PDA

View Full Version : tuần thứ 16 test nhanh anti hiv,giang mai, viêm gan b âm tính

dungem
27-08-2015, 09:41
Các anh chị ơi! Sau khi biết được người e qh không an toàn mấy lần là gmd e liền đi xét nghiệm lại hiv,viêmganb,giang mai tất cả đều âm tính! Trước đó e cũng đã tet Elisa o tuần thứ 4,6,11,13 rồi và hôm nay là tuần 16!Như vậy e đã thuc sự an toàn chưa ah??? E lo lăng quá! Triệu chứng thì rất nhiều không thiếu thứ gì! E rất mong a chị giúp e. E đang rất sợ hai!!!! :yociexp76:

tôi ơi đừng tuyệt vọng
27-08-2015, 10:23
Các anh chị ơi! Sau khi biết được người e qh không an toàn mấy lần là gmd e liền đi xét nghiệm lại hiv,viêmganb,giang mai tất cả đều âm tính! Trước đó e cũng đã tet Elisa o tuần thứ 4,6,11,13 rồi và hôm nay là tuần 16!Như vậy e đã thuc sự an toàn chưa ah??? E lo lăng quá! Triệu chứng thì rất nhiều không thiếu thứ gì! E rất mong a chị giúp e. E đang rất sợ hai!!!! :yociexp76:
âm tính rồi mà còn lo lắng gì nữa bạn?
muốn lo lắng nữa thì đi tìm nguy cơ mới đi bạn
nói giỡn thôi
bạn an toàn rồi
nên an tâm đi
16 tuần âm tính thì rất an toàn rồi bạn

Charles
27-08-2015, 11:01

Bạn hoàn toàn yên tâm với kết quả 16 tuần âm tính. Triệu chứng do bạn lo lắng gây ra thôi, kết quả XN đã khẳng định bạn không sao cả thì yên tâm đi.

dungem
27-08-2015, 11:32
[QUOTE=tôi ơi đừng tuyệt vọng;267720]âm tính rồi mà còn lo lắng gì nữa bạn?
muốn lo lắng nữa thì đi tìm nguy cơ mới đi bạn
nói giỡn thôi
bạn an toàn rồi
nên an tâm đi
16 tuần âm tính thì rất an toàn rồi bạn[/QUTE]
Chua bao giờ mình lo lắng vậy! Xog vụ này nếu còn co hoi chắc mình cắt cái đó đi đo đi gây hoa! Hum nay xuyt chết vì nhìn vào tờ xet nghiem giang mai (_) Hbv (_) hiv anti <0,9 (_), >1 (+) mình thấy 2 cái kia âm tự nhien loi 1 cai duong 1 phen hú vía sau khi ông bác sy nói 1 lúc toàn tiếng Trung mình không hiểu càng lo lăng cuối cũng bác sy bảo tất cả ok không sao hết! Hoa ra ngta viết như vây là để mình gie hiểu

dungem
27-08-2015, 11:34
Vang anh ah! E cũng hi vọng là thế! Chứ hôm qua nghe bảo con be đó là gmd e cũng xác định hết rồi nên đi xét nghiệm o tuần 16!

Charles
27-08-2015, 13:43
Vang anh ah! E cũng hi vọng là thế! Chứ hôm qua nghe bảo con be đó là gmd e cũng xác định hết rồi nên đi xét nghiệm o tuần 16!

Dù cô ta có HIV luôn thì kết quả XN của bạn đã khẳng định an toàn tuyệt đối rồi.

dungem
27-08-2015, 14:16
Truong Xuan;267762]Dù cô ta có HIV luôn thì kết quả XN của bạn đã khẳng định an toàn tuyệt đối rồi.

Ntư Như thê là ytam 100% rồi chứ anh???? Nếu lấy vk thì ok chứ a??:zk2010:

Nguyen Ha
27-08-2015, 14:55

Yên tấm 100%rồi. Lấy vợ cũng OK luôn.

Tuanmecsedec
27-08-2015, 15:26

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.
Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Bạn hoàn toàn yên tâm 100% kết quả sau 16 tuần âm tính với HIV ,viêm gan B và giang mai.Ngay chủ đề trước đây 13 tuần bạn đã được tư vấn an toàn rồi.

Chủ đề: Xét nghiệm HIV sau 13 tuần đã an toàn chưa ah (http://diendanhiv.vn/threads/33563-Xet-nghiem-HIV-sau-13-tuan-da-an-toan-chua-ah)

dungem
27-08-2015, 15:39
Yên tấm 100%rồi. Lấy vợ cũng OK luôn.

Hihihi xog vụ này e sợ cgai rồi chi ah! Chả biết đường nào mà lần cả

Tuanmecsedec
27-08-2015, 15:42
Hihihi xog vụ này e sợ cgai rồi chi ah! Chả biết đường nào mà lần cả

Bộ bạn định ở vậy cho con gái thèm chơi hả :khi875437:

spy_baby007
27-08-2015, 15:42
Thời đại này không có nhìn mặt bắt hình dong được đâu bạn

lần này không sao thì phải cẩn thận lần sau nhé

P/s: mà e chú ý có vẻ sao chiều nay a Tuấn vui hơn mọi ngày nhỉ :monkeys31:

Charles
27-08-2015, 15:43

Ủa thế định ở chùa hay sao mà sợ lấy vợ :khi875437: Tiến hành luôn đê kẻo quá lứa nhỡ thì cho đi ở chùa thật :khi875437::khi875437:

dungem
27-08-2015, 15:43
Vang ah! E cam ơn a!e cam ơn các a chị thật sự không có dien đàn chắc e không biết chia sẻ cùng ai! Bao giờ về Việt nam e cũng muốn được thăm giá và gặp gõ với các anh chị trong diễn dan!có được không ah

dungem
27-08-2015, 15:45
Hi hi e nói thật e 26 rồi! Nhưng tự nhien xog vụ này e mất hết cam giác với cgai rồi à ơi? Chắc e đi tu thôi a ah

Tuanmecsedec
27-08-2015, 15:45

Kể từ hôm nay,Ban quản trị sẽ tư vấn tận tình đến khi nào thành viên được thông thoáng mới thôi.

dungem
27-08-2015, 15:46

Uhm dug rồi b ah? Mà mình toàn bị gái lua thôi từ giờ e chưa :zk2039:

spy_baby007
27-08-2015, 15:48
BQT phát huy đi ạ, tư vấn kiểu này vẫn chuẩn mà member thấy gần gũi hơn :zk2039:

@dungem: mình cam đoan bạn mà hết stress thì lại muốn lấy vợ ngay thôi haha

Tuanmecsedec
27-08-2015, 15:49
Uhm dug rồi b ah? Mà mình toàn bị gái lua thôi từ giờ e chưa :zk2039:

Mấy bồ Tèo lưu ý đây là box chuyên hỏi đáp.Nếu muốn Spam tán gái thì vào box khác :egg18:

dungem
27-08-2015, 16:10
Tuanmecsedec;267854]Kể từ hôm nay,Ban quản trị sẽ tư vấn tận tình đến khi nào thành viên được thông thoáng mới thôi.

That ha a!mấy lần toàn bị a khóa topic! E tuong lần này cũng bị khoá! E nghĩ như vay là hợp lý vì các bạn lên đây là cần dc tu vẫn nên bjo giờ các bạn hết lo lăng thì các bạn sẽ không thac mắc, kể cả e hi:khi579288:

dungem
27-08-2015, 16:12
spy_baby007;267859]BQT phát huy đi ạ, tư vấn kiểu này vẫn chuẩn mà member thấy gần gũi hơn :zk2039:

Mình bị tê liệt hoàn toan rồi b oi :monkeys31: kiểu này!

dungem
27-08-2015, 16:15
Mấy bồ Tèo lưu ý đây là box chuyên hỏi đáp.Nếu muốn Spam tán gái thì vào box khác :egg18:

Làm gì có a Tuấn! Mà hum nay được bữa nói chuyện thoai mãi a ah! Thời gian qua e ko bạn be! Đi lam ve là lên diễn dàn đọc topic! Công vc thì giảm mất 1 nửa! Huhu

spy_baby007
27-08-2015, 16:15
rảnh ra chatbox bạn ơi, chém trong đây a Tuấn rầy :k4744254:

P/s: mình cũng từng y như bạn vậy, nghe đc mấy a chị BQT tư vấn dễ thương là thấy khác liền :khi875437:

dungem
27-08-2015, 16:22

MMàTuấn cho e hỏi e uống 1 chén rượu là đo hết cả người! Có phải là hệ miễn dịch tốt không ah???e thì không rượu không thuốc từ trước giờ! E chỉ lỗ 1 điều là e uống kháng sinh nhiu sợ mấy con virut nó không phát triển

spy_baby007
27-08-2015, 16:25
Kháng sinh không ức chế đc Virus HIV để nó làm bạn XN AT được, như bạn nói thì người ta dùng kháng sinh để điều trị HIV luôn rồi

còn việc rượu bia thì tùy cơ địa bác ơi, bác uống thế là thua e nhiều rồi đó =))

dungem
27-08-2015, 16:28
BQT phát huy đi ạ, tư vấn kiểu này vẫn chuẩn mà member thấy gần gũi hơn :zk2039:

Không có đâu

Charles
27-08-2015, 16:30
MMàTuấn cho e hỏi e uống 1 chén rượu là đo hết cả người! Có phải là hệ miễn dịch tốt không ah???e thì không rượu không thuốc từ trước giờ! E chỉ lỗ 1 điều là e uống kháng sinh nhiu sợ mấy con virut nó không phát triển

Thuốc kháng sinh không ảnh hưởng kết quả âm tính với HIV.

dungem
27-08-2015, 17:01
Truong Xuan;267899]Thuốc kháng sinh không ảnh hưởng kết quả âm tính với HIV.

ma a cho e hỏi tets anti hiv sere là pp gì hả a??o Việt nam mình có không? Mà e thấy Việt nam mình ngành y tế phát triển và thuận tien hơn o bên này nhiều!

Charles
27-08-2015, 17:03
ma a cho e hỏi tets anti hiv sere là pp gì hả a??o Việt nam mình có không? Mà e thấy Việt nam mình ngành y tế phát triển và thuận tien hơn o bên này nhiều!

Đây là phương pháp XN tìm kháng thể đơn lẻ.

Tuanmecsedec
27-08-2015, 17:09

Anti HIV là phương pháp tìm kháng thể (Ab).

dungem
30-08-2015, 11:15
Anti HIV là phương pháp tìm kháng thể (Ab).

muốn úp ảnh lên đây thì làm như thê nào a ơi?? E nho a xem cái đơn thuốc của e

Nguyen Ha
30-08-2015, 11:40

Bạn yên tâm thuốc kháng sinh không làm ảnh hưởng tới kết quả xét nghiệmâm tính của bạn.

dungem
30-08-2015, 13:43
Bạn yên tâm thuốc kháng sinh không làm ảnh hưởng tới kết quả xét nghiệmâm tính của bạn.

Vang ah! Tại e cứ lo lo e dùng kháng sinh nhiều sợ có kéo dài thời gian kháng thể.

Nguyen Ha
30-08-2015, 14:06
Vang ah! Tại e cứ lo lo e dùng kháng sinh nhiều sợ có kéo dài thời gian kháng thể.

Yên tâm đi bạn. Kháng sinh ko ảnh huởng tới kết quả XN âm tính.

Tuanmecsedec
30-08-2015, 16:13

Thuốc kháng sinh không làm ảnh hưởng thời gian cũng như kết quả xét nghiệm HIV.

dungem
04-09-2015, 09:01
Mấy anh chị ơi? E lo quá ah lưng cua e noi rất nhiều mụn bọc, giống như mụn trứng cá nan thì chay mau thinh thoảng thì e hơi thấy ngứa và dau nhuc 2 cánh tay, người hơi nóng có phải e bị nhiễm rui không ah? E có xét nghiệm tuần thứ 4,6,11,13 và gần đây e có xét nghiệm 1 lần đầu tuần 16, e chỉ lo co the sinh khang thể muộn vì trong 3 tháng đó e toàn dùng kháng sinh! E phải làm sao đây ah? O ben này e không bít o đâu xét nghiem combo cả, mà e thì toàn dùng anti Elisa e không ytam! Mà sao bài của e bác sy bình không tu vẫn ah? E muốn gọi bác sy bình thì phải làm sao ah! E lo quá

Charles
04-09-2015, 09:12
Mấy anh chị ơi? E lo quá ah lưng cua e noi rất nhiều mụn bọc, giống như mụn trứng cá nan thì chay mau thinh thoảng thì e hơi thấy ngứa và dau nhuc 2 cánh tay, người hơi nóng có phải e bị nhiễm rui không ah? E có xét nghiệm tuần thứ 4,6,11,13 và gần đây e có xét nghiệm 1 lần đầu tuần 16, e chỉ lo co the sinh khang thể muộn vì trong 3 tháng đó e toàn dùng kháng sinh! E phải làm sao đây ah? O ben này e không bít o đâu xét nghiem combo cả, mà e thì toàn dùng anti Elisa e không ytam! Mà sao bài của e bác sy bình không tu vẫn ah? E muốn gọi bác sy bình thì phải làm sao ah! E lo quá

BQT khẳng định một lần nữa kết quả XN của bạn đã an toàn 100%, không cần XN nữa.

dungem
04-09-2015, 10:08
BQT khẳng định một lần nữa kết quả XN của bạn đã an toàn 100%, không cần XN nữa.

Nhưng a ơi sao e càng ngày càng nhiều triệu chứng chung vậy ah! Tại e toàn tets tìm kháng thể chứ ko dc làm combo huhu

Tuanmecsedec
04-09-2015, 10:23

Mụn là do cơ thể nóng thôi bạn,bạn xét nghiệm 4,6,11,13 và 16 tuần âm tính cho dù bạn có nguy cơ cao tận trời xanh luôn thì đã an toàn tuyệt cú Mèo rùi bạn.

dungem
04-09-2015, 11:03
Hi hi cũ mèo! Vì e thấy các bạn toàn combo e thì toàn tets anti Elisa nên cũng lo lăng a ah! Vì e dùng 3 tháng trời kháng sinh sợ mấy e virut không hoạt động ấy chứ! Huhu đêm nào cũng năm mơ thấy nó :khi875437:

Tuanmecsedec
04-09-2015, 11:09
Hi hi cũ mèo! Vì e thấy các bạn toàn combo e thì toàn tets anti Elisa nên cũng lo lăng a ah! Vì e dùng 3 tháng trời kháng sinh sợ mấy e virut không hoạt động ấy chứ! Huhu đêm nào cũng năm mơ thấy nó :khi875437:

Bạn yên tâm với test nhanh âm tính đi,vì ...

Test nhanh là phương pháp gián tiếp tìm kháng thể là một test rất nhạy,có phương châm (Thà bắt nhầm hơn bỏ sót).Không chấp nhận âm tính giả.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

dungem
04-09-2015, 11:28
Vang ah! Vì nguy co của e rất cao! E có nên đi xét nghiệm nữa không a Tuấn! Hôm vừa rồi e vừa xét nghiệm cách đây 10 ngày là đầu tuần 16

dungem
04-09-2015, 12:56
[COLOR=#000080]Bạn yên tâm với test nhanh âm tính đi,vì ...

Test nhanh là phương pháp gián tiếp tìm kháng thể là một test rất nhạy,có phương châm (Thà bắt nhầm hơn bỏ sót).Không chấp nhận âm tính giả.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.[/COLORh]

Thế e có đi xét nghiệm nữa không a!e chỉ sợ uống nhiều khang sinh nên chậm khang thể thôi huhu

Buonqua
04-09-2015, 13:46
Thế e có đi xét nghiệm nữa không a!e chỉ sợ uống nhiều khang sinh nên chậm khang thể thôi huhu
Kết quả vậy là đã an toàn rồi bạn. Có xn nữa hay không là phụ thuộc vào tâm lý của bạn.

dungem
04-09-2015, 14:06
Bạn yên tâm với test nhanh âm tính đi,vì ...

Kết quả vậy là đã an toàn rồi bạn. Có xn nữa hay không là phụ thuộc vào tâm lý của bạn.

Nhug dao nay nhiu triệu chứng quá b ah! Với lại mình dùng kháng sinh nhiu sợ khang thể chậm

Tuanmecsedec
04-09-2015, 20:40
Nhug dao nay nhiu triệu chứng quá b ah! Với lại mình dùng kháng sinh nhiu sợ khang thể chậm

Thuốc kháng sinh không làm ảnh hưởng đến xét nghiệm HIV.Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn đã an toàn,Tuanmecsedec mong bạn biết đọc chữ Việt khi ban quản trị đã tư vấn.

Charles
04-09-2015, 21:06
Thuốc kháng sinh không làm ảnh hưởng đến xét nghiệm HIV.Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn đã an toàn,Tuanmecsedec mong bạn biết đọc chữ Việt khi ban quản trị đã tư vấn.

Vậy là anh em mình đang tư vấn cho người ngoại quốc phải hok anh :khi875437:

Giờ bạn cố gắng đánh vần từng chữ mà BQT Diendanhiv.vn đã khẳng định khi bạn có kết quả XN 16 tuần âm tính: Bờ an ban nặng bạn khờ ông không nhờ iêm nhiêm ngã nhiễm hờ át hát sắc hát i vờ ê vê.

dungem
04-09-2015, 23:01
Vậy là anh em mình đang tư vấn cho người ngoại quốc phải hok anh :khi875437:

Giờ bạn cố gắng đánh vần từng chữ mà BQT Diendanhiv.vn đã khẳng định khi bạn có kết quả XN 16 tuần âm tính: Bờ an ban nặng bạn khờ ông không nhờ iêm nhiêm ngã nhiễm hờ át hát sắc hát i vờ ê vê.

HHeHeHehe e đang o nước ngoài mà a!các a thông cam cho e tại nhiu lúc tam lý không được vững a ah! Nên hỏi tới hỏi lui hoài ah! Moi lần như vậy được các anh chị tu vẫn e lại do lo là lo lắng hơn :zk2039:

dungem
06-09-2015, 20:19
That ha a!mấy lần toàn bị a khóa topic! E tuong lần này cũng bị khoá! E nghĩ như vay là hợp lý vì các bạn lên đây là cần dc tu vẫn nên bjo giờ các bạn hết lo lăng thì các bạn sẽ không thac mắc, kể cả e hi:khi579288:
A
Anh ơi? E dùng điện thoại muốn úp ảnh nho anh chị xem cái đơn thuốc với phiếu xét nghiệm của e thì lam the nào ah? E cam ơn! E úp mãi mà không được

Charles
06-09-2015, 21:05
A
Anh ơi? E dùng điện thoại muốn úp ảnh nho anh chị xem cái đơn thuốc với phiếu xét nghiệm của e thì lam the nào ah? E cam ơn! E úp mãi mà không được

Trường hợp bạn không còn gì phải lăn tăn nữa đâu. Còn bạn muốn upanh thì vào đây:

http://www.upsieutoc.com/image/tZw

dungem
07-09-2015, 02:21

Trường hợp bạn không còn gì phải lăn tăn nữa đâu. Còn bạn muốn upanh thì vào đây:

http://www.upsieutoc.com/image/tZw
TaTại e nhíu triệu chứng quá .. Từ trước giờ e chưa hệ có a ah !! Buon quá !! Mà e vào link đấy mà không bít úp

Charles
07-09-2015, 06:34
TaTại e nhíu triệu chứng quá .. Từ trước giờ e chưa hệ có a ah !! Buon quá !! Mà e vào link đấy mà không bít úp

Trả lời bạn rất nhiều rồi, triệu chứng là do bạn quá lo lắng mà ra thôi. Kết quả XN là phương thuốc hữu hiệu nhất mà bạn không yên tâm chắc có lẽ chỉ còn Bác sĩ tâm lý mới giúp bạn được.

dungem
07-09-2015, 09:08

Trả lời bạn rất nhiều rồi, triệu chứng là do bạn quá lo lắng mà ra thôi. Kết quả XN là phương thuốc hữu hiệu nhất mà bạn không yên tâm chắc có lẽ chỉ còn Bác sĩ tâm lý mới giúp bạn được.
buồn quá a ah cha mẹ cho ăn học bao nhieu năm, học xog còn cho đi nước ngoài ngoài vậy mà e gio lại như vậy, e hoi han quá, dao này e bị đau mỏi khắp người nhất là sau lưng dau và cam giác nóng rát, mụn noi rất nhiều và to như hạt gạo! E sợ lắm e ko dám đi xét nghiệm nữa! E buồn quá

Tuanmecsedec
07-09-2015, 09:54
buồn quá a ah cha mẹ cho ăn học bao nhieu năm, học xog còn cho đi nước ngoài ngoài vậy mà e gio lại như vậy, e hoi han quá, dao này e bị đau mỏi khắp người nhất là sau lưng dau và cam giác nóng rát, mụn noi rất nhiều và to như hạt gạo! E sợ lắm e ko dám đi xét nghiệm nữa! E buồn quá

Chủ đề của bạn đã lên tới 3 trang rồi,chứng tỏ ban quản trị tư vấn rất nhiều,bạn nên ngồi mà đọc lại.

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn đã an toàn.Bạn đọc lại những gì ban quản trị đã tư vấn.Bạn không được spam lập lại câu hỏi khi đã trả lời rồi.

dungem
07-09-2015, 10:10
The a ơi ,, sao e vẫn bị đau họng dau khớp và nóng rát o lưng và nỗi rất nhiều mụn o lưng ah !! E toàn ttets anti Elisa e sợ chưa phát hiện được khang thể ah

Tuanmecsedec
07-09-2015, 10:14
The a ơi ,, sao e vẫn bị đau họng dau khớp và nóng rát o lưng và nỗi rất nhiều mụn o lưng ah !! E toàn ttets anti Elisa e sợ chưa phát hiện được khang thể ah

Những gì bạn nói không liên quan gì đến HIV.

dungem
07-09-2015, 11:10
Vang e sẽ không nghĩ tới nó nữa !! 6 thathag dđi lam phát nữa :khi875437: