PDA

View Full Version : Em đang bế tắc và rất mong sự giúp đở của mọi người ...

hoangvuct07
29-08-2015, 23:29
em năm nay 19t ở cần thơ trưa lúc 2h em ham vui nên lần đầu tiên đi chơi không có kinh nghiệm nên đã không dùng bao ... e lo lắm e chạy lại trung tâm tư vấn hiv và được hướng dẫn mua lamzidivir vs thuốc gì uống trước khi ngủ em đã uống lúc 6h 1 viên lamzidivir và 10h tối e uống thêm viên buổi tối ... bây giờ em bối rối lắm chưa xét nghiệm được đợi thứ 2 mới xét nghiệm ... cho em hỏi thành công bao nhiêu phần trăm và xét nghiệm thì bao lâu mới có kết quả ... rất mong a chị giúp e

Hoang Tưởng
29-08-2015, 23:49
Cứ uống theo đúng sự chỉ dẫn của bác sỹ, chưa ai dùng thuốc phơi nhiễm đúng cách mà DT cả, an tâm đi. Xn pp test nhanh tầm 30p-45p có kết quả nêú đông người xn thì tầm 1h.

Charles
30-08-2015, 06:44
em năm nay 19t ở cần thơ trưa lúc 2h em ham vui nên lần đầu tiên đi chơi không có kinh nghiệm nên đã không dùng bao ... e lo lắm e chạy lại trung tâm tư vấn hiv và được hướng dẫn mua lamzidivir vs thuốc gì uống trước khi ngủ em đã uống lúc 6h 1 viên lamzidivir và 10h tối e uống thêm viên buổi tối ... bây giờ em bối rối lắm chưa xét nghiệm được đợi thứ 2 mới xét nghiệm ... cho em hỏi thành công bao nhiêu phần trăm và xét nghiệm thì bao lâu mới có kết quả ... rất mong a chị giúp e

Cách uống lamzidivir là ngày 2 lần cách nhau 12 giờ, nếu bạn uống 6h sáng thì 6h tối phải uống viên tiếp theo, bạn uống 6h sáng và 10h tối là không uống đúng giờ, nếu bạn mới uống thì cần điều chỉnh lại uống cách nhau đúng 12 giờ.

Tuanmecsedec
30-08-2015, 16:19

Bạn nên chọn giờ nhất định uống suốt trong 4 tuần,ngày uống 2 lần,1 lần một viên cách nhau 12 giờ.

hoangvuct07
31-08-2015, 11:31
em uống thuốc cảm thấy rất là mệt mõi toàn thân ễu oãi nhức đầu mún ói .... liệu có sao hk ạ

Nguyen Ha
31-08-2015, 11:50
em uống thuốc cảm thấy rất là mệt mõi toàn thân ễu oãi nhức đầu mún ói .... liệu có sao hk ạ

Tác dụng phụ của thuốc. Cố gắng lên bạn, có 28 ngày thuốc thôi mà bạn.

Tuanmecsedec
31-08-2015, 15:20

Tác dụng phụ của thuốc có thể làm mệt mỏi,buồn nôn và đầy hơi.