PDA

View Full Version : xét nghiệm 11 tuần âm tính

buonhung
23-08-2015, 19:04
Bác sĩ ơi.
Em năm nay 26t , đã có gia định và bx em hiên nay cũng có thai 8 tháng rồi.
10 tuần trước e có đi maxa và qh với cô ấy , cả 2 điều Os cho nhau.

tuần 11 e đi XN âm tính , trong thơi gian vợ em mang thai , e chỉ quan hệ wet wet o ngoài thôi

kêt quả xét nghiệm 11 tuần âm tinh an toàn ko BS.

Em XN = PP 3 combi vilas 105 của paster ah.

có trường hợp nào nó Âm tính giả , hay lật ngược kết quả ko bs.

em sợ chết đi mất em hại vợ con em rồi

peheounin
23-08-2015, 19:09
Bác sĩ ơi.

tuần 11 e đi XN âm tính , trong thơi gian vợ em mang thai , e chỉ quan hệ wet wet o ngoài thôi

Không có AT giả,bạn XN 11 tuần ở pasteur thì an tâm rồi cho dù bạn có nguy cơ cao đi nữa.

buonhung
23-08-2015, 19:14
e đọc ở diễn đàn xét Nghiệm Combo và Combi cái nào tỷ lệ 9 xác cao BS. E strét nặng quá bác sĩ ơi có khi nào HIV nó dương tính lặng ko ah. Nhiều người bảo sau 3 tháng mới an toàn và chốt ở tuần 12 , vậy trong 1 tuần này e có nguy cơ ko ah BS, Nhiều người tư vấn nói sau 6 tháng mới an toàn là sao ah . 1 lần đi hối hận ngàn lần.

peheounin
23-08-2015, 19:18
e đọc ở diễn đàn xét Nghiệm Combo và Combi cái nào tỷ lệ 9 xác cao BS. E strét nặng quá bác sĩ ơi có khi nào HIV nó dương tính lặng ko ah. Nhiều người bảo sau 3 tháng mới an toàn và chốt ở tuần 12 , vậy trong 1 tuần này e có nguy cơ ko ah BS, Nhiều người tư vấn nói sau 6 tháng mới an toàn là sao ah . 1 lần đi hối hận ngàn lần.

Không có AT giả,chỉ có DT giả.

Combo với combi là 1,đều là pp xn giống y chang nhau.

Bộ y tế quy định 12 tuần là chốt kết quả dù = pp gì cũng được.6 tháng là thủ tục xét nghiệm giành cho người uống pep ( thuốc phơi nhiễm ).Người bình thường không uống chỉ cần 12 tuần.

=> Bạn an toàn rồi.

buonhung
23-08-2015, 19:26
Vậy là em 11 tuần xét nghiệm KQ như thế coi như đã chốt chưa BS .

Ke_Giai_Thoat
23-08-2015, 19:34
Chốt luôn rồi bạn. 11 tuần thì yên tâm đi

Charles
23-08-2015, 19:35
Bác sĩ ơi.

Dù thực sự có nguy cơ luôn thì bạn cũng hoàn toàn yên tâm với kết quả này. Huống chi trường hợp bạn kể là không có nguy cơ với HIV.

Charles
23-08-2015, 19:38

Combo hay Combi là 1, chỉ khác nhau về thuật ngữ gọi, đây là phương pháp XN kết hợp (tìm kháng nguyên và kháng thể). Trường hợp bạn khẳng định đã an toàn, không cần XN nữa.

buonhung
23-08-2015, 20:05
Vâng em chân thành cảm ơn các bác sĩ ah. Chúc các A.Chi có buổi tối vui vẻ ah

Tuanmecsedec
23-08-2015, 20:16
Bác sĩ ơi.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Như vậy,sau 11 tuần bạn xét nghiệm âm tính cho dù bạn thật sự có nguy cơ luôn thì cũng an toàn rồi bạn,huống chi những gì bạn kể không có nguy cơ.Bạn có thể tìm hiểu thêm chính box này.

buonhung
25-08-2015, 10:35
Ngày mai e đi xet Nghiệm HIV lại 1 lần nữa sau khi có kết quả âm tính từ lần xét nghiệm trước (10tuần - 11 tuần)
Nay là 5 tháng kể từ ngày có nguy cơ. Mong sau không bị lật kèo :(.

Tuanmecsedec
25-08-2015, 10:37
Ngày mai e đi xet Nghiệm HIV lại 1 lần nữa sau khi có kết quả âm tính từ lần xét nghiệm trước (10tuần - 11 tuần)
Nay là 5 tháng kể từ ngày có nguy cơ. Mong sau không bị lật kèo :(.

Trường hợp của bạn có nước lật xuồng chứ lật kèo gì.

buonhung
25-08-2015, 10:39
:D , Vâng anh. tại em sắp làm bố rồi, 1 tháng nữa vợ sinh baby . Nên e cũng mong muốn mọi thứ nó tốt đẹp ah.
Thanks anh rất nhiều