PDA

View Full Version : Cắn vú và OS dương vật xướt 19 ngày âm tính với phương pháp HIV Combo

Quynhan
17-08-2015, 09:03
Đây là hành vi của em và đa đc các anh chị tư vấn,em xin cảm ơn và cho e hỏi lại chút nhé

1- "Do em lâu ra,nên bạn gái,có cắn vú em,làm xung quanh vú đỏ và sau đó là bầm tím nhưng không chảy máu
cho e hỏi: bạn đó cắn vú em đỏ và bầm tím như vây có lây HIV đc không à

2 -"bạn gái còn mút dương vật em va lam xước chỗ da gần đầu khấc dương vật,chỗ xước to bằng hạt lạc,trong quá trình bạn đó mút em k biết là có bị chảy máu hay không,sau khi bạn đó và em xong việc,e vào nhà vệ sinh rửa thì thấy chỗ xước bị xót,chỉ xuớc da,do bị xuớc da mỏng nên nó chỉ hơi bị ướt,cảm giác như nuớc ở trên bề mặt,do da chỗ này chùm lên bao quy đầu k thể khô dc va sáng hôm sau khô luôn,ngày sau nữa mọc da thì chỗ xước đó da bong ra và bằng mắt thường không thấy có chảy máu , lúc mút xong e vào rửa thì phát hiện ra ,a/chị cho e hỏi trong truòng hợp bạn này có HIV và mồm bạn đó chảu máu,sưng lợi,loét hay bạn đó chỉ có H mà mồm k làm sao thì e có lây đc không
anh chị đã tư vấn cho e là không có nguy cơ và ngay hôm nay là đc 19 ngày e có làm combo ag/ab tại Medlatec và cho kết quả CO=0.240 âm tính,a chị cho em hỏi e chưa đc 21 ngày vậy kết quả này đa khả quan chưa à,em cảm ơn

Tuanmecsedec
17-08-2015, 09:06
Đây là hành vi của em và đa đc các anh chị tư vấn,em xin cảm ơn và cho e hỏi lại chút nhé

1- "Do em lâu ra,nên bạn gái,có cắn vú em,làm xung quanh vú đỏ và sau đó là bầm tím nhưng không chảy máu
cho e hỏi: bạn đó cắn vú em đỏ và bầm tím như vây có lây HIV đc không à

2 -"bạn gái còn mút dương vật em va lam xước chỗ da gần đầu khấc dương vật,chỗ xước to bằng hạt lạc,trong quá trình bạn đó mút em k biết là có bị chảy máu hay không,sau khi bạn đó và em xong việc,e vào nhà vệ sinh rửa thì thấy chỗ xước bị xót,chỉ xuớc da,do bị xuớc da mỏng nên nó chỉ hơi bị ướt,cảm giác như nuớc ở trên bề mặt,do da chỗ này chùm lên bao quy đầu k thể khô dc va sáng hôm sau khô luôn,ngày sau nữa mọc da thì chỗ xước đó da bong ra và bằng mắt thường không thấy có chảy máu , lúc mút xong e vào rửa thì phát hiện ra ,a/chị cho e hỏi trong truòng hợp bạn này có HIV và mồm bạn đó chảu máu,sưng lợi,loét hay bạn đó chỉ có H mà mồm k làm sao thì e có lây đc không
anh chị đã tư vấn cho e là không có nguy cơ và ngay hôm nay là đc 19 ngày e có làm combo ag/ab tại Medlatec và cho kết quả CO=0.240 âm tính,a chị cho em hỏi e chưa đc 21 ngày vậy kết quả này đa khả quan chưa à,em cảm ơn

Bạn đã từng có chủ đề hỏi và đã được trả lời không có nguy cơ rồi,vì vậy bạn hoàn toàn yên tâm kết quả này.

Chủ đề: Hôn và Oral sex cùng giới (http://diendanhiv.vn/threads/33131-Hon-va-Oral-sex-cung-gioi)

Quynhan
17-08-2015, 09:08
Vâng e came ơn,19 ngày xét nghiệm rồi thì có cần 28 ngày xét nghiem tiep hay chờ 12tuan hay thôi hả anh

Tuanmecsedec
17-08-2015, 09:21
Vâng e came ơn,19 ngày xét nghiệm rồi thì có cần 28 ngày xét nghiem tiep hay chờ 12tuan hay thôi hả anh

Trường hợp của bạn xét nghiệm chỉ giải tỏa tâm lý thôi.Để không còn lăn tăn như con Lăng Quăng khi có kết quả,bạn để 12 tuần xét nghiệm luôn,không cần xét nghiệm tiếp 28 ngày nữa.Nhưng Tuanmecsedec đảm bảo 100% trường hợp của bạn xét nghiệm lúc nào cũng 100% âm tính.

Quynhan
17-08-2015, 09:24
cảm ơn anh rất nhiều,em rất tin anh tư vấn nhiệt tình và chính xác và e đi xét nghiệm chỉ giải toả tâm lý thôi,chúc anh đầu tuần vui vẻ

minh khiêm
17-08-2015, 09:40
cảm ơn anh rất nhiều,em rất tin anh tư vấn nhiệt tình và chính xác và e đi xét nghiệm chỉ giải toả tâm lý thôi,chúc anh đầu tuần vui vẻ
Chúc bạn có kết quả như mong muốn.

Quynhan
25-08-2015, 21:12
Ngày 19 em di làm Combo kết quả CO=0,209 và tối nay em đi làm tiếp ngày thứ 27 CO=0,617 chỉ số tăng như vậy có ảnh hưởng gì tới kết quả âm tính không anh chị

Nguyen Ha
25-08-2015, 21:18
Ngày 19 em di làm Combo kết quả CO=0,209 và tối nay em đi làm tiếp ngày thứ 27 CO=0,617 chỉ số tăng như vậy có ảnh hưởng gì tới kết quả âm tính không anh chị

Chỉ số tăng như vậy ko làm ảnh huởng tới kết quả âm tính bạn ạ.

Charles
25-08-2015, 21:19

Bạn chỉ cần quan tâm trong phiếu kết quả ghi ÂM TÍNH là đủ. Còn về chỉ số:

Thắc mắc về kết quả : NEG,S/CO và chỉ số S/CO mỗi lần khác nhau.

+ NEG (Viết tắt của từ tiếng Anh là Negative), nghĩa là kết quả âm tính. (http://www.diendanhiv.vn/)

+ S/Co là viết tắt của từ Sample/Cutoff Value. Trong đó S là giá trị kháng thể kháng HIV trong máu và CO là giá trị mẫu, hay còn gọi là ngưỡng. (http://www.diendanhiv.vn/)

Nếu bị nhiễm HIV, cơ thể sẽ sản xuất ra kháng thể chống lại virus làm cho nồng độ kháng thể tăng cao trong máu, tức S tăng. Khi lượng kháng thể kháng virus HIV (S) tăng quá ngưỡng (CO) thì tỉ lệ S/CO>1 và kết quả với HIV là dương tính. (http://www.diendanhiv.vn/)

Do đây là chỉ số đánh giá lượng kháng thể kháng virus HIV trong huyết thanh nên nó thường thay đổi và ảnh hưởng bởi các thành phần trong huyết thanh. Do đó chỉ khi giá trị S/CO>1 mới có ý nghĩa chẩn đoán HIV dương tính.

Trong trường hợp S/CO cho các kết quả đều nhỏ hơn 1, có nghĩa HIV âm tính.Mỗi lần xét nghiệm chỉ số có thể sẽ khác nhau Sự thay đổi chỉ là do các thành phần trong huyết thanh làm ảnh hưởng đến kết quả của xét nghiệm, chứ không phải bệnh nặng lên

Chỉ số S/CO là một thuật ngữ kỹ thuật. Nó là chỉ số cao nhất để phân biệt giữa âm tính và dương tính. Giả sử tất cả các xét nghiệm của bạn đều được thực hiện sau thời kỳ cửa sổ của nhiễm HIV (ngưỡng giới hạn để bộ xét nghiệm có thể phát hiện HIV), thì khi S/CO duới 1 ( <1) nghĩa là âm tính, tức là không bị nhiễm vi rút.Nhưng các loại xét nghiệm này chỉ số trên 1 (dương tính ) thì cần xét nghiệm lại các phương pháp khác,như bằng 3 phương pháp.

Nếu các loại xét nghiệm khác vẫn kết quả là dương tính thì các cơ sở y tế mới được phép khẳng định dương tín với HIV. Chỉ số S/CO rất khác nhau khi xét nghiệm được thực hiện bởi các máy xét nghiệm khác nhau. (http://www.diendanhiv.vn/)

+ Chữ Signal trong tiếng Anh có nghĩa là tín hiệu. Để dễ hình dung, bạn hãy nghĩ đến các tín hiệu xuất hiện trên màn hình ra-đa. Các sóng điện từ gây nhiễu, chim chóc bay trên trời, thời tiết xấu,... có thể làm màn hình ra-đa bị nhiễu. Tuy nhiên, các mục tiêu trên không cần phát hiện và nhận dạng của ra-đa là các khí tài bay, như máy bay chẳng hạn. Khi gặp mục tiêu này, ra-đa thường sẽ thực hiện một số giải pháp kỹ thuật để hiện rõ mục tiêu cần phát hiện, theo dõi. Tương tự như vậy, một số chất lẫn trong máu có thể làm nhiễu tín hiệu nhận biết của xét nghiệm, tuy nhiên các nhiễu này thường không ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm.

Hai hay ba .v.v.v ..lần xét nghiệm có hàm lượng chất gây nhiễu khác nhau nên sẽ khác nhau, đó cũng là điều bình thường. Hơn nữa, thường thì các chất gây nhiễu này không đủ làm thay đổi kết quả cuối cùng của xét nghiệm. (http://www.diendanhiv.vn/)

Quynhan
25-08-2015, 21:24
​em cảm ơn anh chị

Vâng ngày mai mới đc 28 ngày nhung tối nay e đi làm luôn vì mai e co việc bận vậy còn một ngày mới đc 28 ngày có ảnh hưởng gì tới kết quả k,e có cần làm lại sau 12 tuần nữa k à

Charles
25-08-2015, 21:26
​em cảm ơn anh chị

Vâng ngày mai mới đc 28 ngày nhung tối nay e đi làm luôn vì mai e co việc bận vậy còn một ngày mới đc 28 ngày có ảnh hưởng gì tới kết quả k,e có cần làm lại sau 12 tuần nữa k à

27 với 28 ngày giá trị XN như nhau. Nếu bạn đã được BQT tư vấn không có nguy cơ thì yên tâm không cần XN nữa, kết quả này đủ cho bạn giải tỏa tâm lý rồi.

Quynhan
25-08-2015, 21:32
Em cảm ơn anh chị rất nhiều,cứ lần nào xét nghiệm buổi sáng nhịn ăn thì CO nhỏ,buổi tối thi CO tăng va em hiểu trên anh đã giải thíc cho e "sự thay đổi do các thành phần trong huyết thanh làm thay đổi kết quả của xét nghiệm chứ k phải bệnh nặng lên" do e dạo này em đau nửa đầu sau gáy quá em lo nên đi xét nghiệm,vì xét nghiệm ở Medlatec 42 nghĩa dũng,ba đình,hà nội có 100.000k/lần( xét nghiệm luac nào cũng được) Xét nghiệm Combo rẻ nên e k tiếc

Nguyen Ha
25-08-2015, 21:36
Em cảm ơn anh chị rất nhiều,cứ lần nào xét nghiệm buổi sáng nhịn ăn thì CO nhỏ,buổi tối thi CO tăng va em hiểu trên anh đã giải thíc cho e "sự thay đổi do các thành phần trong huyết thanh làm thay đổi kết quả của xét nghiệm chứ k phải bệnh nặng lên" do e dạo này em đau nửa đầu sau gáy quá em lo nên đi xét nghiệm,vì xét nghiệm ở Medlatec 42 nghĩa dũng,ba đình,hà nội có 100.000k/lần( xét nghiệm luac nào cũng được) Xét nghiệm Combo rẻ nên e k tiếc

Yên tâm với kết quả XN đi bạn.

Quynhan
25-08-2015, 21:44
Em dạo này đau đầu quá có ảnh có sợ ảnh hưởmg của hiv không và 27 ngày này thì kết quả da an tam tuyet đối chưa anh chị

Quynhan
25-08-2015, 21:54
Anh chị cho e hỏi hôm nay dc 27 ngày e k có triẹu chứng gì cua bệnh giang mai thi có càn đi xét nghiệm k à

Quynhan
25-08-2015, 22:14
Anh chị tu vấn giúp em thêm nhé

Charles
25-08-2015, 22:17
Anh chị cho e hỏi hôm nay dc 27 ngày e k có triẹu chứng gì cua bệnh giang mai thi có càn đi xét nghiệm k à

Giang mai muốn biết bị hay không chỉ có xét nghiệm thôi bạn.

Charles
25-08-2015, 22:18
Em dạo này đau đầu quá có ảnh có sợ ảnh hưởmg của hiv không và 27 ngày này thì kết quả da an tam tuyet đối chưa anh chị

Về HIV bạn yên tâm tuyệt đối rồi.

Nguyen Ha
25-08-2015, 22:18

Muốn biết có bị giang mai hay ko thì phải XN mới rõ. Sau nguy cơ 27 ngày thì bạn XN bằng PP TPHA.

Quynhan
25-08-2015, 22:24
Vâng cảm ơn anh chị

Tuanmecsedec
26-08-2015, 08:36

Chỉ số này không quan trọng,quan trọng là kết quả kết luận âm tính là được rồi bạn.

Quynhan
27-08-2015, 13:45
Hôm qua là đc 28 ngày nghe lời anh Trường Xuân và chị Nguyên Hà em đi làm xét nghiệm giang mai bằng phương pháp THPA kết luận âm tính,kết quả này có khả quan k anh chị có cần xét nghiệm lại 3 tháng nữa hay thôi à

Charles
27-08-2015, 14:00
Hôm qua là đc 28 ngày nghe lời anh Trường Xuân và chị Nguyên Hà em đi làm xét nghiệm giang mai bằng phương pháp THPA kết luận âm tính,kết quả này có khả quan k anh chị có cần xét nghiệm lại 3 tháng nữa hay thôi à

Với kết quả này bạn yên tâm không nhiễm giang mai rồi.

Quynhan
27-08-2015, 14:01
​có cần 2 tháng nữa là 3 tháng làm lại k anh

Charles
27-08-2015, 14:07
​có cần 2 tháng nữa là 3 tháng làm lại k anh

Bạn yên tâm không cần XN nữa.

Quynhan
27-08-2015, 14:10
cảm ơn anh nhiều

Nguyen Ha
27-08-2015, 15:01

Bạn yên tấm với kết quả quả XN này, không cần XN này.

Quynhan
27-08-2015, 15:04
Em cảm ơn Anh/Chị

Tuanmecsedec
27-08-2015, 15:27

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Quynhan
27-08-2015, 20:44
vậy 28 ngày em xét nghiêm bằng phương pháp TPHA âm tính là đã dc chưa. A Xuân và chị Hà nói là đc rồi k cần làm nữa

Tuanmecsedec
27-08-2015, 20:46
vậy 28 ngày em xét nghiêm bằng phương pháp TPHA âm tính là đã dc chưa. A Xuân và chị Hà nói là đc rồi k cần làm nữa

Tuanmecsedec đã trả lời bài trên rồi.

Quynhan
27-08-2015, 20:54
​a nói sau 1 tháng nhưng em mới đc có 28 ngày

Tuanmecsedec
27-08-2015, 20:56
​a nói sau 1 tháng nhưng em mới đc có 28 ngày

28 ngày hay 30 ngày giá trị xét nghiệm như nhau bạn.

Quynhan
27-08-2015, 21:02
Vâng cảm ơn Anh Chị

Quynhan
03-09-2015, 12:08
Trong thời gian qua,được sự tư vấn và giúp đỡ của anh/chị,e đã đọc và tìm hiểu được nhiều vấn đề liên quan tới HIV cách lây cũng như cách phòng tránh,đồng thời em cũng đọc trong diễn đàn có rất nhiều câu hỏi của các thành viên mới thắc mắc,trong phạm vi kiến thức và sự hiểu biết của mình,em rất momg muốn đc chia sẻ một chút kiến thức về HIV tới các bạn,em mong nhận đc sự giúp đỡ của anh Tuấn và anh chị cho e đc trả lời ,em cảm ơn

Quynhan
03-09-2015, 13:32
anh Tuấn không đồng ý à

Tuanmecsedec
03-09-2015, 20:06
Trong thời gian qua,được sự tư vấn và giúp đỡ của anh/chị,e đã đọc và tìm hiểu được nhiều vấn đề liên quan tới HIV cách lây cũng như cách phòng tránh,đồng thời em cũng đọc trong diễn đàn có rất nhiều câu hỏi của các thành viên mới thắc mắc,trong phạm vi kiến thức và sự hiểu biết của mình,em rất momg muốn đc chia sẻ một chút kiến thức về HIV tới các bạn,em mong nhận đc sự giúp đỡ của anh Tuấn và anh chị cho e đc trả lời ,em cảm ơn

anh Tuấn không đồng ý à

Nếu bạn đã ổn định tinh thần và không còn thắc mắc chuyện của mình nữa,bạn sẽ được set quyền lại theo quy định.Vì vậy từ hôm nay bạn có thể tìm hiểu thêm kiến thức và lấy kinh nghiệm của mình chia sẻ cho thành viên khác kể từ hôm nay.

Chủ đề: Về việc quyền hạn username THÀNH VIÊN MỚI (MEMBER) khi tham gia diễn diendanhiv.vn (http://www.diendanhiv.vn/threads/2751-Ve-viec-quyen-han-username-THANH-VIEN-MOI-MEMBER-khi-tham-gia-dien-diendanhiv-vn)