PDA

View Full Version : mac'benh lao xét nghiêm hiv sau 84 ngày có chính xác chưa

emcamon
14-08-2015, 07:32
Mấy a chị cho em hỏi, e mắc benh lao và đang điều tri thuoc'lao nên hệ miễn dịch rat yêu'.Và em đi xet nghiem hiv sau 84 ngay`có nguy cơ( em đang có lao) ket qua :âm tinh' vây cho em hỏi kết quả như vây có chính xác chưa? va co' can`xet nghiem lai sau 6 tháng ko, tai em nghe 1 so'thong tin noi'la`,hệ miễn dịch yếu thi`kháng thể sinh ra châm ,nên phải cân`6 thang

Charles
14-08-2015, 08:43
Mấy a chị cho em hỏi, e mắc benh lao và đang điều tri thuoc'lao nên hệ miễn dịch rat yêu'.Và em đi xet nghiem hiv sau 84 ngay`có nguy cơ( em đang có lao) ket qua :âm tinh' vây cho em hỏi kết quả như vây có chính xác chưa? va co' can`xet nghiem lai sau 6 tháng ko, tai em nghe 1 so'thong tin noi'la`,hệ miễn dịch yếu thi`kháng thể sinh ra châm ,nên phải cân`6 thang

Bạn điều trị lao ko ảnh hưởng kq XN Hiv. Bạn hoàn toàn yên tâm với kq này.

Nguyen Ha
14-08-2015, 08:43
Kết quả chính xác rồi. Yên tâm không cần XN lại.

emcamon
14-08-2015, 09:08
em cảm ơn anh chị, mong anh tuấn hồi âm lần chót cho em yên tâm luôn!

emcamon
14-08-2015, 10:44
anh tuấn ơi, a trả lời cho em yên tâm đc ko anh, em có cần xét nghiệm lại sau 6 tháng ko, em cảm ơn anh rất nhiều

minh khiêm
14-08-2015, 11:27
anh tuấn ơi, a trả lời cho em yên tâm đc ko anh, em có cần xét nghiệm lại sau 6 tháng ko, em cảm ơn anh rất nhiều
Kết quả của bạn như vậy đã an toàn rồi.thông tin xét nghiệm sau sáu tháng đã quá cũ rồi.

emcamon
14-08-2015, 11:32
anh tuấn đi đâu rồi,anh có thấy ảnh ko :(! ,nãy thấy ảnh online mà sao ko thẩy ảnh trả lời cho em,!em chờ hoài !

Nguyen Ha
14-08-2015, 11:49
anh tuấn đi đâu rồi,anh có thấy ảnh ko :(! ,nãy thấy ảnh online mà sao ko thẩy ảnh trả lời cho em,!em chờ hoài !

Yên tâm với kết quả XN đi.

Tuanmecsedec
14-08-2015, 14:05

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Như vậy ,sau 84 ngày bạn xét nghiệm âm tính là an toàn tuyệt đối rồi bạn.