PDA

View Full Version : Dùng tay cho vào âm đạo có lây sui mao ga, viem gan không ạ?

canmotcohoi
01-09-2015, 19:59
như tiêu đề ạ em muốn hỏi nếu dùng tay kich thich âm đạo của người bị sùi mào gà hoặc giang mai thì có lây không ạ???

xuanxanh
01-09-2015, 20:22
như tiêu đề ạ em muốn hỏi nếu dùng tay kich thich âm đạo của người bị sùi mào gà hoặc giang mai thì có lây không ạ???

Tay bạn bình thường thì hoàn toàn ko sao. Tay bạn bị thương, lở loét, sứt...thì có thể tiếp xúc mầm bệnh sẽ lây. Bhưng chắc hẳn tay bạn đau sẽ ko có làm việc đó.

Charles
01-09-2015, 21:42

Khi nào AD người đó nổi hoa mào gà, tay bạn có vết thương cho vào kích thích AD mới lo.

Tuanmecsedec
02-09-2015, 08:40

Nếu tay bạn không có vết thương hở đang chảy máu thì không sao.

canmotcohoi
02-09-2015, 22:33
các ac ơi cho e hỏi, hqua e di massa, k quan he, nhan vien vua cho tay vào nghịch dương vật e là e baor bỏ ra ngay, cac ac bảo là k có nguy cơ, sao hnay da dươnv vật e nổi mụn như mụn trứnh cá vậy ạ, e lo quá, co phai smg k ạ, smg co bieu hiện nhanh vay k ạ???

Charles
03-09-2015, 06:04
các ac ơi cho e hỏi, hqua e di massa, k quan he, nhan vien vua cho tay vào nghịch dương vật e là e baor bỏ ra ngay, cac ac bảo là k có nguy cơ, sao hnay da dươnv vật e nổi mụn như mụn trứnh cá vậy ạ, e lo quá, co phai smg k ạ, smg co bieu hiện nhanh vay k ạ???

Do bạn bị nóng trong thì phát mụn thôi, chứ nếu bị SMG cũng không có biểu hiện nhanh như vậy. Trường hợp bạn cũng đã được tư vấn không có nguy cơ rồi thì yên tâm đi.

Tuanmecsedec
03-09-2015, 06:57

Có thể bạn nhìn nhầm lẫn với gai sinh dục đấy.

Một số bạn trai khi có “chuỗi hạt ngọc dương vật” đã quá lo lắng cho rằng mình bị bệnh mào gà và tự mua thuốc bôi lên dương vật dẫn đến những biến chứng đáng tiếc. Vậy bệnh mào gà và “chuỗi hạt ngọc dương vật” là gì và làm sao phân biệt?

Bệnh mồng gà còn gọi là mào gà, sùi mào gà (genital warts, condylomata acuminata) là một bệnh lây truyền qua đường sinh dục thường gặp. Bệnh do virus HPV (Human papilloma virus- hình 1) gây ra, thường gặp ở tuổi hoạt động tình dục 20-40 tuổi và gặp ở nữ nhiều hơn nam.

Triệu chứng của bệnh mồng gà chủ yếu là những sùi đặc trưng (một vài hoặc nhiều sùi) ở niêm mạc hậu môn, sinh dục, niêm mạc miệng hoặc da vùng cơ quan sinh dục. Những sùi này có đặc điểm là bề mặt sần sùi, mềm, không đau, đụng vào dễ chảy máu, da trên bề mặt mỏng, ẩm ướt, kích thước từ 1mm đến hàng trăm mm. Điều trị bệnh mồng gà có thể là bôi thuốc, đốt điện, laser hoặc phẫu thuật tùy vào đặc điểm thương tổn sùi.

Chuỗi hạt ngọc dương vật: Nam giới độ tuổi 20-30 tuổi thường xuất hiện ở vùng rãnh quy đầu những hạt nhỏ li ti đồng dạng, xếp thành 2 hoặc 3 hàng chạy xung quanh rãnh quy đầu, không gây ra triệu chứng gì. Chúng được gọi là “chuỗi hạt ngọc dương vật” (Pearly penile papules). Chúng hoàn toàn vô hại, không cần điều trị gì. Giữ vệ sinh tốt, thường xuyên rửa sạch vùng quy đầu sẽ giúp chúng sớm lặn đi.

canmotcohoi
03-09-2015, 07:35
em đọc một số thông tin nói smg vẫn lây qua tay hoặc chẳng may dùng khăn của người bị nhiễm, e sợ nhan vien do bị smg ở tay ma e khong biet vì đèn mập mờ, chỉ cần da tiếp xúc vs chỗ sùi đó là sẽ lây phải không ạ? e chỉ muốn hỏi là có ai biểu hiện sớm như e chưa ạ, 2 ngày có biểu hiện ngay ấy ạ? e cảm ơn

Charles
03-09-2015, 07:50
em đọc một số thông tin nói smg vẫn lây qua tay hoặc chẳng may dùng khăn của người bị nhiễm, e sợ nhan vien do bị smg ở tay ma e khong biet vì đèn mập mờ, chỉ cần da tiếp xúc vs chỗ sùi đó là sẽ lây phải không ạ? e chỉ muốn hỏi là có ai biểu hiện sớm như e chưa ạ, 2 ngày có biểu hiện ngay ấy ạ? e cảm ơn

Nếu tay nhân viên đó đang bị sùi mào gà thì làm sao kích dục cho bạn được. Bạn chỉ đang suy diễn thôi.

Còn bạn hỏi về biểu hiện của SMG thì thường có biểu hiện sau nguy cơ 2 tuần đến 90 ngày, nếu sau 90 ngày không có biểu hiện gì thì không bị.

Tuanmecsedec
03-09-2015, 07:53

Đôi lúc lý thuyết là lý thuyết,còn thực tế phải hội đủ nhiều yếu tố nữa bạn.

canmotcohoi
03-09-2015, 08:28
e cảm ơn chia sẻ cua moi người nhưng chắc chiều e vẫn đi khám cho chắc ăn, không smg thì bị bệnh khác vẫn phải chữa sớm. em muốn hỏi các ac lần cuối là nếu chẳng may bị smg thật thì có lấy vợ đẻ con được không ạ? và vd mình chưa bị thì tuổi trưởng thành vẫn đi tiêm vacxin kháng Hpv và tiêm r sẽ tránh hoàn toàn Hpv phải không ạ???

Charles
03-09-2015, 08:42
e cảm ơn chia sẻ cua moi người nhưng chắc chiều e vẫn đi khám cho chắc ăn, không smg thì bị bệnh khác vẫn phải chữa sớm. em muốn hỏi các ac lần cuối là nếu chẳng may bị smg thật thì có lấy vợ đẻ con được không ạ? và vd mình chưa bị thì tuổi trưởng thành vẫn đi tiêm vacxin kháng Hpv và tiêm r sẽ tránh hoàn toàn Hpv phải không ạ???

Khi nào bạn bị hãy hay. Còn bạn muốn tìm hiểu về SMG thì bấm vào đây:

Chủ đề: Sự nguy hiểm của virus HPV và cách ngăn ngừa (http://www.diendanhiv.vn/threads/5018-Su-nguy-hiem-cua-virus-HPV-va-cach-ngan-ngua)