PDA

View Full Version : Vấn đề OS và xét nghiệm HIV

Pink
19-08-2015, 10:03
Chào anh Tuấn.
Anh cho em hỏi: Bệnh giang mai sau gần 4 tháng không thấy có dấu hiệu gì ( sau 2 tuần nguy cơ có xét nghiệm máu rồi nhưng theo như anh nói thì phải từ 1 tháng trở lên xét nghiệm mới có ý nghĩa) thì khả năng bị giang mai không ạ.
Sủi mào gà em theo dõi đến nay ko bị sủi.
HIV: lúc quan hệ em dùng BCS, gái MS có OS, sau nguy cơ 6 tuần đã test combo tại hòa hảo =0.24 thì khả năng bị HIV không ạ. Do gần đây em tìm hiểu thấy đã có trường hợp OS bị HIV nên em lo quá.
Anh có thể dành chút thời gian tư vấn giúp em với ạ.
Em cảm ơn anh

Tuanmecsedec
19-08-2015, 10:16
Chào anh Tuấn.
Anh cho em hỏi: Bệnh giang mai sau gần 4 tháng không thấy có dấu hiệu gì ( sau 2 tuần nguy cơ có xét nghiệm máu rồi nhưng theo như anh nói thì phải từ 1 tháng trở lên xét nghiệm mới có ý nghĩa) thì khả năng bị giang mai không ạ.
HIV: lúc quan hệ em dùng BCS, gái MS có OS, sau nguy cơ 6 tuần đã test combo tại hòa hảo =0.24 thì khả năng bị HIV không ạ. Do gần đây em tìm hiểu thấy đã có trường hợp OS bị HIV nên em lo quá.
Em cảm ơn anh

Chủ đề này không cần thiết,vì bạn đã được tư vấn nhiều rồi,bạn nên đọc lại :

Chủ đề: Bệnh Sủi Mào Gà có dễ lây không (http://www.diendanhiv.vn/threads/31292-Benh-Sui-Mao-Ga-co-de-lay-khong)Chủ đề: Chốt tất cả các nguy cơ sau 3 tháng 5 ngày (http://www.diendanhiv.vn/threads/32863-Chot-tat-ca-cac-nguy-co-sau-3-thang-5-ngay)

Tuanmecsedec
19-08-2015, 10:17
Chào anh Tuấn.
Em cảm ơn anh

Giang mai thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.