PDA

View Full Version : Quan hệ với GMD_ xuất hiện nhiều triệu chứng.

sohaitotcung2013tb
09-07-2013, 11:50
Chào Anh Tuấn và tất cả mọi người!
Em đang lo lắng và sợ hại quá, gần một tháng nay em stress nặng lề.
Chả là ngày 15/6/2013 em đi tiếp khách uống nhiều rượu khi xong việc anh bạn làm cùng rủ đi tìm GMD không từ chối và kiềm chế được em đã đi
- Khi quan hệ với GMD em có hôn ty, và dùng tay cho vào âm đạo của cô ta khoảng 2 phút. Tay ngón tay em cho vào có bị tía mé đỏ nên.
- Khi e quan hệ có dùng BCS nhưng khi xuất tinh em ấn thêm mấy cái nữa thì bị tách toạc ra trong âm đạo khoảng 15s - 20s em rút ra. sợ quá em chạy vào rửa sạch bằng nước.
- Do không hiểu biết gì về thuốc phơi nhiễm. em có đến Trung tâm y tế dự phòng hỏi sau 2 ngày thì cô bác sĩ bảo không có thuốc. Em làm xét nghiệm sau 2 ngày (xét nghiệm Determine HIV1/2 thì âm tính ) em đi về mà sợ và lo lắng.
Sau 3 ngày em bắt đầu bị hắt hơi, sổ mũi, ho khan, và đau nhức chân tay, mệt mỏi.
sau 2 tuần em nên 1 cái hạch ở cổ (nhỏ như hạt đỗ chè, không đau, nằm ẩn dưới da, hơi nhô ra, sờ vào khô)
- Đến nay sau 23 ngày hiện tượng đau nhức chân tay cơ khớp vẫn chưa khỏi, cái hạch đó vẫn còn. và em bị nổi 3, 4 cái nốt đỏ như đầu tăm ở bên cạnh đầu gối chân, các nốt này không ngứa. Và dạo này em cảm thấy đầu hơi hơi váng đầu, có lúc hơi đau.
- Sau 25 ngày nên một nốt phát ban đỏ như hạt đỗ chè ở phía trên mắt cá chân phải.
- Anh Tuấn và mọi người tư vấn giúp em xem em có phải bị nhiễm H không?
Hiện tượng em bị đau nhức tay chân, cơ khớp khi nào mới khỏi, hiện tượng này làm em sợ quá, vì mỗi lần đau một tý thoáng qua lại khỏi, nhưng 1 ngày cứ lập đi lập lại nhiều lần làm em càng nghĩ là mình bị nhiễm nên đêm cũng không ngủ được.

Tuanmecsedec
09-07-2013, 12:01
Chao Anh Tuan va tat ca moi nguoi!

Em dang lo lang va so hai qua, gan mot thang nay em stress nang le.

Cha la ngay 15/6/2013 em di tiep khach uong nhieu ruou khi xong viec anh ban lam cung ru di tim GMD khong tu choi va kiem che duoc em da di

- Khi quan he voi GMD em co hon ty, va dung tay cho vao am dao cua co ta khoang 2 phut. Tay ngon tay em cho vao co bi tia me do nen.

- Khi e quan he co dung BCS nhung khi xuat tinh em an them may cai nua thi bi tach toac ra trong am dao khoang 15s - 20s em rut ra. so qua em chay vao rua sach bang nuoc.

- Do khong hieu biet gi ve thuoc phoi nhiem. em co den Trung tam y te du phong hoi sau 2 ngay thi co bac si bao khong co thuoc. Em lam xet nghiem sau 2 ngay (xet nghiem Determine HIV1/2 thi am tinh ) em di ve ma so va lo lang.

Sau 3 ngay em bat dau bi hat hoi, so mui, ho khan, va dau nhuc chan tay, met moi.

sau 2 tuan em nen 1 cai hach o co (nho nhu hat do che, khong dau, nam an duoi da, hoi nho ra, so vao kho)

- Den nay sau 23 ngay hien tuong dau nhuc chan tay co khop van chua khoi, cai hach do van con. va em bi noi 3, 4 cai not do nhu dau tam o ben canh dau goi chan, cac not nay khong ngua. Va dao nay em cam thay dau hoi hoi vang dau, co luc hoi dau.

- Sau 25 ngay nen mot not phat ban do nhu hat do che o phia tren mat ca chan phai.

- Anh Tuan va moi nguoi tu van giup em xem em co phai bi nhiem H khong?

Hien tuong em bi dau nhuc tay chan, co khop khi nao moi khoi, hien tuong nay lam em so qua, vi moi lan dau mot ty thoang qua lai khoi, nhung 1 ngay cu lap di lap lai nhieu lan lam em cang nghi la minh bi nhiem nen dem cung khong ngu duoc.

Nếu bạn đưa ngón tay vào âm đạo mà tay không có vết thương hở thì không sao,ngược lại thì đó là cửa ngõ cho vi rút.Còn bạn quan hệ trực tiếp có dúng bao cao su thì không có nguy cơ.Hiện tượng nhứt ta,cơ khớp là do bạn lo lắng nên mới như vậy.

khonggiamnua
09-07-2013, 12:08
Không ai đánh giá mình bị HIV qua triệu chứng

Chỉ đánh giá qua hành vi có hoặc không có nguy cơ và thông qua xét nghiệm

sohaitotcung2013tb
09-07-2013, 14:19
Trước hết em cảm ơn anh Tuấn. và "khonggiamnua"
Vậy chết em rồi. Em cho tay vào âm đạo mà tay bị tía mé và bcs bị rách là nguy cơ quá rồi. Thảo nào em có đầy đủ các triệu chứng từ đau họng, hắt hơi, sổ mũi, đau nhức chân tay, cơ khớp, phát ban đỏ (bị nên mấy nốt); rồi còn nên 1 cái hạch ở cổ nữa
Chắc là em nguy rồi. Em phải làm gì đây nếu bị. Chắc là chết mất thôi. Làm sao mà đối diện với mọi người đây?
Hành vi + Triệu chứng là kết quả phải không anh Tuấn.

(Giờ chỉ còn cầu mong là cô gái mà em quan hệ không bị H nữa thôi)

Tuanmecsedec
09-07-2013, 14:25
Truoc het em cam on anh Tuan. va "khonggiamnua"

Vay chet em roi. Em cho tay vao am dao ma tay bi tia me va bcs bi rach la nguy co qua roi. Thao nao em co day du cac trieu chung tu dau hong, hat hoi, so mui, dau nhuc chan tay, co khop, phat ban do (bi nen may not); roi con nen 1 cai hach o co nua

Chac la em nguy roi. Em phai lam gi day neu bi. Chac la chet mat thoi. Lam sao ma doi dien voi moi nguoi day?

Hanh vi + Trieu chung la ket qua phai khong anh Tuan.

(Gio chi con cau mong la co gai ma em quan he khong bi H nua thoi)

Do bạn lo lắng suy nghĩ như vậy,không có triệu chứng nào đặc thù riêng đó là triệu chứng HIV,nhất là đau họng,hắt hơi,sỗ mũi...Nếu bạn cảm thấy nghi ngờ hành vi mình có nguy cơ thì cần đi xét nghiệm,chỉ có xét nghiệm thì mới biết có nhiễm HIV hay không.

congdaogl
11-07-2013, 11:37

- Khi e quan he co dung BCS nhung khi xuat tinh em an them may cai nua thi bi tach toac ra trong am dao khoang 15s - 20s em rut ra. so qua em chay vao rua sach bang nuoc.

Mình thấy có nguy cơ trong tình huống này mà. a Tuấn có đồng ý không?

Tuanmecsedec
11-07-2013, 13:56

Minh thay co nguy co trong tinh huong nay ma. a Tuan co dong y khong?

Uhm ! Vậy là có nguy cơ.

ngay_den_toi
12-07-2013, 04:55
Ban bị nổi ban như thế nao vậy, có phải nhưng chấm nhỏ li ti bằng đầu tăm ko,nằm dưới bề mặt da ko ngứa, nổi một vùng nhỏ sau đó lan dần ra ko.
Ban di xét nghiệm chua, 1 thang là xn được rồi đấy.
Cầu mong bạn và mình may man!

thanh88
12-07-2013, 06:15
bạn đi xét nghiệm combo đj. bạn ở đâu?

sohaitotcung2013tb
12-07-2013, 22:25
Mình bị nên một nốt đỏ như hạt đỗ chè ở chân, 4 nốt nhỏ như đầu tăm ở hóc đầu gối 2 chân. Không lan ra, chỉ có nốt đỏ bằng hạt đỗ chè là hơi ngứa, nhưng thi thoảng ngứa, giờ thì hết ngứa.
Nhưng triệu chứng đau nhức chân tay cơ khớp thì vẫn còn, lúc khỏi lúc lại đau. Hiện tượng này rất khó chịu.
Nhưng mình nghe nói hiện tượng sẽ hết sau 10 ngày mà sao mình không hết cái đâu nhức này nhỉ? Mình lo lắng quá vì nguy cơ của mình cao.
Mới gần một tháng mà mình lo lắng không ăn uống nên đã gây đi mất gần 3kg rồi.
xin hỏi xét nghiem Combo ở Hà Nội là xét nghiệm ở địa chỉ nào vậy?

thanh88
12-07-2013, 22:32
hnay bạn đến benhj viện hồng ngọc ở keangnam ý, còn khog thì ngày làm việc trong tuần đến 21 trung liệt nhé.

ngay_den_toi
13-07-2013, 05:51
Minh bi nen mot not do nhu hat do che o chan, 4 not nho nhu dau tam o hoc dau goi 2 chan. Khong lan ra, chi co not do bang hat do che la hoi ngua, nhung thi thoang ngua, gio thi het ngua.

Nhung trieu chung dau nhuc chan tay co khop thi van con, luc khoi luc lai dau. Hien tuong nay rat kho chiu.

Nhung minh nghe noi hien tuong se het sau 10 ngay ma sao minh khong het cai dau nhuc nay nhi? Minh lo lang qua vi nguy co cua minh cao.

Moi gan mot thang ma minh lo lang khong an uong nen da gay di mat gan 3kg roi.

xin hoi xet nghiem Combo o Ha Noi la xet nghiem o dia chi nao vay?

Minh o tinh le nen chi co loai test nhanh HIV 1/2 thoi

Mình vừa làm XN sau 3 tuần bằng pp Elisa tai Hồng Ngọc,kết quả âm tính (kq chưa khẳng định được điều gì,nhưng giảm bớt phần nào lo lắng cho mình)

Bạn được 1 tháng rồi thí xuống Hà Nội làm xét nghiệm ở Hồng Ngọc hay 21 Trung Liệt đều được,xét nghiệm combo sau 4 tuần mà âm tính thì đến 99% là an toàn.

dungcongsong
13-07-2013, 06:22
CCác bác đã đóng góp ý kiến hoàn toàn đúng đó bạn. trường hợp của bạn nên xét nghiệm combo ở tuần thứ 4( tức là 28 ngày) là tốt nhất còn nều không phải đợi tới tận 12 tuần mới xét nghiệm chính xác đc đấy. đi HN khám ngay thôi giá cũng rẻ thôi mà, khoảng 300-400k là cùng thôi.

sohaitotcung2013tb
15-07-2013, 13:59
Mình sợ quá. Không đủ can đảm đi xét nghiệm nữa? có ai bị triệu chứng như mình mà xét nghiệm âm tính ở tuần thứ 4 không?
(Trieu chứng: ho khan, sổ mũi, hắt hơi, đau họng sau hơn 1 tuần thì khỏi; nên 1 cái hạch ở cổ, bị đi ngoài 1 vài lần; đau nhức chân tay, và thi thoảng có hơi đau đầu)

Bạn ngay_den_toi (http://diendanhiv.vn/yaf_profile311.aspx) cho mình hỏi bạn có triệu chứng gì không? hành vi của bạn như thế nào?

Càng ngày càng sợ. Sợ xét nghiệm mà dương tính thì sao? Liệu có thể sống được nữa không đây?

Tuanmecsedec
15-07-2013, 14:03
Minh so qua. Khong du can dam di xet nghiem nua? co ai bi trieu chung nhu minh ma xet nghiem am tinh o tuan thu 4 khong?

(Trieu chung: ho khan, so mui, hat hoi, dau hong sau hon 1 tuan thi khoi; nen 1 cai hach o co, bi di ngoai 1 vai lan; dau nhuc chan tay, va thi thoang co hoi dau dau)

Ban ngay_den_toi (http://diendanhiv.vn/yaf_profile311.aspx) cho minh hoi ban co trieu chung gi khong? hanh vi cua ban nhu the nao?

Cang ngay cang so. So xet nghiem ma duong tinh thi sao? Lieu co the song duoc nua khong day?

Thời tiết bây giờ là mùa mưa,chuyện cảm cúm,sỗ mũi là chuyện bình thường.

sohaitotcung2013tb
15-07-2013, 14:06
Mà 21 trung liệt, hà nội là bệnh viện gì vậy bạn?

Tuanmecsedec
15-07-2013, 14:13
Ma 21 trung liet, ha noi la benh vien gi vay ban?

Viện vệ sinh phòng dịch quân đội- 21 trung liệt.

minh87hn
15-07-2013, 15:32
21 trung liệt cố gắng đi sớm vào thứ 3 hoặc thứ 5 thì chiều sẽ có kết quả ngay, còn không phải đợi vài ngày. Chúc bạn âm tính

ngay_den_toi
16-07-2013, 13:08
Minh so qua. Khong du can dam di xet nghiem nua? co ai bi trieu chung nhu minh ma xet nghiem am tinh o tuan thu 4 khong?

(Trieu chung: ho khan, so mui, hat hoi, dau hong sau hon 1 tuan thi khoi; nen 1 cai hach o co, bi di ngoai 1 vai lan; dau nhuc chan tay, va thi thoang co hoi dau dau)

Ban ngay_den_toi (http://diendanhiv.vn/yaf_profile311.aspx) cho minh hoi ban co trieu chung gi khong? hanh vi cua ban nhu the nao?

Cang ngay cang so. So xet nghiem ma duong tinh thi sao? Lieu co the song duoc nua khong day?

Triệu chưng của mình là:đau họng,đau nhức mệt mỏi trong người (nhưng 2 cái này bình thường cũng có thể gặp phải) điều mình sợ nhất là mình đang bị phát ban (hic 2 năm nay mình ko hề bị)
Bây giờ sống Trái đất mà hồn lên tận Sao hỏa,hic lo sợ quá,may có kết quả AT sau 21 ngày cho mình chút hi vọng,chứ ko căng thẳng chết mất.
Đằng nào thì cũng đã rồi,theo mình bạn nên đi XN đi chứ cứ mòn mỏi thê này còn chết sơm hơn cả H.

Mình đang chờ đủ 4 tuần để làm XN lần nữa.

sohaitotcung2013tb
16-07-2013, 22:31
Mấy hôm nay mình thấy các mụn nhỏ bằng đầu tăm mọc nhiều sau lưng và bắt đầu nên cả ở hai cánh tay. Chắc là mình hết hy vọng rồi. Chả cần phải nghĩ nữa.

Từ nhỏ đến giờ có bao giờ bị đâu nhức như thế này đâu, đầu thì cứ đau.

sohaitotcung2013tb
17-07-2013, 15:42
Anh Tuấn ơi anh cho em hỏi là cái triệu chứng đau nhức chân tay là ở giai đoạn nào ạ? Sao sau 2 ngày có nguy cơ bị nhiễm e đã bị đau nhức chân tay rồi. Và đến giờ vẫn thỉnh thoảng lại đau? Hiện tượng này sẽ kéo dài vĩnh viễn hay chỉ một thời gian ạ?

Tuanmecsedec
17-07-2013, 22:54
Anh Tuan oi anh cho em hoi la cai trieu chung dau nhuc chan tay la o giai doan nao a? Sao sau 2 ngay co nguy co bi nhiem e da bi dau nhuc chan tay roi. Va den gio van thinh thoang lai dau? Hien tuong nay se keo dai vinh vien hay chi mot thoi gian a?

Đau nhứt chân tay thì nhiều nguyên nhân,như lao động.... , một số bệnh khác... hoặc do bạn lo lắng cảm giác như vậy.Nếu muốn biết rõ hơn bạn cần đến Bác Sĩ khám để chẩn đoán chính xác hơn.

thanh88
20-07-2013, 02:48
thời tiết này dễ dẫn đến hiện tuợng dị ứng trên da mà các biểu hiện ban đỏ là bình thường.
nếu bạn còn suy nghĩ và sợ hãi nhiều, bạn sẽ tiếp tục bị đau đầu và mất ngủ. mình khuyên bạn nên đi vui vẻ lên.
mình cũng có nhiều triệu chứng như bạn: ho, đau họng, rát lưỡi, mệt mỏi.
mình chúc bạn đi xét nghiệm sau 4 tuần combo AT thì có thể khẳng định chính xác là bạn đã bước một chân qua cánh cửa nguy hiểm. vì các bác sỹ nói chưa ghi nhận ca nào AT ở 4 tuần mà dương tính ở 12 tuần cả. nên yên tâm đi nhé.
có gì còn băn khoăn, chia sẻ yahoo mình : thanh_8806
chúc bạn vui khỏe, may mắnhttp://localhost:57717/Images/Emoticons/msp_thumbup.gif