PDA

View Full Version : đạp phải côn trùng chết

tào mạnh đức
23-08-2015, 10:58
em đạp phải con côn trùng ở chân chết máu dính vào chân em . ko biết có nguy cơ k

Nguyen Ha
23-08-2015, 11:05
em đạp phải con côn trùng ở chân chết máu dính vào chân em . ko biết có nguy cơ k

Không có nguy cơ.

xuanthang
23-08-2015, 11:22
Khả năng hiểu biết về hiv của bạn này quá tệ

peheounin
23-08-2015, 11:23
Khả năng hiểu biết về hiv của bạn này quá tệ

Trước khi tìm hiểu thì ai cũng như ai thui à :v

tào mạnh đức
23-08-2015, 11:27
E đạp con côn trùng chết và máu dính vào chân e .. E đang đi trên đường nửa .. Nếu máu đó có h thì sao .. E ko biết mới hỏi chứ e biết hỏi làm gì

peheounin
23-08-2015, 11:31
E đạp con côn trùng chết và máu dính vào chân e .. E đang đi trên đường nửa .. Nếu máu đó có h thì sao .. E ko biết mới hỏi chứ e biết hỏi làm gì

H chỉ có trên con người,không có trên các loài khác,bạn an tâm đi.

mongbinhan
23-08-2015, 12:13
Trường hợp bạn thì ko có cái gì gọi là nguy cơ cả. ..tào mạnh đức ạ.

Nguyen Ha
23-08-2015, 14:23

100% không có nguy cơ.
HIV lây chủ yếu qua 3 con đường:
1, lây qua quan hệ tình dục không dùng bcs.
2, lây qua đường máu (dùng chung bơm kim tiêm)
3,lây truyền mẹ con.

Tuanmecsedec
23-08-2015, 18:57

100% không có nguy cơ như vậy.Vì HIV không thể có trong côn trùng.

Nồng độ HIV trong các dịch cơ thể của người có HIV được thể hiện trong bảng sau :

<tbody>
Loại dịch

Lượng HIV

Máu

Rất nhiều

Dịch tiết âm đạo

Nhiều

Tinh dịch

Nhiều

Sữa mẹ

Trung bình

Nước ối

Trung bình

Nước bọt

Hầu như không có

Mồ hôi

Hầu như không có

Nước mắt

Hầu như không có

Nước tiểu

Hầu như không có

</tbody>

tào mạnh đức
23-08-2015, 20:24
tại em đi ngoài đường ko biết đạp trúng cái gì chảy máu .. sợ đạp kim tiêm nên lo sợ

Charles
23-08-2015, 20:33

tại em đi ngoài đường ko biết đạp trúng cái gì chảy máu .. sợ đạp kim tiêm nên lo sợ

Côn trùng là côn trùng, kim tiêm là kim tiêm. Lý do gì đạp phải côn trùng rồi suy diễn đến kim tiêm. Bạn yên tâm không có nguy cơ trong trường hợp này, vì HIV không sống trong máu côn trùng.

tào mạnh đức
23-08-2015, 22:12
E k biết đạp gì nửa huhu .. Đi bộ về giở dép lên thấy chân dính máu .. Nếu đạp phải kiêm tiêm thì rất đau và cám nhận đc liền phải k a..

Tuanmecsedec
23-08-2015, 22:29
E k biết đạp gì nửa huhu .. Đi bộ về giở dép lên thấy chân dính máu .. Nếu đạp phải kiêm tiêm thì rất đau và cám nhận đc liền phải k a..

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.