PDA

View Full Version : Quan hệ với GMD bị rách BCS

giupemvoi1234
15-08-2015, 20:35
Chào mọi người, mọi người tư vấn trường hợp này giúp em với, em đang hoang mang quá ạh

Ngày hôm qua em có QH với GMD và có dùng BCS. Khi đang quan hệ thì bị rách bao mà em và cả GMD đều k biết (có lẽ là do AD quá khô). Sau đó em làm thêm khoảng 1' thì rút ra để đổi tư thế (e vẫn chưa xt) và phát hiện bao bị rách. Sau đó e rút ra, kiểm tra thì thấy hình như BCS đã tuột vào trong (lúc đó hoảng quá nên giờ e k nhớ chính xác là BCS như thế nào), sau đó e dừng lại, vào rửa và k QH nữa.

Em hỏi cô ấy thì cô ấy bảo bt, k sao và mới đi xn. Nhưng thật sự em lo lắng lắm. Mong mọi người tư vấn giúp em với!!!!!

Em cám ơn lắm ạh!!!

Charles
15-08-2015, 21:04
Chào mọi người, mọi người tư vấn trường hợp này giúp em với, em đang hoang mang quá ạh

Ngày hôm qua em có QH với GMD và có dùng BCS. Khi đang quan hệ thì bị rách bao mà em và cả GMD đều k biết (có lẽ là do AD quá khô). Sau đó em làm thêm khoảng 1' thì rút ra để đổi tư thế (e vẫn chưa xt) và phát hiện bao bị rách. Sau đó e rút ra, kiểm tra thì thấy hình như BCS đã tuột vào trong (lúc đó hoảng quá nên giờ e k nhớ chính xác là BCS như thế nào), sau đó e dừng lại, vào rửa và k QH nữa.

Em hỏi cô ấy thì cô ấy bảo bt, k sao và mới đi xn. Nhưng thật sự em lo lắng lắm. Mong mọi người tư vấn giúp em với!!!!!

Em cám ơn lắm ạh!!!

Nếu rách BCS mà cả 2 cùng không biết thì dù 1 phút cũng có nguy cơ, bạn nên uống thuốc phơi nhiễm trong trường hợp này trước 72 giờ vàng.

giupemvoi1234
15-08-2015, 21:09
Nếu rách BCS mà cả 2 cùng không biết thì dù 1 phút cũng có nguy cơ, bạn nên uống thuốc phơi nhiễm trong trường hợp này trước 72 giờ vàng.

Dạ cám ơn anh rất nhiều. E cũng đã có mua thuốc PEP uống vào hôm qua lúc 23h rồi. Anh cho e hỏi, e được anh Tuấn tư vấn dùng Lamzidivir, như vậy là có dc chưa a???

Em còn có người yêu, và hay QH thì k dùng BCS, vậy từ bây giờ thì phải làm sao hả anh???

Charles
15-08-2015, 21:15
Dạ cám ơn anh rất nhiều. E cũng đã có mua thuốc PEP uống vào hôm qua lúc 23h rồi. Anh cho e hỏi, e được anh Tuấn tư vấn dùng Lamzidivir, như vậy là có dc chưa a???

Em còn có người yêu, và hay QH thì k dùng BCS, vậy từ bây giờ thì phải làm sao hả anh???

Lamzidivir đúng là thuốc phơi nhiễm rồi. Bạn yên tâm tuân thủ đúng chưa có trường hợp nào thất bại đâu.

Còn chuyện quan hệ với người yêu: bạn phải giữ an toàn cho người thân đến khi có kết quả XN cuối cùng khẳng định bạn an toàn với HIV, muốn quan hệ phải sử dụng BCS.

giupemvoi1234
15-08-2015, 21:22
Lamzidivir đúng là thuốc phơi nhiễm rồi. Bạn yên tâm tuân thủ đúng chưa có trường hợp nào thất bại đâu.

Còn chuyện quyết định với người yêu: bạn phải giữ an toàn cho người thân đến khi có kết quả XN cuối cùng khẳng định bạn an toàn với HIV, muốn quan hệ phải sử dụng BCS.

Khi nào thì e có thể khẳng định là e sẽ an toàn với HIV vậy anh? Sau khi dùng thuốc xong 28 ngày hay sao anh???
Em vẫn k hiểu lắm là thuốc này sẽ diệt hết virus hay là nó vẫn nằm trong người mình nhưng k phát tán vậy a???

Em sợ quá, chắc từ nay sẽ k dám như vậy nữa. Vậy sau này em có bị lại k anh, hay sẽ k bị nữa?? Thuốc này có chống luôn lậu hay giang mai k anh?????

Charles
15-08-2015, 21:29
Khi nào thì e có thể khẳng định là e sẽ an toàn với HIV vậy anh? Sau khi dùng thuốc xong 28 ngày hay sao anh???
Em vẫn k hiểu lắm là thuốc này sẽ diệt hết virus hay là nó vẫn nằm trong người mình nhưng k phát tán vậy a???

Em sợ quá, chắc từ nay sẽ k dám như vậy nữa. Vậy sau này em có bị lại k anh, hay sẽ k bị nữa?? Thuốc này có chống luôn lậu hay giang mai k anh?????

Thuốc phơi nhiễm chỉ có tác dụng với HIV chứ không có tác dụng với lậu và giang mai. Bạn uống xong thuốc đợi đủ 12 tuần sau nguy cơ XN, và chốt sau nguy cơ 24 tuần. Nếu sau nguy cơ 12 tuần bạn XN cho kết quả âm tính thì bạn yên tâm không nhiễm HIV. Còn BYT khuyến cáo phải bảo vệ người thân đến khi có kết quả cuối cùng là để phòng trường hợp thất bại PEP.

giupemvoi1234
15-08-2015, 21:36
Vậy sau 3 tháng là e có thể QH vs người yêu bình thường đúng k a???
Có cách nào để e có thể xn nhanh sau khi dùng hết thuốc k anh????

Em ở SG, vậy có thể ra đâu làm xn dc vậy anh? Viện Pasteur có ok k a???

Tuanmecsedec
15-08-2015, 22:07

Em cám ơn lắm ạh!!!

Bạn bị rách bao cao su mà vẫn tiếp tục quan hệ là có nguy cơ,nếu còn trong 72 giờ thì bạn nên dùng thuốc phơi nhiễm.

Tuanmecsedec
15-08-2015, 22:09

Bạn yên tâm khi Tuanmecsedec đã giúp dỡ hướng dẫn,bạn cứ tuân thủ uống.Tuanmecsedec đảm bảo 100% sẽ an toàn.

Tuanmecsedec
15-08-2015, 22:10
Vậy sau 3 tháng là e có thể QH vs người yêu bình thường đúng k a???
Có cách nào để e có thể xn nhanh sau khi dùng hết thuốc k anh????

Em ở SG, vậy có thể ra đâu làm xn dc vậy anh? Viện Pasteur có ok k a???

Bạn cứ tuân thủ uống đi,vấn đề xét nghiệm,sau khi uống hết thuốc thì điện thoại 098.2727.393 Tuanmecsedec sẽ hướng dẫn cho.