PDA

View Full Version : Cho e hỏi về xét nghiệm ở viện Pasteur

aloalo
28-08-2015, 22:10
Em định ngày mai đi xét nghiệm ở viện pt, các a chị diễn đàn có thể tư vấn giúp e k ạ? E muốn can đảm một lần để khỏi phải suy nghĩ và hoang tưởng linh tinh nữa, a chị cho e hỏi vào ngồi đợi xét nghiệm có lâu không ạ? Và giá cả bao nhiêu? Và phải vô khâu nào xét nghiệm? Mong a chị tư vấn e cám ơn ạ

peheounin
28-08-2015, 22:21
Em định ngày mai đi xét nghiệm ở viện pt, các a chị diễn đàn có thể tư vấn giúp e k ạ? E muốn can đảm một lần để khỏi phải suy nghĩ và hoang tưởng linh tinh nữa, a chị cho e hỏi vào ngồi đợi xét nghiệm có lâu không ạ? Và giá cả bao nhiêu? Và phải vô khâu nào xét nghiệm? Mong a chị tư vấn e cám ơn ạ

Viện pt là viện pasteur à ?

aloalo
28-08-2015, 23:37
Vâng đúng rồi bạn :)

song trong so hai 2015
29-08-2015, 05:42
Xét nghiệm ở viện pasteur giá 100 k.xét nghiệm nhanh,kết quả sau 3 ngày mới có.Nếu bạn xét nghiệm luôn thì vào quầy phát phiếu ở góc phòng và điền tên,yêu cầu xn những gì,xem trên bảng giá xn để ghi.sau đó đến quầy đóng phí,họ sẽ phát ống đựng máu,được hướng dẫn đến nơi xn. Nếu bạn muốn được tư vấn thì lên lầu 1 lấy số thứ tự ngồi chờ đến lượt rồi gặp bác sĩ,họ sẽ tư vấn xét nghiệm cho bạn.giá cả cũng như nhau.chúc bạn may mắn.

Charles
29-08-2015, 06:39

Bạn XN HIV ở Viện Pastuer thì thường sau 2-3 ngày mới có kết quả. Bạn cứ vào đăng ký XN, ở đó người ta sẽ hướng dẫn bạn cụ thể.

Tuanmecsedec
29-08-2015, 08:30

Vâng đúng rồi bạn :)

Bạn xét nghiệm viện Pastuer TPHCM thường từ 2 đến 3 ngày trở lên mới có kết quả.Bạn vào bãi giử xe,sau bãi giử xe bên tay phải có phòng xét nghiệm,bạn bước vào sẽ gặp ngay bàn hướng dẫn,nói xét nghiệm HIV,người ta sẽ đưa bạn tờ giấy đi đóng tiền rồi lấy máu.

aloalo
29-08-2015, 10:22
Cám ơn mọi người,e mới đi xét nghiệm sáng nay rồi ạ, 1-9 e lên nhận kết quả, e đang hồi hộp qá :(

Tuanmecsedec
29-08-2015, 10:33
Cám ơn mọi người,e mới đi xét nghiệm sáng nay rồi ạ, 1-9 e lên nhận kết quả, e đang hồi hộp qá :(

Tuanmecsedec đảm bảo 100% bạn nhận kết quả âm tính,bạn xét nghiệm chỉ giải tỏa tâm lý thôi,xét nghiệm tìm con gì trong hành vi này?.

Chủ đề: Tay bị tróc da chảy máu va chạm đông người trong BV sợ nhiễm HIV (http://www.diendanhiv.vn/threads/31818-Tay-bi-troc-da-chay-mau-va-cham-dong-nguoi-trong-BV-so-nhiem-HIV)

aloalo
29-08-2015, 10:46
Ban quản trị xóa bài viết hỏi không đúng mục đích box.