PDA

View Full Version : Sau nguy cơ 4 tháng 10 xét nghiệm hiv âm tính vẫn còn nhiều triệu chứng

Xuân An
22-08-2015, 16:23
Chào các anh chị, chuyện của em là vào ngày 4/4 và ngày 8/4 em có quan hệ không an toàn với GMD, sau nguy cơ lần cuối 75 ngày em có làm xét nghiệm HIV bằng pp combo ở HH và kq là âm tính, em rất mừng, nhưng em vẫn còn nhiều triệu chứng nên đến ngày thứ 90( tức 3 tháng sau nguy cơ) e làm thêm 1 xét nghiệm ở TTYT dự phòng kq vẫn là âm tính, và lần xét nghiệm gần đây nhất của em là 4 tháng 10 ngày sau nguy cơ em xét nghiệm HIV bằng test nhanh, xét nghiệm viêm gan B, C, xét nghiệm giang mai ở phòng khám tư nhân kq là âm tính. Anh chị cho em hỏi với các xét nghiệm của em ở tg như vậy em đã an toàn chưa, tại hiện giờ em vẫn hay bị tiêu chảy, nhiệt miệng, rêu lưỡi, hay nóng người, mệt mỏi như sốt nhẹ? Và cho em hỏi là em làm xét nghiệm ở phòng khám tư nhân thì kq có đáng tin cậy không ạ. Em xin trân thành cảm ơn!!!

Charles
22-08-2015, 16:26
Chào các anh chị, chuyện của em là vào ngày 4/4 và ngày 8/4 em có quan hệ không an toàn với GMD, sau nguy cơ lần cuối 75 ngày em có làm xét nghiệm HIV bằng pp combo ở HH và kq là âm tính, em rất mừng, nhưng em vẫn còn nhiều triệu chứng nên đến ngày thứ 90( tức 3 tháng sau nguy cơ) e làm thêm 1 xét nghiệm ở TTYT dự phòng kq vẫn là âm tính, và lần xét nghiệm gần đây nhất của em là 4 tháng 10 ngày sau nguy cơ em xét nghiệm HIV bằng test nhanh, xét nghiệm viêm gan B, C, xét nghiệm giang mai ở phòng khám tư nhân kq là âm tính. Anh chị cho em hỏi với các xét nghiệm của em ở tg như vậy em đã an toàn chưa, tại hiện giờ em vẫn hay bị tiêu chảy, nhiệt miệng, rêu lưỡi, hay nóng người, mệt mỏi như sốt nhẹ? Và cho em hỏi là em làm xét nghiệm ở phòng khám tư nhân thì kq có đáng tin cậy không ạ. Em xin trân thành cảm ơn!!!

Kết quả này của bạn đã an toàn trên cả an toàn rồi.

Xuân An
22-08-2015, 16:28
Vậy em có phải làm thêm xét nghiệm nào không ạ, tại em thấy em có nguy cơ cao, có nhiều triệu chứng, nên em sợ em bị sinh kháng thể chậm

Charles
22-08-2015, 16:31
Vậy em có phải làm thêm xét nghiệm nào không ạ, tại em thấy em có nguy cơ cao, có nhiều triệu chứng, nên em sợ em bị sinh kháng thể chậm

Dù nguy cơ bạn cao tận mây xanh luôn thì kết quả này cũng đã an toàn tuyệt đối, không cần XN nữa.

Xuân An
22-08-2015, 16:32
Vâng cho em cảm ơn ạ!!!

Tuanmecsedec
22-08-2015, 16:43

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.
Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Như vậy kết quả sau 4 tháng 10 ngày âm tính HIV,viêm gan B,C và giang mai.Tuanmecsedec khẳng định bạn đã an toàn tuyệt đối.