PDA

View Full Version : Sợ nguy cơ từ hộ chiếu

Tôi Tên Minh
15-08-2015, 15:00
Anh Tuấn :(

Hôm qua em đi mua đồ gặp cô kia bị Tthần cầm hộ chiếu quơ qua quơ lại . em sợ bả lấy của ai em mượn xem rùi bả cầm tay em chặc lại em hết hồn rút tay ra kkk . bà ấy bị Tthần đi lang thang ngoài đường hoài em lo bà ấy bị H . Tay em không dính máu bà và tay em cũng không trầy xước gì hết , em biết thí dụ tay em có dính bà ấy mà tay em ko trầy xước thì cũng ko thể nào bị H mà em vẫn lo hic

Rồi sáng nay chân em bị trầy làm ghẻ em nhớ rõ là ko dẫm đạp gì hết . nếu có là đau. và chảy máu rùi mà ko thấy gì hết . đạp kim là dưới bàn chân cái này là trên mắc cá . cả 2 e biết ko có nguy cơ mà vẫn sợ

Tuanmecsedec
15-08-2015, 15:02

Hôm qua em đi mua đồ gặp cô kia bị Tthần cầm hộ chiếu quơ qua quơ lại . em sợ bả lấy của ai em mượn xem rùi bả cầm tay em chặc lại em hết hồn rút tay ra kkk . bà ấy bị Tthần đi lang thang ngoài đường hoài em lo bà ấy bị H . Tay em không dính máu bà và tay em cũng không trầy xước gì hết , em biết thí dụ tay em có dính bà ấy mà tay em ko trầy xước thì cũng ko thể nào bị H mà em vẫn lo hic

Rồi sáng nay chân em bị trầy làm ghẻ em nhớ rõ là ko dẫm đạp gì hết . nếu có là đau. và chảy máu rùi mà ko thấy gì hết . đạp kim là dưới bàn chân cái này là trên mắc cá . cả 2 e biết ko có nguy cơ mà vẫn sợ

Những gì bạn kể chả có gì mà để xoắn cả.

Tôi Tên Minh
15-08-2015, 15:04
Những gì bạn kể chả có gì mà để xoắn cả.

Em biết tất cả đều ko có nguy cơ mà vẫn sợ híc hà

Charles
15-08-2015, 15:07

Topic của bạn đâu mà bạn hỏi ở đây???
Bạn vẫn đi tư vấn cho người khác mà lại có những thắc mắc mang tính kỳ thị và thiếu kiến thức như này sao???

Charles
15-08-2015, 15:10
Em biết tất cả đều ko có nguy cơ mà vẫn sợ híc hà

Nếu biết không có nguy cơ mà vẫn sợ thì nên gặp BS tâm lý đi bạn.

Tôi Tên Minh
15-08-2015, 16:48
Mình ko có kì thị bất cứ ai cả . đây vốn là vấn đề về tâm lý , mình ko tạo toppic vì mình thấy cái này ko lớn lao sẽ tốn tài nguyên dd vì chuyện này ko lớn lao gì hết hic , bản thân mình biết nhưng ko điều khiển đc tâm lý . Mình có nói sơ qua hồi nãy anh Tuấn kêu kể ra thử xem và mình sẵn vào toppic của bạn kia đọc và kể luôn chuyện của mình :)

Charles
15-08-2015, 16:57
Mình ko có kì thị bất cứ ai cả . đây vốn là vấn đề về tâm lý , mình ko tạo toppic vì mình thấy cái này ko lớn lao sẽ tốn tài nguyên dd vì chuyện này ko lớn lao gì hết hic , bản thân mình biết nhưng ko điều khiển đc tâm lý . Mình có nói sơ qua hồi nãy anh Tuấn kêu kể ra thử xem và mình sẵn vào toppic của bạn kia đọc và kể luôn chuyện của mình :)

Quy định của diễn đàn là không được hỏi trong topic của thành viên khác. Bạn tham gia diễn đàn thì phải tuân theo quy định.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
15-08-2015, 17:43

bạn khôn quá nhỉ?
vào topic của người khác để kể lể chuyện của mình :)
biết là không sao thì quên nó đi
để tâm đầu óc vào những chuyện vui vẻ hơn bạn à
không sao vẫn không muốn
vậy muốn có sao phải không bạn?
nếu vẫn còn lo sợ hít hà thì mua gói mì HÍT HÀ ăn vô là hết hít hà liền bạn à :khi875437:

Tôi Tên Minh
18-08-2015, 16:02
Các anh chị thân mến cho em hỏi câu này .

Nguồn viện trợ thuốc avr sẽ bị cắt , phải tham gia BHYT . Mình mua BHYT ở đâu và có mắc lắm ko ạ ? Giầy tờ mua BHYT là gì có rắc rối lắm ko ? Và mình sẽ đóng bao nhiêu tiền thuốc khi có BHYT à ?

Charles
18-08-2015, 16:16

Nguồn viện trợ thuốc avr sẽ bị cắt , phải tham gia BHYT . Mình mua BHYT ở đâu và có mắc lắm ko ạ ? Giầy tờ mua BHYT là gì có rắc rối lắm ko ? Và mình sẽ đóng bao nhiêu tiền thuốc khi có BHYT à ?

Bạn đăng kí mua BHYTTN bình thường như mọi người vẫn mua, chỉ cần phô tô CMND và sổ hộ khẩu thôi, phí bảo hiểm hiện tại là 621.000 đ/năm.

Tôi Tên Minh
18-08-2015, 16:27
Bạn đăng kí mua BHYTTN bình thường như mọi người vẫn mua, chỉ cần phô tô CMND và sổ hộ khẩu thôi, phí bảo hiểm hiện tại là 621.000 đ/năm.
Mình ở trọ thì có thể mang giấy tạm trú địa phương đang ở thế hk đươc ko anh

Charles
18-08-2015, 16:36

Luật BH mới là fải mua cả gia đình. Nếu bạn chưa tách khẩu thì hình như fải về đăng kí mua theo gia đình mới được.

minh khiêm
18-08-2015, 16:52
Bạn đang làm việc ở đâu? Tôi đang tham gia nhóm emmaus ở dòng chúa cứu thế hà nội.nhóm chuyên truyền thông và thăm hỏi những bệnh nhân hiv, rất vui và chào đón bạn tham gia nhóm.

Tôi Tên Minh
18-08-2015, 19:04
Bạn đang làm việc ở đâu? Tôi đang tham gia nhóm emmaus ở dòng chúa cứu thế hà nội.nhóm chuyên truyền thông và thăm hỏi những bệnh nhân hiv, rất vui và chào đón bạn tham gia nhóm.

Mình ở sg nà . Mình ko bị nhiễm H nhờ Chúa cưú mình bạn àk

minh khiêm
19-08-2015, 11:02
Mình ở sg nà . Mình ko bị nhiễm H nhờ Chúa cưú mình bạn àkQuá tuyệt vời.chúc mừng bạn. Ơn chúa ban cho bạn và yêu thương bạn cách đặc biệt đấy.

songchungvoi_HIV
19-08-2015, 11:09

BHYT chỉ áp dụng cho người có hộ khẩu thường trú tại nơi mình sinh sống hoặc có KT3. Hoặc công nhân viên của các công ty xí nghiệp.... Giá mua BHYT tự nguyện bắt buộc áp dụng cho toàn bộ các thành viên trong gia đình 670k 1 năm. BHYT ko bán cho chỉ 1 thành trong gia đình mà bắt buộc toàn bộ tv phải mua mới bán

Tôi Tên Minh
25-09-2015, 16:44
Ad cho em hỏi vấn đề này ạk
Em bị SMG đang phun thuốc ở Bv da liễu , nhưng phun xong tối ngủ sáng phát hiện đi tiêu són ở quần . Đó giờ ko có chuyện này , khi phun thuốc SMG mới bị

Nguyen Ha
25-09-2015, 20:32
Ad cho em hỏi vấn đề này ạk
Em bị SMG đang phun thuốc ở Bv da liễu , nhưng phun xong tối ngủ sáng phát hiện đi tiêu són ở quần . Đó giờ ko có chuyện này , khi phun thuốc SMG mới bị
Cái này bình thường mà.