PDA

View Full Version : Hôn nhau thì có lây nhiễm bệnh lậu, giang mai, sủi mào gà, chlamydia, viêm gan b ...

Sống tử tế
25-08-2015, 21:06
Có 1 lần em quan hệ tình dục với 1 cô gái mại dâm. Trong lúc hưng phấn em có hôn lên miệng cô ta 1 thời gian. Nếu cô ta bị nhiễm các bệnh liên quan đến đường tình dục như bệnh lậu, giang mai, sùi mào gà, mồng gà, chlamydia, viêm gan b ,bệnh mụn rộp . . . Thì em có nguy cơ bị lây nhiễm những căn bệnh này không ạ. Anh chị cho em câu trả lời chuẩn xác cho em biết đi ạ. Em cảm ơn ạ !

Nguyen Ha
25-08-2015, 21:08
Có 1 lần em quan hệ tình dục với 1 cô gái mại dâm. Trong lúc hưng phấn em có hôn lên miệng cô ta 1 thời gian. Nếu cô ta bị nhiễm các bệnh liên quan đến đường tình dục như bệnh lậu, giang mai, sùi mào gà, mồng gà, chlamydia, viêm gan b ,bệnh mụn rộp . . . Thì em có nguy cơ bị lây nhiễm những căn bệnh này không ạ. Anh chị cho em câu trả lời chuẩn xác cho em biết đi ạ. Em cảm ơn ạ !

Hôn mà lây bệnh thì ai dám hôn.

Charles
25-08-2015, 21:15

Trên lý thuyết hôn có thể lây các bệnh bạn kể, tuy nhiên trên thực tế quá hiếm.

Sống tử tế
25-08-2015, 21:36
Nhưng hôn sâu thì có bị lây nhiễm các bệnh tình dục stds không ạ. Anh chị giải thích luôn cho em hiểu được không ạ. Hôn sâu là gì và nó khác hôn thường ở chỗ nào ạ ?

Nguyen Ha
25-08-2015, 21:39
Nhưng hôn sâu thì có bị lây nhiễm các bệnh tình dục stds không ạ. Anh chị giải thích luôn cho em hiểu được không ạ. Hôn sâu là gì được không ạ và nó khác hôn thường ở chỗ nào ạ ?

Khi nào cắn lưỡi nhau chảy máu thì lúc đó mới có nguy cơ.

Sống tử tế
25-08-2015, 21:39
Nhưng hôn sâu thì có bị lây nhiễm các bệnh tình dục stds không ạ. Anh chị giải thích luôn cho em hiểu được không ạ. Hôn sâu là gì và nó khác hôn thường ở chỗ nào ạ ?

Sống tử tế
25-08-2015, 21:43
Sao ngày trước mấy anh ở diễn đàn lại tư vấn cho em là hôn sâu tỉ lệ nhiễm các bệnh tình dục stds như lậu, giang mai, mồng gà, gan b, mụn rộp . . . . là 100% .Giờ thông tin lại khác là sao chị ơi. Em chả biết thông tin chuẩn xác là như thế nào ạ. Chị giải thích cho em hiểu đi ạ. Em hoang mang quá

Nguyen Ha
25-08-2015, 21:50
Sao ngày trước mấy anh ở diễn đàn lại tư vấn cho em là hôn sâu tỉ lệ nhiễm các bệnh tình dục stds như lậu, giang mai, mồng gà, gan b, mụn rộp . . . . là 100% .Giờ thông tin lại khác là sao chị ơi. Em chả biết thông tin chuẩn xác là như thế nào ạ. Chị giải thích cho em hiểu đi ạ. Em hoang mang quá
Khi hôn có sự trao đổi của nước bọt giữa hai bên, đây là môi trường thích hợp của nhiều loại vi khuẩn, virus cũng là nguyên nhân lây bệnh. Một số bệnh lây truyền qua đường hô hấp như bệnh cúm, quai bị, sốt rubella, thủy đậu, bệnh lao phổi… sẽ dễ dàng bị lây vì virus gây bệnh sẵn có trong nước bọt.

Còn HIV và các bệnh tình dục khác thì trong nước bọt nồng độ virut rất thấp hoặc không có nên ko có nguy cơ.

Sống tử tế
25-08-2015, 21:57
Thế tóm lại là hôn nhau hay hôn sâu có nguy cơ lây nhiễm các bệnh tình dục không chị ơi ??? .Chị khẳng định cho em biết đi ạ .

Nguyen Ha
25-08-2015, 22:15
Thế tóm lại là hôn nhau hay hôn sâu có nguy cơ lây nhiễm các bệnh tình dục không chị ơi ??? .Chị khẳng định cho em biết đi ạ .

Nói rồi, ko lây.

Sống tử tế
25-08-2015, 23:33
Thế hôn sâu có nguy cơ lây nhiễm các bệnh tình dục không chị ơi ?

Tuanmecsedec
26-08-2015, 05:46
Thế hôn sâu có nguy cơ lây nhiễm các bệnh tình dục không chị ơi ?

Hôn không làm lây nhiễm HIV.

Nụ hôn mang lại nhiều lợi ích cho sức khoẻ, hôn say đắm không chỉ đem lại cảm giác dễ chịu, ngọt ngào và cả sự thư giãn mà còn có thể tăng khả năng kháng bệnh, tăng bài tiết nước bọt giúp làm sạch các vi khuẩn

Mỗi người có cách riêng và chỉ có thể nói rằng hôn sâu là sự nhập cuộc say đắm của cả 2 người. Một phát hiện thú vị là nụ hôn sâu và đắm đuối sẽ giúp cho gương mặt trông trẻ hơn, rạng rỡ hơn vì não tiết ra hormon oxytocine đem lại cảm giác dễ chịu và gắn bó với nhau hơn.

Nụ hôn nồng cháy có thể đốt cháy 2 Kcalo/phút, kích hoạt quá trình trao đổi chất và chuyển hoá năng lượng lên gấp đôi và vì thế nhiều người nghĩ rằng hôn có tác dụng tương tự như khi tập thể dục hay đi bộ nhanh.

Đồng thời với hôn là một quá trình trao đổi chất. Khi hôn sâu, đôi bạn tình trao và nhận 9 mg nước, 0,7 mg albumin, 1,7 mg chất béo, 0,4 mg muối và 0,1 g chất hữu cơ. Do vậy, điều cần lưu ý là hôn có thể làm lây truyền một số bệnh như bệnh cúm, bệnh mononucleose (còn được gọi là bệnh của nụ hôn), bệnh mụn giộp và cả bệnh viêm gan virus B.

Tuy nhiên, với HIV thì có khác, kể cả hôn sâu cũng không có nguy cơ bị nhiễm HIV và cho đến nay, chưa có thông báo nào về nhiễm HIV qua đường hôn nhau.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề hỏi tương tự đã được trả lời:

Chủ đề: Mong anh Tuấn giúp đỡ sợ nhiệm hiv khi hôn nhau (http://diendanhiv.vn/threads/7257-Mong-anh-Tuan-giup-do-so-nhiem-hiv-khi-hon-nhau)
Chủ đề: Hôn có lây nhiễm hiv ? (http://diendanhiv.vn/threads/5829-Hon-co-lay-nhiem-hiv)
Chủ đề: Mong các anh chị tư vấn cho e sợ lây nhiễm hiv hôn nhau (http://diendanhiv.vn/threads/5863-Mong-cac-anh-chi-tu-van-cho-e-so-lay-nhiem-hiv-hon-nhau)
Chủ đề: Hôn sâu có làm lây nhiễm hiv không? (http://diendanhiv.vn/threads/161-Hon-sau-co-lam-lay-nhiem-hiv-khong)
Chủ đề: hôn bị cắn có làm lây nhiễm hiv? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8114-hon-bi-can-co-lam-lay-nhiem-hiv)
Chủ đề: Help!!! hôn sâu có bị nhiễm HIV hay giang mai ko ạ (http://diendanhiv.com.vn/threads/8061-Help-hon-sau-co-bi-nhie-m-HIV-hay-giang-mai-ko-a)
Chủ đề: Cho em hỏi về hôn nguy cơ lây nhiễm hiv?. (http://diendanhiv.com.vn/threads/6161-Cho-em-hoi-ve-hon-nguy-co-lay-nhiem-hiv)

Sống tử tế
26-08-2015, 23:26
anh chị ơi. sao anh chị cứ nói về hiv thế. em đang nói các bệnh như lậu, giang mai, viêm gan b, mồng gà ạ. Anh chị giải thích cho em đi ạ .Hôn sâu có lây nhiễm các bệnh lậu, giang mai, viêm gan b, mồng gà không ạ !

Sophanhiv
27-08-2015, 01:22
anh chị ơi. sao anh chị cứ nói về hiv thế. em đang nói các bệnh như lậu, giang mai, viêm gan b, mồng gà ạ. Anh chị giải thích cho em đi ạ .Hôn sâu có lây nhiễm các bệnh lậu, giang mai, viêm gan b, mồng gà không ạ !

Những bệnh trên bạn kể cũng có khả năng lây nhiễm.nhưng tỷ lệ lây nhiễm k cao

Charles
27-08-2015, 07:03

Các bệnh đó muốn lây được phải có cửa ngõ cho virus đi vào, tức miệng phải có vết thương hở. Thực tế khi hôn nhau liệu hai người có hôn tới mức làm cho mồm miệng nhau chảy máu toe toét không? Nếu hôn tới mức như vậy thì mới có nguy cơ.

Tuanmecsedec
27-08-2015, 09:04

Bạn tìm hiểu các chủ đề đưa cho bạn đọc sẽ có câu trả lời cho bạn.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
27-08-2015, 11:10

đây là diễn đàn về hiv
không nói về hiv thì nói về gì bạn?
những bệnh nào có khả năng lây nhiễm thì diễn đàn cũng đều phải tư vấn hết chứ sao bạn
mọi người đều đã tư vấn cho bạn hết cả rồi
nên mình sẽ không lặp lại nữa
nhưng nếu bạn sợ như vậy thì lần sau đừng có hôn ai nữa nhé
để khỏi phải lo lắng nữa

Sống tử tế
27-08-2015, 20:23
Dạ vâng, em biết là Hiv không lây nhiễm qua đường hôn nhau kể cả hôn sâu. Nhưng nội dung câu hỏi của em là hôn sâu có lây nhiễm các bệnh về đường quan hệ tình dục (stds) như lậu, giang mai, mồng gà, viêm gan b, chlamydia, sủi mào gà . . . không ạ ??? . Em xin chân thành cảm ơn ạ !

Charles
27-08-2015, 20:27
Dạ vâng, em biết là Hiv không lây nhiễm qua đường hôn nhau kể cả hôn sâu. Nhưng nội dung câu hỏi của em là hôn sâu có lây nhiễm các bệnh về đường quan hệ tình dục (stds) như lậu, giang mai, mồng gà, viêm gan b, chlamydia, sủi mào gà . . . không ạ ???

Bạn nên đọc những gì BQT đã tư vấn cũng như tài liệu đã gửi cho bạn.

ORION
27-08-2015, 20:33
Mình đã hoang tưởng rồi. Bạn này còn hoang tưởng hơn cả mình :))