PDA

View Full Version : Quan hệ có sử dụng bcs nhưng trong lúc quan hệ có tháo bao cao su ra

trần hùng
28-08-2015, 16:25
Chiều nay em có quan hệ tình dục với gái mại dâm, giữa chừng thì em bị xìu! sau đó cô ấy tháo bao cao su ra ( tay cô ấy có dính dịch nhờn) và handjob cho em lên -> dương vật của em có dính dịch AD. Ngay sau đó em đeo bcs mới vào và tiếp tục quan hệ. khi quan hệ xong cô ấy có dùng móng tay nặn 1 mụn của em ra máu. Các anh chi cho e hỏi đây có phải là hành vi nguy cơ ko ạ? sáng mai e có cần đi điều trị PEP ko?? EM HOANG MANG QUÁ!

Nguyen Ha
28-08-2015, 16:44
Chiều nay em có quan hệ tình dục với gái mại dâm, giữa chừng thì em bị xìu! sau đó cô ấy tháo bao cao su ra ( tay cô ấy có dính dịch nhờn) và handjob cho em lên -> dương vật của em có dính dịch AD. Ngay sau đó em đeo bcs mới vào và tiếp tục quan hệ. khi quan hệ xong cô ấy có dùng móng tay nặn 1 mụn của em ra máu. Các anh chi cho e hỏi đây có phải là hành vi nguy cơ ko ạ? sáng mai e có cần đi điều trị PEP ko?? EM HOANG MANG QUÁ!

Bạn yên tâm trong trường hợp này bạn ko có nguy cơ, ko cần điều trị PEP.

trần hùng
28-08-2015, 16:58
dạ chị ơi. em lo sợ dịch âm đạo từ tay cô ấy tiếp xúc với dương vật của em đồng thời em đeo bao mới vào làm giữ lại lượng dịch khi tiếp tục quan hệ. V vẫn là không nguy cơ hả chị? e rất lo!

Tuanmecsedec
28-08-2015, 17:00

Những gì bạn kể hoàn toàn không có nguy cơ.Vì vậy bạn không cần dùng thuốc phơi nhiễm.

Tuanmecsedec
28-08-2015, 17:01
dạ chị ơi. em lo sợ dịch âm đạo từ tay cô ấy tiếp xúc với dương vật của em đồng thời em đeo bao mới vào làm giữ lại lượng dịch khi tiếp tục quan hệ. V vẫn là không nguy cơ hả chị? e rất lo!

Bạn yên tâm không lây nhiễm như vậy.

trần hùng
28-08-2015, 17:17
Em cảm ơn A Tuanmecsedec nhiều lắm. Thực ra cùng câu hỏi này em đã gọi điện hỏi a và nhận dc câu trả lời tương tự. E qua Nhiệt đới bác sỹ chả thèm nghe em nói cứ bảo có quan hệ với gái mại dâm là uống thuốc phơi nhiễm. em sẽ không dùng thuốc nữa. em hứa ngay khi nhận dc kết quả xn âm tính em sẽ chuyển vào quỹ mình 500k giúp những hoàn cảnh nhiễm hiv khó khăn.

Tuanmecsedec
28-08-2015, 17:18
Em cảm ơn A Tuanmecsedec nhiều lắm. Thực ra cùng câu hỏi này em đã gọi điện hỏi a và nhận dc câu trả lời tương tự. E qua Nhiệt đới bác sỹ chả thèm nghe em nói cứ bảo có quan hệ với gái mại dâm là uống thuốc phơi nhiễm. em sẽ không dùng thuốc nữa. em hứa ngay khi nhận dc kết quả xn âm tính em sẽ chuyển vào quỹ mình 500k giúp những hoàn cảnh nhiễm hiv khó khăn.

Tuanmecsedec không có tư vấn bừa đâu.Bạn yên tâm khi đã tư vấn trong điện thoại.

trần hùng
31-08-2015, 12:47
Bạn yên tâm không lây nhiễm như vậy.
A Tuấn cho em hỏi thêm. bây giờ em vẫn có thể ôm hôn và qhtd an toàn với bạn gái đúng ko a? vì em không có nguy cơ!!

Nguyen Ha
31-08-2015, 14:52
A Tuấn cho em hỏi thêm. bây giờ em vẫn có thể ôm hôn và qhtd an toàn với bạn gái đúng ko a? vì em không có nguy cơ!!

Bạn yên tâm quan hệ với bạn gái.

Tuanmecsedec
31-08-2015, 14:52

Bạn có nguy cơ đâu mà lo.

trần hùng
04-09-2015, 17:26
Các anh chị giúp em với! hôm nay là ngày thứ 10 em có những lo lắng như đã nêu ở trên. Bỗng nhiên em có 1 cái hạch nhỏ 1cm dưới tai phải. Đó có thể là triệu chứng của hiv không ạ???? vì bình thường em có bao giờ bị hạch đâu ???

Charles
04-09-2015, 17:29
Các anh chị giúp em với! hôm nay là ngày thứ 10 em có những lo lắng như đã nêu ở trên. Bỗng nhiên em có 1 cái hạch nhỏ 1cm dưới tai phải. Đó có thể là triệu chứng của hiv không ạ???? vì bình thường em có bao giờ bị hạch đâu ???

Hạch ở dưới tai, góc hàm, nách, bẹn ai cũng có hết bạn. Vấn đề của bạn đã được tư vấn không có nguy cơ nên hãy yên tâm đi.

trần hùng
04-09-2015, 18:13
Mặc dù em biết muốn ko bị ám ảnh thì phải có niềm tin và làm chủ nỗi sợ hãi! nhưng đến khi cái hạch này em đã thật sự bị ám ảnh hiv rồi các anh chị ơi! Đầu em không biết bao nhiêu suy nghĩ bi quan, em tự nhủ lòng nhưng không thể thoát ra được!!

tôi ơi đừng tuyệt vọng
04-09-2015, 18:49
Mặc dù em biết muốn ko bị ám ảnh thì phải có niềm tin và làm chủ nỗi sợ hãi! nhưng đến khi cái hạch này em đã thật sự bị ám ảnh hiv rồi các anh chị ơi! Đầu em không biết bao nhiêu suy nghĩ bi quan, em tự nhủ lòng nhưng không thể thoát ra được!!

đúng là bạn đã bị hiv ám ảnh thật rồi đó
chỉ có bị mỗi cái hạch nhỏ xíu thôi mà bạn đã luýnh quýnh và cuống cả lên rồi
thì còn làm cái gì được nữa bạn
thiếu niềm tin và hy vọng là bạn sẽ mất tất cả
bảo đảm với bạn là nếu bạn cứ tiếp tục như thế này hoài thì không sớm hay muộn gì
bạn cũng sẽ gục ngã vì stress mất thôi
muốn thoát ra được bạn không nên suy nghĩ tới nó nữa
sống lạc quan và vui vẻ lên
bạn hoàn toàn không có nguy cơ
và an toàn nên yên tâm đi bạn
hãy nghe mình
cố gắng sống lạc quan và tích cực lên nhé bạn

trần hùng
04-09-2015, 19:21
đúng là bạn đã bị hiv ám ảnh thật rồi đó
chỉ có bị mỗi cái hạch nhỏ xíu thôi mà bạn đã luýnh quýnh và cuống cả lên rồi
thì còn làm cái gì được nữa bạn
thiếu niềm tin và hy vọng là bạn sẽ mất tất cả
bảo đảm với bạn là nếu bạn cứ tiếp tục như thế này hoài thì không sớm hay muộn gì
bạn cũng sẽ gục ngã vì stress mất thôi
muốn thoát ra được bạn không nên suy nghĩ tới nó nữa
sống lạc quan và vui vẻ lên
bạn hoàn toàn không có nguy cơ
và an toàn nên yên tâm đi bạn
hãy nghe mình
cố gắng sống lạc quan và tích cực lên nhé bạn
Dạ! người ta hay nói hoạn nạn mới biết bạn là ai. Nhưng trong trường hợp này ta mới biết ta là ai. E đã biết được rằng em có mạnh mẽ như chính em luôn nghĩ hay ko? Biết bao nhiêu lo nghĩ căng thẳng trong quãng thời gian chờ xét nghiệm này đúng là cái giá phải trả cho hành động của mình. Suy cho cùng em gieo gì thì sẽ gặt quả nấy thôi. Nhưng 1 điều tích cực vô hình mà stress mang lại là em cảm thấy mình biết quý trọng cuộc sống hơn. em suy nghĩ nhiều hơn về thời gian đã lãng phí, làm những việc và phung phí tiền bạc vô ích mà chưa bao giờ em thấy đủ hạnh phúc. suy nghĩ nhiều hơn về người thân gia đình và bạn bè. Dù kết quả xn có là như thế nào , em tin chắc rằng em sẽ sống tốt hơn em đã sống ( miếng ngon nhớ lâu, đòn đau nhớ đời mà ) . Là phúc thì không phải là họa, là họa thì sẽ tránh không khỏi. Cám ơn a Tôi ơi đừng tuyệt vọng đã chia sẻ. Nhưng em nghĩ rằng em nên đối mặt với stress và vượt qua nó. Vì trốn tránh không nghĩ tới nó nữa không phải là cách tốt nhất để có thể thoát ra :) life is beautiful !!!

Charles
04-09-2015, 19:49

Khổ quá, chỉ có cái hạch cỏn con mà bạn làm như trời sắp sập vậy. Bấm vào đây để biết tại sao có hạch:

Chủ đề: Chức năng đề kháng của cơ thể (http://diendanhiv.vn/threads/6432-Chuc-nang-de-khang-cua-co-the)

Tuanmecsedec
04-09-2015, 20:29

Bạn yên tâm những gì đã được tư vấn,bạn không cần xoắn nữa.

trần hùng
25-09-2015, 18:07
Hôm nay em đi xét nghiệm 31 ngày sau nguy cơ. Chỉ số S/Co = 0.650. Mặc dù vẫn nhỏ hơn 1 nhưng tại sao lại cao bất thường vậy ạ các a chị . có ảnh hưởng j đến lần xét nghiệm sau không ạ !

Nguyen Ha
25-09-2015, 20:18
Hôm nay em đi xét nghiệm 31 ngày sau nguy cơ. Chỉ số S/Co = 0.650. Mặc dù vẫn nhỏ hơn 1 nhưng tại sao lại cao bất thường vậy ạ các a chị . có ảnh hưởng j đến lần xét nghiệm sau không ạ !

Cao hay thấp miễn nhỏ hơn 1 và được kết luận âm tính là được rồi. Yên tâm với kết quả XN đi bạn.

xuanxanh
25-09-2015, 20:19

Thắc mắc về kết quả :S/CO và chỉ số S/CO mỗi lần khác nhau.

+ S/Co là viết tắt của từ Sample/Cutoff Value. Trong đó S là giá trị kháng thể kháng HIV trong máu và CO là giá trị mẫu, hay còn gọi là ngưỡng.

Nếu bị nhiễm HIV, cơ thể sẽ sản xuất ra kháng thể chống lại virus làm cho nồng độ kháng thể tăng cao trong máu, tức S tăng. Khi lượng kháng thể kháng virus HIV (S) tăng quá ngưỡng (CO) thì tỉ lệ S/CO>1 và kết quả với HIV là dương tính.

Do đây là chỉ số đánh giá lượng kháng thể kháng virus HIV trong huyết thanh nên nó thường thay đổi và ảnh hưởng bởi các thành phần trong huyết thanh. Do đó chỉ khi giá trị S/CO>1 mới có ý nghĩa chẩn đoán HIV dương tính.

Trong trường hợp S/CO cho các kết quả đều nhỏ hơn 1, có nghĩa HIV âm tính.Mỗi lần xét nghiệm chỉ số có thể sẽ khác nhau Sự thay đổi chỉ là do các thành phần trong huyết thanh làm ảnh hưởng đến kết quả của xét nghiệm, chứ không phải bệnh nặng lên

Chỉ số S/CO là một thuật ngữ kỹ thuật. Nó là chỉ số cao nhất để phân biệt giữa âm tính và dương tính. Giả sử tất cả các xét nghiệm của bạn đều được thực hiện sau thời kỳ cửa sổ của nhiễm HIV (ngưỡng giới hạn để bộ xét nghiệm có thể phát hiện HIV), thì khi S/CO duới 1 ( <1) nghĩa là âm tính, tức là không bị nhiễm vi rút.Nhưng các loại xét nghiệm này chỉ số trên 1 (dương tính ) thì cần xét nghiệm lại các phương pháp khác,như bằng 3 phương pháp.

Nếu các loại xét nghiệm khác vẫn kết quả là dương tính thì các cơ sở y tế mới được phép khẳng định dương tín với HIV. Chỉ số S/CO rất khác nhau khi xét nghiệm được thực hiện bởi các máy xét nghiệm khác nhau.

+ Chữ Signal trong tiếng Anh có nghĩa là tín hiệu. Để dễ hình dung, bạn hãy nghĩ đến các tín hiệu xuất hiện trên màn hình ra-đa. Các sóng điện từ gây nhiễu, chim chóc bay trên trời, thời tiết xấu,... có thể làm màn hình ra-đa bị nhiễu. Tuy nhiên, các mục tiêu trên không cần phát hiện và nhận dạng của ra-đa là các khí tài bay, như máy bay chẳng hạn. Khi gặp mục tiêu này, ra-đa thường sẽ thực hiện một số giải pháp kỹ thuật để hiện rõ mục tiêu cần phát hiện, theo dõi. Tương tự như vậy, một số chất lẫn trong máu có thể làm nhiễu tín hiệu nhận biết của xét nghiệm, tuy nhiên các nhiễu này thường không ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm.

Hai hay ba .v.v.v ..lần xét nghiệm có hàm lượng chất gây nhiễu khác nhau nên sẽ khác nhau, đó cũng là điều bình thường. Hơn nữa, thường thì các chất gây nhiễu này không đủ làm thay đổi kết quả cuối cùng của xét nghiệm.
Bạn đã được tư vấn ko có nguy cơ mà cứ nhặng xị lên. @@

Tuanmecsedec
26-09-2015, 05:06

Bạn chỉ cần quan tâm kết luận là âm tính,bạn không cần quan tâm chỉ số đó.Nếu bạn muốn tìm hiểu về chỉ số này thì click vào chủ đề này,Tuanmecsedec có giải thích rất rõ ràng.

Chủ đề: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://www.diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)