PDA

View Full Version : 92 ngày xét nghiệm HIV,giang mai,viêm ban B,C âm tính

amtinhhiv90
24-08-2015, 10:44
Chào anh chị trong diễn đàn. Trong 1 lần đi dự sinh nhật em có quan hệ ko an toàn với 1 bạn gái đi dự sinh nhật hôm đó. Có quan hệ bằng miệng. Đến hnay là 92 ngày kể từ ngày đó em đi xét nghiệm test nhanh hiv,viêm gan B và giang mai kết quả âm tính. Như vậy đã an toàn chưa hả anh chị. Em đang rất lo lắng. Mong anh chị tư vấn???

Tuanmecsedec
24-08-2015, 10:51
Chào anh chị trong diễn đàn. Trong 1 lần đi dự sinh nhật em có quan hệ ko an toàn với 1 bạn gái đi dự sinh nhật hôm đó. Có quan hệ bằng miệng. Đến hnay là 92 ngày kể từ ngày đó em đi xét nghiệm test nhanh hiv,viêm gan B và giang mai kết quả âm tính. Như vậy đã an toàn chưa hả anh chị. Em đang rất lo lắng. Mong anh chị tư vấn???

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.
Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Như vậy,sau 92 ngày bạn xét nghiệm HIV,giang mai,viêm gan B.C âm tính là đã an toàn tuyệt đối rồi bạn,bạn có thể tìm hiểu thêm chính box này.

amtinhhiv90
24-08-2015, 10:56
Vâng em cảm ơn anh. Hôm đó em muốn xét nghiệm cả sùi mào gà nhưng bác sỹ ở đó nói là sùi mào gà ko xét nghiệm bằng máu được. Vậy em phải làm sao để biết mình có bị hay ko? Em có được thăm khám bộ phận sinh dục của em hiện tại chưa có nốt sùi.

Charles
24-08-2015, 11:10

Bạn hoàn toàn yên tâm với kết quả này.

Charles
24-08-2015, 11:12
Vâng em cảm ơn anh. Hôm đó em muốn xét nghiệm cả sùi mào gà nhưng bác sỹ ở đó nói là sùi mào gà ko xét nghiệm bằng máu được. Vậy em phải làm sao để biết mình có bị hay ko? Em có được thăm khám bộ phận sinh dục của em hiện tại chưa có nốt sùi.

Sùi mào gà thường có biểu hiện sau nguy cơ 2 tuần đến 90 ngày (người bệnh thấy xuất hiện những sùi nhỏ, mềm, cao lên như những nhú gai màu hồng tươi, đường kính khoảng từ 1-2 mm. Tổn thương cũng có thể là những đĩa bẹt hình tròn nhỏ, bề mặt ráp. Thời gian sau, chúng phát triển to hơn, liên kết với nhau thành một mảng rộng trông giống mào gà hay súp lơ. Bề mặt mềm, mủn ra ẩm ướt, giữa các nhú sùi có thể ấn ra mủ). Sùi mào gà ở nam giới không có XN, chỉ khi có biểu hiện mới lấy mẫu mồng gà đó làm XN. Như vậy bạn đã 92 ngày không có biểu hiện gì thì yên tâm không bị sùi mào gà.

Tuanmecsedec
24-08-2015, 11:20

Thường sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.Nếu sau 90 ngày bạn không có biểu hiện thì yên tâm mình không bị.

amtinhhiv90
25-08-2015, 07:51
Em test nhanh giang mai thì có yên tâm ko anh. Chứ em ko xét nghiệm pp TPHA

Charles
25-08-2015, 07:53
Em test nhanh giang mai thì có yên tâm ko anh. Chứ em ko xét nghiệm pp TPHA

Bạn yên tâm an toàn 100% rồi.

amtinhhiv90
25-08-2015, 08:02
Miệng em xuất hiện nhưng vết loét màu trắng và ko đau. Đó là triệu chứng gì hả anh?

Charles
25-08-2015, 08:16
Miệng em xuất hiện nhưng vết loét màu trắng và ko đau. Đó là triệu chứng gì hả anh?

Do bạn bị nóng trong gây nhiệt miệng thôi.

amtinhhiv90
25-08-2015, 08:46
Vâng em cảm ơn anh. Chắc cũng do thời gian vừa qua em streess quá. Ko lúc nào là ko nghĩ đến nó.

Tuanmecsedec
25-08-2015, 08:58
Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.
Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Như vậy,sau 92 ngày bạn xét nghiệm HIV,giang mai,viêm gan B.C âm tính là đã an toàn tuyệt đối rồi bạn,bạn có thể tìm hiểu thêm chính box này.

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa,vì đã được tư vấn xong.Để không làm ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên đọc lại những gì mọi người đã tư vấn cũng như tự tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn có sẵn.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn đã an toàn.Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.