PDA

View Full Version : Lo sợ lắm

yeucuocsong26
14-08-2015, 17:04
Em biết khi em viết bài này có thể em sẽ bị anh T khoá nick nhưng em lo lắm các anh ơi. Hnay em đi xe ngoài đường, đang chạy thì thấy mắt em ướt ướt, em cứ ngỡ gió lùa vào nên ứa nước ra. Nhưng ngó lên thì thấy 1 thằng chạy trước nó quàng tay ra sau cổ gải gải cái j đó, thấy cổ nó đỏ hoe. Có khi nào nó nặn mụn bọc làm dịch hay máu văng ra sau dính vào em không các anh. :( Em lo quá mấy anh ơi. Em phải làm sao. thật sự em lo lắm.

buon chan
14-08-2015, 17:19
lo gì mà lo em nếu nó bi dịch nó trúng vào người em thi cũng chẳng nhằm gì

yeucuocsong26
14-08-2015, 17:24
lo gì mà lo em nếu nó bi dịch nó trúng vào người em thi cũng chẳng nhằm gì
Mà nếu văng thì mắt sẽ phản ứng dữ lắm đúng hok anh? Mà em chỉ thấy nước ứa từ trong mắt ra thôi. :( huhu dịch mủ đó lây mà anh

yeucuocsong26
14-08-2015, 17:32
Có phải do em HOang tưởng ko anh Tuấn, Vì nằm ở sau cổ mà chạy xe gió nó đâu có lùa vào sau gáy đc đến nỗi văng xa được đúng không anh, mà khổ cái là văng vào trúng khoé mắt, ko dính ở xung quanh mắt. Chỉ có thể là nước trong khe mắt của mình đúng không các anh??? Em lo lắm, phân tích giúp em với.

yeucuocsong26
14-08-2015, 17:49
Em xin mấy anh vào phân tích giúp em, em xin đấy đừng khoá bài em, em cần sự đồng cảm và những lời động viên mà. Em đợi những bình luận của mấy anh.

buon chan
14-08-2015, 17:56
em bi rồi đó mà k phải H mà là bệnh hoang tưởng chắc ngoài đời e gặp chắc e xa lanh dữ lắm đây, nếu e hiểu biết thì nên đồng cảm bới người bi vì k lây qua các đường binh thường đâu e

xuanxanh
14-08-2015, 18:19
Em biết khi em viết bài này có thể em sẽ bị anh T khoá nick nhưng em lo lắm các anh ơi. Hnay em đi xe ngoài đường, đang chạy thì thấy mắt em ướt ướt, em cứ ngỡ gió lùa vào nên ứa nước ra. Nhưng ngó lên thì thấy 1 thằng chạy trước nó quàng tay ra sau cổ gải gải cái j đó, thấy cổ nó đỏ hoe. Có khi nào nó nặn mụn bọc làm dịch hay máu văng ra sau dính vào em không các anh. :( Em lo quá mấy anh ơi. Em phải làm sao. thật sự em lo lắm.

Bạn biết câu hỏi hoang tưởng kỳ thị mà cố tình đặt câu hỏi thách thức vậy hả.
Dịch, máu từ cái mụn bọc ko nhiều để văng tứ tung ngoài đường trúng mắt bạn.như vậy mà ở đó suy diễn. Bạn sợ vậy tốt nhất ra đảo hoang mà ở, bế quan tỏa cảng.

Charles
14-08-2015, 19:59

Bệnh khùng của bạn càng ngày càng nặng hơn chứ không đỡ tý nào. BQT khuyên bạn nên đi điều trị bệnh thần kinh hoang tưởng đi.

Tuanmecsedec
14-08-2015, 22:04

Bạn đúng là : Thuộc Nhóm Thành Viên Hoang Tưởng.

yeucuocsong26
14-08-2015, 22:05
Bệnh khùng của bạn càng ngày càng nặng hơn chứ không đỡ tý nào. BQT khuyên bạn nên đi điều trị bệnh thần kinh hoang tưởng đi.
Vậy là người ta chỉ gải gải chứ ko có chuyện nặn rồi văng vô em đúng ko anh? :( Vì đâu thể nào văng chính xác như vậy đúng ko anh :(

yeucuocsong26
14-08-2015, 22:07
Bạn đúng là : Thuộc Nhóm Thành Viên Hoang Tưởng.
Nghĩa là ko có chuyện đó đúng không anh? Nếu văng vào là em giật mình ngay phải ko anh? ? ? Mà làm sao văng chính xác chỉ ngay mắt đc đúng ko anh.

Tuanmecsedec
14-08-2015, 22:08
Nghĩa là ko có chuyện đó đúng không anh? Nếu văng vào là em giật mình ngay phải ko anh? ? ? Mà làm sao văng chính xác chỉ ngay mắt đc đúng ko anh.

Bạn bị thần kinh hoang tưởng thì đúng hơn.

Nguyen Ha
14-08-2015, 22:17

Ôi thật đau đầu với một người hoang tưởng nhất là bạn. Bạn vừa phải thôi. 470 câu hỏi suy diễn hoang tưởng rồi.

yeucuocsong26
14-08-2015, 22:21
Nghĩa là em tự suy diễn ra ko pk mấy anh chị...em phải làm sao đây. :(

Tuanmecsedec
14-08-2015, 22:25

Để không làm ảnh hưởng thành viên khác,Tuanmecsedec hôm nay cấm quyền post bài nick này vĩnh viễn.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
15-08-2015, 00:19

vậy tự suy diễn ra câu trả lời cho chính mình bấy lâu nay đi bạn
và ngồi ngẫm nghĩ...

Charles
15-08-2015, 08:10
Vậy là người ta chỉ gải gải chứ ko có chuyện nặn rồi văng vô em đúng ko anh? :( Vì đâu thể nào văng chính xác như vậy đúng ko anh :(

Không có chuyện gì hết, chỉ là thần kinh bạn có vấn đề thôi.

yeucuocsong26
19-08-2015, 15:51
Anh songchung ơi, có thể đọc bài viết của em được ko. Em cảm ơn ạ.

yeucuocsong26
19-08-2015, 16:23
Không có chuyện gì hết, chỉ là thần kinh bạn có vấn đề thôi.
Dạ, thần kinh em có vấn đề thiêt, em cứ lo sợ về H mãi. Hi vọng sẽ sớm có thuốc chữa để mọi người được vui!!!

xuanthang
19-08-2015, 16:26

Bạn không có nguu cơ, hiv ko phải dễ lây như vậy đâu

Charles
19-08-2015, 16:30
Dạ, thần kinh em có vấn đề thiêt, em cứ lo sợ về H mãi. Hi vọng sẽ sớm có thuốc chữa để mọi người được vui!!!

Hãy tạo cho bản thân một hướng suy nghĩ tích cực đi, có thể chỉ cần đơn giản vậy cũng giúp bạn ổn định tâm lý.

yeucuocsong26
19-08-2015, 16:31
Bạn không có nguu cơ, hiv ko phải dễ lây như vậy đâu
Cảm ơn anh bạn nhiều nhé. :)

yeucuocsong26
19-08-2015, 16:34
Hãy tạo cho bản thân một hướng suy nghĩ tích cực đi, có thể chỉ cần đơn giản vậy cũng giúp bạn ổn định tâm lý.
Dạ, em cũng đã dùng cách này, nhưng đôi khi em lại sợ lỡ..như... lúc đó em lại ko tự tin lắm. em cảm ơn anh đã cho em lời khuyên.

yeucuocsong26
19-08-2015, 21:06
Anh songchung ơi, anh đâu rồi.:zk20145:

yeucuocsong26
20-08-2015, 17:25
Hnay họng em thấy đau đau, ng em thấy mệt mệt ... :( Hay là do em nghĩ ngợi nhiều quá?

Charles
20-08-2015, 17:45
Hnay họng em thấy đau đau, ng em thấy mệt mệt ... :( Hay là do em nghĩ ngợi nhiều quá?

Do bạn lo lắng quá gây ra thôi.

yeucuocsong26
21-08-2015, 16:45
Do bạn lo lắng quá gây ra thôi.
Anh TX ơi, hình như anh songchung vẫn còn nhớ mặt em. Em pm kêu ảnh cái ảnh nói, "sau 1 năm rồi vẫn xoắn đít lợn à"...Em xoắn tới nỗi ai cũng nhớ sao, mà sao ảnh ko vào xem bài viết của em nhĩ????

Charles
21-08-2015, 16:54
Anh TX ơi, hình như anh songchung vẫn còn nhớ mặt em. Em pm kêu ảnh cái ảnh nói, "sau 1 năm rồi vẫn xoắn đít lợn à"...Em xoắn tới nỗi ai cũng nhớ sao, mà sao ảnh ko vào xem bài viết của em nhĩ????

Một vài trường hợp có gen tảo xoắn chỉ cần va một lần BQT sẽ nhớ mãi :khi875437:

peheounin
21-08-2015, 16:55

Tui nói rồi,ảnh nhạy cảm với những người xoắn như mình nên ít khi để tâm sau khi tư vấn xong rồi.

Tuanmecsedec
21-08-2015, 17:07

Năn nỉ (thả ) nick ra,cứ làm loạn cả diễn đàn.

yeucuocsong26
21-08-2015, 17:23
Năn nỉ (thả ) nick ra,cứ làm loạn cả diễn đàn.
Dạ em xin lỗi, em buồn quá nên vào tìm ng tâm sự thui anh Tuấn. Anh đừng nhốt em..

yeucuocsong26
21-08-2015, 18:39
Một vài trường hợp có gen tảo xoắn chỉ cần va một lần BQT sẽ nhớ mãi :khi875437:

:( Vậy em có gen xoắn nên đụng cái j cũng cào cào lên, nhớ lại 1 năm trước em xoắn chưa nghiêm trọng như bây giờ. :(

peheounin
21-08-2015, 19:48
:( Vậy em có gen xoắn nên đụng cái j cũng cào cào lên, nhớ lại 1 năm trước em xoắn chưa nghiêm trọng như bây giờ. :(

Ai chả như ông,tui cũng thế thui :)

Charles
21-08-2015, 21:00

Biết nghiêm trọng mà không thay đổi cách nghĩ thì sớm muộn nhập Viện điều trị thần kinh hoang tưởng.

yeucuocsong26
23-08-2015, 09:26
Biết nghiêm trọng mà không thay đổi cách nghĩ thì sớm muộn nhập Viện điều trị thần kinh hoang tưởng.
Em đã cố gắng lắm rồi, cố gắng ko sợ nữa, nhưng vì lúc nhỏ quá sợ H nên đâm ra suy nghĩ như vậy đó anh. Chứ em nào muốn bị rơi vào tình cảnh này đâu, khi xưa em vui vẻ sống lắm cơ. Hi vọng có 1 ai hay 1 điều j đó có thể mang em ra khỏi cuộc sống hiện tại trở lại như xưa. :) Nhiều khi buồn quá lên đây tâm sự với anh cho đỡ buồn, anh hiểu giúp em nha. Cảm ơn anh.

Nguyen Ha
23-08-2015, 09:42
Em đã cố gắng lắm rồi, cố gắng ko sợ nữa, nhưng vì lúc nhỏ quá sợ H nên đâm ra suy nghĩ như vậy đó anh. Chứ em nào muốn bị rơi vào tình cảnh này đâu, khi xưa em vui vẻ sống lắm cơ. Hi vọng có 1 ai hay 1 điều j đó có thể mang em ra khỏi cuộc sống hiện tại trở lại như xưa. :) Nhiều khi buồn quá lên đây tâm sự với anh cho đỡ buồn, anh hiểu giúp em nha. Cảm ơn anh.

H có gì ghê gớm lắm đâu mà bạn sợ như sợ cha chết vậy? H bây giờ không còn là bệnh nguy hiểm nữa. Cứ lo sợ thế này cứ đi XN, XN tới khi nào mỏi chân chùn gối thì thôi chứ cứ lảm nhảm nhiều đau đầu mệt lắm.

yeucuocsong26
23-08-2015, 17:08
H có gì ghê gớm lắm đâu mà bạn sợ như sợ cha chết vậy? H bây giờ không còn là bệnh nguy hiểm nữa. Cứ lo sợ thế này cứ đi XN, XN tới khi nào mỏi chân chùn gối thì thôi chứ cứ lảm nhảm nhiều đau đầu mệt lắm.
:( Em ko biết nữa chị à. Cuộc sống của em đang phải nói là viên mãn, tự nhiên bị ám ảnh. Xong luôn. Em nhớ những ngày tháng trước kia ghê. Em có lãi nhãi thì mong chị bỏ wa nha. :( Vì em cần nơi để tâm sự mà chị, em ko dám tâm sự với ng thân của em...

yeucuocsong26
30-08-2015, 13:38
Anh TX ơi, hnay em tâm lý lại ko ổn rồi, sao cứ sợ sợ cái j á... :( Sợ đến run cả người.

Nguyen Ha
30-08-2015, 14:07
:( Em ko biết nữa chị à. Cuộc sống của em đang phải nói là viên mãn, tự nhiên bị ám ảnh. Xong luôn. Em nhớ những ngày tháng trước kia ghê. Em có lãi nhãi thì mong chị bỏ wa nha. :( Vì em cần nơi để tâm sự mà chị, em ko dám tâm sự với ng thân của em...

Hãy nghĩ đơn giản đi.

yeucuocsong26
30-08-2015, 16:42
Hãy nghĩ đơn giản đi.
Dạ, sống ko tệ nạn, thì sẽ ko phải lo phải nghĩ về H đúng ko c???

Charles
30-08-2015, 17:17
Anh TX ơi, hnay em tâm lý lại ko ổn rồi, sao cứ sợ sợ cái j á... :( Sợ đến run cả người.

Dạ, sống ko tệ nạn, thì sẽ ko phải lo phải nghĩ về H đúng ko c???

Đúng vậy, bạn sống không tệ nạn gì thì không có gì phải lo về HIV hết.

yeucuocsong26
30-08-2015, 18:48
Đúng vậy, bạn sống không tệ nạn gì thì không có gì phải lo về HIV hết.
Em cảm ơn anh. :) Cảm ơn anh động viên em rất nhiều!!

yeucuocsong26
03-09-2015, 17:37
Hôm nay e buồn trở lại rồi các anh chị ơi, sắp tới em sẽ lập gia đình, em ko biết em có vững mạnh để lo cho gia đình của mình ko? Tâm lý như em thì em phải làm sao đây? Thành thật mong anh chị tâm sự vs em, em không muốn mình mất đi tương lai. Em xin lỗi..

Charles
03-09-2015, 17:41
Hôm nay e buồn trở lại rồi các anh chị ơi, sắp tới em sẽ lập gia đình, em ko biết em có vững mạnh để lo cho gia đình của mình ko? Tâm lý như em thì em phải làm sao đây? Thành thật mong anh chị tâm sự vs em, em không muốn mình mất đi tương lai. Em xin lỗi..

Tương lai của bạn có tốt đẹp hay không phải do chính bản thân bạn. Nếu bạn cứ chìm đắm trong u mê như này thì chính tương lai của bạn sẽ bị ảnh hưởng.

yeucuocsong26
03-09-2015, 17:45
Tương lai của bạn có tốt đẹp hay không phải do chính bản thân bạn. Nếu bạn cứ chìm đắm trong u mê như này thì chính tương lai của bạn sẽ bị ảnh hưởng.
Dạ, đúng là em u mê rồi. Chắc em phải chiến thắng bản thân mình trước phải ko anh? Thật ra em hoang tưởng chứ ko hề có thật, và ko j gọi là nguy cơ với những thứ em hoang tưởng đúng ko anh Trường Xuân. (thông cảm nếu em có nói nhìu, vì em buồn lắm)

Charles
03-09-2015, 17:47
Dạ, đúng là em u mê rồi. Chắc em phải chiến thắng bản thân mình trước phải ko anh? Thật ra em hoang tưởng chứ ko hề có thật, và ko j gọi là nguy cơ với những thứ em hoang tưởng đúng ko anh Trường Xuân. (thông cảm nếu em có nói nhìu, vì em buồn lắm)

Đúng vậy, bạn đang sống trong hoang tưởng chứ không có nguy cơ nào cả.

yeucuocsong26
03-09-2015, 17:54
Đúng vậy, bạn đang sống trong hoang tưởng chứ không có nguy cơ nào cả.
Dạ em cảm ơn anh... Hi, em sống trong hoang tưởng thôi, 1 năm wa với kq hiv âm tính đã chứng minh điều đó đúng ko anh? Em phải thoát ra thoát ra thôi.!!!

Charles
03-09-2015, 17:58
Dạ em cảm ơn anh... Hi, em sống trong hoang tưởng thôi, 1 năm wa với kq hiv âm tính đã chứng minh điều đó đúng ko anh? Em phải thoát ra thoát ra thôi.!!!

Đúng đó bạn. Chúc bạn sớm ổn định tâm lý.

yeucuocsong26
05-09-2015, 22:18
Đúng đó bạn. Chúc bạn sớm ổn định tâm lý.
Hôm nay nhớ anh với mọi người nên lên đây đỡ buồn, cho bớt snghi lại. Mọi người ngủ ngon!

yeucuocsong26
06-09-2015, 18:21
Ngày mai em nhập ngũ rồi, em ko sao hết phải ko mấy anh chị, trả lời cho em có tinh thần em lên đường đi!! :(

Charles
06-09-2015, 19:32
Ngày mai em nhập ngũ rồi, em ko sao hết phải ko mấy anh chị, trả lời cho em có tinh thần em lên đường đi!! :(

Bạn được nhập ngũ chứng tỏ bạn không có HIV và bệnh truyền nhiễm nào cả. Bạn yên tâm lên đường làm nghĩa vụ.

Tuanmecsedec
07-09-2015, 10:06

Bạn yên tâm mà lên đường nhập ngũ,vì máu bạn là máu không có HIV nên mới được tuyển chọn.Bạn cùng nhập ngũ cùng con của Tuanmecsedec đợt này.

yeucuocsong26
12-09-2015, 19:00
Bạn yên tâm mà lên đường nhập ngũ,vì máu bạn là máu không có HIV nên mới được tuyển chọn.Bạn cùng nhập ngũ cùng con của Tuanmecsedec đợt này.
Anh Tuấn. Nếu lên đơn vị ngta trả về lại quận thì nếu bị hiv ngta có thông báo cho biết ko anh???:((((

Tuanmecsedec
13-09-2015, 07:17
Anh Tuấn. Nếu lên đơn vị ngta trả về lại quận thì nếu bị hiv ngta có thông báo cho biết ko anh???:((((

Nếu có HIV thì báo cho bạn biết chứ.

yeucuocsong26
13-09-2015, 11:26
Nếu có HIV thì báo cho bạn biết chứ.
Em cũng ko rành về luật lắm, anh Tuấn có thể hỏi dùm em được ko. Vì bạn em bị trả về mà ko báo lí do gì cả...

Tuanmecsedec
13-09-2015, 11:45
Em cũng ko rành về luật lắm, anh Tuấn có thể hỏi dùm em được ko. Vì bạn em bị trả về mà ko báo lí do gì cả...

Nếu nghĩa vụ trả về thì nhiều lý do bạn,chứ không chỉ riêng về HIV.Về HIV ngay khi khám sức khỏe ở địa phương đi nghĩa vụ thì đã xét nghiệm rồi,khi nhận tuyển quân lên sư đoàn sẽ được khám lại lần nữa.Có một lý do nào đó nên bị trả về thôi.