PDA

View Full Version : Được tư vấn không nguy cơ, nhưng ngứa, nổi mụn và hạch

vinataba
01-09-2015, 21:55
Kính chào các anh chị,

Em là tác giả bài viết
http://diendanhiv.vn/threads/29076-Quan-he-GMD-co-BCS-nhung-nhieu-trieu-chung

Em đã được tư vấn không có nguy cơ. Sau một thời gian dài, phải tới 5-6 tháng, em tạm quên đi vấn đề này, và nhìn chung mọi thứ cũng đã trở lại bình thường. Tuy nhiên, mấy hôm gần đây, cơ thể em ngứa rất khó chịu, đặc biệt là 2 bên cạp quần, và đùi. Ở đùi, sau khi bớt ngứa thì thầy còn lại vài vết đỏ kiểu như nốt muỗi đốt. Cũng tại thời điểm đó, mặt em cũng nổi mấy mụn, và hạch ở hai bẹn xuất hiện (em không biết có phải hạch xuất hiện do có mụn trên mặt không). Các triệu chứng trên xuất hiện làm em lại lo lắng, không yên tâm, rất mong anh chị tư vấn thêm cho (em cũng muốn đi xét nghiệm xả stress, nhưng đk bên này chưa cho phép, và bất đồng ngôn ngữ nên chưa đi được).

Em cảm ơn anh chị nhiều.

Charles
01-09-2015, 21:57
Kính chào các anh chị,

Em là tác giả bài viết

Em đã được tư vấn không có nguy cơ. Sau một thời gian dài, phải tới 5-6 tháng, em tạm quên đi vấn đề này, và nhìn chung mọi thứ cũng đã trở lại bình thường. Tuy nhiên, mấy hôm gần đây, cơ thể em ngứa rất khó chịu, đặc biệt là 2 bên cạp quần, và đùi. Ở đùi, sau khi bớt ngứa thì thầy còn lại vài vết đỏ kiểu như nốt muỗi đốt. Cũng tại thời điểm đó, mặt em cũng nổi mấy mụn, và hạch ở hai bẹn xuất hiện (em không biết có phải hạch xuất hiện do có mụn trên mặt không). Các triệu chứng trên xuất hiện làm em lại lo lắng, không yên tâm, rất mong anh chị tư vấn thêm cho (em cũng muốn đi xét nghiệm xả stress, nhưng đk bên này chưa cho phép, và bất đồng ngôn ngữ nên chưa đi được).

Em cảm ơn anh chị nhiều.

Bạn đã được tư vấn không có nguy cơ thì yên tâm đi. Bạn nổi mụn là do nóng trong người thôi, còn hạch thì ai cũng có hết bạn.

vinataba
01-09-2015, 22:12
Dạ, em cảm ơn anh Trường Xuân. Vấn đề khiến em lo lắng là hạch nổi cả 2 bên và khá đau, cùng lúc với việc ngứa nở rộ (lúc ngứa thì như kiểu kiến đốt, nhưng khi ngứa xong lại có các vết nhỏ, đỏ như muỗi chích). Em để ý chế độ ăn uống vẫn bình thường, chỉ có điều em hay đạp xe, đôi hôm trời nóng, có thể mồ hôi khó thoát ra nên gây ngứa chỗ cạp quần. Còn em không lý giải được các chỗ khác, và rất lạ, nên lo lắng và mong anh chị cho thêm tư vấn, :khi875437:.

doahong
01-09-2015, 22:23
Dạ, em cảm ơn anh Trường Xuân. Vấn đề khiến em lo lắng là hạch nổi cả 2 bên và khá đau, cùng lúc với việc ngứa nở rộ (lúc ngứa thì như kiểu kiến đốt, nhưng khi ngứa xong lại có các vết nhỏ, đỏ như muỗi chích). Em để ý chế độ ăn uống vẫn bình thường, chỉ có điều em hay đạp xe, đôi hôm trời nóng, có thể mồ hôi khó thoát ra nên gây ngứa chỗ cạp quần. Còn em không lý giải được các chỗ khác, và rất lạ, nên lo lắng và mong anh chị cho thêm tư vấn, :khi875437:.
TC thì bệnh vặt cũng có vài cái y chang của H. Có thể bạn bị sẩn mề đai (~70% dân số đều bị), dạo này thời tiết thay đổi liên tục nên cả xóm mình đều bị mề đai (kể cả mình). Nếu trước đó bạn đã có XN và nhận kết quả âm tính rồi thì an tâm đi bạn.

vinataba
01-09-2015, 22:34
Cảm ơn bạn doahong, vấn đề là mình chưa có điều kiện đi xét nghiệm, nên mới lăn tăn bạn ạ, :((.

doahong
01-09-2015, 23:04
Cảm ơn bạn doahong, vấn đề là mình chưa có điều kiện đi xét nghiệm, nên mới lăn tăn bạn ạ, :((.
Nếu lần trước bạn được tư vấn không có nguy cơ thì bạn nên an tâm. Đa số các bạn đều có tâm lý cầm tờ giấy XN âm tính mới an tâm. Nếu muốn chắc chắn bạn nên tạo điều kiện để đi XN (du rằng 100% sẽ nhận kết quả âm tính).

Nguyen Ha
02-09-2015, 01:15
Kính chào các anh chị,

Em là tác giả bài viết

Em cảm ơn anh chị nhiều.

Bị nổi mụn xuất hiện hạch là đương nhiễn. Đó nóng trong người. Bạn mua thuốc mmát gần về uống đi.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
02-09-2015, 01:28

xét nghiệm hay không cũng vậy
chủ yếu là do tâm lý thiếu tin tưởng và vững vàng của bạn thôi
đã không có nguy cơ thì kiểu nào cũng âm tính
nên bạn đừng lo nữa nhé
nếu vẫn chưa chịu thì bữa nào đi xét nghiệm rồi cầm cái tờ giấy âm tính cho yên tâm bạn à

Tuanmecsedec
02-09-2015, 08:43
Kính chào các anh chị,

Em là tác giả bài viết

Em cảm ơn anh chị nhiều.

Nếu bạn đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ thì yên tâm đi bạn.

Bạn đến Diendanhiv.vn tư vấn hoàn toàn miễn phí và chính xác.

vinataba
02-09-2015, 11:48
Bị nổi mụn xuất hiện hạch là đương nhiễn. Đó nóng trong người. Bạn mua thuốc mmát gần về uống đi.

Em cảm ơn chị Nguyen Ha nhiều ạ. Tại em không lo nghĩ gì, mà tự nhiên một đống triệu chứng lại ùn ùn kéo tới cùng lúc, nên đâm ra lại sợ, :(. Tự nhiên, đống mụn ngứa xuất hiện rải rác khắp người, kể cả mặt và... chỗ kín (có một cái), :((.

vinataba
02-09-2015, 11:49
xét nghiệm hay không cũng vậy
chủ yếu là do tâm lý thiếu tin tưởng và vững vàng của bạn thôi
đã không có nguy cơ thì kiểu nào cũng âm tính
nên bạn đừng lo nữa nhé
nếu vẫn chưa chịu thì bữa nào đi xét nghiệm rồi cầm cái tờ giấy âm tính cho yên tâm bạn à

Em cảm ơn anh/chị tôi ơi đừng tuyệt vọng. Em không có lo, nhưng tự nhiên triệu chứng rủ nhau kéo tới, nên em mới lại sợ, :(.

vinataba
02-09-2015, 11:51
Nếu bạn đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ thì yên tâm đi bạn.

Bạn đến Diendanhiv.vn tư vấn hoàn toàn miễn phí và chính xác.

Dạ, em cảm ơn bác Tuanmecsedec. Nhờ có bác và BQT, các anh trị tư vấn đợt trước, em đã yên tâm, mọi thứ đã quay về bình thường. Đột nhiên, đợt này nó lại bị một lúc nhiều triệu chứng nên em sợ. Hy vọng nó sớm hết đống triệu chứng này ạ, :(.

Nguyen Ha
02-09-2015, 12:30
Dạ, em cảm ơn bác Tuanmecsedec. Nhờ có bác và BQT, các anh trị tư vấn đợt trước, em đã yên tâm, mọi thứ đã quay về bình thường. Đột nhiên, đợt này nó lại bị một lúc nhiều triệu chứng nên em sợ. Hy vọng nó sớm hết đống triệu chứng này ạ, :(.

Bạn yên tâm đi, không sao đâu.

vinataba
02-09-2015, 18:56
Bạn yên tâm đi, không sao đâu.

Dạ, em cảm ơn chị Nguyen Ha nhiều ạ.

vinataba
15-09-2015, 00:05
Em chào anh Tuanmecsedec và BQT.
Đợt này người em nhiều nơi hay bị ngứa, đặc biệt vùng cạp quần, có vẻ nó để lại dấu vết, lần sau ngứa, gãi chỗ đó, một lúc là nổi lên như kiến đốt ấy (nếu em đi đâu ra mồ hôi, hoặc uống cốc bia, càng dễ ngứa). Không biết các triệu chứng em kể có liên quan gì tới HIV không ạ?

Tuanmecsedec
15-09-2015, 08:47
Em chào anh Tuanmecsedec và BQT.
Đợt này người em nhiều nơi hay bị ngứa, đặc biệt vùng cạp quần, có vẻ nó để lại dấu vết, lần sau ngứa, gãi chỗ đó, một lúc là nổi lên như kiến đốt ấy (nếu em đi đâu ra mồ hôi, hoặc uống cốc bia, càng dễ ngứa). Không biết các triệu chứng em kể có liên quan gì tới HIV không ạ?

Bạn đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ rồi.Vì vậy những gì bạn nói là do bạn bị Stress gây ra thôi.

vinataba
15-09-2015, 11:20
Dạ, em cảm ơn anh Tuanmecsedec. Nhưng quả thực là em không có bị stress nữa, nhưng lại cứ bị ngứa, nổi vết như kiến đốt, nên em lại lo anh ạ, :((.

Charles
15-09-2015, 16:43
Dạ, em cảm ơn anh Tuanmecsedec. Nhưng quả thực là em không có bị stress nữa, nhưng lại cứ bị ngứa, nổi vết như kiến đốt, nên em lại lo anh ạ, :((.

Cơ thể bị ngứa, nổi nốt do nhiều nguyên nhân: nóng trong người, stress, dị ứng, thay đổi thời tiết... vấn đề này bình thường thôi không có gì phải xoắn hết bạn.

vinataba
16-09-2015, 19:11
Cơ thể bị ngứa, nổi nốt do nhiều nguyên nhân: nóng trong người, stress, dị ứng, thay đổi thời tiết... vấn đề này bình thường thôi không có gì phải xoắn hết bạn.

Dạ, em cảm ơn anh đã tư vấn ạ.