PDA

View Full Version : HIV có lây khi hòa tan với nước biển không

arikaki
16-08-2015, 17:32
Mấy hôm trước em đi ra đảo chơi. Trong nhóm có 1 anh bị nhiễm HIV.lúc em ngồi ở mấy cái tảng đá ở gần mé biển em có để chân xuống nước và chân em có 1 vết thương hở ít. Lúc đó thì cái anh bị nhiễm HIV ấy bị mấy con hào cắt đứt chân chảy máu. Xong cái anh đó lại ngồi gần em và có để chân xuống nước. Vậy em có nguy cơ bị lây HIV không ạ 😔

Charles
16-08-2015, 18:20
Chủ đề dưới đây chính là câu trả lời cho bạn:

Chủ đề: Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn. (http://diendanhiv.vn/threads/1656-Nhung-cau-hoi-thieu-kien-thuc-hoang-tuong-Can-doc-kien-thuc-tren-dien-dan)

Tuanmecsedec
16-08-2015, 19:38
Mấy hôm trước em đi ra đảo chơi. Trong nhóm có 1 anh bị nhiễm HIV.lúc em ngồi ở mấy cái tảng đá ở gần mé biển em có để chân xuống nước và chân em có 1 vết thương hở ít. Lúc đó thì cái anh bị nhiễm HIV ấy bị mấy con hào cắt đứt chân chảy máu. Xong cái anh đó lại ngồi gần em và có để chân xuống nước. Vậy em có nguy cơ bị lây HIV không ạ ������

Chủ đề cho thấy thiếu kiến thức trầm trọng.Những gì bạn kể không phải con đường lây nhiễm HIV bạn,bạn nên tìm hiểu kiến thức HIV trên diễn đàn có sẵn để trang bị cho mình.

minh khiêm
17-08-2015, 09:44
Không có nguy cơ như vậy.bạn tìm hiểu kỹ lại kiến thức trên diễn đàn nhé.