PDA

View Full Version : QHTD có BCS ko kiểm tra nên dùng PEP

Lacloi12
19-08-2015, 13:44
Em đang điều trị phơi nhiễm bằng thuốc lamzidivir tâm trạng em lúc này đang rất khủng hoảng không tập trung làm việc được. Cụ thể trường hợp em như thế này mong anh chị tư vấn giúp em để em yên tâm với.
Em có quan hệ với gmd, em có sử dụng bcs nhưng khi quan hệ xong ( tầm 2p ) em không kiểm tra xem bcs có bị rách không và ở bẹn em có một vết xước nhở do em gải nhưng không chảy máu. Trong quá trình quan hệ tay em có dính dịch âm đạo của gmd và em dùng tay đó để lấy xà bong rửa cho dương vật. Hôm sau vì lo sợ nên em tới bệnh viện xét nghiệm và xin điều trị phơi nhiễm. Bác sĩ cho em thuốc lamzidivir và thuốc bổ gan arginine. Thời điểm em uống thuốc cách hành vi nguy cơ là 40h. Anh chị làm ơn tư vấn giúp em hành vi của em có nguy cơ cao không ạ? Và em điều trị phơi nhiễm với thuốc lamzidivir thì xác suất thành công như thế nào ạ. Em mới uống 2 liều mỗi liều cách nhau 12h và chưa thấy có tác dụng phụ gì. Bây giờ em cảm thấy rất tồi tệ ko muốn làm gì cả. Mong anh chị trả lời sớm giúp em. Em cảm ơn rất nhiều ạ.

songchungvoi_HIV
19-08-2015, 13:52
Em đang điều trị phơi nhiễm bằng thuốc lamzidivir tâm trạng em lúc này đang rất khủng hoảng không tập trung làm việc được. Cụ thể trường hợp em như thế này mong anh chị tư vấn giúp em để em yên tâm với.
Em có quan hệ với gmd, em có sử dụng bcs nhưng khi quan hệ xong ( tầm 2p ) em không kiểm tra xem bcs có bị rách không và ở bẹn em có một vết xước nhở do em gải nhưng không chảy máu. Trong quá trình quan hệ tay em có dính dịch âm đạo của gmd và em dùng tay đó để lấy xà bong rửa cho dương vật. Hôm sau vì lo sợ nên em tới bệnh viện xét nghiệm và xin điều trị phơi nhiễm. Bác sĩ cho em thuốc lamzidivir và thuốc bổ gan arginine. Thời điểm em uống thuốc cách hành vi nguy cơ là 40h. Anh chị làm ơn tư vấn giúp em hành vi của em có nguy cơ cao không ạ? Và em điều trị phơi nhiễm với thuốc lamzidivir thì xác suất thành công như thế nào ạ. Em mới uống 2 liều mỗi liều cách nhau 12h và chưa thấy có tác dụng phụ gì. Bây giờ em cảm thấy rất tồi tệ ko muốn làm gì cả. Mong anh chị trả lời sớm giúp em. Em cảm ơn rất nhiều ạ.
Bạn ko có nguy cơ trong trường hợp này => ko cần PEP. Nguy cơ khi và chỉ khi BCS rách toẹt lòi DV ra khỏi bao đến khi xong trận rút dv mới biết nó lòi ra nguyên con mới có nguy cơ. Vết xướt tại nơi bạn miêu tả ko tạo ra nguy cơ vì QHTD = DV và AD. Và vết xước đó là vết xước lành => No risk. Tay dính dịch chạm dv trong quá trình vệ sinh ko có nguy cơ

Tuanmecsedec
19-08-2015, 14:47

Bạn yên tâm những gì bạn đang lo lắng do bạn suy diễn thôi,trường hợp của bạn hoàn toàn không có nguy cơ.Nếu bao cao su có sự cố rách hay tuột trong lúc quan hệ,bạn và bạn tình sẽ cảm nhận được liền và sau khi quan hệ mắt thường sẽ nhìn thấy.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này :

Chủ đề: Cho em hỏi về rách bao cao su làm sao biết bị rách khi quan hệ (http://diendanhiv.vn/threads/7645-Cho-em-hoi-ve-rach-bao-cao-su-lam-sao-biet-bi-rach-khi-quan-he)
Chủ đề: Hỏi về dấu hiệu bị rách BCS là như thế nào? (http://diendanhiv.vn/threads/4221-Hoi-ve-dau-hieu-bi-rach-BCS-la-nhu-the-nao)
Chủ đề: QH có dùng bao cao su, nhưng sợ bao bị rách mà không biết. (http://diendanhiv.vn/threads/6092-QH-co-dung-bao-cao-su-nhung-so-bao-bi-rach-ma-khong-biet)
Chủ đề: Quan hệ tình dục gái mại dâm không biết bao có rách hay không anh chị tư vấn cho em (http://www.diendanhiv.vn/threads/1799-Quan-he-tinh-duc-gai-mai-dam-khong-biet-bao-co-rach-hay-khong-anh-chi-tu-van-cho-em)
Chủ đề: Sợ rách bao cao su khi quan hệ (http://diendanhiv.vn/threads/8595-So-rach-bao-cao-su-khi-quan-he)

Trường hợp của bạn,Tuanmecsedec khằng định không có nguy cơ,bạn không cần thiết dùng thuốc phơi nhiễm,bạn quyết định dùng thì tùy bạn.

Charles
19-08-2015, 14:52

Qua những gì bạn kể cho thấy việc bạn uống PEP là không cần thiết, vì bạn quan hệ có sử dụng BCS là không có nguy cơ.

Lacloi12
19-08-2015, 16:15
Em vẫn thấy lo quá các anh chị ạ. Bác sĩ bảo nếu dịch âm đạo dính vào vết xước vẫn có thể có nguy cơ. Thôi thì em uống thuốc cho chắc vậy. 2 ngày nay lo lắng quá em ko nuốt nổi cơm, em không dám tâm sự với ai nên chỉ biết vào đây tâm sự với các anh chị, xin lỗi nếu như em có làm phiền các anh chị. Giờ đọc được những lời tư vấn của anh chị em thấy dễ chịu hơn phần nào rồi nhưng vẫn lo ạ.
Từ trước đến giờ em luôn nói không với tệ nạn nhưng hôm đó uống say quá khôg làm chủ được bản thân, không biết trời xui đất khiến thế nào em lại làm chuyện dại dột này, giờ em hối hận lắm. Em cảm ơn các anh chị đã quan tâm tư vấn cho em. Em chúc mọi người sức khoẻ ạ.

Charles
19-08-2015, 16:17
Em vẫn thấy lo quá các anh chị ạ. Bác sĩ bảo nếu dịch âm đạo dính vào vết xước vẫn có thể có nguy cơ. Thôi thì em uống thuốc cho chắc vậy. 2 ngày nay lo lắng quá em ko nuốt nổi cơm, em không dám tâm sự với ai nên chỉ biết vào đây tâm sự với các anh chị, xin lỗi nếu như em có làm phiền các anh chị. Giờ đọc được những lời tư vấn của anh chị em thấy dễ chịu hơn phần nào rồi nhưng vẫn lo ạ.
Từ trước đến giờ em luôn nói không với tệ nạn nhưng hôm đó uống say quá khôg làm chủ được bản thân, không biết trời xui đất khiến thế nào em lại làm chuyện dại dột này, giờ em hối hận lắm. Em cảm ơn các anh chị đã quan tâm tư vấn cho em. Em chúc mọi người sức khoẻ ạ.

Bạn quyết định uống thuốc tiếp là quyền của bạn. Còn vấn đề của bạn BQT khẳng định không có nguy cơ với HIV.

Tuanmecsedec
19-08-2015, 16:17

Trường hợp của bạn,Tuanmecsedec khẳng định không có nguy cơ,bạn không cần thiết dùng thuốc phơi nhiễm,bạn quyết định dùng thì tùy bạn.

xuanthang
19-08-2015, 16:30

Bạn hoàn toàn không có nguy cơ lây nhiễm, bởi vì muốn nhiễm phải hội đủ rất nhiều yếu tố như thời gian quan hệ, diện tích tiếp xúc,nồng độ virut trong máu... bạn đang bị street quá nặng, hay vui vẻ sống và làm việc

Lacloi12
19-08-2015, 16:57
Em cảm ơn các anh chị nhiều ạ. Tính em hay suy nghĩ nhiều. Nhiều khi thái quá suy diễn ra tình huống tiêu cực. Nhưng để an tâm và giảm stress nên em sẽ uống thuốc. Anh chị cho em hỏi nếu em ko bị gì mà vẫn cố tình uống thuốc thì có nguy hiểm gì không ạ. Em cảm ơn ạ.

Charles
19-08-2015, 17:19
Em cảm ơn các anh chị nhiều ạ. Tính em hay suy nghĩ nhiều. Nhiều khi thái quá suy diễn ra tình huống tiêu cực. Nhưng để an tâm và giảm stress nên em sẽ uống thuốc. Anh chị cho em hỏi nếu em ko bị gì mà vẫn cố tình uống thuốc thì có nguy hiểm gì không ạ. Em cảm ơn ạ.

Thuốc phơi nhiễm không phải kẹo ngọt, chỉ phải dùng trong trường hợp có nguy cơ với HIV, vì nó có rất nhiều tác dụng phụ.

Một số tác dụng phụ khi uống thuốc phơi nhiễm HIV:

Nhức đầu, khó chịu, mệt mỏi, buồn nôn, nôn, tiêu chảy, biếng ăn, đau bụng, bị chuột rút và khó tiêu. Nhiễm acid lactic, chứng gan to và gan nhiễm mỡ, viêm gan tái phát khi ngưng trị liệu. Trên đường hô hấp: ho, chảy nước mũi và sung huyết mũi. Bệnh lý thần kinh ngoại biên như chóng mặt, buồn ngủ, rối loạn giấc ngủ, trầm cảm. Đau khớp, đau cơ, đau nhức cơ xương và bị rụng tóc. Huyết học: giảm bạch cầu trung tính, thiếu máu, giảm tiểu cầu; Cảm lạnh hay sốt; Viêm tụy ở trẻ em bị nhiễm HIV, tăng men gan, phát ban da, hội chứng loạn dưỡng lipid, chứng vú to ở phái nam và biểu hiện như bệnh phát phì.

Tuanmecsedec
19-08-2015, 19:00

Đây là thuốc phòng ngừa HIV.Nếu không bị uống vào bị gì.Thì đâu phải là thuốc phòng ngừa,mà nó là thuốc độc rồi bạn thì Bộ Y tế nào cấp phép.

Có điều trong thời gian điều trị có thể gây ra tác dụng phụ,mệt mỏi,buồn nôn và đầy hơi. Trường hợp của bạn không cần dùng thuốc phơi nhiễm đâu.

Lacloi12
20-08-2015, 19:42
Dạ em cảm ơn ạ. Các anh ơi hôm qua em quên hỏi là em uống thuốc lamzidivir chung với thuốc bổ gan arginine 1 lần luôn có ảnh hưởng gì đến tác dụng của thuốc khôg ạ? Và uống thuốc xong em có uống các loại nước ngọt. Vậy có sao không ạ?

Nguyen Ha
20-08-2015, 19:47
Dạ em cảm ơn ạ. Các anh ơi hôm qua em quên hỏi là em uống thuốc lamzidivir chung với thuốc bổ gan arginine 1 lần luôn có ảnh hưởng gì đến tác dụng của thuốc khôg ạ? Và uống thuốc xong em có uống các loại nước ngọt. Vậy có sao không ạ?

Uống như vậy 1 lần ko sao. Bạn uống PEP riêng biệt ko nên uống chung với các loại thuốc khác., nên uống cách PEP sau 2h. Và bạn uống nước ngọt cũng ko ảnh hưởng tới PEP.

Tuanmecsedec
20-08-2015, 19:52

Nếu bạn muốn uống thêm thuốc hỗ trợ mát gan thì nên uống cách khoảng ra 2 giờ với thuốc phơi nhiễm HIV.

Lacloi12
20-08-2015, 21:16
Em mới uống lamzidivir 5 liều và liều nào em cũng uống chung 1 lần với thuốc bổ gan arginine. Có sao không anh chị ơi? Em lo quá, không biết có làm giảm tỉ lệ thành công không các anh chị?

tôi ơi đừng tuyệt vọng
21-08-2015, 01:44
Em mới uống lamzidivir 5 liều và liều nào em cũng uống chung 1 lần với thuốc bổ gan arginine. Có sao không anh chị ơi? Em lo quá, không biết có làm giảm tỉ lệ thành công không các anh chị?

cũng không giảm nhiều
nhưng bạn muốn công hiệu và hiệu quả hơn thì mỗi loại thuốc uống cách nhau 2 tiếng bạn nhé

Charles
21-08-2015, 06:56

Thuốc bổ gan bạn nên uống cách PEP 2h để tránh gan phải làm việc nhiều, chứ không làm mất tác dụng của thuốc phơi nhiễm HIV.

Tuanmecsedec
21-08-2015, 14:04

Bạn lở uống chung 5 liều không sao đâu,bây giờ bạn uống cách khoảng ra.

Lacloi12
22-08-2015, 18:24
Em cảm ơn anh tuấn và các anh chị nhiều lắm. Mấy hôm nay em uống thuốc vào mệt quá, người lừ đừ, mỏi mắt, thèm ngủ, lúc ngủ gặp ác mộng. Trong đầu lúc nào cũng nghĩ mình dính H rồi. Thậm chí em còn sợ lúc xét nghiệm nhân viên y tế dùng kim tiêm đã sử dụng để lấy máu cho em nữa. Mệt mỏi quá, cứ như thế này chưa dính H em đã bị tâm thần rồi. Em cũng ko nuốt nổi cơm nữa, chỉ uống nước cầm hơi thôi. Mong sao 3 tháng trôi qua thật nhanh.

Charles
22-08-2015, 21:19
Em cảm ơn anh tuấn và các anh chị nhiều lắm. Mấy hôm nay em uống thuốc vào mệt quá, người lừ đừ, mỏi mắt, thèm ngủ, lúc ngủ gặp ác mộng. Trong đầu lúc nào cũng nghĩ mình dính H rồi. Thậm chí em còn sợ lúc xét nghiệm nhân viên y tế dùng kim tiêm đã sử dụng để lấy máu cho em nữa. Mệt mỏi quá, cứ như thế này chưa dính H em đã bị tâm thần rồi. Em cũng ko nuốt nổi cơm nữa, chỉ uống nước cầm hơi thôi. Mong sao 3 tháng trôi qua thật nhanh.

Đó là tác dụng phụ của thuốc, bạn cố uống thuốc trong khi không cần thiết thì phải chấp nhận thôi.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
22-08-2015, 22:00

bạn ráng ăn uống lại bình thường
cố gắng vượt qua stress
đừng nghĩ về nó nữa
hãy lạc quan lên
rồi mọi chuyện sẽ tươi sáng hơn thôi
các triệu chứng cũng sẽ biến mất
hãy quẳng gánh lo đi và vui sống bạn nhé
thân mến và chúc sức khỏe bạn

Tuanmecsedec
22-08-2015, 22:08

Bạn càng lo lắng suy diễn thì Stress có thể gây ra nhiều bệnh còn nguy hiểm hơn.

Lacloi12
26-08-2015, 07:48
Bạn ko có nguy cơ trong trường hợp này => ko cần PEP. Nguy cơ khi và chỉ khi BCS rách toẹt lòi DV ra khỏi bao đến khi xong trận rút dv mới biết nó lòi ra nguyên con mới có nguy cơ. Vết xướt tại nơi bạn miêu tả ko tạo ra nguy cơ vì QHTD = DV và AD. Và vết xước đó là vết xước lành => No risk. Tay dính dịch chạm dv trong quá trình vệ sinh ko có nguy cơ
Các anh chị ơi, giờ bình tĩnh suy nghĩ lại vết xước của em mới bị cách lúc nguy cơ tầm 10h. Lúc đó thì nó không chảy máu ko gỉ dịch nhưng 1 ngày sau em ktra thấy có màu đỏ và gỉ dịch, nếu dịch AD lỡ dính vào đó thì có khả năng lây nhiễm không anh chị? Em uống thuốc được 1 tuần rồi mà vẫn còn lo quá, stress trầm trọng rồi.

Charles
26-08-2015, 07:57
Các anh chị ơi, giờ bình tĩnh suy nghĩ lại vết xước của em mới bị cách lúc nguy cơ tầm 10h. Lúc đó thì nó không chảy máu ko gỉ dịch nhưng 1 ngày sau em ktra thấy có màu đỏ và gỉ dịch, nếu dịch AD lỡ dính vào đó thì có khả năng lây nhiễm không anh chị? Em uống thuốc được 1 tuần rồi mà vẫn còn lo quá, stress trầm trọng rồi.

Vết xước đó không phải là vết thương hở, dù có dính dịch AD cũng không sao. Bạn vẫn quyết định uống thuốc thì hãy yên tâm đi, bạn càng lo lắng stress sẽ sinh ra nhiều bệnh.

Tuanmecsedec
26-08-2015, 08:40

Bạn yên tâm không có nguy cơ.

Lacloi12
26-08-2015, 09:53
Bạn yên tâm không có nguy cơ.
Em cảm ơn anh Tuấn ạ. Các anh chị tư vấn khách quan giúp em nha, đừng thấy em stress mà an ủi em nhé. Em xin lỗi nếu có nói sai điều gì.

Lacloi12
26-08-2015, 15:21
Em cảm ơn anh Tuấn ạ. Các anh chị tư vấn khách quan giúp em nha, đừng thấy em stress mà an ủi em nhé. Em xin lỗi nếu có nói sai điều gì.
Có phải em nói đúng rồi không?? Hu..hu.. Các anh chị hãy nói thật cho em biết đi ạ.

peheounin
26-08-2015, 15:22
Có phải em nói đúng rồi không?? Hu..hu.. Các anh chị hãy nói thật cho em biết đi ạ.

Các anh ấy có thì nói có,không thì nói không.

Charles
26-08-2015, 15:55

Diendanhiv.vn tư vấn là có sao nói vậy, nếu có nguy cơ sẽ nói có, nếu không có nguy cơ sẽ nói không, không có chuyện an ủi đâu bạn.

Tuanmecsedec
26-08-2015, 16:35

Chúng tôi là ban quản trị là tham vấn viên diễn đàn không có tư vấn bừa.Khi có nguy cơ thì chúng tôi nói có,nếu không thì nói không.Nếu bạn cảm thấy không tin thì đừng post bài hỏi mà nói chuyện kiểu này.

Lacloi12
26-08-2015, 17:49
Em xin lỗi anh Tuấn và tất cả các anh chị ạ. Em tin tưởng vào các anh chị nhưng nhiều lúc stress quá em lại sinh hoang tưởng. Giờ em sẽ cố gắng uống thuốc và quên đi nỗi lo. Mấy ngày qua em nhận ra bản thân em đang lãng phí và không trân trọng những gì mình đang có, bây giờ em mới hiểu hết được giá trị của cuộc sống này. Hi vọng em còn có cơ hội để làm lại.

Nguyen Ha
26-08-2015, 19:50
Em xin lỗi anh Tuấn và tất cả các anh chị ạ. Em tin tưởng vào các anh chị nhưng nhiều lúc stress quá em lại sinh hoang tưởng. Giờ em sẽ cố gắng uống thuốc và quên đi nỗi lo. Mấy ngày qua em nhận ra bản thân em đang lãng phí và không trân trọng những gì mình đang có, bây giờ em mới hiểu hết được giá trị của cuộc sống này. Hi vọng em còn có cơ hội để làm lại.

Bạn yên tâm với những gì được tư vấn đi.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
26-08-2015, 20:51
nói được là phải làm được đó bạn
mình tin ở bạn...

minh khiêm
27-08-2015, 11:17
Đó là tác dụng phụ của thuốc. Bạn cố uống cho một hành vi không có nguy cơ. Đã uống rồi thì ráng uống hết. Kết quả sau 3 tháng vẫn âm tính thôi.

Lacloi12
13-09-2015, 10:58
Còn 2 ngày nữa là uống xong PEP. Hiện tại đã hết stress nhưng thỉnh thoảng ngồi nghĩ lại thấy lạnh người. Đầu thì vẫn đau kinh khủng. Từ một người sáng sủa bây giờ mặt em cứ đờ đẫn như thèn nghiện. Mong rằng giông tố sẽ qua nhanh để em trở lại làm người với. Hic

Tuanmecsedec
13-09-2015, 10:59
Còn 2 ngày nữa là uống xong PEP. Hiện tại đã hết stress nhưng thỉnh thoảng ngồi nghĩ lại thấy lạnh người. Đầu thì vẫn đau kinh khủng. Từ một người sáng sủa bây giờ mặt em cứ đờ đẫn như thèn nghiện. Mong rằng giông tố sẽ qua nhanh để em trở lại làm người với. Hic

Bạn lo lắng quá nên mới như vậy.

Charles
13-09-2015, 11:05

Không có nguy cơ + PEP = an toàn tuyệt đối. Bạn yên tâm đi.

Lacloi12
24-09-2015, 12:30
Dạo này tâm lý em đã ổn định lại rồi nhưng sáng nay cơ thể em bỗng dưng xuất hiện các triệu chứng sổ mũi, đau họng, đầu hơi đau làm em lo quá các anh chị ơi. Có khi nào là triệu chứng hiv không ạ?

xuanxanh
24-09-2015, 15:03
Dạo này tâm lý em đã ổn định lại rồi nhưng sáng nay cơ thể em bỗng dưng xuất hiện các triệu chứng sổ mũi, đau họng, đầu hơi đau làm em lo quá các anh chị ơi. Có khi nào là triệu chứng hiv không ạ?

Cứ sổ mũi, đau đầu là do hiv hết à. Haiz. Bạn bị tâm lý quẩn quanh các đường đều đưa đến suy nghĩ hiv rồi. Bạn đã được tư vấn an toàn, đừng suy nghĩ lo lắng nữa. Bị gì thì chữa đó.

Tuanmecsedec
24-09-2015, 15:32

Sổ mũi,đau họng là bệnh của thời tiết thôi.

Lacloi12
24-09-2015, 16:03
Cứ sổ mũi, đau đầu là do hiv hết à. Haiz. Bạn bị tâm lý quẩn quanh các đường đều đưa đến suy nghĩ hiv rồi. Bạn đã được tư vấn an toàn, đừng suy nghĩ lo lắng nữa. Bị gì thì chữa đó.
Tại vì mình đang khoẻ mạnh ko có dầm mưa, dang nắng mà tự nhiên ngủ dậy có triệu chứng như vậy hơn nữa hơn 1 tháng trước mình có nguy nguy cơ nên mình liên tưởng đến H. Sự việc trùng khớp như thế nên mình lo quá.

Charles
24-09-2015, 16:26

Tại vì mình đang khoẻ mạnh ko có dầm mưa, dang nắng mà tự nhiên ngủ dậy có triệu chứng như vậy hơn nữa hơn 1 tháng trước mình có nguy nguy cơ nên mình liên tưởng đến H. Sự việc trùng khớp như thế nên mình lo quá.

Sổ mũi, đau họng chỉ là bệnh thông thường do thay đổi thời tiết thôi có gì mà xoắn bạn. Hãy đọc lại những gì BQT đã tư vấn đi.

Lacloi12
23-02-2016, 20:54
Chào anh chị. Hôm nay em đi xét nghiệm âm tính sau 6 tháng có hành vi nguy cơ. Chưa kịp vui thì về nhà thấy thằng em bị sốt làm em lo quá vì 3 tháng trước em bị đứt tay nó băng vết thương cho em nên bị dính nhiều máu, rồi em lo nó dùng chung dao cạo râu trong thời gian em uống thuốc phơi nhiễm rồi có khi nào bị lây không. Nỗi lo nối tiếp nỗi lo chắc em chết mất.

songchungvoi_HIV
23-02-2016, 20:58
Chào anh chị. Hôm nay em đi xét nghiệm âm tính sau 6 tháng có hành vi nguy cơ. Chưa kịp vui thì về nhà thấy thằng em bị sốt làm em lo quá vì 3 tháng trước em bị đứt tay nó băng vết thương cho em nên bị dính nhiều máu, rồi em lo nó dùng chung dao cạo râu trong thời gian em uống thuốc phơi nhiễm rồi có khi nào bị lây không. Nỗi lo nối tiếp nỗi lo chắc em chết mất.

Bạn có bị Hấp ko????? Bạn có nhiễm HIV đâu mà lo với xoắn

Lacloi12
23-02-2016, 21:38
Bạn có bị Hấp ko????? Bạn có nhiễm HIV đâu mà lo với xoắn
Em sợ thằng em nó dùng dao cạo râu chung với em trong 1 tháng em uống thuốc rồi lây cho nó. Còn em uống thuốc rồi nên khôg sao. Thấy nó sốt mà lo. Ám ảnh quá

songchungvoi_HIV
23-02-2016, 21:41
Em sợ thằng em nó dùng dao cạo râu chung với em trong 1 tháng em uống thuốc rồi lây cho nó. Còn em uống thuốc rồi nên khôg sao. Thấy nó sốt mà lo. Ám ảnh quá
http://diendanhiv.vn/images/misc/quote_icon.png Gửi bởi Lacloi12 http://diendanhiv.vn/images/buttons/viewpost-right.png (http://diendanhiv.vn/showthread.php?p=320319#post320319)

Tuanmecsedec
24-02-2016, 08:52

Bạn có nhiễm HIV đâu mà lây,cho dù bạn có nhiễm HIV luôn thì cũng không có nguy cơ cho em của bạn như vậy.

songchungvoi_HIV
24-02-2016, 17:24
TV: le binhh (http://diendanhiv.vn/members/67837-le-binhh)
Bài bạn BQT tách ra 1 chủ đề riêng biệt. Bấm vào để xem trả lời:
Chủ đề: QHTD có BCS DV cà AD có nguy cơ không (http://diendanhiv.vn/threads/40078-QHTD-co-BCS-DV-ca-AD-co-nguy-co-khong)