PDA

View Full Version : Xét nghiệm âm tính sau 4 tháng

cantuvan12345
27-08-2015, 18:20
Với nguy cơ sợ máu người lạ văng trúng người mình sau 4 tháng tôi có đi xét nghiệm HIV bằng phương pháp combo tại Hòa Hảo có kết quả âm tính. Cho tôi hỏi với kết quả đó an toàn chưa? sau 4 tháng như vậy xét nghiệm combo có cho ra kết quả chính xác không?

peheounin
27-08-2015, 18:27
Với nguy cơ sợ máu người lạ văng trúng người mình sau 4 tháng tôi có đi xét nghiệm HIV bằng phương pháp combo tại Hòa Hảo có kết quả âm tính. Cho tôi hỏi với kết quả đó an toàn chưa? sau 4 tháng như vậy xét nghiệm combo có cho ra kết quả chính xác không?

3 tháng là chốt kết quả an tâm được r thì bạn nghĩ 4 tháng an tâm chưa ?

cantuvan12345
27-08-2015, 18:49
4 tháng xét nghiệm phương pháp combo âm tính là an toàn phải không bạn tại sáng này mình gọi hỏi tổng đài bà chị kia bảo 4 tháng mà đi xét nghiệm combo làm mình hoang mang quá

peheounin
27-08-2015, 18:59
4 tháng xét nghiệm phương pháp combo âm tính là an toàn phải không bạn tại sáng này mình gọi hỏi tổng đài bà chị kia bảo 4 tháng mà đi xét nghiệm combo làm mình hoang mang quá

hiện nay có nhiều tổng đài tư vấn thu phí chuyên gia tư vấn gây hoang mang để kiếm tiền đó bạn.

cantuvan12345
27-08-2015, 19:02
vậy kết quả 4 tháng âm tính của mình là 100% an toàn rồi đúng không

Charles
27-08-2015, 19:25

vậy kết quả 4 tháng âm tính của mình là 100% an toàn rồi đúng không

Bạn hoàn toàn yên tâm với kết quả này.

cantuvan12345
27-08-2015, 19:36
xét nghiệm combo cho giá trị chính xác với mọi lần xét nghiệm sau 4 tuần phải không bạn

Charles
27-08-2015, 19:43
xét nghiệm combo cho giá trị chính xác với mọi lần xét nghiệm sau 4 tuần phải không bạn

Combo HIV Ag/Ab là phương pháp XN kết hợp (tìm kháng nguyên và kháng thể) có giá trị từ 4 tuần trở đi cho đến vĩnh viễn.

cantuvan12345
27-08-2015, 19:44
vậy khẳng định 1 lần nữa là mình đã hoàn toàn an toàn phải không hihi

Charles
27-08-2015, 19:49
vậy khẳng định 1 lần nữa là mình đã hoàn toàn an toàn phải không hihi

Khẳng định một lần nữa bạn đã an toàn tuyệt đối. Bạn bấm vào đây đọc nhé:

Chủ đề: Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

Tuanmecsedec
27-08-2015, 20:07

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Như vậy, sau 4 tháng bạn xét nghiệm âm tính cho dù bạn thật sự có nguy cơ luôn thì đã an toàn tuyệt đối rồi bạn.Bạn không cần thiết xét nghiệm nữa.Bạn có thể tìm hiểu thêm chính box này.

Hình như vấn đề này bạn đã điện thoại cho Tuanmecsedec rồi và đã được giải thích rõ ràng

HIV Combo là phương pháp kết hợp(Kháng nguyên + Kháng thể) xét nghiệmchính xác tư 4 tuần(28 ngày) trở đi.vì vậy dù 5 hay 6 hoặc 9 tuần v.v.v.v vẫn có giá trị.Nhưng có điều nếu đã 6 tuần trở đi thì xét nghiệm phương pháp tìm kháng thể đơn lẻ (Anti HIV ) là được rồi.

cantuvan12345
27-08-2015, 20:31
cảm ơn mọi người đã tư vấn cho mình ^^ đặc biệt anh Tuanmecsedec vì đã làm phiền anh nhiều lần

Tuanmecsedec
27-08-2015, 20:43
cảm ơn mọi người đã tư vấn cho mình ^^ đặc biệt anh Tuanmecsedec vì đã làm phiền anh nhiều lần

Bạn đến Diendanhiv.vn tư vấn hoàn toàn miễn phí và chính xác.Không gì là phiền hết bạn,vì tất cả ban quản trị diễn đàn là của các bạn vì tất cả các bạn.