PDA

View Full Version : Nguy cơ nhiễm hiv kích dục miệng và bằng tay?

canthan
12-10-2013, 14:52
Cách đây đúng 6 tuần em có gần gũi một cô bạn gái (chỉ mới quen nhau).
Cô ấy OS cho em (OS ko có BCS), còn em làm bằng tay cho cô ấy.
Cô ấy cứ đòi em cho DV vào mặc dù ko có BCS, nhưng em ko chịu, vì em sợ.

Vì thấy sự dễ dãi quá của cô gái đó, 4 tuần sau em đã đi xét nghiệm hiv combo ở Hòa Hảo, kết quả là AT.
Mọi việc đã coi như xong, em ko lăn tăn gì nữa. Nhưng vấn đề là: hiện tại sau 6 tuần, em sốt cao, phát ban khắp người, nhức mỏi cơ thể, viêm họng...Bác sĩ bảo em bị sốt siêu vi. Em thật sự lo sợ triệu chứng này.

Các anh chị có kinh nghiệm xin cho em lời khuyên. Em định tuần 12 đi xn lại, mà chờ lâu quá, stress lắm ạ! Em cảm ơn nhiều!

Tuanmecsedec
12-10-2013, 14:57

Vì thấy sự dễ dãi quá của cô gái đó, 4 tuần sau em đã đi xét nghiệm hiv combo ở Hòa Hảo, kết quả là AT.
Mọi việc đã coi như xong, em ko lăn tăn gì nữa. Nhưng vấn đề là: hiện tại sau 6 tuần, em sốt cao, phát ban khắp người, nhức mỏi cơ thể, viêm họng...Bác sĩ bảo em bị sốt siêu vi. Em thật sự lo sợ triệu chứng này.

Các anh chị có kinh nghiệm xin cho em lời khuyên. Em định tuần 12 đi xn lại, mà chờ lâu quá, stress lắm ạ! Em cảm ơn nhiều!

Bạn yên tâm với kết quả này,bạn có xét nghiệm tiếp đúng theo khuyến cáo là chỉ giải tỏa tâm lý thôi,vì trường hợp của bạn không có nguy cơ.

trungan1987
12-10-2013, 14:58

chào bạn... với những j bạn kể... bạn ko có nguy cơ lây nhiễm H...
tuy nhiên OS có thể lây các bệnh: Viêm gan B, lậu, giang mai, mồng gà...

canthan
12-10-2013, 15:02
Vậy em có cần xn nữa ko ạ? Em xin cảm ơn! Hình như OS xác suất thấp chứ ko phải ko có nguy cơ. :(

trungan1987
12-10-2013, 15:07
Vậy em có cần xn nữa ko ạ? Em xin cảm ơn! Hình như OS xác suất thấp chứ ko phải ko có nguy cơ. :(
bạn ko cần phải xn nữa...
OS chỉ có nguy cơ trên lý thuyết... còn thực tế thì ko bạn ah...

canthan
19-10-2013, 11:14
Hôm nay đủ 8 tuần, em có đi xét nghiệm cái viêm gan B và HIV test nhanh. Kết quả cả hai âm tính! Nhưng có gặp trục trặc chút:

Sau khi lấy máu, họ hẹn 1h30p nữa có kết quả. Sau 1h30' em vào lấy kết quả. Họ tìm ko thấy kqua, gọi điện lên phòng xét nghiệm gì gì đó, và trả lời em là: trường hợp của em đang phải test lại HIV, bảo em chờ thêm. Và 1h sau mới có kết quả như trên cho em.

Các anh chị tư vấn cho em về sự việc trên với. Em thấy lo lo.

À, em có đọc thấy bài báo viết bên nước Nga có loại hiv mới lây lan rất nhanh, hơn cả hiv 1+2. Mà phương pháp xét nghiệm của em là xn hiv 1+2 (trong giấy ghi vậy). Em xin hỏi có vấn đề gì ở đây ko?

Rất cảm ơn các anh chị diễn đàn!

songchungvoi_HIV
19-10-2013, 11:25
Hôm nay đủ 8 tuần, em có đi xét nghiệm cái viêm gan B và HIV test nhanh. Kết quả cả hai âm tính! Nhưng có gặp trục trặc chút:

Sau khi lấy máu, họ hẹn 1h30p nữa có kết quả. Sau 1h30' em vào lấy kết quả. Họ tìm ko thấy kqua, gọi điện lên phòng xét nghiệm gì gì đó, và trả lời em là: trường hợp của em đang phải test lại HIV, bảo em chờ thêm. Và 1h sau mới có kết quả như trên cho em.

À, em có đọc thấy bài báo viết bên nước Nga có loại hiv mới lây lan rất nhanh, hơn cả hiv 1+2. Mà phương pháp xét nghiệm của em là xn hiv 1+2 (trong giấy ghi vậy). Em xin hỏi có vấn đề gì ở đây ko?

Bạn không có nguy cơ HIV không cần xn, dù bạn có xn 100 lần vẫn là AT, OS cho viêm B, Giang Mai, và Mồng Gà xn sau 12 tuần mới chính xác

Nguyen Ha
19-10-2013, 11:25

Em bình tĩnh chờ kết quả đi, ko vấn đề gì cả. Thứ nhất, hành vi của em ko có nguy cơ với HIV. Thứ hai, em đã xn combo âm tính rồi nên em yên tâm đi.

canthan
19-10-2013, 11:47
Em bình tĩnh chờ kết quả đi, ko vấn đề gì cả. Thứ nhất, hành vi của em ko có nguy cơ với HIV. Thứ hai, em đã xn combo âm tính rồi nên em yên tâm đi.

Thì kết quả của em là âm tính rồi đấy ạ. Em băn khoăn là có phải vì mẫu xnghiem của em phản ứng dương tính hay ko mà lúc đó họ phải xét nghiệm lại mới trả kết quả cho em!

canthan
19-10-2013, 11:48
Bạn không có nguy cơ HIV không cần xn, dù bạn có xn 100 lần vẫn là AT, OS cho viêm B, Giang Mai, và Mồng Gà xn sau 12 tuần mới chính xác

Viêm gan B thời gian của sổ là 2 tháng phải ko anh?

songchungvoi_HIV
19-10-2013, 11:55
Viêm gan B thời gian của sổ là 2 tháng phải ko anh?
Bạn không đọc những gì mọi người tư vấn àh? XN STDs sau 12 tuần = 84 ngày sau nguy cơ thì xn STDs

Tuanmecsedec
19-10-2013, 12:27

Bạn click vào xem chủ đề này : Hiv 1, hiv 2 là gì ??? (http://www.diendanhiv.vn/threads/1514-Hiv-1-hiv-2-la-gi)

canthan
19-10-2013, 13:33
Cảm ơn các anh chị thật nhiệt tình! :)

Cho em hỏi thêm là phương pháp xn của em là gì mà ko thấy ghi, chỉ ghi là test nhanh HIV. Em xét nghiệm ở một bệnh viên tư. Cảm ơn các anh chị!

Chắc 12 tuần em lại làm cái test nữa cho chắc ăn, đang tán một cô bé mà cứ lo mình bị gì nên ko dám ngỏ lời luôn. Haiz

Tuanmecsedec
19-10-2013, 15:14
Cảm ơn các anh chị thật nhiệt tình! :)

Cho em hỏi thêm là phương pháp xn của em là gì mà ko thấy ghi, chỉ ghi là test nhanh HIV. Em xét nghiệm ở một bệnh viên tư. Cảm ơn các anh chị!

Chắc 12 tuần em lại làm cái test nữa cho chắc ăn, đang tán một cô bé mà cứ lo mình bị gì nên ko dám ngỏ lời luôn. Haiz

Đó là phương pháp xét nghiệm rồi còn gì nữa mà còn hỏi.

canthan
19-10-2013, 16:17
Đó là phương pháp xét nghiệm rồi còn gì nữa mà còn hỏi.

Em tưởng phải ghi là Elisa, Dermi..1/2, Combo hay gì gì đó chứ. Vậy của em là thế hệ mấy anh Tuấn?

songchungvoi_HIV
19-10-2013, 16:29
Em tưởng phải ghi là Elisa, Dermi..1/2, Combo hay gì gì đó chứ. Vậy của em là thế hệ mấy anh Tuấn?
Bạn quan tâm chi pp xn HIV hỷ, xn miễn sao cho kq AT là ok rùi, vì ngay từ đầu bạn đâu cò nguy cơ, xn chỉ là xả Stress thui. :th_yoyo1:

lac_loi
19-10-2013, 19:14

Trong hoàn cảnh "Nước sôi lửa bỏng" vậy mà bạn cũng cũng đủ lý trí để đưa ra quyết định sáng suốt, mình thật khâm phục bạn, và điều đó đã mang lại phần thưởng xứng đáng cho bạn: bình yên trong cuộc sống, bạn đừng lo lắng nhé. Chúc bạn vui và luôn biết sợ đúng lúc như bạn đã từng làm được.

canthan
22-11-2013, 20:13
Em mới đi xn 87 ngày sau nguy cơ, xin thông báo cho cả nhà là âm tính ạ!

Bác sĩ ở trung tâm sự phòng bảo em: 6 tháng mới chắc. 3 tháng đc 90% thôi. Em lấy dẫn chứng bộ y tế khuyến cáo 3 tháng. Bs bảo: chẳng lẽ tôi đưa cho cậu cái giấy của bộ y tế đưa xuống trung tâm, cậu biết gì mà nói, tôi là bs, làm nghề này mà chúng tôi lại ko biết à. Ặc...

Em thì yên tâm với kq 3 tháng rồi. Vấn đề sao bs lại nói vậy ạ? Xin mọi người tư vấn em!

HIV/AIDS.
22-11-2013, 20:17
Bạn không có nguy cơ nên xét nghiệm lúc nào cũng âm tính thôi
Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

Tuanmecsedec
22-11-2013, 20:41

Bác sĩ ở trung tâm sự phòng bảo em: 6 tháng mới chắc. 3 tháng đc 90% thôi. Em lấy dẫn chứng bộ y tế khuyến cáo 3 tháng. Bs bảo: chẳng lẽ tôi đưa cho cậu cái giấy của bộ y tế đưa xuống trung tâm, cậu biết gì mà nói, tôi là bs, làm nghề này mà chúng tôi lại ko biết à. Ặc...

Em thì yên tâm với kq 3 tháng rồi. Vấn đề sao bs lại nói vậy ạ? Xin mọi người tư vấn em!

Trường hợp của bạn như mọi người đã trả lời lúc đầu không có nguy cơ rồi.Nên bạn yên tâm kết quả 87 ngày âm tính HIV cho dù bạn có nguy cơ luôn đi nữa.Thông tin xét nghiệm 6 tháng là QUÁ CŨ RÍT.Kết luận bạn hoàn toàn yên tâm.

canthan
22-11-2013, 20:44
Gensgreen Ultra Hiv Ag Ab là phương pháp xét nghiệm thế hệ thứ mấy vậy mọi người? Em xét nghiệm bằng pp này!

HIV/AIDS.
22-11-2013, 20:46
Gensgreen Ultra Hiv Ag Ab là phương pháp xét nghiệm thế hệ thứ mấy vậy mọi người? Em xét nghiệm bằng pp này!
Phương pháp xét nghiệm thế hệ thứ 4

canthan
22-11-2013, 20:46
Em cứ sợ là ko may em bị thì bạn gái em sau này của em bị theo em thì khổ. Nên cứ áy náy xn cho chắc thôi ạ!

canthan
22-11-2013, 20:48
Phương pháp xét nghiệm thế hệ thứ 4

Nó ngang với pp test combo sao bạn? Kiểm tra đc cả kháng nguyên p24 à?

Sao họ lại dùng pp này với mình nhỉ, giá lại rẻ nữa, có mấy chục. Mình xn ở trung tâm y tế dự phòng tỉnh.

songchungvoi_HIV
22-11-2013, 20:51

Ngay từ đầu mọi người chia sẻ cho bạn là không có nguy cơ. Với KQ AT này chì là giải tỏa tâm lý, Bạn hoàn toàn yêm tâm nhé. Dù sao cũng chúc mừng bạn đã loại bỏ stress.

canthan
15-12-2013, 11:49
Em nhờ topic này hỏi luôn một thắc mắc giùm một người bạn. Mong đc các anh chị giải đáp!

Người đó đang bị viêm loét ở lưỡi và nhiệt miệng, đã có hành vi hôn, mút vú gái massage khá lâu. Bây giờ cậu ấy sợ núm vú cô gái đó bị xước hoặc có dịch hay sữa gì đó tiết ra thì hành vi này có nguy cơ lây nhiễm H ko? Có cần đi xn HIV ko ạ?

Cảm ơn các anh chị!

Tuanmecsedec
15-12-2013, 11:52
Em nhờ topic này hỏi luôn một thắc mắc giùm một người bạn. Mong đc các anh chị giải đáp!

Người đó đang bị viêm loét ở lưỡi và nhiệt miệng, đã có hành vi hôn, mút vú gái massage khá lâu. Bây giờ cậu ấy sợ núm vú cô gái đó bị xước hoặc có dịch hay sữa gì đó tiết ra thì hành vi này có nguy cơ lây nhiễm H ko? Có cần đi xn HIV ko ạ?

Cảm ơn các anh chị!

Không có nguy cơ bạn,cho dù miệng có toéc toẹc ra luôn.