PDA

View Full Version : Mụn trắng trên da dương vật

Baotranhyvong
23-08-2015, 23:27
Chào anh chị

anh chị cho em hỏi trên dương vật của em xuất hiện mụn nhỏ màu trắng ( như ở trên hình)ko có biểu hiện đâu rát hay ngứa gì. Em tháy càng ngày nó càng nhiều hơn, em ko biết nó xuất phát từ nguyên nhân gì, k biết có phải lây qua quan hệ tình dục không, anh chị nào biết tư vấn giúp em nhé, em lo quá. Nếu là bệnh thì khám ở đâu, em cảm ơn ạ
do chụp hình em giảm dung lượng file nên hình hơi mờ, chứ nhìn thực tế mụn nhỏ nhiều hơn các anh chị ạ

tôi ơi đừng tuyệt vọng
24-08-2015, 00:23
Chào anh chị

anh chị cho em hỏi trên dương vật của em xuất hiện mụn nhỏ màu trắng ( như ở trên hình)ko có biểu hiện đâu rát hay ngứa gì. Em tháy càng ngày nó càng nhiều hơn, em ko biết nó xuất phát từ nguyên nhân gì, k biết có phải lây qua quan hệ tình dục không, anh chị nào biết tư vấn giúp em nhé, em lo quá. Nếu là bệnh thì khám ở đâu, em cảm ơn ạ
do chụp hình em giảm dung lượng file nên hình hơi mờ, chứ nhìn thực tế mụn nhỏ nhiều hơn các anh chị ạ

cái này thấy giống như bạn viêm quy đầu quá
cũng có thể do nhiễm nấm cũng không chừng
nghi ngờ là vậy nhưng bạn nên đến Da Liễu khám sớm hơn để có hướng điều trị thích hợp bạn à

Charles
24-08-2015, 06:37
Chào anh chị

Bạn nên đến Bệnh viện Da liễu khám trực tiếp Bác sĩ chuẩn đoán chính xác hơn.

Tuanmecsedec
24-08-2015, 06:47
Chào anh chị

Coi hình cũng không thấy rõ,bạn có thể đi khám Bác Sỹ chẩn đoán chính xác hơn.

Baotranhyvong
24-08-2015, 22:12
Cam on anh tuan, toi oi dung tuyet vong, anh truong xuan, cho em hoi them xet nghiem hiv combo sau 3 thang co hanh vi nguy co , ket qua la am tinh, vay thoi gian nay da cho ket qua chinh xac chua cac anh, co can xet nghiem lai nua khong cac anh, em cam on

caubecodon
24-08-2015, 22:26
Cam on anh tuan, toi oi dung tuyet vong, anh truong xuan, cho em hoi them xet nghiem hiv combo sau 3 thang co hanh vi nguy co , ket qua la am tinh, vay thoi gian nay da cho ket qua chinh xac chua cac anh, co can xet nghiem lai nua khong cac anh, em cam on
Chào bạn, tham gia diễn đàn là bạn phải viết tiếng Việt có dấu bạn nha. Trường hợp của bạn là an toàn với HIV rồi. Còn mụn trắng mọc nhiều trên dv bạn là bất thường bạn nên đi kiểm tra da liễu rồi có gì lên đây chia sẻ tiếp nha bạn

Charles
25-08-2015, 02:21

Bạn lưu ý khi tham gia diễn đàn fải viết chữ có dấu theo quy định.

Bạn xét nghiệm sau 3 tháng ÂT là an toàn tuyệt đối rồi, không cần xét nghiệm nữa.

Baotranhyvong
25-08-2015, 20:36
Cám ơn các anh rất nhiều. E rất cám ơn anh trường xuân , anh cho e hỏi thêm sao bác sĩ nói sau 6 tháng đi test lại lần nữa ạ

Tuanmecsedec
25-08-2015, 20:40
Cám ơn các anh, bác sĩ nói là nang nông thôi ạ.

Vậy thì yên tâm rồi.

Baotranhyvong
25-08-2015, 21:05
anh tuấn ơi còn xét nghiệm hiv âm tính sau 3 tháng, nhưng bác sĩ nói 3 tháng sau quay lại, vậy có cần đi nữa ko ạ

Nguyen Ha
25-08-2015, 21:06
anh tuấn ơi còn xét nghiệm hiv âm tính sau 3 tháng, nhưng bác sĩ nói 3 tháng sau quay lại, vậy có cần đi nữa ko ạ
Bạn yên tâm kp cần XN nữa.

Charles
25-08-2015, 21:09

3 tháng âm tính là an toàn tuyệt đối rồi, bạn yên tâm không cần XN nữa.

Baotranhyvong
25-08-2015, 21:11
anh tuấn ơi còn xét nghiệm hiv âm tính sau 3 tháng, nhưng bác sĩ nói 3 tháng sau quat lại, vậy có cần đi nữa ko ạ

Charles
25-08-2015, 21:16
anh tuấn ơi còn xét nghiệm hiv âm tính sau 3 tháng, nhưng bác sĩ nói 3 tháng sau quat lại, vậy có cần đi nữa ko ạ

Bạn bấm vào đây đọc nhé:

Chủ đề: Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

Baotranhyvong
25-08-2015, 21:19

Nguyen Ha
25-08-2015, 21:19

Bạn yên tâm ko cần XN nữa.

Tuanmecsedec
26-08-2015, 08:42

Bạn xét nghiệm âm tính sau 3 tháng là an toàn tuyệt cú Mèo rùi.