PDA

View Full Version : Mong mấy ac tư vấn giup

Lan2012
20-08-2015, 12:14
Dạ vấn đề của em là như vầy mong mấy ac giải đáp giúp
Chồng em bị đứt chân dưới lòng bàn chân rất sâu chảy rất nhiều máu, mà trong nhà thì có người bị HIV. Vậy nếu chân chồng em như vậy mà đạp phải máu của anh em thì chồng em có nguy cơ nhiễm phải không ạ

peheounin
20-08-2015, 12:34
Chồng em bị đứt chân dưới lòng bàn chân rất sâu chảy rất nhiều máu, mà trong nhà thì có người bị HIV. Vậy nếu chân chồng em như vậy mà đạp phải máu của anh em thì chồng em có nguy cơ nhiễm phải không ạ

Khi nào mới đứt mà đạp phải vũng máu tươi liền thì may ra có nguy cơ.Nếu đứt mà được băng bó liền thì không sao.

songchungvoi_HIV
20-08-2015, 13:04

Nếu như là câu hỏi suy diễn. NCH chứ ko phải thằng cùi lỡ loét mà đụng đâu là dịch và máu chảy ra. Hâppóppp

Tuanmecsedec
20-08-2015, 14:08

Chủ đề chỉ mang tính chất suy diễn hoang tưởng,không có nguy cơ.

Lan2012
20-08-2015, 15:44
Dạ ko phải suy diễn tại ông anh em rất là bừa bộn nên em mới lo

Tuanmecsedec
20-08-2015, 15:45
Dạ ko phải suy diễn tại ông anh em rất là bừa bộn nên em mới lo

Tuamecsedec khẳng định không sao.

Lan2012
20-08-2015, 15:49
Mấy ac cho em hỏi
Khi vết mổ được 7 ngày chưa lành những bs có dặn cắt chỉ nên em có lên trạm y tế xã cắt chỉ. Em thấy chị cắt chỉ cho e lấy dụng cụ nhưng ko đeo bao tay, dụng cụ cắt xong cũng để đó ko thấy vệ sinh, như vậy có nguy cơ lây nhiễm ko nếu dụng cụ đó vừa đụng máu của người khác

Tuanmecsedec
20-08-2015, 15:54
Mấy ac cho em hỏi
Khi vết mổ được 7 ngày chưa lành những bs có dặn cắt chỉ nên em có lên trạm y tế xã cắt chỉ. Em thấy chị cắt chỉ cho e lấy dụng cụ nhưng ko đeo bao tay, dụng cụ cắt xong cũng để đó ko thấy vệ sinh, như vậy có nguy cơ lây nhiễm ko nếu dụng cụ đó vừa đụng máu của người khác

Gái lo tự tìm đọc kiến thức có sẵn trên diễn đàn đi gái.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại,không cần thiết tư vấn nữa.