PDA

View Full Version : em có bị ết trong 2 nguy cơ này không ạ

lethanh
27-08-2015, 06:56
đầu tiên em chào anh chị trên diễn đàn ...em đi làm và ở chung với 1 người bạn bị HIV nhiều cái cũng rất đau đầu anh chị tư vấn dùm em 2 nguy cơ ạ.
1>...em và bạn e đi làm nên lạ nuớc bị lở 2 bên bẹn và bìu dái..1 hôm em mặc nhầm quần lót của bạn và bạn ấy vừa thay xong.
2>...hôm em chuẩn bị nấu cơm em gọt mướp vô ý lưỡi dao gọt lun mảng da dài ở ngón tay dài tầm 4cm chảy rất nhiều máu em chạy ngay vào phòng lấy 1 cái khăn bịt vết thương ai ngờ đâu cái khăn đó 15phút trước thằng kia nó thủ dâm vào nó lau...vì nó nói và em có kiểm tra lại thì đúng cái khăn đó mùi tanh và đang ướt ướt...quá nhọ cho em.
Sau 2 nguy cơ đó em mới bít bạn em bị hiv...giờ em phải làm sao đây anh chị

Charles
27-08-2015, 07:07
đầu tiên em chào anh chị trên diễn đàn ...em đi làm và ở chung với 1 người bạn bị HIV nhiều cái cũng rất đau đầu anh chị tư vấn dùm em 2 nguy cơ ạ.
1>...em và bạn e đi làm nên lạ nuớc bị lở 2 bên bẹn và bìu dái..1 hôm em mặc nhầm quần lót của bạn và bạn ấy vừa thay xong.
2>...hôm em chuẩn bị nấu cơm em gọt mướp vô ý lưỡi dao gọt lun mảng da dài ở ngón tay dài tầm 4cm chảy rất nhiều máu em chạy ngay vào phòng lấy 1 cái khăn bịt vết thương ai ngờ đâu cái khăn đó 15phút trước thằng kia nó thủ dâm vào nó lau...vì nó nói và em có kiểm tra lại thì đúng cái khăn đó mùi tanh và đang ướt ướt...quá nhọ cho em.

Cả hai tình huống bạn kể trên đều không có nguy cơ với HIV.

lethanh
27-08-2015, 07:16
nguy cơ 1 em sợ dịch nó bám vào quần rồi sang cho em ạ
nguy cơ 2 anh phân tích giúp em được không ạ...tinh dịch nếu dính vào cái khăn lau đó bao lâu sẽ không còn khả năng ạ

Charles
27-08-2015, 08:25
nguy cơ 1 em sợ dịch nó bám vào quần rồi sang cho em ạ
nguy cơ 2 anh phân tích giúp em được không ạ...tinh dịch nếu dính vào cái khăn lau đó bao lâu sẽ không còn khả năng ạ

Bạn yên tâm HIV không lây dán tiếp như vậy.

Nguyen Ha
27-08-2015, 08:35

Bạn yên tâm cả hai trường hợp bạn nêu đều không có nguy cơ.

Tuanmecsedec
27-08-2015, 09:17

Những gì bạn kể cho hai hành vi mà bạn đang lo lắng,hoàn toàn 100% không có nguy cơ.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
27-08-2015, 11:00
hiv không lây gián tiếp như vậy
nên cả 2 trường hợp trên bạn đều không có nguy cơ
nếu sợ như vậy thì lần sau đừng có cầm nhầm hay xài nhầm đồ của bạn mình nữa nhé bạn
nếu bạn kỹ tính và chịu khó để ý hơn một chút thì sẽ tránh được những lo lắng không đáng có

minh khiêm
27-08-2015, 11:33
Bạn yên tâm hiv không lây gián tiếp như vậy.hiv có trong cái khăn thì khoảng thời gian 15phút ở đó nó cũng bị tiêu diệt rồi. Không còn khả năng lây cho bạn nữa.

lethanh
27-08-2015, 15:23
em cảm ơn anh chị lần sau em cẩn thận hơn ...anh chị ơi dù cái quần đó có dính tiunh dịch hay máu mà bẹn và bìu dái em có bị làm sao thì vẫn 100% không nguy cơ ạ

Charles
27-08-2015, 15:31
em cảm ơn anh chị lần sau em cẩn thận hơn ...anh chị ơi dù cái quần đó có dính tiunh dịch hay máu mà bẹn và bìu dái em có bị làm sao thì vẫn 100% không nguy cơ ạ

Tuanmecsedec
27-08-2015, 15:36

100% hổng cóa phi cơ là hổng cóa phi cơ.

lethanh
27-08-2015, 15:37
anh ơi nếu mà có tinh dịch chảy ra quần lót thì khi em mặc phải thì có bị dính vào đầu dương vật em không ạ

Charles
27-08-2015, 15:38
anh ơi nếu mà có tinh dịch chảy ra quần lót thì khi em mặc phải thì có bị dính vào đầu dương vật em không ạ

Đã trả lời rồi không có nguy cơ bạn yên tâm đi.

Tuanmecsedec
27-08-2015, 15:38

Giàn ơi,giời ôi,trời à....Mọi người đã tư vấn không có nguy cơ rồi bồ Tèo teo.

spy_baby007
27-08-2015, 15:39

HIV không lây gián tiếp như vậy đâu bạn

đằng này DV bạn có chảy máu có vết thương hở gì đâu mà lo

lethanh
27-08-2015, 15:41
em thấy hơi lo lo vì dương vật và bìu dái em bị lạ nước nên bị lở nên em hơi sợ anh chị ạ

Tuanmecsedec
27-08-2015, 15:43
em thấy hơi lo lo vì dương vật và bìu dái em bị lạ nước nên bị lở nên em hơi sợ anh chị ạ

Bạn đã được tư vấn rồi thì yên tâm đi.Nếu bạn vẫn còn lo thì đành chịu.

lethanh
27-08-2015, 15:45
anh tuấn ơi cho em hỏi khi nào thì có nguy cơ ạ em cảm ơn ạ.

Tuanmecsedec
27-08-2015, 15:47

Nếu có nguy cơ thì ban quản trị sao dám tư vấn bạn không có nguy cơ.Bạn yên tâm khi có nguy cơ thì ban quản trị sẽ nói có,để bạn còn biết xét nghiệm.

Charles
27-08-2015, 15:47

Bạn bấm vào đây tìm hiểu về đường lây HIV:

Chủ đề: HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)

lethanh
27-08-2015, 15:50
cho em hỏi tí anh nhé nếu mà có máu hoặc tinh dịch bám vào quần thì nó bất hoạt ngay ạ

Charles
27-08-2015, 15:52
cho em hỏi tí anh nhé nếu mà có máu hoặc tinh dịch bám vào quần thì nó bất hoạt ngay ạ

Đúng vậy bạn.

Tuanmecsedec
27-08-2015, 15:53

Khi ra môi trường vi rút sẽ bất hoạt ngay.Bạn xem chủ đề này,Tuanmecsedec có giải thích rõ ràng:

Chủ đề: Thời gian tồn tại tối đa của HIV trong máu ngoài môi trường (http://diendanhiv.vn/threads/6065-Thoi-gian-ton-tai-toi-da-cua-HIV-trong-mau-ngoai-moi-truong)

lethanh
27-08-2015, 15:54
vâng thế em hết lo rồi anh chị ạ..cảm ơn anh chị nhiều ạ

Tuanmecsedec
27-08-2015, 15:55
vâng thế em hết lo rồi anh chị ạ..cảm ơn anh chị nhiều ạ

Mô phật đến giờ mới thông thoáng :khi875437:

lethanh
27-08-2015, 16:00
cũng hiểu anh tuấn à...máu có sắt nên nhanh khô..khô thì vi rut chết.....tinh dịch dù ra môi trường dù chưa khô nhưng vì quần không phải là cơ thể sống nên vi rut ko sống dk mà chết toi lun

ORION
27-08-2015, 16:04
cũng hiểu anh tuấn à...máu có sắt nên nhanh khô..khô thì vi rut chết.....tinh dịch dù ra môi trường dù chưa khô nhưng vì quần không phải là cơ thể sống nên vi rut ko sống dk mà chết toi lun
Bạn diễn giải hay quá :))

Tuanmecsedec
27-08-2015, 16:04

Quá chuẩn không cần chỉnh.

lethanh
27-08-2015, 16:08
em đọc mãi em chỉ tóm gọn được là hiv là vi rut yếu không lây dk qua trung gian nếu ko sử dụng bơm kim tim chung.............còn vấn đề khác khỏi phải lo..hí hí

Charles
27-08-2015, 16:12
em đọc mãi em chỉ tóm gọn được là hiv là vi rut yếu không lây dk qua trung gian nếu ko sử dụng bơm kim tim chung.............còn vấn đề khác khỏi phải lo..hí hí

Như vậy là bạn hiểu rõ rồi đó.