PDA

View Full Version : cho mình hỏi

songvedem12
16-08-2015, 18:47
mình làm bảo vệ khi minh dắt xe cho khách không để ý một lúc sau mình thấy tay mình có vệt máu đỏ sau đó mình sợ quá đi rửa tay hỏi trong trường hợp như thế giả dụ trên người có vết thương mình sờ vào thì có bị lây nhiẽm gì không xin tư vấn giúp

Charles
16-08-2015, 19:16
mình làm bảo vệ khi minh dắt xe cho khách không để ý một lúc sau mình thấy tay mình có vệt máu đỏ sau đó mình sợ quá đi rửa tay hỏi trong trường hợp như thế giả dụ trên người có vết thương mình sờ vào thì có bị lây nhiẽm gì không xin tư vấn giúp

Người bạn có vết thương hở thì bạn phải biết chứ sao phải giả dụ?? Mà bạn dắt xe thì liên quan gì đến vết thương trên người??? Tóm lại những gì bạn kể chỉ là suy diễn, không có nguy cơ với HIV.

Tuanmecsedec
16-08-2015, 20:17

100% chủ đề suy diễn hoang tưởng không có nguy cơ.

songvedem12
16-08-2015, 20:50
Mình k biết máu ở đâu chắc sờ vào đâu nên nó dính máu vẫn tươi hix nếu vậy lúc đi vệ sinh mình cầm vào dương vật có nguy cơ k mọi người

Tuanmecsedec
16-08-2015, 20:54
Mình k biết máu ở đâu chắc sờ vào đâu nên nó dính máu vẫn tươi hix nếu vậy lúc đi vệ sinh mình cầm vào dương vật có nguy cơ k mọi người

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.

songvedem12
22-08-2015, 19:59
nếu xe tai nạn có dính máu mình dắt xe dính máu ra tay rồi mình dụi mắt có bị lây nhiễm không

Charles
22-08-2015, 21:20
nếu xe tai nạn có dính máu mình dắt xe dính máu ra tay rồi mình dụi mắt có bị lây nhiễm không

Không có nguy cơ, HIV không lây gián tiếp như vậy.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
22-08-2015, 21:46

như vậy cũng không lây nhiễm đâu bạn
chắc bạn bị hiv ám ảnh quá rồi
tội nghiệp :(

Tuanmecsedec
22-08-2015, 22:21

Hoàn toàn không có nguy cơ kiểu này bạn.

songvedem12
23-08-2015, 18:48
kể cả máu còn tươi cũng không có nguy cơ phải không các anh

Tuanmecsedec
23-08-2015, 21:10
kể cả máu còn tươi cũng không có nguy cơ phải không các anh

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa,vì đã được tư vấn xong.Để không làm ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên đọc lại những gì mọi người đã tư vấn cũng như tự tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn có sẵn.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.

songvedem12
05-09-2015, 18:25
cho mình hỏi có phải là hiv không lây qua vật trung gian kể cả là khi máu còn tươi dính ở các đồ vật dụng mà vô tình mình đụng phải sau đó có dụi mắt hay làm gì cũng không có khả năng lây nhiễm phải không

Charles
05-09-2015, 18:48
cho mình hỏi có phải là hiv không lây qua vật trung gian kể cả là khi máu còn tươi dính ở các đồ vật dụng mà vô tình mình đụng phải sau đó có dụi mắt hay làm gì cũng không có khả năng lây nhiễm phải không

Vấn đề của bạn mọi người đã tư vấn rồi, bạn vui lòng đọc lại.

Chủ đề: cho mình hỏi (http://diendanhiv.vn/threads/33372-cho-minh-hoi)

tôi ơi đừng tuyệt vọng
05-09-2015, 20:59

đúng rồi bạn