PDA

View Full Version : dùng bcs quan hệ gmd nhưng bị tuột

mid92night
19-08-2015, 22:59
Chào các anh chị,
Em năm nay 24 tuổi, cách đây đúng 33 ngày e có quan hệ với gmd và có mang bao, trong lúc quan hệ thì tuột ra, e ko đổi bao mà đeo vô lại, điều này xảy ra 2 lần. Mấy hôm nay e có biểu hiện mỏi cơ tay phải, có đau bụng, có hạch mọc ở cổ nhỏ. Hôm nay e có đi khám tổng quát, bs nói rằng e bị viêm tuyến nước bọt và do đi vệ sinh ko đều đặn nên mới mọc hạch và đau bụng. Sau khi tham khảo thông tin ở 1 số trang mạng thấy biểu hiện giống với hiv nên e đã đi xn và combo ât. E đang rất hoang mang định 1 tháng sau đi xn lại. Các anh chị tư vấn cho e với
em cám ơn

Charles
20-08-2015, 06:35
Chào các anh chị,
Em năm nay 24 tuổi, cách đây đúng 33 ngày e có quan hệ với gmd và có mang bao, trong lúc quan hệ thì tuột ra, e ko đổi bao mà đeo vô lại, điều này xảy ra 2 lần. Mấy hôm nay e có biểu hiện mỏi cơ tay phải, có đau bụng, có hạch mọc ở cổ nhỏ. Hôm nay e có đi khám tổng quát, bs nói rằng e bị viêm tuyến nước bọt và do đi vệ sinh ko đều đặn nên mới mọc hạch và đau bụng. Sau khi tham khảo thông tin ở 1 số trang mạng thấy biểu hiện giống với hiv nên e đã đi xn và combo ât. E đang rất hoang mang định 1 tháng sau đi xn lại. Các anh chị tư vấn cho e với
em cám ơn

Khi BCS tuột bạn đã đeo lại ngay như vậy không có nguy cơ. Chỉ khi BCS tuột bạn không biết vẫn quan hệ tiếp, xong trận mới phát hiện ra mới có nguy cơ.

Nguyen Ha
20-08-2015, 06:52
Chào các anh chị,
em cám ơn

Không cí biểu hiện đặc trưng nào để chẩn đoán HIV. Bạn bị tuột bao nhưng đeo lại quan hệ tiếp là ko có nguy cơ. Bạn đã XN combo âm tính rồi yên tâm xả stress đi sẽ hết các biểu hiện mà bạn nói.

Tuanmecsedec
20-08-2015, 07:45
Chào các anh chị,
em cám ơn

Bạn yên tâm,những gì bạn kể không có nguy cơ.

mid92night
20-08-2015, 17:56
Bạn yên tâm,những gì bạn kể không có nguy cơ.

À anh ơi, e xét nghiệm không phải hình thức combo. Trong phiếu xn ghi rõ là xét nghiệm Labo sinh-hoá Anti-HIV(nhanh) kết luận là Âm tính. Hình thức xét nghiệm này có tỉ lệ chính xác cao hơn combo ko a?

peheounin
20-08-2015, 18:00
À anh ơi, e xét nghiệm không phải hình thức combo. Trong phiếu xn ghi rõ là xét nghiệm Labo sinh-hoá Anti-HIV(nhanh) kết luận là Âm tính. Hình thức xét nghiệm này có tỉ lệ chính xác cao hơn combo ko a?

PP này có giá trị từ 6 tuần trở đi và chính xác nhất là 12 tuần.

mid92night
20-08-2015, 18:05
PP này có giá trị từ 6 tuần trở đi và chính xác nhất là 12 tuần.

Vậy nếu xét nghiệm combo lại có được k a?

Tuanmecsedec
20-08-2015, 18:52

Xét nghiệm Labo sinh-hoá Anti-HIV(nhanh).Đây là phương pháp tìm kháng thể đơn lẻ (Ab).Trường hợp của bạn yên tâm đi không có nguy cơ đâu.

Charles
21-08-2015, 06:18

Vậy nếu xét nghiệm combo lại có được k a?

Xét nghiệm Labo sinh-hoá Anti-HIV (nhanh) là XN tìm kháng thể đơn lẻ. Vấn đề của bạn không có nguy cơ nên yên tâm không cần XN nữa.

mid92night
21-08-2015, 11:38
Xét nghiệm Labo sinh-hoá Anti-HIV (nhanh) là XN tìm kháng thể đơn Vấn đề của bạn không có nguy cơ nên yên tâm không cần XN nữa.

A ơi, sao giờ e hoang mang quá. Biểu hiện giống với hiv, không tập trung làm việc được. Hic. A cho e số đt tư vấn trực tiếp đc k?

Tuanmecsedec
21-08-2015, 13:35
A ơi, sao giờ e hoang mang quá. Biểu hiện giống với hiv, không tập trung làm việc được. Hic. A cho e số đt tư vấn trực tiếp đc k?

Do bạn quá lo lắng nên Stress gây ra những hiện tượng đó,bạn yên tâm những gì đã được tư vấn.