PDA

View Full Version : Quan hệ GMD

canmotai
27-08-2015, 17:52
cho em hỏi quan hệ có BCS tại sao lại vẫn bị bệnh lậu ạ???

Charles
27-08-2015, 19:41

Không chỉ QHTD không an toàn mới bị lây bệnh lậu. Bệnh lậu còn lây khi quan hệ đường miệng; lây truyền tiếp xúc gián tiếp: sử dụng chung đồ dùng sinh hoạt với người mắc bệnh lậu như: quần áo, chăn đệm, vật dụng, bồn cầu vệ sinh, khăn tắm (phương thức lây này trên thực tế rất hiếm); những người có tiếp xúc gần gũi với người bệnh lậu, trong trường hợp trên người có vết xước rất nhỏ nếu tiếp xúc với đồ dùng có vi khuẩn lậu thì khả năng bị lây bệnh lậu và điều hoàn toàn có thể xảy ra.

Tuanmecsedec
27-08-2015, 19:52

Ngoài việc quan hệ tình dục không an toàn có thệ bị lậu còn lây qua quan hệ bằng miệng nữa bạn.

canmotai
28-08-2015, 08:18
dạ . cách đây 4 tháng trước em có quan hệ với GMD (có dùng bao) và sau 1 tháng em phát hiện mình bị bệnh lậu e rất hoang mang rằng có thể bị H, lúc ấy e qh với 2 GMD liệu như vậy có tạo ra virus H hay k? ở tháng thứ 2 em điều trị bệnh lậu bằng thuốc kháng sinh có gây ảnh hưởng đến KQ XN k? trong thời gian điều trị e có 1 số dấu hiệu của bệnh H đó là nổi hạch, toát mồ hôi về đêm, sốt nhẹ phát ban(cái này e bị 1 ngày thì hết BS bảo là do em dùng thuốc kháng sinh nên thế?! e k biết ntn nữa? e có XN ở tháng thứ 2 , 3 va tháng 4 kể từ lúc có nguy cơ KQ đều AT, tháng thứ 4 e làm XN ở viện Pasteur TP HCM, vậy kQ như thế đã chính xác chưa và e có cần làm thêm XN và 3tháng tới nữa k? xin anh tư vấn giúp e. hiện tại e đang rất lo lắng và bị ám ảnh

Lee Hoang
28-08-2015, 08:35
bạn xét nghiệm Hiv sau 3 tháng là chắc không bị nhiễm hiv rồi, chúc mừng bạn với kết quả này

Tuanmecsedec
28-08-2015, 08:38
dạ . cách đây 4 tháng trước em có quan hệ với GMD (có dùng bao) và sau 1 tháng em phát hiện mình bị bệnh lậu e rất hoang mang rằng có thể bị H, lúc ấy e qh với 2 GMD liệu như vậy có tạo ra virus H hay k? ở tháng thứ 2 em điều trị bệnh lậu bằng thuốc kháng sinh có gây ảnh hưởng đến KQ XN k? trong thời gian điều trị e có 1 số dấu hiệu của bệnh H đó là nổi hạch, toát mồ hôi về đêm, sốt nhẹ phát ban(cái này e bị 1 ngày thì hết BS bảo là do em dùng thuốc kháng sinh nên thế?! e k biết ntn nữa? e có XN ở tháng thứ 2 , 3 va tháng 4 kể từ lúc có nguy cơ KQ đều AT, tháng thứ 4 e làm XN ở viện Pasteur TP HCM, vậy kQ như thế đã chính xác chưa và e có cần làm thêm XN và 3tháng tới nữa k? xin anh tư vấn giúp e. hiện tại e đang rất lo lắng và bị ám ảnh

Thường Lậu biểu hiện từ 3>7 ngày thôi,bạn nói sau 1 tháng bạn phát hiện Lậu là coi chừng bạn chỉ bị viêm niệu đạo thôi đừng lầm tưởng là Lậu.

Nếu bạn quan hệ có dùng bao cao su là không có nguy cơ.Vì vậy bạn không cần lo lắng về HIV.Bạn nói xét nghiệm tháng thứ 2,thứ 3 và tháng thứ 4 âm tính cho dù bạn thật sự có nguy cơ luôn thì đã an toàn,huống chi những gì bạn kể không có nguy cơ.

canmotai
28-08-2015, 09:02
anh ơi bác sĩ xét nghiệm bảo em bị lậu ĐT 2+ đó ạ. lậu có 2 dạng mà a e đọc trên mạng nta nói bệnh lậu thứ nhất là cấp tính có biểu hiện sau 3>7 ngày như a nói chiếm 85% và 15% còn lại k có biểu hiện gì cả của bệnh lậu mạn tính e thuộc 15% đó nếu v em có phải làm XN ở 3 tháng sau nữa không hả anh? đến giờ e vẫn còn sợ mong a tư vấn giúp e

Tuanmecsedec
28-08-2015, 09:09
anh ơi bác sĩ xét nghiệm bảo em bị lậu ĐT 2+ đó ạ. lậu có 2 dạng mà a e đọc trên mạng nta nói bệnh lậu thứ nhất là cấp tính có biểu hiện sau 3>7 ngày như a nói chiếm 85% và 15% còn lại k có biểu hiện gì cả của bệnh lậu mạn tính e thuộc 15% đó nếu v em có phải làm XN ở 3 tháng sau nữa không hả anh? đến giờ e vẫn còn sợ mong a tư vấn giúp e

Với HIV thì bạn đã an toàn rồi.

canmotai
28-08-2015, 10:31
dạ em cảm ơn anh hihi

Nguyen Ha
28-08-2015, 10:39

Yên tâm điều trị lậu cho khỏi, không cần lo tới HIV nữa, bạn XN HIV an toàn rồi.

Charles
28-08-2015, 11:02

Bạn hoàn toàn yên tâm với chuỗi kết quả này.

canmotai
29-08-2015, 08:57
em vừa đọc bài của doanh TV mới, e thấy mh có vài dấu hiệu của bạn ấy, đó là móng tay có tia máu em thấy 2 ngày trước em có dấu hiệu này giờ nhìn lại thì em k có nữa, e có pị đau ở phần xương chậu chân trái liệu như thế e có bị H không ạ?

Tuanmecsedec
29-08-2015, 08:59
em vừa đọc bài của doanh TV mới, e thấy mh có vài dấu hiệu của bạn ấy, đó là móng tay có tia máu em thấy 2 ngày trước em có dấu hiệu này giờ nhìn lại thì em k có nữa, e có pị đau ở phần xương chậu chân trái liệu như thế e có bị H không ạ?

Cho dù các bạn có bị gì,thì đó là do các bạn lo lắng suy diễn cho là triệu chứng thôi.Nếu các bạn lo lắng thì Stress sẽ gây ra nhiều bệnh.

Nguyen Ha
29-08-2015, 09:00

Kết quả XN là liều thuốc hữu hiệu nhất giúp bạn biết có bị HIV hay ko và là phương thuốc chữa lành bệnh stress cho bạn mà bạn ko tin lại cứ đi tin vào mấy cái triệu chứng vớ vẩn đó. Yên tâm với kết quả XN đi bạn.

canmotai
29-08-2015, 09:14
chị hà ơi cho em hỏi pp combo là pp ntn hã chị có phải là tìm ra cả kháng nguyên và kháng thể k chị, combo cho KQ DT chính xác là bao nhiêu ngày?

Nguyen Ha
29-08-2015, 09:19
chị hà ơi cho em hỏi pp combo là pp ntn hã chị có phải là tìm ra cả kháng nguyên và kháng thể k chị, combo cho KQ DT chính xác là bao nhiêu ngày?

PP XN combo là PP tìm kháng nguyên và kháng thể. Nếu dương tính thì 4 tuần cũng phát hiện ra.

Tuanmecsedec
29-08-2015, 09:30

Chữ Combo nghĩa của tiếng Anh là kết hợp.Phương pháp HIV Combo có nghĩa là kết hợp xét nghiệm tìm kháng nguyên (P24) và kháng thể(Ab).

Phương pháp HIV Combo(Ag/Ab) là phương pháp xét nghiệm phát hiện sớm hơn các phương pháp thông thường mà hiện nay các cơ sở thường sử dụng,phương pháp này xét nghiệm từ tuần thứ 4 trở đi tức là tuần thứ 5 hay thứ 6 v.v.v vẫn có giá trị như nhau.vì phương pháp này kết hợp vừa tìm kháng nguyên (P24) và kháng thể.

canmotai
29-08-2015, 09:35
dạ lúc em XN ở Pasteur lúc 4tháng trong giấy tl KQ bảo là chiến lược 3 vậy là gì chị em không hiểu, một cái nữa là dùng sinh phẩm combi PT, như thế trong ấy đã có PP combo chưa chị?

Nguyen Ha
29-08-2015, 09:45
dạ lúc em XN ở Pasteur lúc 4tháng trong giấy tl KQ bảo là chiến lược 3 vậy là gì chị em không hiểu, một cái nữa là dùng sinh phẩm combi PT, như thế trong ấy đã có PP combo chưa chị?

Vậy bạn yên tâm 1000000000000% không nhiễm rồi.

Tuanmecsedec
29-08-2015, 10:00

Sinh phẩm HIV Combi PT tức là tìm kháng thể và kháng nguyên.Trong phiếu ghi chiến lược 3 tức là làm bằng 3 phương pháp.Bạn yên tâm với chiến lược 3 này cũng là chiến lược quy định của Bộ y Tế để khẳng định mẩu máu dương tính HIV.

Vì vậy,bạn hoàn toàn yên tâm 100% với kết quả sau 4 tháng âm tính.

canmotai
30-08-2015, 10:50
dạ em cảm ơn anh Tuấn và chị hà rất nhiều em xin hỏi a/c 1 câu nữa thôi có trường hợp nào như em 4tháng ẤT rồi đến 6 tháng XN lại DT hay hơn thế là 1năm DT chưa ạ . e có cần làm thêm XN nữa k?

Nguyen Ha
30-08-2015, 11:46
dạ em cảm ơn anh Tuấn và chị hà rất nhiều em xin hỏi a/c 1 câu nữa thôi có trường hợp nào như em 4tháng ẤT rồi đến 6 tháng XN lại DT hay hơn thế là 1năm DT chưa ạ . e có cần làm thêm XN nữa k?

Ko có. Bạn yên tấm với kết quả XN này. Không cần XN nữa.

Tuanmecsedec
30-08-2015, 15:51

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

4 tháng âm tính là an toàn tuyệt cú Mèo rùi bạn.

canmotai
31-08-2015, 11:00
xin làm phiền a/c thêm một lần nữa hiện tại em vẫn rất hoảng loạn vì chưa biết chắc mình có bị nhiễm H hay không. PP xn PCR là tìm ra kháng nguyên của H phải không a/c nếu vậy thì viện PASTEUR có PP này không? và cho em biết về giá cả bao nhiêu để làm phương pháp này

Charles
31-08-2015, 11:07
xin làm phiền a/c thêm một lần nữa hiện tại em vẫn rất hoảng loạn vì chưa biết chắc mình có bị nhiễm H hay không. PP xn PCR là tìm ra kháng nguyên của H phải không a/c nếu vậy thì viện PASTEUR có PP này không? và cho em biết về giá cả bao nhiêu để làm phương pháp này

Phương pháp PCR để xét nghiệm cho trẻ em dưới 18 tháng tuổi hoặc dùng đo nồng độ vi rút cho người có HIV. Bạn đã an toàn rồi không cần XN nữa.

Tuanmecsedec
31-08-2015, 14:46

PCR (Polymerase Chain Reaction - Phản ứng chuỗi trùng phân) là một kỹ thuật then chốt trong di truyền học phân tử cho phép phân tích bất kỳ một đoạn ngắn nào của chuỗi ADN (hay của chuỗi ARN) mà không phải nhân dòng vô tính đoạn ADN đó. PCR được sử dụng để tái tạo (khuếch đại) những đoạn ADN chọn lọc. Trước đây, việc khuếch đại này được thực hiện nhờ những vi khuẩn và phải mất hàng tuần. Nhưng giờ đây với kỹ thuật PCR được thực hiện trong các ống nghiệm thì chỉ mất một vài giờ. PCR hiệu quả cao đến nỗi có thể tạo ra vô số bản sao của ADN. Ngoài ra, PCR sử dụng chính những phân tử mà thiên nhiên sử dụng để sao chép ADN:
- Hai "phân tử mồi" để đánh dấu vị trí bắt đầu và kết thúc của chuỗi ADN cần sao chép.
- Một enzym có tên là polymerase (enzyme đồng phân hóa) chạy dọc theo đoạn ADN đó, đọc mã của ADN và lắp ráp nên một bản sao của ADN.
- Rất nhiều khối bazơ mà polymerase sử dụng để xây nên bản sao của ADN.
Một ưu điểm khác của PCR trong chẩn đoán bệnh nhiễm khuẩn là PCR chẳng những có thể phát hiện được tác nhân vi sinh vật gây bệnh trực tiếp trong bệnh phẩm mà còn có thể phân loại type di truyền của các vi sinh vật này, không cần phải nuôi cấy được vi khuẩn. Ðây là một đóng góp rất lớn trong nghiên cứu dịch tễ học tìm hiểu mối liên quan của các tác nhân gây bệnh trong cộng đồng. Một chứng minh hết sức nỗi tiếng trong ứng dụng này là trường hợp "nha sĩ Florida" (Florida dentist) : Nhờ có PCR mà người ta đã xác định được 3 bệnh nhân khám điều trị răng đã bị nhiễm HIV từ một nguồn gốc là vị nha sĩ nọ bị nhiễm HIV.
Do thử nghiệm PCR quá nhạy cảm, nên khi áp dụng trong chẩn đoán, một vấn đề rất quan trọng cần phải lưu tâm, đó là hiện tượng dương tính giả, chủ yếu là do mẫu thử bị nhiễm bởi các sản phẩm PCR trước đó. Chỉ cần mẫu thử bị nhiễm một hoặc vài mảnh sản phẩm PCR thì các mảnh này sẽ được khuếch đại và mẫu cho kết quả dương nhưng là dương giả. Đợi 12 tuần là cần thiết. Việc gì mà vội hả bạn ?

Hiện nay xét nghiệm DNA_ PCR(Chuỗi phản ứng polymerase) là một trong những xét nghiệm có độ chính xác cao nhất tuy nhiên thời gian chính xác để thực hiện xét nghiệm này từ ngày có hanh vi nguy cơ vẫn còn gây nhiều tranh cãi (theo các tài liệu nước ngoài là 28 ngày,một số tài liệu của VN là 10 ngày hoặc theo một số bác sĩ của viện Pasteur là từ 3-7 ngày). Đây là một xét nghiệm khá tốn kém và quy trình khá phức tạp( dựa trên kĩ thuật nhiệt) nên thường chỉ dùng cho trẻ em(dưới 18 tháng tuổi) để phát hiện bản sao bộ ADN của HIV.Như Hiện tại theo mình biết viện Pasteur TPHCM dùng phương pháp này để xét nghiệm cho trẻ em dưới 18 tháng tuổi hoặc dùng đo nồng độ vi rút cho người có HIV.Viện Pasteur TPHCM nếu xét nghiệm PCR âm tính ( dưới ngưỡng cửa phát hiện) thì Bác Sĩ vẫn khuyên sau 12 tuần xét nghiệm lại.

Chủ đề: Vì quá lo lắng e đã xét nghiệm pcr (http://diendanhiv.vn/threads/6254-Vi-qua-lo-lang-e-da-xet-nghiem-pcr)
Chủ đề:anh chị giúp đỡ em về vấn đề xét nghiệm PRC! (http://diendanhiv.vn/threads/2419-anh-chi-giup-do-em-ve-van-de-xet-nghiem-PRC)
Chủ đề: (http://diendanhiv.vn/threads/1887-Quan-he-GMD-ko-dung-BCS-va-OS-xet-nghiem-PCR-o-tuan-thu-4-ket-qua-duoi-nguong)Quan hệ GMD ko dùng BCS và OS ... (http://diendanhiv.vn/threads/1887-Quan-he-GMD-ko-dung-BCS-va-OS-xet-nghiem-PCR-o-tuan-thu-4-ket-qua-duoi-nguong)
Chủ đề: (http://diendanhiv.vn/threads/1256-xet-nghiem-pcr-va-trieu-chung-so-nhiem) xét nghiệm pcr và triệu chứng sơ nhiễm (http://diendanhiv.vn/threads/1256-xet-nghiem-pcr-va-trieu-chung-so-nhiem)
Chủ đề:Phương pháp PCR (http://diendanhiv.vn/threads/870-Phuong-phap-PCR)

canmotai
31-08-2015, 19:14
ạ/c cho em hỏi thêm về phần XN nếu xét nghiệm lại sau 6 tháng dành cho những trường hợp nào và em trước đó điều trị bệnh lậu dùng kháng sinh suốt 2 tuần như thế có thể làm kháng thể chậm hơn so với người bình thường được quy ước là 3 tháng không ạ/c. vì thế em sợ kháng thể của em đến chậm với người bt và có thể là sau 6 tháng mới có kháng thể vì dùng thuốc kháng sinh liều cao??? va TH bi bệnh lậu của em thuộc loại 15% không giống như đa số mọi nguời mấc bệnh lậu có phải là do virus H kiếm chế lại không ạ? e xin cảm ơn a/c!

Nguyen Ha
31-08-2015, 19:39
ạ/c cho em hỏi thêm về phần XN nếu xét nghiệm lại sau 6 tháng dành cho những trường hợp nào và em trước đó điều trị bệnh lậu dùng kháng sinh suốt 2 tuần như thế có thể làm kháng thể chậm hơn so với người bình thường được quy ước là 3 tháng không ạ/c. vì thế em sợ kháng thể của em đến chậm với người bt và có thể là sau 6 tháng mới có kháng thể vì dùng thuốc kháng sinh liều cao??? va TH bi bệnh lậu của em thuộc loại 15% không giống như đa số mọi nguời mấc bệnh lậu có phải là do virus H kiếm chế lại không ạ? e xin cảm ơn a/c!
Bộ y tế khuyến cáo XN HIV chốt sau nguy cơ 12 tuần với trường hợp không dùng PEP. Còn trường hợp dùng PEP là XN sau nguy cơ 6 tháng.
Bạn uống thuốc kháng sinh ko làm ảnh hưởng tới kết quả XN âm tính của bạn.

Charles
31-08-2015, 19:58

Thuốc kháng sinh không ảnh hưởng thời gian cũng như kết quả XN âm tính HIV. Bạn yên tâm trường hợp bạn đã an toàn rồi.

Tuanmecsedec
31-08-2015, 19:59

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Như vậy sau 12 tuần đi xét nghiệm là trắng đen rõ ràng rồi bạn.

Chủ đề: Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://www.diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

canmotai
01-09-2015, 17:46
cac a/c ơi 3 ngày gần đây em thấy cơ thể có tình trạng giật giật khắp ngừơi kiểu như bị chuột rút và ngày hôm nay tình trạng này tăng lên cho em hỏi liệu đây có phải là dấu hiệu báo rằng thời gian tới em sẽ nổi hạch toàn cơ thể vi bi nhiễm virus và bị H không a/c?? em tuyệt vọng lắm e đã khóc

Charles
01-09-2015, 21:28
cac a/c ơi 3 ngày gần đây em thấy cơ thể có tình trạng giật giật khắp ngừơi kiểu như bị chuột rút và ngày hôm nay tình trạng này tăng lên cho em hỏi liệu đây có phải là dấu hiệu báo rằng thời gian tới em sẽ nổi hạch toàn cơ thể vi bi nhiễm virus và bị H không a/c?? em tuyệt vọng lắm e đã khóc

Tư vấn bạn nhiều rồi, nếu bạn không yên tâm thì đi XN tiếp đi.

Tuanmecsedec
02-09-2015, 08:32

Chủ đề của bạn đã lên 2 trang là chứng minh mọi người đã tư vấn bạn rất nhiều,bạn nên đọc lại.Nếu bạn quá lo lắng thì Stress cũng gây ra những hiện tượng bạn đang gặp.

canmotai
02-09-2015, 17:13
a/c ơi. chắc em bị H thật rồi. em có bị bệnh lười bạch sản dạng lông em vừa tìm hiểu là bệnh lý này rất nguy hiểm và thường do nguyên nhân đầu của nhiễm HIV? nếu em bị a/c vẫn sẽ bên em chứ? e biết linh cảm của em và những TC như thế đã cho em biet rag em da bi nhiem H. Em cảm ơn á/c thời gian đầu đã tư vấn cho em giờ em phải đối mặt với sự thật cay đắng này. 1 lần vấp ngã đau đớn. e chỉ vừa mới ra quân mà phải mang căn bệnh thế thế kỉ này em nay nay 21 tuổi còn quá trẻ để đối mặt với sự thật này dù sớm dù muộn em cũng biết mình bị nhiễm H? 3 tháng tiếp theo là thời gian khẳng định em nhiễm H? em mong a/c van se an ui?và giúp đỡ e nếu e rơi vào trường hợp ấy. cảm ơn dd, cảm ơn a/c đã lắng nghe e!

Charles
02-09-2015, 17:28
a/c ơi. chắc em bị H thật rồi. em có bị bệnh lười bạch sản dạng lông em vừa tìm hiểu là bệnh lý này rất nguy hiểm và thường do nguyên nhân đầu của nhiễm HIV? nếu em bị a/c vẫn sẽ bên em chứ? e biết linh cảm của em và những TC như thế đã cho em biet rag em da bi nhiem H. Em cảm ơn á/c thời gian đầu đã tư vấn cho em giờ em phải đối mặt với sự thật cay đắng này. 1 lần vấp ngã đau đớn. e chỉ vừa mới ra quân mà phải mang căn bệnh thế thế kỉ này em nay nay 21 tuổi còn quá trẻ để đối mặt với sự thật này dù sớm dù muộn em cũng biết mình bị nhiễm H? 3 tháng tiếp theo là thời gian khẳng định em nhiễm H? em mong a/c van se an ui?và giúp đỡ e nếu e rơi vào trường hợp ấy. cảm ơn dd, cảm ơn a/c đã lắng nghe e!

Bạn nhảm nhí quá. Nếu không tin những gì đã tư vấn thì đừng hỏi nữa. Bạn còn nhảm nhí làm ảnh hưởng thành viên khác buộc BQT phải đóng chủ đề lại.

Tuanmecsedec
02-09-2015, 17:54

Bạn làm như ban quản trị tư vấn bừa vậy,mà tự mình dám khẳng định mình bị HIV rồi.Bạn nên đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.

canmotai
02-09-2015, 18:25
cảm ơn a tuấn và ả trường xuân đã trả lời em rất nhanh em sẽ không nói thêm gì nữa bây giờ em sẽ làm theo lời của anh tuấn em sẽ cố gắng tin BQT đã tư vấn. 2tháng sau em sẽ XN lại để biết chính xác về tình trạng. lúc ấy em sẽ báo kết quả cho a/c. e cảm ơn a/c đã dành chút thời gian trả lời e? chúc a/c mạnh khỏe và hp sẽ luôn là chỗ dựa tinh thần cho tất cả mọi người.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
02-09-2015, 18:34

bó chiếu với bạn này
tiêu cực hết chỗ nói luôn
không bị gì cả mà cứ làm như mình sắp chết đến nơi không bằng
chắc chẳng một ai dám tư vấn cho bạn nữa đâu
tư vấn mà cứ luôn không tin
chỉ biết hỏi,biết đọc mà không chịu vận động bộ não của mình một tí
bạn còn trẻ lắm
mới có 21 thôi
nhưng cứ mang suy nghĩ và tinh thần thảm hại như thế
thì liệu có trở thành trụ cột của nước nhà,xã hội và gia đình bạn được không?
bạn này chưa ra trận chắc đã run rẩy rồi :)

canmotai
02-09-2015, 19:29
xin bạn đừng chế giễu mình, mình từng là một người lính mình có thể chết trên chiến trường vì bom đạn nhưng bây giờ mình rất buồn vì mình đang nghĩ tới gia đình và các em nếu họ biết mình bị H. mình sợ nhất là thấy nước mắt mẹ rơi bạn không hiểu đc cảm xúc của mình lúc này ntn đâu va du sao mình cảm ơn bạn vy những lời khuen ay? nta muốn tốt cho mình thì mới nói vậy nếu ghét thì họ sẽ không nói gì hết? mình hiểu điều này nên mình k có trách bạn một điều gì. ca

Charles
02-09-2015, 20:11
xin bạn đừng chế giễu mình, mình từng là một người lính mình có thể chết trên chiến trường vì bom đạn nhưng bây giờ mình rất buồn vì mình đang nghĩ tới gia đình và các em nếu họ biết mình bị H. mình sợ nhất là thấy nước mắt mẹ rơi bạn không hiểu đc cảm xúc của mình lúc này ntn đâu va du sao mình cảm ơn bạn vy những lời khuen ay? nta muốn tốt cho mình thì mới nói vậy nếu ghét thì họ sẽ không nói gì hết? mình hiểu điều này nên mình k có trách bạn một điều gì. ca

BQT khẳng định bạn không nhiễm HIV, vì vậy BQT nhắc bạn lần cuối nếu bạn còn nhảm nhí kiểu này BQT không chỉ đóng chủ đề mà còn khóa nick bạn.

Nguyen Ha
02-09-2015, 20:19

Bạn không tin những gì chúng tôi tư vấn cho bạn thì đừng hỏi nữa. Từ vấn rất nhiều rồi mà còn nói như này thì chẳng phải chúng tôi rảnh rỗi ngồi từ vấn bừa cho bạn sao?

Tuanmecsedec
03-09-2015, 06:37
cảm ơn a tuấn và ả trường xuân đã trả lời em rất nhanh em sẽ không nói thêm gì nữa bây giờ em sẽ làm theo lời của anh tuấn em sẽ cố gắng tin BQT đã tư vấn. 2tháng sau em sẽ XN lại để biết chính xác về tình trạng. lúc ấy em sẽ báo kết quả cho a/c. e cảm ơn a/c đã dành chút thời gian trả lời e? chúc a/c mạnh khỏe và hp sẽ luôn là chỗ dựa tinh thần cho tất cả mọi người.

Bạn cứ yên tâm những gì ban quản trị đã tư vấn,sống thoải mái như con gà mái đi bạn.

canmotai
04-09-2015, 08:55
a tuấn ơi sáng nay em đi cầu lỏng 2 lần sắc thái thì nhợt nhạt, mồ hôi nhớt, lưỡi em vẫn trắng dù em đã đánh răng e bị ho và có đờm nhiều , em buồn quá anh đi xét nghiệm thì không ra mà bệnh lý càng thêm nhiều.hic

Charles
04-09-2015, 09:14
a tuấn ơi sáng nay em đi cầu lỏng 2 lần sắc thái thì nhợt nhạt, mồ hôi nhớt, lưỡi em vẫn trắng dù em đã đánh răng e bị ho và có đờm nhiều , em buồn quá anh đi xét nghiệm thì không ra mà bệnh lý càng thêm nhiều.hic

100% do stress gây ra.

canmotai
04-09-2015, 09:22
100% do stress gây ra.
dạ z bệnh stress gây ra bệnh lười trắng như bị nấm candia và lưới bạch sản dạng lông được hả a?

Charles
04-09-2015, 09:47
dạ z bệnh stress gây ra bệnh lười trắng như bị nấm candia và lưới bạch sản dạng lông được hả a?

Stress là dạng bệnh lý vô hình, nó sinh ra vô số bệnh chứ không chỉ có bệnh điển hình nào cả. Nếu bạn để mình rơi và tình trạng stress kéo dài thì nó còn đáng sợ gấp trăm gấp nghìn lần so với HIV.

Chủ đề: Stress là gì ????? Hậu quả của Stress gây ra. (http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra)

canmotai
04-09-2015, 09:54
dạ em đọc hết rồi mà chưa thấy bệnh stress nào gây ra bệnh lười trắng hay nấm candia hay lưỡi bạch sản cả a hà. chắc chuyến này em die thật ùi

Charles
04-09-2015, 10:03
dạ em đọc hết rồi mà chưa thấy bệnh stress nào gây ra bệnh lười trắng hay nấm candia hay lưỡi bạch sản cả a hà. chắc chuyến này em die thật ùi

Sao bạn không đọc kỹ nhỉ, Stress là dạng bệnh lý vô hình, nó sinh ra vô số bệnh chứ không chỉ có bệnh điển hình nào cả tức bạn nghĩ đến bệnh gì thì cơ thể của bạn có biểu hiện đúng như bệnh đó.

Đối với trường hợp của bạn BQT đã khẳng định an toàn rồi, nếu bạn vẫn không yên tâm thì lại đi XN tiếp, XN khi nào bạn cảm thấy yên tâm thì thôi.

Tuanmecsedec
04-09-2015, 10:16

Hiện tượng này có thể do Stress cũng gây ra.

canmotai
04-09-2015, 14:36
em mệt mỏi quá mấy anh ơi. xét nghiệm miệt mà kết quả vẫn vậy. e vừa từ sài gòn về hùi nãy em lên trung tam phòng chống bệnh xã hội người tham vấn nói rằng 1 tháng chú thu thập đc mấy người bị nhiễm HIV, chu báo có trường hợp 3 tháng thì ĐT, cũng có trường hợp 4 tháng và 6 tháng nên chú khuyên em 1 tháng sau quay lại lm XN đợt tiếp theo trong khi TC cua em thi co day du? của nhiễm virus giai đoạn 3 ( bệnh vừa ). em càng thêm xoắn

Charles
04-09-2015, 17:25
em mệt mỏi quá mấy anh ơi. xét nghiệm miệt mà kết quả vẫn vậy. e vừa từ sài gòn về hùi nãy em lên trung tam phòng chống bệnh xã hội người tham vấn nói rằng 1 tháng chú thu thập đc mấy người bị nhiễm HIV, chu báo có trường hợp 3 tháng thì ĐT, cũng có trường hợp 4 tháng và 6 tháng nên chú khuyên em 1 tháng sau quay lại lm XN đợt tiếp theo trong khi TC cua em thi co day du? của nhiễm virus giai đoạn 3 ( bệnh vừa ). em càng thêm xoắn

Kết quả XN không tin đi tin vào mấy lời tầm bậy. Điên!

Quynhan
04-09-2015, 19:26
canmotai;270767]ko có bạn ơi vao la fang luon thoi
bạn phải tin vào kết quả xét nghiệm chứ,hiv đã âm tính,đau bụng thì phải vào khoa tiêu hoá,miệng có vấn đề thì phải vào tai mũi họng/răng hàm mặt khám....bạn k tin kết quả xét nghiệm và anh chị đã tư vấn ngồi nghĩ lung tung là sụt cân và đau đầu đấy

tôi ơi đừng tuyệt vọng
04-09-2015, 19:47

thế thì cứ tiếp tục xoắn đi bạn
chừng nào hết xoắn thì hãy đọc kỹ lại những gì mọi người đã dày công và khổ tâm tư vấn cho bạn
hãy nghiền ngẫm và nhàu nát mấy lời tư vấn vào thật kỹ bạn nhé
mình mặc kệ triệu chứng của bạn đang gặp phải là gì
nhưng cứ xét nghiệm âm tính là ok hết
nhiều bạn muốn một lời khẳng định âm tính mà còn không được
thế thì tại sao bạn lại không tin vào kết quả xét nghiệm của mình
nếu vẫn không tin thì bạn cứ làm xét nghiệm tiếp
xét nghiệm đến khi nào hết máu,hết tiền
cạn kiệt sức lực và thời gian thì hãy dừng lại
mình và các anh chị trên diễn đàn thật lòng đều rất muốn tốt cho bạn
nhưng nếu bạn cứ xem lời nói của mọi người như gió thoảng,mây bay
thì thôi đành vậy
bạn tin cũng được
không tin cũng chẳng sao
nhớ sống sao cho tốt và xứng đáng với lòng tin yêu của mọi người
cũng như là mẹ và các em của bạn
thân mến
chào bạn...

canmotai
05-09-2015, 14:22
cảm ơn tôi ơi đừng tuyệt vọng mình cũng muốn nghe mọi người tư vấn lắm những TC của mình thì làm mình sợ hơn , nếu 1 người bt thì sẽ đầu bị lưỡi trắng như vậy bị nắm candia, mh độc trên goole thì bệnh này có liên quan đến H nên mình càng lo lắng nhìu + 2 ngày này mình đi lỏng nữa?

Charles
05-09-2015, 15:56
cảm ơn tôi ơi đừng tuyệt vọng mình cũng muốn nghe mọi người tư vấn lắm những TC của mình thì làm mình sợ hơn , nếu 1 người bt thì sẽ đầu bị lưỡi trắng như vậy bị nắm candia, mh độc trên goole thì bệnh này có liên quan đến H nên mình càng lo lắng nhìu + 2 ngày này mình đi lỏng nữa?

BQT cảnh báo nếu bạn càng đọc google các triệu chứng sẽ xuất hiện càng nhiều.

Giờ đến kết quả XN bạn cũng không yên tâm thì BQT cũng bó tay với bạn.

canmotai
05-09-2015, 17:50
dạ e sẽ không suy nghĩ nữa tốt nhất là em nên nghe lời TV của BQT, cảm ơn mọi người đã tư vấn cho em

Tuanmecsedec
06-09-2015, 06:33

8 cách đối phó bệnh lưỡi trắng

Chà lưỡi bằng chanh, thường xuyên ăn sữa chua, rửa lưỡi bằng bột nghệ, thường xuyên cạo lưỡi... là những cách xử trí với bệnh lưỡi trắng.

Khi vệ sinh răng miệng, răng luôn được quan tâm chăm chút nhiều hơn. Trên thực tế, lưỡi cũng là một cơ quan quan trọng cần được giữ sạch sẽ.

Bệnh lưỡi trắng là một vấn đề răng miệng nhiều người mắc phải. Mảng bám màu trắng trên lưỡi có thể gây ra hơi thở hôi, là nơi tích tụ vi khuẩn có thể gây hại cho răng miệng. Dưới đây là một số cách tự nhiên giải quyết khi lưỡi trắng, theo Boldsky.

1. Đánh răng đúng cách

Cần sử dụng bàn chải mềm để giữ vệ sinh răng miệng. Ngoài việc làm sạch răng và lưỡi, đánh răng đúng cách còn có thể làm sạch hàm và nướu răng.

2. Thường xuyên cạo lưỡi

Việc làm sạch lưỡi khá quan trọng trong vệ sinh răng miệng. Bạn có thể sử dụng một dụng cụ cạo lưỡi để loại bỏ các lớp phủ màu trắng của lưỡi. Cần sử dụng nhẹ nhàng, chậm rãi để không làm tổn thương lưỡi của bạn.

3. Tăng cường thực phẩm tốt cho răng miệng

Cần bổ sung các loại thực phẩm tốt cho răng miệng, như dâu tây, chanh, pho mát, táo. Những thực phẩm lành mạnh này sẽ giữ răng của bạn trắng, khỏe.

4. Làm sạch lưỡi bằng chanh

Đây là một trong những cách giúp loại bỏ các lớp phủ màu trắng trên lưỡi và giữ lưỡi sạch sẽ. Trộn nước cốt chanh với một ít baking soda và chà lên trên lưỡi trước khi đánh răng. Sau đó, súc miệng bằng nước.

5. Súc miệng

Duy trì thói quen súc miệng bằng nước sau khi ăn. Việc này tuy đơn giản nhưng sẽ giúp loại bỏ các hạt thức ăn bị mắc kẹt giữa răng và làm sạch lưỡi.

6. Sử dụng dung dịch khử trùng

Sử dụng nước súc miệng sát khuẩn sau khi đánh răng cũng là một biện pháp vệ sinh hiệu quả. Ngoài tác dụng loại bỏ các lớp phủ màu trắng trên lưỡi, việc súc miệng này còn giúp tránh nguy cơ tích tụ cao răng và gây sâu răng.

7. Ăn sữa chua

Nấm Candida là một trong những nguyên nhân của lưỡi trắng. Sữa chua là một loại thực phẩm kháng sinh có thể tiêu diệt các loại nấm và ngăn chặn nấm phát triển trở lại.

8. Nghệ

Nghệ có tính sát trùng và chống vi khuẩn, bảo vệ niêm mạc miệng. Trộn bột nghệ với nước và sử dụng để rửa lưỡi cũng là một biện phát giúp làm sạch lưỡi nhanh chóng.

Cần áp dụng cùng một lúc cả 8 cách để làm sạch lưỡi và miệng và phải làm thường xuyên để đạt được hiệu quả tốt nhất.

canmotai
06-09-2015, 18:21
a/c ơi vừa nãy e có đọc thông tin của ac tư vấn cho bạn gì đó em không nhớ tên cũng bị lưỡi trắng bạn ấy cũng hoang mang em cũng đọc thông tin về tung giai đoạn HIV mà ác tư vấn cho ban ay? em thấy trong câu có giai đoạn 2 có viêm bã nhờn, em tìm hiểu thì biết 2 bệnh lý này đều chiếm 90% những người bị nhiễm HIV? từ lúc điều trị xong bệnh lậu em luôn thấy có bã nhờn ở vùng mặt, viêm bã nhờn chỉ chiếm 2% trọng cộng đồng và có thể tự hết, trước đây em không hề bị bệnh này? và lưỡi trắng do nấm candia cũng là do H gây ra chiem ti? lệ cao ở những người bị nhiễm HIV/ AIDS? 1 lúc em mắc phải 2 bệnh lý này điều đó có khẳng định em nằm trong số đông của những người bị H không? ể biết mình có nguy cơ rất cao nhưng em không dám khẳng định mong ac tư vấn ạ? e có thể bị hoặc không bị và em không thể tránh khỏi mong anh chị hãy cho em biết hết ạ

Charles
06-09-2015, 19:37
a/c ơi vừa nãy e có đọc thông tin của ac tư vấn cho bạn gì đó em không nhớ tên cũng bị lưỡi trắng bạn ấy cũng hoang mang em cũng đọc thông tin về tung giai đoạn HIV mà ác tư vấn cho ban ay? em thấy trong câu có giai đoạn 2 có viêm bã nhờn, em tìm hiểu thì biết 2 bệnh lý này đều chiếm 90% những người bị nhiễm HIV? từ lúc điều trị xong bệnh lậu em luôn thấy có bã nhờn ở vùng mặt, viêm bã nhờn chỉ chiếm 2% trọng cộng đồng và có thể tự hết, trước đây em không hề bị bệnh này? và lưỡi trắng do nấm candia cũng là do H gây ra chiem ti? lệ cao ở những người bị nhiễm HIV/ AIDS? 1 lúc em mắc phải 2 bệnh lý này điều đó có khẳng định em nằm trong số đông của những người bị H không? ể biết mình có nguy cơ rất cao nhưng em không dám khẳng định mong ac tư vấn ạ? e có thể bị hoặc không bị và em không thể tránh khỏi mong anh chị hãy cho em biết hết ạ

Bạn có một chuỗi kết quả như này rồi mà vẫn không yên tâm về HIV thì BQT cũng bó tay với bạn.

http://1.bp.blogspot.com/-S5Byw_Ml4Ko/UAz5iZPos7I/AAAAAAAAHsw/vJ3eYMPlbq8/s1600/dophuquy.com_24.gif

canmotai
07-09-2015, 10:11
Bạn có một chuỗi kết quả như này rồi mà vẫn không yên tâm về HIV thì BQT cũng bó tay với bạn.

http://1.bp.blogspot.com/-S5Byw_Ml4Ko/UAz5iZPos7I/AAAAAAAAHsw/vJ3eYMPlbq8/s1600/dophuquy.com_24.gif tai sao em hoi anh ma anh da xoa di cau hoi ay va khong tra loi?

Tuanmecsedec
07-09-2015, 10:13
tai sao em hoi anh ma anh da xoa di cau hoi ay va khong tra loi?

Nếu bạn cảm thấy không tin thì đừng post bài hỏi,chứ bạn đừng có kiểu ăn nói vớ vẩn như bài đã xóa.

canmotai
08-09-2015, 15:50
Tuanmecsedec;271510]Nếu bạn cảm thấy không tin thì đừng post bài hỏi,chứ bạn đừng có kiểu ăn nói vớ vẩn như bài đã xóa. a tuan cho em hoi XN bang pp combi PT tim khang nguyen va khang the độ chính xác là bao nhiêu phần trăm hả anh

Charles
08-09-2015, 15:53
a tuan cho em hoi XN bang pp combi PT tim khang nguyen va khang the độ chính xác là bao nhiêu phần trăm hả anh

Combo hay Test nhanh khi kết quả âm tính thì cái nào cũng chính xác hết bạn, vấn đề là đủ thời gian hay chưa.

Tuanmecsedec
08-09-2015, 15:59
a tuan cho em hoi XN bang pp combi PT tim khang nguyen va khang the độ chính xác là bao nhiêu phần trăm hả anh

Phương pháp HIV Combo(Ag/Ab) là phương pháp xét nghiệm phát hiện sớm hơn các phương pháp thông thường mà hiện nay các cơ sở thường sử dụng,phương pháp này xét nghiệm từ tuần thứ 4 trở đi tức là tuần thứ 5 hay thứ 6 v.v.v vẫn có giá trị như nhau.vì phương pháp này kết hợp vừa tìm kháng nguyên (P24) và kháng thể.

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/5685-Xet-nghiem-combo-4-tuan-am-tinh)
Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ? (http://diendanhiv.vn/threads/6761-28-ngay-am-tinh-phuong-phap-hiv-combo)
Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày (http://diendanhiv.com.vn/threads/7870-em-xet-nghiem-Combo-dung-28-ngay)
Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)
Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/11302-Quan-he-khong-bcs-xet-nghiem-28-ngay-combo-am-tinh)
Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua (http://diendanhiv.vn/threads/15973-xet-nghiem-HIV-Combo-ben-nuoc-ngoai-4-tuan-am-tinh-bac-si-bao-ko-can-xet-nghiem-nua)

canmotai
08-09-2015, 16:06

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/5685-Xet-nghiem-combo-4-tuan-am-tinh)
Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ? (http://diendanhiv.vn/threads/6761-28-ngay-am-tinh-phuong-phap-hiv-combo)
Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày (http://diendanhiv.com.vn/threads/7870-em-xet-nghiem-Combo-dung-28-ngay)
Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)
Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/11302-Quan-he-khong-bcs-xet-nghiem-28-ngay-combo-am-tinh)
Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua (http://diendanhiv.vn/threads/15973-xet-nghiem-HIV-Combo-ben-nuoc-ngoai-4-tuan-am-tinh-bac-si-bao-ko-can-xet-nghiem-nua)
e cảm ơn 2 anh? hôm qua em rất buồn vì các TC giống như hiv. nhưng hôm nay e đọc được pp XN combi PT này thì tâm lý em đã ổn định hơn rất nhìu, e rất xl vỹ những lời nói của em mấy ngày trước các anh không giận mà vẫn tiếp tục tư vấn cho em. e thấy mình có lỗi lắm mấy a có thể bỏ qua cho em duoc khong ạ

Charles
08-09-2015, 16:08
e cảm ơn 2 anh? hôm qua em rất buồn vì các TC giống như hiv. nhưng hôm nay e đọc được pp XN combi PT này thì tâm lý em đã ổn định hơn rất nhìu, e rất xl vỹ những lời nói của em mấy ngày trước các anh không giận mà vẫn tiếp tục tư vấn cho em. e thấy mình có lỗi lắm mấy a có thể bỏ qua cho em duoc khong ạ

Chỉ cần khi các bạn thấy yên tâm là BQT vui rồi.

canmotai
08-09-2015, 16:19
dạ, bây giờ em thấy cuộc đời em như được sống lại thêm 1 lần nữa, cảm ơn gia đình và các anh đã giúp em vượt qua cơn suy sụp những bàn tay ấy đã luôn bên em lúc em cần nhất, không hề oán trách và giận em khy em muốn buông đi tất cả

canmotai
09-09-2015, 10:27
các a/c ơi cho e hỏi về tình trạng mồ hôi nhớt ở vùng mặt là do bị bệnh lý gì hả a? e bị đc 3 tháng nay rồi mà lúc trước em chưa hề mắc phải? co phai em stress wa nen co hien tuong nhu vay phai không hay em dang mac phai mot benh gi do ac mong ac tư vấn

Tuanmecsedec
09-09-2015, 10:33
các a/c ơi cho e hỏi về tình trạng mồ hôi nhớt ở vùng mặt là do bị bệnh lý gì hả a? e bị đc 3 tháng nay rồi mà lúc trước em chưa hề mắc phải? co phai em stress wa nen co hien tuong nhu vay phai không hay em dang mac phai mot benh gi do ac mong ac tư vấn

Đổ mồ hôi nhớt thường gọi là đổ hôi dầu là bình thường bạn,nhiều người cũng đổ hôi dầu như bạn cũng có nhiều người đổ hồ môi muối nữa,sau khi đổ mồ hôi chút xíu khô để lại những hạt trắng trắng như muối.Bạn không cần lo lắng quá bình thường thôi.

songchungvoi_HIV
09-09-2015, 15:14

Có thể trong quá trình tháo BCS do cô ta bị nhiễm trùng roi. Và chính dịch tiết AD ngoài BCS do bạn tháo bất cẩn làm dính lên niêm mạc dv of dẫn đến bạn bị lậu

canmotai
10-09-2015, 08:48
sự tự do

http://i.imgur.com/Bq2oXoc.jpg<dl class="userinfo_extra" style="margin: 5px 0px; float: left; width: 180px; height: auto !important;"><dt style="margin: 0px 10px 0px 0px; padding: 0px; float: left; min-width: 60px; width: auto !important;">Ngày tham gia</dt><dd style="margin: 0px; padding: 0px 0px 3px;">26-06-2013</dd><dt style="margin: 0px 10px 0px 0px; padding: 0px; float: left; min-width: 60px; width: auto !important;">Bài viết</dt><dd style="margin: 0px; padding: 0px 0px 3px;">65</dd><dt style="margin: 0px 10px 0px 0px; padding: 0px; float: left; min-width: 60px; width: auto !important;">Cảm ơn</dt><dd style="margin: 0px; padding: 0px 0px 3px;">0</dd><dd style="margin: 0px; padding: 0px 0px 3px; white-space: nowrap; display: inline; float: left;">Được cảm ơn: 4 lần</dd></dl>

"Nếu tính từ ngày virus HIV xâm nhập cơ thể thì sau đó 2 tháng xét nghiệm có thể phát hiện được bệnh không?".
Trả lời:
Sau khi xâm nhập cơ thể, virus có 3 kiểu hình nhân lên:
- Virus nhân lên nhanh chóng vào tuần đầu, lúc này nó lan khắp cơ thể, có thể thấy virus ở trong dịch não và tuỷ sống trước cả khi phát hiện được ở trong máu.
- Sau 3 đến 6 tuần lễ, nhiễm trùng bắt đầu giảm, 95% số người bị nhiễm vẫn khỏe mạnh và không nghĩ mình bị nhiễm.
- Nhiễm trùng diễn biến thầm lặng. Việc xét nghiệm tìm virus có hiệu quả nhất, chính xác nhất thường sau 2-3 tháng. 95% bệnh nhân xét nghiệm tìm ra bệnh không dưới 5 tháng sau khi bị nhiễm, ơ một số người có khi còn sau cả vài năm
Các xét nghiệm máu hiện nay thường qua 2 bậc
Các xét nghiệm bậc 1 thường là test nhanh và được tiến hành 2 lần để giảm bớt sai lệch do kỹ thuật viên hoặc thiết bị gây lên. Nếu thử nghiệm bậc 1 dương tính, lúc đó một loạt các xét nghiệm bậc 2 được dùng dể khẳng định.
Từ 2 - 3 tháng trở đi là giai đoạn xét nghiệm tìm HIV khá chính xác. Nếu nghi ngờ, bạn nên đi làm xét nghiệm được rồi. ///// em đọc trong bài viết này cua ban freedo, báo có trường hợp phải mất vài năm mới phát hiện đc ra bệnh tại sao lại như thế ạ? a/c

Charles
10-09-2015, 09:16
sự tự do

http://i.imgur.com/Bq2oXoc.jpg<dl class="userinfo_extra" style="margin: 5px 0px; float: left; width: 180px; height: auto !important;"><dt style="margin: 0px 10px 0px 0px; padding: 0px; float: left; min-width: 60px; width: auto !important;">Ngày tham gia</dt><dd style="margin: 0px; padding: 0px 0px 3px;">26-06-2013</dd><dt style="margin: 0px 10px 0px 0px; padding: 0px; float: left; min-width: 60px; width: auto !important;">Bài viết</dt><dd style="margin: 0px; padding: 0px 0px 3px;">65</dd><dt style="margin: 0px 10px 0px 0px; padding: 0px; float: left; min-width: 60px; width: auto !important;">Cảm ơn</dt><dd style="margin: 0px; padding: 0px 0px 3px;">0</dd><dd style="margin: 0px; padding: 0px 0px 3px; white-space: nowrap; display: inline; float: left;">Được cảm ơn: 4 lần</dd></dl>

"Nếu tính từ ngày virus HIV xâm nhập cơ thể thì sau đó 2 tháng xét nghiệm có thể phát hiện được bệnh không?".
Trả lời:
Sau khi xâm nhập cơ thể, virus có 3 kiểu hình nhân lên:
- Virus nhân lên nhanh chóng vào tuần đầu, lúc này nó lan khắp cơ thể, có thể thấy virus ở trong dịch não và tuỷ sống trước cả khi phát hiện được ở trong máu.
- Sau 3 đến 6 tuần lễ, nhiễm trùng bắt đầu giảm, 95% số người bị nhiễm vẫn khỏe mạnh và không nghĩ mình bị nhiễm.
- Nhiễm trùng diễn biến thầm lặng. Việc xét nghiệm tìm virus có hiệu quả nhất, chính xác nhất thường sau 2-3 tháng. 95% bệnh nhân xét nghiệm tìm ra bệnh không dưới 5 tháng sau khi bị nhiễm, ơ một số người có khi còn sau cả vài năm
Các xét nghiệm máu hiện nay thường qua 2 bậc
Các xét nghiệm bậc 1 thường là test nhanh và được tiến hành 2 lần để giảm bớt sai lệch do kỹ thuật viên hoặc thiết bị gây lên. Nếu thử nghiệm bậc 1 dương tính, lúc đó một loạt các xét nghiệm bậc 2 được dùng dể khẳng định.
Từ 2 - 3 tháng trở đi là giai đoạn xét nghiệm tìm HIV khá chính xác. Nếu nghi ngờ, bạn nên đi làm xét nghiệm được rồi. ///// em đọc trong bài viết này cua ban freedo, báo có trường hợp phải mất vài năm mới phát hiện đc ra bệnh tại sao lại như thế ạ? a/c

Thông tin vớ vẩn. Đề nghị bạn đọc lại tất cả những gì đã tư vấn, nếu bạn cảm thấy tin tưởng BQT thì bạn hỏi tiếp, còn nếu không tin bạn có quyền không hỏi.

canmotai
05-10-2015, 19:12
các anh chị cho em hỏi về trường hợp của TV susohaivohinh kết quả như thế nào mà em không thấy anh ấy quay trở lại báo tin vậy

Nguyen Ha
05-10-2015, 19:15
các anh chị cho em hỏi về trường hợp của TV susohaivohinh kết quả như thế nào mà em không thấy anh ấy quay trở lại báo tin vậy

Ko liên quan tới bạn.

canmotai
05-10-2015, 19:18
dạ chi hạ thông cảm em cũng nhiều TC giống như a ấy làm chị hà có thể cho em biết KQ của a ấy đc k ạ để em bớt lo phần nào chị ah

Nguyen Ha
05-10-2015, 19:21
dạ chi hạ thông cảm em cũng nhiều TC giống như a ấy làm chị hà có thể cho em biết KQ của a ấy đc k ạ để em bớt lo phần nào chị ah

Ai cũng có triệu chứng như vậy nhưng đều XN âm tính. Triệu chứng là do stress gây nên.

Charles
05-10-2015, 19:23

Bạn muốn xem bài của thành viên nào thì bấm vào nick thành viên đó tìm đọc tất cả thông tin về họ.

Chủ đề: Hướng dẫn cách tìm bài viết của mình (http://diendanhiv.vn/threads/24626-Huo-ng-da-n-ca-ch-ti-m-ba-i-vie-t-cu-a-mi-nh)

canmotai
05-10-2015, 19:24
cám ơn c em thì ngược lại chị ah triệu chứng của e có trước rồi đến sợ hãi và bị stress? dạo này em bị toát mồ hôi về đêm và sót người em cứ bị giật giật cơ em cũng k rõ là do đâu nữa

Nguyen Ha
05-10-2015, 19:35
cám ơn c em thì ngược lại chị ah triệu chứng của e có trước rồi đến sợ hãi và bị stress? dạo này em bị toát mồ hôi về đêm và sót người em cứ bị giật giật cơ em cũng k rõ là do đâu nữa

Sợ hãi và stress là nguyên nhân dẫn đến các biểu hiện đó.

canmotai
05-10-2015, 19:41
triệu chứng của em có trước chi ha oi???
rồi em mới sợ hãi và stress

Charles
05-10-2015, 19:42
triệu chứng của em có trước chi ha oi???
rồi em mới sợ hãi và stress

Bệnh thông thường bạn nghĩ đó là triệu chứng thì cho đó là triệu chứng thôi.

canmotai
05-10-2015, 19:46
da. may thang thi khang the khang hiv sinh ra z anh truong xuan? 2 năm trước e bị bệnh uống rất nhiều thuốc va e rat it ngu? co the e yeu lam và lúc điều trị bệnh lậu e dùng kháng sinh lieu co sinh ra khang the? chậm không ạ

Charles
05-10-2015, 19:49
da. may thang thi khang the khang hiv sinh ra z anh truong xuan? 2 năm trước e bị bệnh uống rất nhiều thuốc va e rat it ngu? co the e yeu lam và lúc điều trị bệnh lậu e dùng kháng sinh lieu co sinh ra khang the? chậm không ạ

Như thế không ảnh hưởng gì đến chuyện sinh kháng thể.

P/s: Bạn lưu ý phải viết chữ có dấu đầy đủ, bài viết không dấu sẽ bị xóa khỏi diễn đàn không cần lý do.

canmotai
05-10-2015, 20:12
da cơ thể yếu cơ địa yếu có làm sinh kháng thể chậm k anh? như em ak

Charles
05-10-2015, 20:18

BQT khẳng định một lần nữa kết quả XN của bạn đã an toàn tuyệt đối. Nếu bạn không tin có quyền XN đến bao giờ bạn thấy yên tâm thì thôi, vậy nhé.

Tuanmecsedec
05-10-2015, 21:32

Bạn đã được ban quản trị tư vấn nhiều rồi,bạn nên ngồi bạn đọc lại từng bài một của ban quản trị.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
05-10-2015, 21:41

không đâu bạn

SangLumia
05-10-2015, 23:30
QHTD có BCS mà lo gì cứ vui đi. bạn chả bị làm sao cả. chỉ bị hâm cái đầu thôi, bị lậu thì lo chữa lậu đi, bị gì chữa đó, cứ đổi thừa con HIV thì đâu có đựoc.

lamlaicuocdoi12
06-10-2015, 12:46
tai sao em hoi anh ma anh da xoa di cau hoi ay va khong tra loi?
những gì mà bạn kể hoàn toàn không phải là chịu chứng của hiv. Bạn đã an toàn với nó. Với combo 28 đã an toàn rồi. Minh đang đợi đến thời gian 28 ngày đây. Bạn nên kiểm tra bệnh chlamyda thường nó đi chung với lậu cầu.

canmotai
06-10-2015, 14:16
mh xn chlamyda roi AT ca thoi? nếu mắc phải mấy bệnh đó thì đâu có gây ra viêm họng mạn tính lười trạng cơ thể nhợt nhạt, thiếu máu, và mồ hôi nhớt nhiều thế này bạn còn bị giật giật cơ nữa bị toát mồ hôi về đêm mới đây còn bị đau tai nữa mh chưa dám đi khám vy sợ bị viêm tai, mà viêm tai và viêm họng là tc điển hình của hiv trong giai đoạn nhiệm có thể mắc phải mình có cả cuốn sách về hiv do trung tâm pc hiv cho mình về đọc tất cả tc trong ấy mình deu mac phải??? lần này mình khong biet phai song the nao moi ngay minh so hai hon va cam nhan duoc

canmotai
06-10-2015, 14:26
vang qh có bcs mà bị bệnh lậu thì chỉ có rách bao a sang ah, mà rách bao rồi thì có thể mắc phải thêm cả HIV đầu nói trước được điều gì? xảy ra tình trạng rách bảo là rất nguy hiểm mà còn mắc phải bệnh lậu thỳ hoàn toàn có thể mắc về HIV. bệnh lậu thôi thì em đâu có sợ mà giờ trông người em thấy yêu/ lắm chưa bao giờ em như vậy? rồi một loạt những biểu hiện của chức năng suy giảm miễn dịch mắc phải đến cùng lúc đầu tại viêm họng lưỡi trắng có lông? toát mồ hôi về đêm bị rét đến sáng cow thể bị giật giật là vy đâu em cũng đoán đc mà

Charles
06-10-2015, 14:42
vang qh có bcs mà bị bệnh lậu thì chỉ có rách bao a sang ah, mà rách bao rồi thì có thể mắc phải thêm cả HIV đầu nói trước được điều gì? xảy ra tình trạng rách bảo là rất nguy hiểm mà còn mắc phải bệnh lậu thỳ hoàn toàn có thể mắc về HIV. bệnh lậu thôi thì em đâu có sợ mà giờ trông người em thấy yêu/ lắm chưa bao giờ em như vậy? rồi một loạt những biểu hiện của chức năng suy giảm miễn dịch mắc phải đến cùng lúc đầu tại viêm họng lưỡi trắng có lông? toát mồ hôi về đêm bị rét đến sáng cow thể bị giật giật là vy đâu em cũng đoán đc mà

Do bạn lo lắng quá gây ra thôi. Bạn không có nguy cơ với HIV.

Tuanmecsedec
06-10-2015, 15:05

Tuanmecsedec khẳng định bạn không có nguy cơ HIV.

canmotai
23-08-2017, 12:12
em đang rất lo lắng mong anh chị trong diễn đàn tư vấn giúp về trường hợp của em. hôm kia vì buồn chuyện tình cảm nên em có đi quan hệ với GMD. em vào phòng và GMD đến nó bảo đi tắm qua tí. e đợi nó xong em và nó không quan hệ tình dục em chỉ bảo nó dùng tay làm cho em thôi chứ em không dám quan hệ tình dục.. nó có mang bao vào cho em biểu e quan hệ nhưng em không.. lúc nó tắm xong tay nó ướt mang bao vào cho em cảm giác bao như bị ướt.. em không nói gì rồi tháo bao ra biểu nó làm bằng tay lúc e xuất tinh ra rồi nó dùng cái khắn ướt nãy nó lau người lúc tắm để lau cho dương vật e.. xong quan hệ về e thấy dương vật hôi lắm.. liệu như thế e có bị truyền nhiễm HIV không ạ.. liệu bàn tay nó dùng cho bao vào dương vật em có dịch nhiễm HIV k ạ. anh chị tư vấn giúp em ạ

songlanhmanh88
23-08-2017, 12:54
em đang rất lo lắng mong anh chị trong diễn đàn tư vấn giúp về trường hợp của em. hôm kia vì buồn chuyện tình cảm nên em có đi quan hệ với GMD. em vào phòng và GMD đến nó bảo đi tắm qua tí. e đợi nó xong em và nó không quan hệ tình dục em chỉ bảo nó dùng tay làm cho em thôi chứ em không dám quan hệ tình dục.. nó có mang bao vào cho em biểu e quan hệ nhưng em không.. lúc nó tắm xong tay nó ướt mang bao vào cho em cảm giác bao như bị ướt.. em không nói gì rồi tháo bao ra biểu nó làm bằng tay lúc e xuất tinh ra rồi nó dùng cái khắn ướt nãy nó lau người lúc tắm để lau cho dương vật e.. xong quan hệ về e thấy dương vật hôi lắm.. liệu như thế e có bị truyền nhiễm HIV không ạ.. liệu bàn tay nó dùng cho bao vào dương vật em có dịch nhiễm HIV k ạ. anh chị tư vấn giúp em ạ
Ko bị bệnh nào cả và kể cả HIV

canmotai
23-08-2017, 13:12
Ko bị bệnh nào cả và kể cả HIV
cảm ơn cậu. theo mình nghĩ cái bao cao su ấy chắc là bao mới đúng k cậu. về nhà mình nghĩ đó là cái bao cũ nó để dịch tinh trùng bị nhiễm hiv sẵn rồi mang cho mình.. không ai điên rồ để cái bao bẩn như vậy trong người đúng không cậu..

canmotai
23-08-2017, 13:22
nó đi tắm 1 lúc không thể làm ra có dịch dính vào tay để hại mình đúng k cậu.. lúc tay nó ướt mang bao vào cho mình tay nó có bị dính dịch hiv K CÂụ..và cái khăn ướt đấy nếu nó lau âm đạo của nó rồi lúc dùng lau cho DV mình có thể dính dịch HIV không cậu nhĩ??? 2 điều này tớ băn khoăn lắm.. cậu giải đáp giúp với tớ nhé còn 1 điều nữa tớ k biết tại sao dương vật tớ bị hôi nhu thế..lúc nằm tớ cũng nghe mùi như thế của nó.. nó đang bị gì về bệnh âm đạo đúng k cậu..

canmotai
23-08-2017, 14:17
Trong ng tớ giờ cứ bị giật giật hay sao ý.. Tớ sợ lắm

Tuanmecsedec
23-08-2017, 14:17

cảm ơn cậu. theo mình nghĩ cái bao cao su ấy chắc là bao mới đúng k cậu. về nhà mình nghĩ đó là cái bao cũ nó để dịch tinh trùng bị nhiễm hiv sẵn rồi mang cho mình.. không ai điên rồ để cái bao bẩn như vậy trong người đúng không cậu..

Bạn yên tâm,những gì bạn kể không có nguy cơ.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

canmotai
23-08-2017, 14:42

Tuanmecsedec
23-08-2017, 14:45

Do bạn lo lắng nên Stress gây ra thôi.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

canmotai
23-08-2017, 18:44
Do bạn lo lắng nên Stress gây ra thôi.

dạ anh.. mới 2 ngày cũng gây ra stress hiện tượng đó được luôn hã anh tuấn

Charles
23-08-2017, 20:14

Những gì bạn kể 100% không có nguy cơ.

Tuanmecsedec
24-08-2017, 07:10
dạ anh.. mới 2 ngày cũng gây ra stress hiện tượng đó được luôn hã anh tuấn

Bạn lo lắng suy nghĩ nhiều thì hiện tượng cơ sẽ giật giật.