PDA

View Full Version : em đã dùng chung đồ tẩy lông cùng với người bị nhiễm hiv

nguyenthimai
22-08-2015, 09:21
mấy ngày qua em luôn lo lắng vì vấn đề mình sùng chung đồ tẩy lông cùng người bị nhiễm hiv. khi tẩy lông da em không bị chảy máu hay trầy xước. hình như người tẩy cùng cũng vậy. cứ coi như ng đó bị chảy máu thì em có bị lây không ạ? em dùng loại tẩy lông bằng mật ong, đường, chanh.

Charles
22-08-2015, 09:26
mấy ngày qua em luôn lo lắng vì vấn đề mình sùng chung đồ tẩy lông cùng người bị nhiễm hiv. khi tẩy lông da em không bị chảy máu hay trầy xước. hình như người tẩy cùng cũng vậy. cứ coi như ng đó bị chảy máu thì em có bị lây không ạ? em dùng loại tẩy lông bằng mật ong, đường, chanh.

Hoàn toàn không có nguy cơ.

nguyenthimai
22-08-2015, 09:30
em thấy trong dung dịch tẩy lông có dính vài cái lông của người đó. cứ coi như da em đang bị trầy xước thì em có sao không ạ? việc này làm em bị ám ảnh rất nhiều. khi đắp dung dịch đó lên da có s không ạ

Charles
22-08-2015, 09:33
em thấy trong dung dịch tẩy lông có dính vài cái lông của người đó. cứ coi như da em đang bị trầy xước thì em có sao không ạ? việc này làm em bị ám ảnh rất nhiều. khi đắp dung dịch đó lên da có s không ạ

HIV không sống trong dung dịch tẩy lông. Bạn có đắp, chít hay làm gì gì đó với dung dịch đó cũng không sao cả.

nguyenthimai
22-08-2015, 09:36
hai người cùng dùng 1 lúc. virus hiv khi gặp môi trường nóng 100 độ thì có chết ngay không ạ?

nguyenthimai
22-08-2015, 09:38
em sợ 2 ng dùng chung 1 lúc thì virus chưa kịp chết đã xâm nhập vào người em r

Charles
22-08-2015, 09:56
hai người cùng dùng 1 lúc. virus hiv khi gặp môi trường nóng 100 độ thì có chết ngay không ạ?

em sợ 2 ng dùng chung 1 lúc thì virus chưa kịp chết đã xâm nhập vào người em r

Khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.

nguyenthimai
22-08-2015, 09:59
cảm ơn bạn. mình mới tẩy lông cách đây 5 năm. mình muốn đi xét nghiệm thì bao giờ có thể làm được ạ? đi xét nghiệm để giải tỏa tâm lý thôi ạ. hjhj. có loại xét nghiệm nào sớm mà cho kết quả chính xác nhất không ạ?

Charles
22-08-2015, 10:01
cảm ơn bạn. mình mới tẩy lông cách đây 5 năm. mình muốn đi xét nghiệm thì bao giờ có thể làm được ạ? đi xét nghiệm để giải tỏa tâm lý thôi ạ. hjhj. có loại xét nghiệm nào sớm mà cho kết quả chính xác nhất không ạ?

Bạn muốn XN tùy bạn.

Chủ đề này đã tư vấn xong, để không ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện cho bạn đọc lại những gì đã tư vấn, BQT khóa chủ đề lại.

Tuanmecsedec
22-08-2015, 10:09

HIV lây truyền qua 3 con đường: máu, tình dục và từ mẹ sang con. Lây truyền HIV qua đường máu trong các trường hợp sau: máu nhiễm HIV phải được đưa thẳng vào dòng máu của người lành.

Sự lây nhiễm còn phụ thuộc vào số lượng virut có mặt trong các dịch thể của người HIV cũng như mức độ tiếp xúc với loại dịch thể đó. Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

Những gì bạn kể 100% không có nguy cơ.