PDA

View Full Version : Quan hệ với gái mại dâm có dùng bao cao su và kích dục bằng miệng

Lamduonglacloi
20-08-2015, 12:37
Hôm 26/7 em đi đồ sơn , ko biết sui khiến thế nào em đi tìm thú vui , vào gmd có os cho e sau đeo bao vào chiến , chién một lúc dv em bị sìu vì dây hãm đứt máu chảy trong bao và rm thôi ko làm nữa ... Sau đó em bỏ ra rửa ráy đàg hoàng 27 em về khám thì bsy yêu cầu phẫu thuật bqd vì hẹp r em phẫu thuật , em có xn đàg hoàng ở 38 cảm hộ i, một tuần rưỡi sau e đỡ rm bắt đầu đi làm bt ... Tg sau rm thấy ng nó yếu hẳn đi , tự nhiên nổi các mụn nước dưới da tay ko ngứa chạm vào là vỡ xong thấy lưỡi có dấu hiệu tưa ...ngày nào e cũg đo nhiệt độ chỉ có 37 , hôm qua bị cảm nắng rm lo quá mọi ng ạ liệu e có bị H ko .... Em đag bị streess nặng tối nào ngủ cũg bị giật mình dậy ngủ chập chờn vì lo , ság dậy ngày nào cũng nôn nao vs nôn khan, em sợ lắm tuần sau đủ 4 tuần em đi xn r ko biết thế nào ... Mọi ng ơi giúp em ....

peheounin
20-08-2015, 12:39
Kích dục bằng miệng không có nguy cơ với HIV vì nước bọt là môi trường kiềm Enzym làm bất hoạt virus, nhưng có nguy cơ với các bệnh tình dục khác (lậu, giang mai, mồng gà, viêm gan B…).

Lamduonglacloi
20-08-2015, 12:44
En biết thế vì diễn đàn có nói đến r ..... Nhưng sao các tc lại giống H thế ... Em cũg tự trấn an tinh thần là ko sao nhưng em ngày nào cũg lo ngay ngáy ... Đêm nào cũng bị thức giấc ngủ ko sâu xong nằm một lúc mới ngủ đc 1 đêm 2,3 lần như thế đến ság liệu em có sao ko ??? Em nghĩ mình chỉ nóg trong ng do khág sinh lúc mổ thôi ... Bt thì ko nổi mụn nước cứ lúc nào em hoạt động hay chơi thể thao thì bị có phải do H ko ạ, với lại trc em bị tiêu chảy mấy hôm nay lại bị táo bón ko đi đc .. Ngồi mấy tiếg trong nhà vs ... Cứ ntn rm chết mất

peheounin
20-08-2015, 12:51
En biết thế vì diễn đàn có nói đến r ..... Nhưng sao các tc lại giống H thế ... Em cũg tự trấn an tinh thần là ko sao nhưng em ngày nào cũg lo ngay ngáy ... Đêm nào cũng bị thức giấc ngủ ko sâu xong nằm một lúc mới ngủ đc 1 đêm 2,3 lần như thế đến ság liệu em có sao ko ??? Em nghĩ mình chỉ nóg trong ng do khág sinh lúc mổ thôi ... Bt thì ko nổi mụn nước cứ lúc nào em hoạt động hay chơi thể thao thì bị có phải do H ko ạ, với lại trc em bị tiêu chảy mấy hôm nay lại bị táo bón ko đi đc .. Ngồi mấy tiếg trong nhà vs ... Cứ ntn rm chết mất

Là do Stress gây ra đó bạn.Ai đến diễn đàn này cũng đều có ít hay nhiêu TC như vậy cả.Nhưng quan trọng là chỉ có KQ XN mới biết được chứ TC đừng nên quan tâm quá.

songchungvoi_HIV
20-08-2015, 13:08
Hôm 26/7 em đi đồ sơn , ko biết sui khiến thế nào em đi tìm thú vui , vào gmd có os cho e sau đeo bao vào chiến , chién một lúc dv em bị sìu vì dây hãm đứt máu chảy trong bao và rm thôi ko làm nữa ... Sau đó em bỏ ra rửa ráy đàg hoàng 27 em về khám thì bsy yêu cầu phẫu thuật bqd vì hẹp r em phẫu thuật , em có xn đàg hoàng ở 38 cảm hộ i, một tuần rưỡi sau e đỡ rm bắt đầu đi làm bt ... Tg sau rm thấy ng nó yếu hẳn đi , tự nhiên nổi các mụn nước dưới da tay ko ngứa chạm vào là vỡ xong thấy lưỡi có dấu hiệu tưa ...ngày nào e cũg đo nhiệt độ chỉ có 37 , hôm qua bị cảm nắng rm lo quá mọi ng ạ liệu e có bị H ko .... Em đag bị streess nặng tối nào ngủ cũg bị giật mình dậy ngủ chập chờn vì lo , ság dậy ngày nào cũng nôn nao vs nôn khan, em sợ lắm tuần sau đủ 4 tuần em đi xn r ko biết thế nào ... Mọi ng ơi giúp em ....
Ko có nguy cơ. Cho dù đang QH mà gãy súng nhưng súng vẫn cò trong bao là an toàn

Tuanmecsedec
20-08-2015, 13:51

Bạn quan hệ có dùng bao cao su là không có nguy cơ.Vấn đề kích dục bằng miệng thì diễn đàn có nói rất nhiều,bạn có thể tự tìm hiểu.

Không khuyến khích các quan hệ tình dục (trong đó có quan hệ tình dục bằng đường miệng - oral sex) với bạn tình mà mình không rõ về tình trạng nhiễm các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục của họ.

Các nghiên cứu cho thấy HIV rất ít có khả năng lây qua đường miệng. Tuy nhiên, quan hệ tình dục đường miệng có thể gây lây nhiễm một số bệnh lây qua đường tình dục khác như lậu, viêm gan siêu vi B,...

Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!! (http://diendanhiv.vn/threads/85-Hanh-vi-Oral-Sex-OS-nhung-dieu-ban-can-biet)

Chủ đề: Nguy cơ hiv quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su và kích dục bằng miệng?. (http://www.diendanhiv.vn/threads/3845-Nguy-co-hiv-quan-he-gai-mai-dam-co-dung-bao-cao-su-va-kich-duc-bang-mieng)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv? (http://diendanhiv.vn/threads/6753-Quan-he-gai-mai-dam-co-kich-thich-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv? (http://www.diendanhiv.vn/threads/6975-Quan-he-gai-mai-dam-co-kich-thich-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: mát xa nhân viên kích dục miệng và quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv ?. (http://diendanhiv.vn/threads/6332-mat-xa-nhan-vien-kich-duc-mieng-va-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có bao cao su và kích thích miệng, sợ nhiễm HIV khi dùng tay?. (http://diendanhiv.vn/threads/5481-Quan-he-gai-mai-dam-co-bao-cao-su-va-kich-thich-mieng-so-nhiem-HIV-khi-dung-tay)

Chủ đề: Sợ nhiễm hiv khi mát xa kích dục bằng miệng? (http://diendanhiv.vn/threads/7009-So-nhiem-hiv-khi-mat-xa-kich-duc-bang-mieng)
Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv (http://www.diendanhiv.vn/threads/4202-Nhan-vien-mat-xa-kich-duc-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv. (http://diendanhiv.vn/threads/2981-mat-xa-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-hiv)
Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng sợ nhiễm HIV. (http://diendanhiv.com.vn/threads/2211-Mat-xa-nhan-vien-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-HIV)
Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục miệng sợ nhiễm hiv.Gửi anh tuấn (http://diendanhiv.com.vn/threads/2786-Nhan-vien-mat-xa-kich-duc-mieng-so-nhiem-hiv-Gui-anh-tuan)
Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng và sợ lây nhiễm hiv từ khăn lau (http://diendanhiv.com.vn/threads/7038-Mat-xa-nhan-vien-kich-duc-bang-mieng-va-so-lay-nhiem-hiv-tu-khan-lau)
Chủ đề: Mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv (http://diendanhiv.com.vn/threads/4208-Mat-xa-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-hiv)
Chủ đề: Giúp mình với!!!!mát xa kích dục bằng miệng. (http://diendanhiv.com.vn/threads/223-Giup-minh-voi-mat-xa-kich-duc-bang-mieng)

Lamduonglacloi
20-08-2015, 14:12
Em cám ơn mọi ng đã tư vấn giúp em ... Kì thực em vẫn sợ lắm ...tuần sau đi xn r mỗi ngày trôi qua đều là cực hình đỗi vs em .. Em phải lagm sao thoát ra đv bh mọi ng ơi

Tuanmecsedec
20-08-2015, 14:16
Em cám ơn mọi ng đã tư vấn giúp em ... Kì thực em vẫn sợ lắm ...tuần sau đi xn r mỗi ngày trôi qua đều là cực hình đỗi vs em .. Em phải lagm sao thoát ra đv bh mọi ng ơi

Bạn yên tâm những gì đã được tư vấn.

Lamduonglacloi
20-08-2015, 14:31
Nếu xn sau 4 tuần thì em nên dùg pp nào ạ ... Và kq có bn phần trăm em thoát án tử ạ !!! Em nên xn ở đâu ạ em cám ơn .

Charles
20-08-2015, 14:37

Bạn yên tâm không có nguy cơ với HIV trong trường hợp này => không cần XN.

Lamduonglacloi
20-08-2015, 14:41
Dạ vâng em muốn xn để giải toả tâm lí ạ chứ cứ ntn em streess mà chết mất . Em muốn khẳg định là mình ko bị H ... Em sợ đến nỗi mất ăn mất ngủ ngày nào cũg vào phòg thờ cầu khẩn ông bà tổ tiên thôi ...

Charles
20-08-2015, 14:48
Dạ vâng em muốn xn để giải toả tâm lí ạ chứ cứ ntn em streess mà chết mất . Em muốn khẳg định là mình ko bị H ... Em sợ đến nỗi mất ăn mất ngủ ngày nào cũg vào phòg thờ cầu khẩn ông bà tổ tiên thôi ...

Nếu bạn muốn XN giải tỏa tâm lý thì đợi đủ 28 ngày XN Combo Ag/Ab, kết quả chắc chắn là âm tính.

Một số địa chỉ XN Combo tại HN:

1. Bệnh viện medatec, số 42 Nghĩa Dũng, Hà Nội

2. Bệnh viện Hồng ngọc, 55 Yên Ninh, và 70b Phạm Hùng

3. Bệnh viện Xanh Pol, đường Điện Biên Phủ, Hà Nội

4. Viện vệ sinh dịch phòng quân đội, 21 Trung Liệt

Tuanmecsedec
20-08-2015, 14:52
Nếu xn sau 4 tuần thì em nên dùg pp nào ạ ... Và kq có bn phần trăm em thoát án tử ạ !!! Em nên xn ở đâu ạ em cám ơn .

Nếu bạn muốn giải tỏa tâm lý thì sau 4 tuần làm phương pháp xét nghiệm HIV Combo (Ag/Ab).

Lamduonglacloi
20-08-2015, 15:12
Em cám ơn mọi ng ạ ...em cảm thấy lạc quan hơn rồi ạ!!! Nếu xn âm tính sau 4 tuần em có nên làm xn sau 12 tuần nữa ko ạ

Tuanmecsedec
20-08-2015, 15:36
Em cám ơn mọi ng ạ ...em cảm thấy lạc quan hơn rồi ạ!!! Nếu xn âm tính sau 4 tuần em có nên làm xn sau 12 tuần nữa ko ạ

Ngay từ đầu bạn đã được tư vấn không có nguy cơ rồi,vì vậy bạn xét nghiệm chỉ giải tỏa lý thôi.Bạn có xét nghiệm nữa hay không thì hỏi lại chính mình.

Lamduonglacloi
20-08-2015, 16:03
Vâng ạ em cám ơn mọi người rất nhiều ạ...

Lamduonglacloi
21-08-2015, 19:03
Anh chị ơi giúp rm với em sợ quá .... Tại sao em cứ đổ mồ hôi rất nhiều xong lại có mụn nước ở tay vs chân sờ vào là vỡ ... Em ăn ko còn cảm giác , ăn ít thì đã có cảm giác no rồi , em cố ăn nhiều nhưng đi vs lại chả đc em mệt mỏi hoang mang quá ... Em sợ có phải em bị rồi ko ? Em muốn thoát khỏi cái cảm giác này quá em chả dám kể vs bất kì ai ... Gđ em thấy em có biểu hiện khác lạ cứ dò hỏi mãi làm em càg thêm lo lắng ... Mấy ngày nay rm như kẻ mất hồn nửa muốn đi xn để bảo đảm nửa sợ sệt vì kq dt ... Em làm cách gì bh mọi ng ơi hãy chỉ cho em một con đường với ...

peheounin
21-08-2015, 19:44
Anh chị ơi giúp rm với em sợ quá .... Tại sao em cứ đổ mồ hôi rất nhiều xong lại có mụn nước ở tay vs chân sờ vào là vỡ ... Em ăn ko còn cảm giác , ăn ít thì đã có cảm giác no rồi , em cố ăn nhiều nhưng đi vs lại chả đc em mệt mỏi hoang mang quá ... Em sợ có phải em bị rồi ko ? Em muốn thoát khỏi cái cảm giác này quá em chả dám kể vs bất kì ai ... Gđ em thấy em có biểu hiện khác lạ cứ dò hỏi mãi làm em càg thêm lo lắng ... Mấy ngày nay rm như kẻ mất hồn nửa muốn đi xn để bảo đảm nửa sợ sệt vì kq dt ... Em làm cách gì bh mọi ng ơi hãy chỉ cho em một con đường với ...

Do bạn stress thui,stress gây ra tác hại rất kinh dị.Các anh tư vấn bạn không nguy cơ thì yên tâm đi.

Lamduonglacloi
21-08-2015, 20:24
Em cám ơn các anh rất nhiều em chả biết bh em nên làm gì cả...có cách nào giúp em bớt căng thẳg ko ạ.. Chứ ntn em chết mất ... Em sợ lắm em thấy có lỗi vs mọi ng vs tất cả nhữg gì em đã làm...em mong là đc làm lại bhuwng ko đc nữa rồi .. Phải tự mình đối mặt thôi .. Ai có thế nc giúp em bớt hoang mag ko... Em cố gạt hết mọi tc nhưng sao em ko thể thoát ra đc .. Em sợ lúc dây hãm đứt máu chảy trong bao xong em rút ra rửa có dính H thì sao ?

peheounin
21-08-2015, 20:28
Em cám ơn các anh rất nhiều em chả biết bh em nên làm gì cả...có cách nào giúp em bớt căng thẳg ko ạ.. Chứ ntn em chết mất ... Em sợ lắm em thấy có lỗi vs mọi ng vs tất cả nhữg gì em đã làm...em mong là đc làm lại bhuwng ko đc nữa rồi .. Phải tự mình đối mặt thôi .. Ai có thế nc giúp em bớt hoang mag ko... Em cố gạt hết mọi tc nhưng sao em ko thể thoát ra đc .. Em sợ lúc dây hãm đứt máu chảy trong bao xong em rút ra rửa có dính H thì sao ?

Chỉ có 1 cách là xét nghiệm giải tỏa tâm lý :)

Lamduonglacloi
21-08-2015, 20:40
Vâng em vẫn đợi từng ngày từng giờ để đủ 4 tuần sau nguy cơ để đi xn... Tg bh đối vs em là cực hình .. Em ko biết mình có bao nhiêu phần trăm thoát án tử nữa ...anh ơi anh có thể cho em lời khuyên không..

peheounin
21-08-2015, 20:42
Vâng em vẫn đợi từng ngày từng giờ để đủ 4 tuần sau nguy cơ để đi xn... Tg bh đối vs em là cực hình .. Em ko biết mình có bao nhiêu phần trăm thoát án tử nữa ...anh ơi anh có thể cho em lời khuyên không..

Các anh đã tư vấn không có nguy cơ thì bạn yên tâm 28 ngày sẽ AT thui.

Charles
21-08-2015, 20:44

Do bạn lo lắng quá nên stress gây ra thôi. Khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ với HIV, đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.

Lamduonglacloi
21-08-2015, 20:44
Em cũng chỉ biết chờ thôi... Tg bh đối vs em trôi qua chậm lắm các anh ạ ... Trong đầu em lúc nào cũg luẩn quản hiv em như điên lên ý... Anh có thế cho em lời khuyên ko ? Trường hợp của em có bn phàn trăm thoát chết hả các anh? Em muốm tâm sự vs mọi ng để giải toả lắm ạ

peheounin
21-08-2015, 20:46
Em cũng chỉ biết chờ thôi... Tg bh đối vs em trôi qua chậm lắm các anh ạ ... Trong đầu em lúc nào cũg luẩn quản hiv em như điên lên ý... Anh có thế cho em lời khuyên ko ? Trường hợp của em có bn phàn trăm thoát chết hả các anh? Em muốm tâm sự vs mọi ng để giải toả lắm ạ

Các a tư vấn ko nguy cơ thì là 100% thoát chứ sao.

Charles
21-08-2015, 20:50

Phần tô đỏ chứng tỏ bạn không hề đọc những gì mọi người đã tư vấn. Nếu vậy bạn đừng hỏi nữa.

Lamduonglacloi
21-08-2015, 20:51
Vâng ạ cứ nc ntn em lại cảm thấy mình bớt căng thẳng hơn các anh ạ ..em cám ơn các anh đã ko bỏ mặc em.. Em muốn nói thật nhiều nhung ko dám .. bg em chỉ muốn tâm sự cs mọi ng trên diễn đàn để giảm bớt nỗi lo thôi ạ

Lamduonglacloi
21-08-2015, 20:52
Em có đọc chắc là do căng thẳng quá thôi các anh ạ em rất xin lỗi các anh ..

Tuanmecsedec
21-08-2015, 21:09

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.Bạn không được spam lập lại câu hỏi khi đã trả lời rồi.

Lamduonglacloi
23-08-2015, 15:31
Chào các anh các chị mai là đủ 28 ngày sau nguy cơ của em ... Vậy mai
em đi làm xn đc chưa hay phải đợi đủ 30 ngày ạ ... Em thật sự thấy mệt mỏi khi phải đợi chờ từng ngày ac ạ !!!

Nguyen Ha
23-08-2015, 16:11
Chào các anh các chị mai là đủ 28 ngày sau nguy cơ của em ... Vậy mai
em đi làm xn đc chưa hay phải đợi đủ 30 ngày ạ ... Em thật sự thấy mệt mỏi khi phải đợi chờ từng ngày ac ạ !!!

28 ngày XN combo được rồi.

Lamduonglacloi
23-08-2015, 16:33
Vâng em cám oen chị ... Mai em sẽ đi xn xem sao ... Dù đc tư vấn an toàn rm vẫn run lắm ac ạ ...sợ cái điều ko may mắn nó sẽ đến vs mình

Nguyen Ha
23-08-2015, 16:41
Vâng em cám oen chị ... Mai em sẽ đi xn xem sao ... Dù đc tư vấn an toàn rm vẫn run lắm ac ạ ...sợ cái điều ko may mắn nó sẽ đến vs mình

Đọc lại những gì được tư vấn đi.

Tuanmecsedec
23-08-2015, 18:42

Kiểu nói của bạn làm như mọi người tư vấn bừa cho bạn vậy.Diendanhiv.vn không có tư vấn bừa đâu bạn.

Lamduonglacloi
23-08-2015, 20:11
Em xin lỗi anh tuấn và mọi người ạ... Em biết các ac rất tốt khi đã tư vấn tận tìmh cho em nhưng suốt mấy ngày qua lúc em quên đc lúc em lại bị ám ảnh vì nó em kiếm đủ mọi cách để giải toả nhưng đc một lúc nỗi sợ hãi lại bao trùm lấy em , em lo lắm như có một rào cản vô hình đối vs em mà em lo thoát ra đc ... Do em sợ quá ac ạ .. Em nói hơi nhiều mong ac tha lỗi vì em chỉ muốn nới để giải toả thôi ạ .. Rm chân thành cán ơn ac và dđ ... Hãy cho em thêm sức mạnh để mai rm tự tin đi xn để em vứt đc nỗi lo lớn lao trong cs mà em đã tạo ra cho mình

Lamduonglacloi
24-08-2015, 11:59
Chào các anh chị trong dđ ...em vừa mới lấy máu làm xn xong đag đợi kq mà run quá anh chị ạ !!

peheounin
24-08-2015, 12:00
Chào các anh chị trong dđ ...em vừa mới lấy máu làm xn xong đag đợi kq mà run quá anh chị ạ !!

Cố lên bạn ui,mình cũng đang chờ kq của bạn,mà bạn không nguy cơ mình tin sẽ AT thui.

Lamduonglacloi
24-08-2015, 12:09
Cám ơn anh

Lamduonglacloi
24-08-2015, 12:44
Anh chị ơi em cám ơn anh chi trong suốt tg qua đã tư vấn tận tình cho em ... Hôm nay tròn 28 ngày sau nguy cơ em đã lấy hết can đảm để đi làm xn ở bv medlatec kết quả báo về cho em là hiv compi pt kết quả 0.360 đơn vị COI chỉ số bt (<1) ghi chú âm tính . Em như điên anh chị Ạ vừa cười vừa khóc ..em đã gạt đc tảng đá vô hình trc ngực em .. Em chốt luôn từ ngày hôm nay đc ko ạ có phải xn sau 12 tuần nữa ko ạ ..em cám ơn anh tuấn , chị hà anh trường vs anh peheo nhiều lắm ạ . Chúc ac có thật nhiều sk để làm việc , để dđ mình ngày càng phát triển là nơi giáo dục cho các thanh niên nhưnem
biết đc hiểm hoạ của HIV .. Em xin châm thành cảm ơn mọi ng thêm lần nữa.

peheounin
24-08-2015, 12:48
Anh chị ơi em cám ơn anh chi trong suốt tg qua đã tư vấn tận tình cho em ... Hôm nay tròn 28 ngày sau nguy cơ em đã lấy hết can đảm để đi làm xn ở bv medlatec kết quả báo về cho em là hiv compi pt kết quả 0.360 đơn vị COI chỉ số bt (<1) ghi chú âm tính . Em như điên anh chị Ạ vừa cười vừa khóc ..em đã gạt đc tảng đá vô hình trc ngực em .. Em chốt luôn từ ngày hôm nay đc ko ạ có phải xn sau 12 tuần nữa ko ạ ..em cám ơn anh tuấn , chị hà anh trường vs anh peheo nhiều lắm ạ . Chúc ac có thật nhiều sk để làm việc , để dđ mình ngày càng phát triển là nơi giáo dục cho các thanh niên nhưnem

Bạn không có nguy cơ thì không cần chốt 12 tuần đâu.

Lamduonglacloi
24-08-2015, 12:50
Vâng ạ .. Em trót dại nên từ bh em sẽ cạch cái món đấy ra.. Em làm xn 28 ngày là khả quan đúng ko anh .. Họ chỉ ghi có thế em chả hiểu gì chỉ hiểu mỗi chữ ăm tính thôi nên vẫn còn hơi lăn tăn một chút

Nguyen Ha
24-08-2015, 13:31

Bạn yên tâm với kết quả XN này, không cần XN nữa. Chúc mừng bạn đã gạt được tảng đá vô tình ở ngực ra.

Nguyen Ha
24-08-2015, 13:32
Vâng ạ .. Em trót dại nên từ bh em sẽ cạch cái món đấy ra.. Em làm xn 28 ngày là khả quan đúng ko anh .. Họ chỉ ghi có thế em chả hiểu gì chỉ hiểu mỗi chữ ăm tính thôi nên vẫn còn hơi lăn tăn một chút

Âm tính rồi xả stress đi.

Lamduonglacloi
24-08-2015, 13:33
Em cám ơn chi hà rất nhiều ạ , chúc anh chị và gđ có thật nhiều sưac khoẻ ạ !

Tuanmecsedec
24-08-2015, 14:31

Bạn đã được tư vấn không có nguy cơ ngày từ đầu rồi,vì vậy bạn yên tâm kết quả này.

Lamduonglacloi
24-08-2015, 15:09
Em cám ơn anh tuấn ạ !!

Charles
24-08-2015, 15:51

Thì bạn đi XN chỉ cần quan tâm chữ ÂM TÍNH thôi chứ còn quan tâm gì nữa. Như đã tư vấn từ đầu bạn không có nguy cơ nên âm tính là đương nhiên, giờ thì hoàn toàn yên tâm chứ còn khả quan với khả tướng gì nữa.

Lamduonglacloi
28-08-2015, 23:38
Chào các anh chị vấn đề H củ em đã gạt qua đc một bên nhưng em vẫn lo ngay ngáy các bệnh xã hội kia ạ.. Tại vì sau khi xn xong thì luỡi em tự nhiên mọc 4 cái mụn thịt đối xứng nhau gây cản trở ăn uống lưỡi trắng và rát lắm chả ăn uống đc mấy .. Cho hỏi có phải đó là smg ko ạ.. Đi khám bsy bảo do u nhú lưỡi gà chỉ cho thuốc súc miệng vs thuốc
bôi chả cho gì hết ..em chả biết thế nào cho em
hỏi xn giang mai , lậu , smg sau nguy cơ 4 tuần đc chưa ạ.. Em xon cám ơn !!

Charles
29-08-2015, 07:10
Chào các anh chị vấn đề H củ em đã gạt qua đc một bên nhưng em vẫn lo ngay ngáy các bệnh xã hội kia ạ.. Tại vì sau khi xn xong thì luỡi em tự nhiên mọc 4 cái mụn thịt đối xứng nhau gây cản trở ăn uống lưỡi trắng và rát lắm chả ăn uống đc mấy .. Cho hỏi có phải đó là smg ko ạ.. Đi khám bsy bảo do u nhú lưỡi gà chỉ cho thuốc súc miệng vs thuốc

Trường hợp của bạn là GMD OS cho bạn thì nếu có bị SMG cũng bị ở DV chứ không bị ở miệng. Các bệnh STDs: Lậu thì sau 3 -> 7 ngày có biểu hiện rồi (tiểu đau buốt rát và chảy mủ), nếu không thấy thì yên tâm không bị. Sùi mào gà thường có biểu hiện sau nguy cơ 2 tuần đến 90 ngày (người bệnh thấy xuất hiện những sùi nhỏ, mềm, cao lên như những nhú gai màu hồng tươi, đường kính khoảng từ 1-2 mm. Tổn thương cũng có thể là những đĩa bẹt hình tròn nhỏ, bề mặt ráp. Thời gian sau, chúng phát triển to hơn, liên kết với nhau thành một mảng rộng trông giống mào gà hay súp lơ. Bề mặt mềm, mủn ra ẩm ướt, giữa các nhú sùi có thể ấn ra mủ). Nếu sau 90 ngày không có biểu hiện là không bị. Sùi mào gà ở nam giới không có XN, chỉ khi có biểu hiện mới lấy mẫu mồng gà đó làm XN; Giang mai và viêm gan B XN sau 4 đến 12 tuần.

Tuanmecsedec
29-08-2015, 08:20

Nếu mọc sùi mào gà ở miệng thì rất đau bạn,có thể bạn nói chuyện còn khó khăn,huống chi là ăn uống và những sùi đó sẽ mỗi ngày to lên.Những gì bạn kể có thể do nóng trong người bị nhiệt miệng thôi.

Lamduonglacloi
29-08-2015, 12:28
Còn giang mai thì sao ạ ... Em đọc tài liệu thấy ghi là dấu hiệu smg hay ung thư lưỡi gì đó em mới lo , em cung nghĩ do streess và do thuốc kháng sinh thôi ... Chả nhẽ làm cái test tất cả các bệnh , hôn gmd có lây bệnh đc ko các anh

Tuanmecsedec
29-08-2015, 14:26
Còn giang mai thì sao ạ ... Em đọc tài liệu thấy ghi là dấu hiệu smg hay ung thư lưỡi gì đó em mới lo , em cung nghĩ do streess và do thuốc kháng sinh thôi ... Chả nhẽ làm cái test tất cả các bệnh , hôn gmd có lây bệnh đc ko các anh

Về Sùi mào gà thì bạn đã được tư vấn rồi,về giang mai xét nghiệm mới biết bạn.

Hôn không làm lây nhiễm HIV.

Nụ hôn mang lại nhiều lợi ích cho sức khoẻ, hôn say đắm không chỉ đem lại cảm giác dễ chịu, ngọt ngào và cả sự thư giãn mà còn có thể tăng khả năng kháng bệnh, tăng bài tiết nước bọt giúp làm sạch các vi khuẩn

Mỗi người có cách riêng và chỉ có thể nói rằng hôn sâu là sự nhập cuộc say đắm của cả 2 người. Một phát hiện thú vị là nụ hôn sâu và đắm đuối sẽ giúp cho gương mặt trông trẻ hơn, rạng rỡ hơn vì não tiết ra hormon oxytocine đem lại cảm giác dễ chịu và gắn bó với nhau hơn.

Nụ hôn nồng cháy có thể đốt cháy 2 Kcalo/phút, kích hoạt quá trình trao đổi chất và chuyển hoá năng lượng lên gấp đôi và vì thế nhiều người nghĩ rằng hôn có tác dụng tương tự như khi tập thể dục hay đi bộ nhanh.

Đồng thời với hôn là một quá trình trao đổi chất. Khi hôn sâu, đôi bạn tình trao và nhận 9 mg nước, 0,7 mg albumin, 1,7 mg chất béo, 0,4 mg muối và 0,1 g chất hữu cơ. Do vậy, điều cần lưu ý là hôn có thể làm lây truyền một số bệnh như bệnh cúm, bệnh mononucleose (còn được gọi là bệnh của nụ hôn), bệnh mụn giộp và cả bệnh viêm gan virus B.

Tuy nhiên, với HIV thì có khác, kể cả hôn sâu cũng không có nguy cơ bị nhiễm HIV và cho đến nay, chưa có thông báo nào về nhiễm HIV qua đường hôn nhau.

Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề hỏi tương tự đã được trả lời:

Chủ đề: Mong anh Tuấn giúp đỡ sợ nhiệm hiv khi hôn nhau (http://diendanhiv.vn/threads/7257-Mong-anh-Tuan-giup-do-so-nhiem-hiv-khi-hon-nhau)
Chủ đề: Hôn có lây nhiễm hiv ? (http://diendanhiv.vn/threads/5829-Hon-co-lay-nhiem-hiv)
Chủ đề: Mong các anh chị tư vấn cho e sợ lây nhiễm hiv hôn nhau (http://diendanhiv.vn/threads/5863-Mong-cac-anh-chi-tu-van-cho-e-so-lay-nhiem-hiv-hon-nhau)
Chủ đề: Hôn sâu có làm lây nhiễm hiv không? (http://diendanhiv.vn/threads/161-Hon-sau-co-lam-lay-nhiem-hiv-khong)
Chủ đề: hôn bị cắn có làm lây nhiễm hiv? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8114-hon-bi-can-co-lam-lay-nhiem-hiv)
Chủ đề: Help!!! hôn sâu có bị nhiễm HIV hay giang mai ko ạ (http://diendanhiv.com.vn/threads/8061-Help-hon-sau-co-bi-nhie-m-HIV-hay-giang-mai-ko-a)
Chủ đề: Cho em hỏi về hôn nguy cơ lây nhiễm hiv?. (http://diendanhiv.com.vn/threads/6161-Cho-em-hoi-ve-hon-nguy-co-lay-nhiem-hiv)

Lamduonglacloi
29-08-2015, 15:14
Em biết ko lây hiv qua hôn r ạ... Ý em hỏi là hôn có lây smg vs giang mai hay lậu ko ạ .. Em cám ơn

Tuanmecsedec
29-08-2015, 15:23
Em biết ko lây hiv qua hôn r ạ... Ý em hỏi là hôn có lây smg vs giang mai hay lậu ko ạ .. Em cám ơn

Hôn sâu với nhau trừ khi một trong hai người có bị giang mai và sùi mào gà ở miệng mà miệng có vết thương.

Lamduonglacloi
31-08-2015, 09:56
Anh chị ơi !! Em vừa xét nghiệm giang mai và Chlamydia sau nguy cơ 4 tuần ạ , thời gian này em làm xét nghiệm đc chưa ạ ? Nếu âm tính đã an toàn chưa các anh chị?

Tuanmecsedec
31-08-2015, 10:08
Anh chị ơi !! Em vừa xét nghiệm giang mai và Chlamydia sau nguy cơ 4 tuần ạ , thời gian này em làm xét nghiệm đc chưa ạ ? Nếu âm tính đã an toàn chưa các anh chị?

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Lamduonglacloi
31-08-2015, 10:15
Em làm xét nghiệm bh là được rồi phải khôg anh , cho em hỏi nữa nếu lúc bé em đã tiêm chủng viên gan B thì lớn lên em có nguy cơ mắc bệnh ko ạ . Em cám ơn , liệu em có phải xét nghiệm lại viêm gan b ko ạ ?

Charles
31-08-2015, 10:21
Em làm xét nghiệm bh là được rồi phải khôg anh , cho em hỏi nữa nếu lúc bé em đã tiêm chủng viên gan B thì lớn lên em có nguy cơ mắc bệnh ko ạ . Em cám ơn , liệu em có phải xét nghiệm lại viêm gan b ko ạ ?

Bạn tiêm phòng gan B từ bé thì nên đi kiểm tra lại xem còn kháng thể không, nếu hết thì tiêm bổ sung.

Lamduonglacloi
31-08-2015, 10:32
Đợt sau nguy cơ 1 ngày em có làm xét nghiệm tất cả thì viêm gan b của em âm tính .. Vậy có phải xn lại ko ạ , em vừa mới làm xn giang mai vs chla xong đang đợi kq nếu âm tính là an toàn đúng ko ạ ?

Charles
31-08-2015, 10:36
Đợt sau nguy cơ 1 ngày em có làm xét nghiệm tất cả thì viêm gan b của em âm tính .. Vậy có phải xn lại ko ạ , em vừa mới làm xn giang mai vs chla xong đang đợi kq nếu âm tính là an toàn đúng ko ạ ?

Bạn XN gan B sau nguy cơ 1 ngày âm tính chứng tỏ trước tiêm phòng đã hết kháng thể. Giờ có nguy cơ thì lại phải XN kiểm tra thôi.

Lamduonglacloi
31-08-2015, 10:48
Cho em hỏi các nguy cơ viêm gan a, c có phải xn ko ạ

Charles
31-08-2015, 10:49
Cho em hỏi các nguy cơ viêm gan a, c có phải xn ko ạ

Gan A,C rất hiếm lây qua đường tình dục. Bạn không cần XN.

Lamduonglacloi
31-08-2015, 10:55
Em cám ơn anh ạ !! Có phải nó là xn hbsag ko ạ ?

Charles
31-08-2015, 11:13
Em cám ơn anh ạ !! Có phải nó là xn hbsag ko ạ ?

Đó là XN gan B.

Lamduonglacloi
31-08-2015, 14:28
Chào anh chị trong dđ hôm nay em đã làm nốt xn

<tbody>
TPHA
Âm tính

(Âm tính)

</tbody>

<tbody>
Chlamydia trachomatis IgG
0.56
U/mL
<=10
Âm tính (Xem chi tiết) (http://medlatec.vn/Service/TestDescription.aspx?test=Chlamydia%20trachomatis% 20IgG)

</tbody>
Chlamydia trachomatis IgM1.39 U/mL. (<=10). Âm tính
em xn sau nguy cơ 4 tuần cho em hỏi như vậy đã an toàn vs các bệnh này chưa ạ .. Em đợi xn nóit cái viêm gan b cho an tâm . Em cám ơn anh chị nhiều ạ

Nguyen Ha
31-08-2015, 14:45

<tbody>
TPHA
Âm tính

(Âm tính)

</tbody>

<tbody>
0.56
U/mL
<=10
Âm tính (Xem chi tiết) (http://medlatec.vn/Service/TestDescription.aspx?test=Chlamydia%20trachomatis% 20IgG)

</tbody>
em xn sau nguy cơ 4 tuần cho em hỏi như vậy đã an toàn vs các bệnh này chưa ạ .. Em đợi xn nóit cái viêm gan b cho an tâm . Em cám ơn anh chị nhiều ạ
An toàn rồi bạn.

Tuanmecsedec
31-08-2015, 15:03

<tbody>
TPHA
Âm tính

(Âm tính)

</tbody>

<tbody>
0.56
U/mL
<=10
Âm tính (Xem chi tiết) (http://medlatec.vn/Service/TestDescription.aspx?test=Chlamydia trachomatis IgG)

</tbody>

Tuanmecsedec đã trả lời ở trên rồi mà.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Lamduonglacloi
31-08-2015, 15:17
nguy cơ của em là hôm 26/7 tức đến thời điểm này là hơn 1 tháng r ạ nên em mới đi làm xn kq báo về âm tính , em lo mấy ngày nay vì mấy cái bệnh này r ac ạ :(

Tuanmecsedec
31-08-2015, 15:19
nguy cơ của em là hôm 26/7 tức đến thời điểm này là hơn 1 tháng r ạ nên em mới đi làm xn kq báo về âm tính , em lo mấy ngày nay vì mấy cái bệnh này r ac ạ :(

Bạn yên tâm an toàn rồi.

Lamduonglacloi
31-08-2015, 22:01
Cám ơn anh chị rất nhiều .. Nhờ anh chị trong dđ mà em vượt qua đc nỗi lo này... Đúng là ko cái dại nào bằng cái dại nào . Từ bh em cạch đến khi lấy vợ :) ... Ae trong dđ ơi đừng vì một lúc ham vui mà đánh đổi cả tuổi xuân nhé , hãy sống sao cho có ích với cuộc đời này . Mong dđ mình càng ngày càng phát triển làm cầu nối giáo dục thế hệ trẻ

tôi ơi đừng tuyệt vọng
31-08-2015, 23:35
Cám ơn anh chị rất nhiều .. Nhờ anh chị trong dđ mà em vượt qua đc nỗi lo này... Đúng là ko cái dại nào bằng cái dại nào . Từ bh em cạch đến khi lấy vợ :) ... Ae trong dđ ơi đừng vì một lúc ham vui mà đánh đổi cả tuổi xuân nhé , hãy sống sao cho có ích với cuộc đời này . Mong dđ mình càng ngày càng phát triển làm cầu nối giáo dục thế hệ trẻ
cảm ơn bạn vì những lời nói hay ho và đầy ý nghĩa này
nhưng nói được là phải làm được bạn nhé...

Charles
01-09-2015, 06:11

Tức lấy vợ xong lại tiếp tục đi GMD :khi875437:

Lamduonglacloi
07-09-2015, 18:05
Xin chào các anh chị trong dđ . Em có điều thắc mắc muốn hỏi mọi ng là trong tg 29 ngày sau nguy cơ em có uống thuốc kháng sinh để tránh nhiễm trùng cho vết mổ phẫu thuật bao qui đầu trong khoảng 10-15 ngày . Vậy thuốc có gây ức chế viius hiv ko ạ . Em làm xn sau 29 ngày sau nguy cơ vậy có ảnh hưởng gì đến kq xn của em ko ạ. Tại em dạo gần đây hay tìm hiểu về hiv thấy có thuốc ngoài pep ra có thể làm ức chế viius làm sai lệch kq ạ . Em cám ơn !

Lamduonglacloi
08-09-2015, 09:08
Chi hà , anh tuấn, anh trường , anh peheo trả lời giúp em với !!!!!

Tuanmecsedec
08-09-2015, 10:08
Xin chào các anh chị trong dđ . Em có điều thắc mắc muốn hỏi mọi ng là trong tg 29 ngày sau nguy cơ em có uống thuốc kháng sinh để tránh nhiễm trùng cho vết mổ phẫu thuật bao qui đầu trong khoảng 10-15 ngày . Vậy thuốc có gây ức chế viius hiv ko ạ . Em làm xn sau 29 ngày sau nguy cơ vậy có ảnh hưởng gì đến kq xn của em ko ạ. Tại em dạo gần đây hay tìm hiểu về hiv thấy có thuốc ngoài pep ra có thể làm ức chế viius làm sai lệch kq ạ . Em cám ơn !

Thuốc kháng sinh không làm ảnh hưởng đến thời gian xét nghiệm cũng như kết quả xét nghiệm HIV.

Lamduonglacloi
08-09-2015, 12:10
Em chỉ sợ có sai số thì toi mạng... Vậy là em an toàn 100% r đúng ko anh

songchungvoi_HIV
08-09-2015, 14:05

Ko có nguy cơ. Xn tại mọi thời điổm luôn AT.

Tuanmecsedec
08-09-2015, 14:09

Bạn làm như ban quản trị tư vấn bừa cho bạn vậy.Chủ đề của bạn đã lên tới 4 trang rồi,chứng tỏ ban quản trị đã tư vấn rất nhiều.Bạn kiểu Spam lập lại câu hỏi : ... Vậy là em an toàn 100% r đúng ko anh....

Bạn đến Diendanhiv.vn tư vấn hoàn toàn miễn phí và chính xác.

Lamduonglacloi
26-10-2015, 00:35
Chào anh chị trong diên đàn , mai là tròn 90 ngày sau nguy cơ cuối cùng của em(26/7-26/10) trong suốt thời gian qua em ko tạo thêm nguy cơ mới nào cả vì em sợ lắm. Tg qua em yên tâm hơn nhiều được anh chị trong diên đàn tư vấn ko nguy cơ và em đã xn 4 tuần âm tính đc anh chị tư vấn an toàn nhưng em vẫn muốn làm thêm cái cn 12 tuần cho chắc cú . Em mong anh chị có thể hiểu và động viên thêm cho em để em đủ tự tin xoá hẳn con virus này ra khỏi cuộc đời em đc không ạ . Cám ơn anh chị nhiều chúc anh chị sức khoẻ dồi dào gặp nhiều may mắn. Bh em đag run vãi đái kho viết những dòng tâm sự này y như cái ngày em nhận đc tờ kq âm tính :) . Em lo lắng lắm anh chị ạ !!!!

Nguyen Ha
26-10-2015, 06:31
Chào anh chị trong diên đàn , mai là tròn 90 ngày sau nguy cơ cuối cùng của em(26/7-26/10) trong suốt thời gian qua em ko tạo thêm nguy cơ mới nào cả vì em sợ lắm. Tg qua em yên tâm hơn nhiều được anh chị trong diên đàn tư vấn ko nguy cơ và em đã xn 4 tuần âm tính đc anh chị tư vấn an toàn nhưng em vẫn muốn làm thêm cái cn 12 tuần cho chắc cú . Em mong anh chị có thể hiểu và động viên thêm cho em để em đủ tự tin xoá hẳn con virus này ra khỏi cuộc đời em đc không ạ . Cám ơn anh chị nhiều chúc anh chị sức khoẻ dồi dào gặp nhiều may mắn. Bh em đag run vãi đái kho viết những dòng tâm sự này y như cái ngày em nhận đc tờ kq âm tính :) . Em lo lắng lắm anh chị ạ !!!!
Bạn yên tâm XN chắc chắn âm tính.

Tuanmecsedec
26-10-2015, 08:51

Tuanmecsedec đảm bảo kết quả vẫn âm tính.

Lamduonglacloi
26-10-2015, 10:35
Em cám ơn anh chị . Em vừa lấy máu xong đang đợi kết quả ạ. Em cảm thấy thoari mái và tự tin hơn rất nhiều anh chị ạ

Nguyen Ha
26-10-2015, 12:44
Em cám ơn anh chị . Em vừa lấy máu xong đang đợi kết quả ạ. Em cảm thấy thoari mái và tự tin hơn rất nhiều anh chị ạ

5 trang tư vấn rồi mà ko tự tin toải mái thì thật uổng công cho BQT đã tư vấn

Lamduonglacloi
26-10-2015, 16:38
<tbody>
Danh mục khám
Kết quả
Đơn vị
Chỉ số bình thường
Ghi chú
Đơn giá

HBsAg Cobas
0.367
COI
(<1)
Âm tính (Xem chi tiết) (http://medlatec.vn/Service/TestDescription.aspx?test=HBsAg%20Cobas)

HIV Combi PT
0.323
COI
(<1)
Âm tính (Xem chi tiết) (http://medlatec.vn/Service/TestDescription.aspx?test=HIV%20Combi%20PT)

TPHA
Âm tính

(Âm tính)

</tbody>
Đây là kết quả khám sáng nay của em anh chị ạ . Em vui quá anh chị ơi . Quả này mổ trâu ăn mừng thôi !!!

Tuanmecsedec
26-10-2015, 16:50
<tbody>
Danh mục khám
Kết quả
Đơn vị
Chỉ số bình thường
Ghi chú
Đơn giá

HBsAg Cobas
0.367
COI
(<1)
Âm tính (Xem chi tiết) (http://medlatec.vn/Service/TestDescription.aspx?test=HBsAg Cobas)

HIV Combi PT
0.323
COI
(<1)
Âm tính (Xem chi tiết) (http://medlatec.vn/Service/TestDescription.aspx?test=HIV Combi PT)

TPHA
Âm tính

(Âm tính)

</tbody>
Đây là kết quả khám sáng nay của em anh chị ạ . Em vui quá anh chị ơi . Quả này mổ trâu ăn mừng thôi !!!

Kết quả hôm nay của bạn đã chứng minh những gì ban quản trị tư vấn cho bạn là không sai.

songchungvoi_HIV
26-10-2015, 17:00
<tbody>
Danh mục khám
Kết quả
Đơn vị
Chỉ số bình thường
Ghi chú
Đơn giá

HBsAg Cobas
0.367
COI
(<1)
Âm tính (Xem chi tiết) (http://medlatec.vn/Service/TestDescription.aspx?test=HBsAg Cobas)

HIV Combi PT
0.323
COI
(<1)
Âm tính (Xem chi tiết) (http://medlatec.vn/Service/TestDescription.aspx?test=HIV Combi PT)

TPHA
Âm tính

(Âm tính)

</tbody>
Nhìn cái tiêu đề:
Chủ đề: Quan hệ với gái mại dâm có dùng bao cao su và kích dục bằng miệng (http://diendanhiv.vn/threads/33517-Quan-he-voi-gai-mai-dam-co-dung-bao-cao-su-va-kich-duc-bang-mieng/page5)Biết là ko có nguy cơ rùi bạn