PDA

View Full Version : Quan hệ không nhớ có duùng bao cao su không nữa,10 ngày sống chung với stress hiv

Hiep33
16-08-2015, 13:39
10 ngày trước sau khi nhậu say, em có qh với gmd (em cũng ko nhớ có dùng bcs ko nữa,:( ) 10 ngày ni mình thấy mệt mõi , môi khô bị nhiệt lưỡi, ăn uốn không thấy ngon, lúc nào cũng bồn chồn lo sợ nhiễm h . Nghi lại em thấy hối hận vô cùng, anh chị cho em hỏi tầm 22 ngày em đi xét nghiệm combo được chưa, hay em đi làm pcr ngày mai . Mong anh chị tư vấn cho em:yociexp76:

peheounin
16-08-2015, 13:46
10 ngày trước sau khi nhậu say, em có qh với gmd (em cũng ko nhớ có dùng bcs ko nữa,:( ) 10 ngày ni mình thấy mệt mõi , môi khô bị nhiệt lưỡi, ăn uốn không thấy ngon, lúc nào cũng bồn chồn lo sợ nhiễm h . Nghi lại em thấy hối hận vô cùng, anh chị cho em hỏi tầm 22 ngày em đi xét nghiệm combo được chưa, hay em đi làm pcr ngày mai . Mong anh chị tư vấn cho em:yociexp76:

Không nhớ có sử dụng BCS hay ko là có nguy cơ rồi.22 ngày chưa đủ đâu,bạn nên đợi đủ 28 ngày rồi làm cái xét nghiệm combo.Xét nghiệm PCR vừa tốn kém vừa tốn thời gian mà ko mang được hiệu quả nhiều.

xuanxanh
16-08-2015, 16:15

Bạn ko nhớ có sử dụng bao cao su khi quan hệ hay ko mà đối tượng quan hệ là gmd, có nguy cơ cao là có nguy cơ rồi đó. Bạn hãy đợi 28 ngày sau nguy cơ tức là 18 ngày nữa làm.xét nghiệm combo. Pcr tốn kém mà ko cần thiết. Bạn cứ bình tĩnh, hiv ko có triệu chứng rõ ràng để nhạn biết, chỉ có thể biết bị hiv hay ko qua xét nghiệm máu. Bạn chờ đủ ngày xét nghiệm ban đầu xem sau. Chia sẻ tâm trạng lo lắng với bạn. Tất cả còn ở phía trưóc.

Hiep33
16-08-2015, 16:18
bạn cho mình hỏi, nếu khi không dùng bao, khi xuất tinh vào âm vật ban nữ, bãn nữ đó có biết mình đã xuất tinh không nhỉ

Charles
16-08-2015, 17:21

Bạn là người trực tiếp tác chiến mà nói không nhớ có mang BCS hay không thì chỉ còn đợi XN mới rõ. XN HIV Combo bạn đợi đủ 28 ngày trở đi hãy XN, nếu âm tính thì đó là tín hiệu bạn an toàn rất cao.

Charles
16-08-2015, 17:22
bạn cho mình hỏi, nếu khi không dùng bao, khi xuất tinh vào âm vật ban nữ, bãn nữ đó có biết mình đã xuất tinh không nhỉ

Nếu quan hệ không dùng BCS thì dù xuất tinh hay không xuất tinh cũng có nguy cơ với HIV.

Hiep33
16-08-2015, 18:54
Truong Xuan;264571]Nếu quan hệ không dùng BCS thì dù xuất tinh hay không xuất tinh cũng có nguy cơ với HIV

ý em muốn hỏi là khi quan hê vs ban tình nữ, nếu mình xuất tinh vào âm hộ thì họ có biết ko anh nak!

peheounin
16-08-2015, 18:56
[QUOTE=Truong Xuan;264571][COLOR=#0000cd][SIZE=4][I]Nếu quan hệ không dùng BCS thì dù xuất tinh hay không xuất tinh cũng có nguy cơ với HIV

ý em muốn hỏi là khi quan hê vs ban tình nữ, nếu mình xuất tinh vào âm hộ thì họ có biết ko anh nak!

Chuyện đó không quan trọng bạn à,tùy mỗi người,có người biết có người không.Cái quan trọng bây giờ bạn cần làm là chờ đủ thời gian đi xn thoy.

NguyenHoangNam
16-08-2015, 19:16
Bạn hãy đừng quá lo lắng. Bình tâm chờ đủ 28 ngày để XN.

Charles
16-08-2015, 19:26

Họ cảm nhận được ngay.

Tuanmecsedec
16-08-2015, 19:33

Bạn làm gì sau đến nổi mà không nhớ mình quan hệ có dùng bao cao su không nữa ???

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.Nếu vậy bạn để 6 tuần xét nghiệm thử.

Hiep33
16-08-2015, 19:59
Vì em say nên nhớ mang máng anh tuấn nak, mà hình như là có mang bao ,.. em ko chắc, tại 1 tuần nay em bị nhiệt miệng trắng lưỡi nên stress nặng luôn anh

Hiep33
16-08-2015, 20:02
Bạn làm gì sau đến nổi mà không nhớ mình quan hệ có dùng bao cao su không nữa ???

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.Nếu vậy bạn để 6 tuần xét nghiệm thử.

Anh ơi! em định làm combo ở labona đà nẵng 24 ngày chắc cũng được anh hè?

Tuanmecsedec
16-08-2015, 20:03
Vì em say nên nhớ mang máng anh tuấn nak, mà hình như là có mang bao ,.. em ko chắc, tại 1 tuần nay em bị nhiệt miệng trắng lưỡi nên stress nặng luôn anh

Nếu không xác định được thì bạn đi xét nghiệm.Chuyện bạn bị nhiệt miệng là nóng trong người thôi,không liên quan gì hết.