PDA

View Full Version : Xét nghiệm âm tính sau 3 năm

hoang11
16-08-2015, 20:55
Anh chị ơi tư vân tro em vơi. Cách dây 3 năm em có quan hệ vơi gmd bị hiv tư dây dến bây giờ em có đi xét nghiệm pp tets nhanh nhiêu lần vây đã an toan trưa ạ.?

xuanxanh
16-08-2015, 21:00
Anh chị ơi tư vân tro em vơi. Cách dây 3 năm em có quan hệ vơi gmd bị hiv tư dây dến bây giờ em có đi xét nghiệm pp tets nhanh nhiêu lần vây đã an toan trưa ạ.?

An toàn rồi nhé bạn. Tuyệt đối an toàn.

Tuanmecsedec
16-08-2015, 21:03

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Như vậy bạn đã an toàn trên cả an toàn rồi.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
16-08-2015, 23:42

chúc mừng bạn đã an toàn :)

Charles
17-08-2015, 06:21

Bạn yên tâm kết quả này quá an toàn rồi.

hoang11
17-08-2015, 22:15
Anh ơi em hỏi em có uống nhiều thuôc thì có anh hưởng đến xét nghiệm âm tính của em không ạ

tôi ơi đừng tuyệt vọng
17-08-2015, 22:25
Anh ơi em hỏi em có uống nhiều thuôc thì có anh hưởng đến xét nghiệm âm tính của em không ạ

cho dù bạn có uống thuốc gì đi chăng nữa
thì với kết quả này bạn đã an toàn thật rồi đấy bạn

hoang11
17-08-2015, 22:38
Các anh sem thuốc này có ảnh hưởng đến xét nghiẹm của em không.Zitam St John's wort 1800.)( Clealine 50mg.)( Morientes 200mg.)( Pomulus.)( Sâm Agidot.)( Memocomplex.)( Hbsell .)( những thuốc này no co ảnh hưởng đến các pp tét nhanh âm tính của em không anh. Hôm qua em trung tâm y tế thành phố test nhanh một lần nữa kết quả vẫn là âm tính vây em có cần phải xét nghiệm lại nữa không vì triệu trứng của em vẫn nhiều quá mong các anh chị tu vấn.??

hoang11
17-08-2015, 23:00
Tại em đi xét nghiệm ở các trung tâm y tế người ta chỉ làm tro em pp test nhanh thôi mà em có hoi bác sĩ là sao khong làm loại khác thi bác ấy lại bầu cứ test nhanh đã có ngi ngờ thì mơi làm pp khác cả bênh viện cũng nói như vây ma em gọi hỏi tổng đài tư vấn thi bác sĩ lại bầu là hành vi của em cao phải làm 3pp thì mới chính xác thế em mới sợ vì em đã quan hệ với vợ em rồi thế mới chết em không em phải làm sao bây giờ hả các anh chị ơi em no quá .?

hoang11
17-08-2015, 23:01
Tại em đi xét nghiệm ở các trung tâm y tế người ta chỉ làm tro em pp test nhanh thôi mà em có hoi bác sĩ là sao khong làm loại khác thi bác ấy lại bầu cứ test nhanh đã có ngi ngờ thì mơi làm pp khác cả bênh viện cũng nói như vây ma em gọi hỏi tổng đài tư vấn thi bác sĩ lại bầu là hành vi của em cao phải làm 3pp thì mới chính xác thế em mới sợ vì em đã quan hệ với vợ em rồi thế mới chết em không em phải làm sao bây giờ hả các anh chị ơi em no quá .?

SangLumia
17-08-2015, 23:10
stes nhanh có độ nhạy rất cao, như yếu điểm của nó là độ đặc hiệu khá thấp rất dễ cho DT giả, như lại rất dễ sử dụng. kq at là 100% ko nhiễm. các loại xn hiện đại nhất thì cũng tùy vào cơ sở mà có. khi nào stess có phản ứng thì mới xn lại 3pp để khẳng định. còn tổng đài nói bạn phải xn 3pp mới an toàn? ko nhất thiết phải xn HIV bằng 3pp. xn HIV xn sinh phẩm nào cũng được, miễn sao đúng tg cho phép xn để có kq đáng tin nhất.

hoang11
17-08-2015, 23:20
Anh ơi còn các thuốc mà em nhắn các anh xem hộ em

SangLumia
17-08-2015, 23:58
Anh ơi còn các thuốc mà em nhắn các anh xem hộ em
khi nào bạn phải tiêm kháng sinh để chữa bệnh với tg lâu dài thì mới lo. còn mấy thuốc bạn uống chả liên quan.

Tuanmecsedec
18-08-2015, 05:14

Không có thuốc nào ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm âm tính hết bạn.

Tuanmecsedec
18-08-2015, 05:15

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn đã an toàn 100% rồi.

hoang11
18-08-2015, 23:11
Anh tuấn tro em hỏi hôm nay em lại đi xét nghiêm nhưng em cẩn thận làn ba loại test nhanh một loại detemine hiv 1/2 một là test nhanh SD. Và một loại là test nhanh ACOM.xét của ngày hôm nay cả ba đều âm tính như vây có được coi la 3pp không anh vì chỗ em không có bệnh viện nào làm 3pp cả em mong anh chị tư vân vì móng tay em khô và tay và ngực và đùi em nó nổi nhiều mụn như là trưng cá vây.??

hoang11
18-08-2015, 23:18
Anh tuấn tro em hỏi hôm nay em lại đi xét nghiêm nhưng em cẩn thận làn ba loại test nhanh một loại detemine hiv 1/2 một là test nhanh SD. Và một loại là test nhanh ACOM.xét của ngày hôm nay cả ba đều âm tính như vây có được coi la 3pp không anh vì chỗ em không có bệnh viện nào làm 3pp cả em mong anh chị tư vân vì móng tay em khô và tay và ngực và đùi em nó nổi nhiều mụn như là trưng cá vây.??

Charles
19-08-2015, 00:04

Bạn yên tâm an toàn rồi.

Tuanmecsedec
19-08-2015, 09:29

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa,vì đã được tư vấn xong.Để không làm ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên đọc lại những gì mọi người đã tư vấn cũng như tự tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn có sẵn.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn đã an toàn.Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.

hoang11
19-08-2015, 22:36
Anh chị ơi làm thế nào để quên được h đây hành vi thì cao mà đi xét nghiệm thì bác si chỉ tro test nhanh.ma em hỏi mỗi bac sĩ nói môt kiêu có chỗ em xét nghiệm đến 5 lần cư xét nghiêm xong lại hẹn em 3 tháng sau xét nghiêm tiếp mà em hỏi sao bác không làm 3pp tro chau đi thì bác sĩ lại bẩu bao giờ test nhanh có phản ứng thì mới làm 3pp em chả hiểu là như thế nào nữa em chả hiểu bác sĩ kiểu gì nữa.

yeucuocsong26
19-08-2015, 22:53
Bạn phải hiểu là cái test nhanh nó rat nhạy nên nếu test nhanh AT thì coi như bạn ko có nhiễm. Khi có phản ứng thì mới sử dụng 3 pp để khẳng định lại.

oscar1988
20-08-2015, 01:32
Anh chị ơi làm thế nào để quên được h đây hành vi thì cao mà đi xét nghiệm thì bác si chỉ tro test nhanh.ma em hỏi mỗi bac sĩ nói môt kiêu có chỗ em xét nghiệm đến 5 lần cư xét nghiêm xong lại hẹn em 3 tháng sau xét nghiêm tiếp mà em hỏi sao bác không làm 3pp tro chau đi thì bác sĩ lại bẩu bao giờ test nhanh có phản ứng thì mới làm 3pp em chả hiểu là như thế nào nữa em chả hiểu bác sĩ kiểu gì nữa.

đọc chủ đề của bạn không biết Trả lời làm sao nữa, thôi thì thế này nhé
+ trước tiên tôi nói với bạn nếu bạn chắn chắn rằng hành vi nguy cơ của bạn là 3 năm thì không có gì bàn cải ở đây nữa kết quả âm tính thì bạn không nhiễm.
+ Test nhanh là test sàng lọc, kể cả pp ag/ab củng là PP sàng lọc, hiện tại hầu như tất cả các tuyến BV điều sử dụng PP test nhanh để chuẩn đoán vì độ nhạy rất cao. Nếu AT là bạn không nhiểm ( ngoại trừ thời gian cửa sổ; “Giai đoạn cửa số” là giai đoạn từ lúc mắc phải nhiễm HIV cho đến khi xuất hiện mức kháng thể có thể phát hiện được thường kéo dài từ 4 đến 12 tuần) khi nào Xn nhanh cho KQ dương tính thì mới khẳng định bằng PP XN khác, ở mỹ dùng Western blot để khẳng định. ở VN thông thường sử dụng 3 xét nghiệm ELISA để khẳng định TH nhiễm khi test nhanh có phản ứng, thông thường ta gọi là xét nghiệm 3 pp đó. cho nên TH của bạn âm tính thì bạn không cần làm XN gì nữa cả miễn sao lần XN cuối cùng của bạn sau 3 tháng là cực kỳ an toàn, chỉ những TH cực kỳ hiếm gặp sau 3 tháng.
+ Vấn đề cuối cùng tôi muốn nói với bạn, cái này coi như bạn bè tâm sự, bạn nói BS nói mỗi người 1 kiểu và kêu 3 tháng nữa thì BS nói củng không sai, không sai ở đây là vì có ai mà biết được bạn có nguy cơ cách đây 3 năm là chắc chắn và không tạo nguy cơ mới, và chính vì mõi lần Xn bạn gặp 1 BS thì họ nói vậy củng vì chuyên môn nghề nghiệp. hầu như khi có XN âm tính BS chỉ nói rằng kể từ 3 tháng trước khi XN trở về trước bạn không nhiễm H, vậy thôi. còn bạn thì hảy suy nghĩ nếu hành vi cuối cùng cách lần XN cuối cùng là 3 tháng thì bạn không nhiễm.
+ Nếu bạn không quên được nữa chỉ có cách tìm đến BS tâm lý mà thôi

Charles
20-08-2015, 06:53

Bác sĩ trả lời bạn như vậy là đúng rồi. Bạn được tư vấn an toàn rồi sao còn không chịu đọc lại. Nếu bạn cố tình spam đừng trách tại sao BQT khóa nick.

Chủ đề: Xét nghiệm âm tính sau 3 năm (http://diendanhiv.vn/threads/33382-Xet-nghiem-am-tinh-sau-3-nam)