PDA

View Full Version : Hỏi về kết quả xét nghiệm sau 68 ngày âm tính

THANH QUANG
27-08-2015, 19:00
A/c trên dd cho em hỏi. QHTD đồng tính 2 lần, lần đâu em quan hệ qua đường hậu môn có sử dụng BCS ko biết có rách và tuộc ko nữa (em là người nhận), có OS, em XN 68 ngày âm tính. Lần 2, em ko QH qua hậu môn mà em OS cho bạn em nhưng miệng em có viêm nướu trước đó 1h em đánh răng có chảy máu,DV của bạn em có chảy tinh dịch trong trong và dính thẳng vào chỗ viêm này. Em lo lắng quá. A/c tư vấn giúp em với ạ. EM cám ơn a/c nhiều.

Charles
27-08-2015, 19:28
A/c trên dd cho em hỏi. QHTD đồng tính 2 lần, lần đâu em quan hệ qua đường hậu môn có sử dụng BCS ko biết có rách và tuộc ko nữa (em là người nhận), có OS, em XN 68 ngày âm tính. Lần 2, em ko QH qua hậu môn mà em OS cho bạn em nhưng miệng em có viêm nướu trước đó 1h em đánh răng có chảy máu,DV của bạn em có chảy tinh dịch trong trong và dính thẳng vào chỗ viêm này. Em lo lắng quá. A/c tư vấn giúp em với ạ. EM cám ơn a/c nhiều.

Bạn yên tâm những gì bạn kể không có nguy cơ với HIV, bạn cũng đã XN sau 10 tuần ÂT thì càng yên tâm.

Lee Hoang
27-08-2015, 19:49
Bạn không có nguy cơ với HIV đâu, đừng lo lắng quá mà stress ảnh hưởng đến cơ thể

Tuanmecsedec
27-08-2015, 19:56

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Như vậy, sau 68 ngày bạn xét nghiệm âm tính cho dù bạn thật sự có nguy cơ luôn thì khả năng bạn đã an toàn rất cao,huống chi những gì bạn kể không có nguy cơ.

THANH QUANG
27-08-2015, 19:57
Em lo khi thấy mình bị rát lửởi và nổi hạch ở hàm nữa. Có phải tc của H ko a?

Charles
27-08-2015, 19:59

Do bạn lo lắng quá gây ra thôi. Trường hợp bạn khẳng định không có nguy cơ với HIV.

THANH QUANG
27-08-2015, 20:03
Stress tàn phá cơ thể em quá. Luc nào em cũng nghĩ tới H. Em cứ soi cơ thể roi phát hiện nhiều tc quá. Hai a xem giúp em lần 2 voi ạ

Charles
27-08-2015, 20:06
Stress tàn phá cơ thể em quá. Luc nào em cũng nghĩ tới H. Em cứ soi cơ thể roi phát hiện nhiều tc quá. Hai a xem giúp em lần 2 voi ạ

Đung doi đung dòi. Càng soi sẽ càng nhiều triệu chứng.

http://www.cs.kent.ac.uk/people/staff/lm357/phdproject_icon_eval.jpg

Tuanmecsedec
27-08-2015, 20:10

Bạn chỉ bị nhiệt miệng thôi.

ORION
27-08-2015, 20:24
10 tuần AT là ok rồi. K cần phải quan tâm tới triệu chứng đâu bạn. Quan tâm vào kq XN thôi

THANH QUANG
27-08-2015, 23:29
Anh Tuấn và anh Xuân bao hành em ko có nguy cơ giúp em nhé.cam on các anh.

Nguyen Ha
28-08-2015, 05:20

Báo hành 100% bạn không có nguy cơ trong trường hợp này

Charles
28-08-2015, 06:20

Tuanmecsedec
28-08-2015, 09:11

Uhm ! Bảo hành mà.