PDA

View Full Version : 15 tháng trước em có quan hệ với GMD bị tuột bcs

Nguyens
02-09-2015, 12:16
15 tháng trước em có quan hệ với GMD bị tuột bcs, nhưng GMD nói còn tinh dịch trong bao, em nằm dưới GMD ngồi trên. Sau 3 tháng em có bị viêm đường tiểu, 14 tháng sau em có bị mụn rộp ở môi. Gần đây, khoảng tuần em có bị sốt người mệt mỏi lờ đờ, lưỡi trắng đóng bựa, khô môi, hôi miệng, vòm họng nổi hạt li ti, lòng bàn tay nổi mụn li ti trắng rồi lột da, em bị tiêu chảy ngày nay nữa là 4 ngày, sụt cân 2kg, em lo lắng quá không ăn uống gì, em không dám đi làm xn, e sắp cưới vợ chuẩn bị hết rồi. Em strees quá.

peheounin
02-09-2015, 12:19
15 tháng trước em có quan hệ với GMD bị tuột bcs, nhưng GMD nói còn tinh dịch trong bao, em nằm dưới GMD ngồi trên. Sau 3 tháng em có bị viêm đường tiểu, 14 tháng sau em có bị mụn rộp ở môi. Gần đây, khoảng tuần em có bị sốt người mệt mỏi lờ đờ, lưỡi trắng đóng bựa, khô môi, hôi miệng, vòm họng nổi hạt li ti, lòng bàn tay nổi mụn li ti trắng rồi lột da, em bị tiêu chảy ngày nay nữa là 4 ngày, sụt cân 2kg, em lo lắng quá không ăn uống gì, em không dám đi làm xn, e sắp cưới vợ chuẩn bị hết rồi. Em strees quá.

Bạn quan hệ có BCS là không có nguy cơ.Tuy nhiên với tình trạng stress dai dẳng như vầy mình khuyên bạn nên đi xn giải tỏa sẽ tốt hơn.

Nguyens
02-09-2015, 12:23
Nếu có hiv em nên ngừng cứoi lại hả a, hiv 1 năm có triệu chứng như e ko.

Nguyen Ha
02-09-2015, 12:33

Tuột bao nhưng tinh dịch vẫn còn trong bao tức xong trận rút DV ra mới bị tụt. Bạn yren tâm như vậy ko có nguy cơ.

Nguyens
02-09-2015, 12:43
Hi vong là gmd ko nói xạo em. Chác e đi làm xn quá. Cảm ơn a chị. Mà triệu chứng của em kỳ quá

Nguyen Ha
02-09-2015, 12:58
Hi vong là gmd ko nói xạo em. Chác e đi làm xn quá. Cảm ơn a chị. Mà triệu chứng của em kỳ quá

Bạn lo lắng, stress nên mới có triệu chứng. Xả stress đi sẽ hết triệu chứng. Nếu ko yên tâm nên đi XN để giải tỏa lâm lý.

Nguyens
02-09-2015, 13:02
Hiv 1 năm không có triệu chứng gì hết phải không chị.

Nguyen Ha
02-09-2015, 13:06

Đúng vậy bạn.

Nguyens
02-09-2015, 13:20
Em cảm ơn chị

Charles
02-09-2015, 14:23

Bcs bị tuột nhưng thấy có tinh dịch bên trong tức xong trận rút ra mớ bị tuột, như vậy không có nguy cơ.

Tuanmecsedec
02-09-2015, 17:39

Nếu có hiv em nên ngừng cứoi lại hả a, hiv 1 năm có triệu chứng như e ko.

Không có biểu hiện hay triệu chứng nào đặc trưng của HIV gây ra hết bạn.Ngoại trừ là bạn phải đi xét nghiệm.

Nguyens
02-09-2015, 22:26
A chị tư vấn dùm em, bệnh tưa lưỡi và nhiễm nấm candida miệng đi ak, em bị lữoi trắng một tuần rồi ak!

Charles
03-09-2015, 06:11
A chị tư vấn dùm em, bệnh tưa lưỡi và nhiễm nấm candida miệng đi ak, em bị lữoi trắng một tuần rồi ak!

8 cách đối phó bệnh lưỡi trắng

Khi vệ sinh răng miệng, răng luôn được quan tâm chăm chút nhiều hơn. Trên thực tế, lưỡi cũng là một cơ quan quan trọng cần được giữ sạch sẽ.Bệnh lưỡi trắng là một vấn đề răng miệng nhiều người mắc phải. Mảng bám màu trắng trên lưỡi có thể gây ra hơi thở hôi, là nơi tích tụ vi khuẩn có thể gây hại cho răng miệng. Dưới đây là một số cách tự nhiên giải quyết khi lưỡi trắng, theo Boldsky.

1. Đánh răng đúng cách

Cần sử dụng bàn chải mềm để giữ vệ sinh răng miệng. Ngoài việc làm sạch răng và lưỡi, đánh răng đúng cách còn có thể làm sạch hàm và nướu răng.

2. Thường xuyên cạo lưỡi

Việc làm sạch lưỡi khá quan trọng trong vệ sinh răng miệng. Bạn có thể sử dụng một dụng cụ cạo lưỡi để loại bỏ các lớp phủ màu trắng của lưỡi. Cần sử dụng nhẹ nhàng, chậm rãi để không làm tổn thương lưỡi của bạn.

3. Tăng cường thực phẩm tốt cho răng miệng

Cần bổ sung các loại thực phẩm tốt cho răng miệng, như dâu tây, chanh, pho mát, táo. Những thực phẩm lành mạnh này sẽ giữ răng của bạn trắng, khỏe.

4. Làm sạch lưỡi bằng chanh

Đây là một trong những cách giúp loại bỏ các lớp phủ màu trắng trên lưỡi và giữ lưỡi sạch sẽ. Trộn nước cốt chanh với một ít baking soda và chà lên trên lưỡi trước khi đánh răng. Sau đó, súc miệng bằng nước.

5. Súc miệng

Duy trì thói quen súc miệng bằng nước sau khi ăn. Việc này tuy đơn giản nhưng sẽ giúp loại bỏ các hạt thức ăn bị mắc kẹt giữa răng và làm sạch lưỡi.

6. Sử dụng dung dịch khử trùng

Sử dụng nước súc miệng sát khuẩn sau khi đánh răng cũng là một biện pháp vệ sinh hiệu quả. Ngoài tác dụng loại bỏ các lớp phủ màu trắng trên lưỡi, việc súc miệng này còn giúp tránh nguy cơ tích tụ cao răng và gây sâu răng.

7. Ăn sữa chua

Nấm Candida là một trong những nguyên nhân của lưỡi trắng. Sữa chua là một loại thực phẩm kháng sinh có thể tiêu diệt các loại nấm và ngăn chặn nấm phát triển trở lại.

8. Nghệ

Nghệ có tính sát trùng và chống vi khuẩn, bảo vệ niêm mạc miệng. Trộn bột nghệ với nước và sử dụng để rửa lưỡi cũng là một biện phát giúp làm sạch lưỡi nhanh chóng.Cần áp dụng cùng một lúc cả 8 cách để làm sạch lưỡi và miệng và phải làm thường xuyên để đạt được hiệu quả tốt nhất.

Nguyens
03-09-2015, 15:26
Em suy nghĩ kỹ lắm rồi, sáng mai e sẽ làm xn. Dù kết quả có như thế nào em cũng phải sống vì ba mẹ vk sắp cưới của em. Cô ấy nói không bỏ rơi em.

Charles
03-09-2015, 15:49
Em suy nghĩ kỹ lắm rồi, sáng mai e sẽ làm xn. Dù kết quả có như thế nào em cũng phải sống vì ba mẹ vk sắp cưới của em. Cô ấy nói không bỏ rơi em.

Với tình trạng stress kéo dài như vậy bạn cũng nên đi XN xả stress. Trường hợp của bạn nếu đúng như những gì bạn kể thì chắc chắn kết quả là âm tính.

Tuanmecsedec
03-09-2015, 19:55

Tuanmecsedec chúc bạn có kết quả như mong muốn.

Nguyens
03-09-2015, 20:42
Em cám ơn a và tất cả các a chị

Nguyens
04-09-2015, 11:23
Hiv 1/2 negative là sao ak. Em dang lo

Quynhan
04-09-2015, 11:44
đó là phương pháp test nhanh và bạn đã có kết quả âm tính (negative)

Tuanmecsedec
04-09-2015, 14:18

Negative trong tiếng Anh có nghĩa là âm tính.

Nguyens
04-09-2015, 14:45
Way là em an toàn rồi. Em cảm ơn tất cả các anh chị

Nguyens
04-09-2015, 16:14
Quậy là em đã an toàn rồi. Em cảm ơn tất cả các anh chị.

Charles
04-09-2015, 17:17
Quậy là em đã an toàn rồi. Em cảm ơn tất cả các anh chị.

Chúc mừng bạn giải tỏa được tâm lý.

Nguyens
04-09-2015, 19:37
Em cảm ơn anh. Xét nghiệm test nhanh có giá trị mấy tháng anh. Em lam xn o bệnh viện quận 3.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
04-09-2015, 19:57
Em cảm ơn anh. Xét nghiệm test nhanh có giá trị mấy tháng anh. Em lam xn o bệnh viện quận 3.

test nhanh có giá trị từ 6 tuần trở lên nha bạn
bạn xét nghiệm ở quận 3 hay ở đâu cũng được
miễn âm tính là ok
kết quả của bạn như vậy là an toàn rồi
yên tâm đi bạn nhé

Charles
04-09-2015, 19:58

Test nhanh tìm kháng thể có giá trị từ 6 tuần trở đi cho đến mãi mãi. Bạn XN ở đâu cũng được, khi kết quả là âm tính thì bạn hoàn toàn yên tâm.

Nguyens
04-09-2015, 20:12
E rất cảm ơn các anh chị.

Tuanmecsedec
04-09-2015, 20:35

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Nguyens
06-09-2015, 22:52
Em làm xét nghiệm ở bệnh viện quận 3, kết quả hiv 1/2 negative, sao điều dưỡng nói kết quả này có giá trị nếu mình không quan hệ 6 tháng đến 1 năm. Có đúng không ak.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
07-09-2015, 01:10
Em làm xét nghiệm ở bệnh viện quận 3, kết quả hiv 1/2 negative, sao điều dưỡng nói kết quả này có giá trị nếu mình không quan hệ 6 tháng đến 1 năm. Có đúng không ak.

đúng nhưng đã cũ kỹ

Nguyens
07-09-2015, 08:16
Cho em xin hỏi: những bệnh viện có những phương pháp xét nghiệm khác nhau, máy xét nghiệm khác nhau, em làm xét nghiệm ở bệnh viện quận 3 kết quả âm tính, điều dưỡng nói kết quả này có giá trị 6 tháng đến 1 năm. Em quan hệ lấn cuối cùng ngày 20/12/2014. Em có nên làm xét nghiệm lại ko. Em cảm ơn.

Tuanmecsedec
07-09-2015, 09:29

Cho em xin hỏi: những bệnh viện có những phương pháp xét nghiệm khác nhau, máy xét nghiệm khác nhau, em làm xét nghiệm ở bệnh viện quận 3 kết quả âm tính, điều dưỡng nói kết quả này có giá trị 6 tháng đến 1 năm. Em quan hệ lấn cuối cùng ngày 20/12/2014. Em có nên làm xét nghiệm lại ko. Em cảm ơn.

Điều dưỡng trả lời cho bạn như vậy là tào lao rồi. 1 là không có chuyên môn,2 là còn thấy trong ví (bóp) của bạn còn tiền nên muốn moi thêm tiền xét nghiệm.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Thời gian lần quan hệ cuối của bạn là 20/12/2014 đến nay bạn xét nghiệm âm tính thì Tuanmecsedec khẳng định bạn đã an toàn 100%.

Nguyens
07-09-2015, 12:30
Em cảm ơn anh.

Nguyens
28-09-2015, 22:07
Gần 1 tháng nay e đã bị lưỡi trắng 2 lần rồi, lần trước sau khi xét nghiệm kết quả âm tính vài ngày sau thì hết, nhưng được 2 tuần thì nó xuất hiện trở lại, 4 ngày nay e làm đủ thứ hết xúc miệng nước muối, rơ lưỡi, chà chanh, nhưng ko hết, lưỡi e trắng quá đóng bựa nhiều, gai lưỡi dày, e lại nhiễm đến H, em lo lắng quá. A chị tư vấn giúp e. E cảm ơn.

xuanxanh
28-09-2015, 23:39
Gần 1 tháng nay e đã bị lưỡi trắng 2 lần rồi, lần trước sau khi xét nghiệm kết quả âm tính vài ngày sau thì hết, nhưng được 2 tuần thì nó xuất hiện trở lại, 4 ngày nay e làm đủ thứ hết xúc miệng nước muối, rơ lưỡi, chà chanh, nhưng ko hết, lưỡi e trắng quá đóng bựa nhiều, gai lưỡi dày, e lại nhiễm đến H, em lo lắng quá. A chị tư vấn giúp e. E cảm ơn.

Vậy những gì mọi người tư vấn cho bạn bêb trên là thừa?
Khẳng định lại lần nữa rằng bạn tuyệt đối an toàn với hiv rồi nhé.

Tuanmecsedec
29-09-2015, 05:17

Bạn yên tâm những gì đã được ban quản trị tư vấn.Bạn an toàn rồi.

Còn vấn đề lưỡi trắng,cũng có thể do Stress gây ra,hiện nay rất nhiều người bị lưỡi trắng lắm bạn,vấn đề bị lưỡi trắng không phải trị 1 ngày,1 bửa là hết.Nó có thể kéo dài rất lâu.

Charles
29-09-2015, 06:58

Kết quả XN đã khẳng định bạn không nhiễm HIV rồi còn nghĩ đến H chi nữa bạn. Còn vấn đề lưỡi trắng thì bạn chịu khó vệ sinh sạch sẽ dần dần sẽ hết thôi.

Nguyens
29-10-2015, 08:34
Em bị lưỡi trắng đóng bợn dày, khô miệng lâu quá mà không hết, thứ 2 này chắc em đi xét nghiệm lại lần nữa, e sợ bị lật kèo quá anh chị ơi!

Buonqua
29-10-2015, 08:39
Em bị lưỡi trắng đóng bợn dày, khô miệng lâu quá mà không hết, thứ 2 này chắc em đi xét nghiệm lại lần nữa, e sợ bị lật kèo quá anh chị ơi!
uhm, đi khám chuyên khoa Tai, Mũi, Họng đi.

Tuanmecsedec
29-10-2015, 08:55

8 cách đối phó bệnh lưỡi trắng

Chà lưỡi bằng chanh, thường xuyên ăn sữa chua, rửa lưỡi bằng bột nghệ, thường xuyên cạo lưỡi... là những cách xử trí với bệnh lưỡi trắng.

Khi vệ sinh răng miệng, răng luôn được quan tâm chăm chút nhiều hơn. Trên thực tế, lưỡi cũng là một cơ quan quan trọng cần được giữ sạch sẽ.

Bệnh lưỡi trắng là một vấn đề răng miệng nhiều người mắc phải. Mảng bám màu trắng trên lưỡi có thể gây ra hơi thở hôi, là nơi tích tụ vi khuẩn có thể gây hại cho răng miệng. Dưới đây là một số cách tự nhiên giải quyết khi lưỡi trắng, theo Boldsky.

1. Đánh răng đúng cách

Cần sử dụng bàn chải mềm để giữ vệ sinh răng miệng. Ngoài việc làm sạch răng và lưỡi, đánh răng đúng cách còn có thể làm sạch hàm và nướu răng.

2. Thường xuyên cạo lưỡi

Việc làm sạch lưỡi khá quan trọng trong vệ sinh răng miệng. Bạn có thể sử dụng một dụng cụ cạo lưỡi để loại bỏ các lớp phủ màu trắng của lưỡi. Cần sử dụng nhẹ nhàng, chậm rãi để không làm tổn thương lưỡi của bạn.

3. Tăng cường thực phẩm tốt cho răng miệng

Cần bổ sung các loại thực phẩm tốt cho răng miệng, như dâu tây, chanh, pho mát, táo. Những thực phẩm lành mạnh này sẽ giữ răng của bạn trắng, khỏe.

4. Làm sạch lưỡi bằng chanh

Đây là một trong những cách giúp loại bỏ các lớp phủ màu trắng trên lưỡi và giữ lưỡi sạch sẽ. Trộn nước cốt chanh với một ít baking soda và chà lên trên lưỡi trước khi đánh răng. Sau đó, súc miệng bằng nước.

5. Súc miệng

Duy trì thói quen súc miệng bằng nước sau khi ăn. Việc này tuy đơn giản nhưng sẽ giúp loại bỏ các hạt thức ăn bị mắc kẹt giữa răng và làm sạch lưỡi.

6. Sử dụng dung dịch khử trùng

Sử dụng nước súc miệng sát khuẩn sau khi đánh răng cũng là một biện pháp vệ sinh hiệu quả. Ngoài tác dụng loại bỏ các lớp phủ màu trắng trên lưỡi, việc súc miệng này còn giúp tránh nguy cơ tích tụ cao răng và gây sâu răng.

7. Ăn sữa chua

Nấm Candida là một trong những nguyên nhân của lưỡi trắng. Sữa chua là một loại thực phẩm kháng sinh có thể tiêu diệt các loại nấm và ngăn chặn nấm phát triển trở lại.

8. Nghệ

Nghệ có tính sát trùng và chống vi khuẩn, bảo vệ niêm mạc miệng. Trộn bột nghệ với nước và sử dụng để rửa lưỡi cũng là một biện phát giúp làm sạch lưỡi nhanh chóng.

Cần áp dụng cùng một lúc cả 8 cách để làm sạch lưỡi và miệng và phải làm thường xuyên để đạt được hiệu quả tốt nhất.

songchungvoi_HIV
29-10-2015, 10:23
Bạn xem chủ đề này:
Chủ đề: Đoán bệnh qua những đặc điểm bất thường của lưỡi (http://diendanhiv.vn/threads/5092-Doan-benh-qua-nhung-dac-diem-bat-thuong-cua-luoi)

emsolam1123
29-10-2015, 11:51
Bạn khỏi chưa.mình bị 8 tháng rồi.lo quá

Nguyens
29-10-2015, 15:23
Thứ 2 này e làm xét nghiệm hiv lại

songchungvoi_HIV
29-10-2015, 15:31
Thứ 2 này e làm xét nghiệm hiv lại

XN tìm con gì???

Nguyens
26-11-2015, 10:53
Trời ơi! Mặt dưới lưỡi của e bị gì giống sùi mào gà quá. A chị tư vấn dùm e về bệnh sùi mào gà lưỡi giúp e với.

Charles
26-11-2015, 11:07
Trời ơi! Mặt dưới lưỡi của e bị gì giống sùi mào gà quá. A chị tư vấn dùm e về bệnh sùi mào gà lưỡi giúp e với.

15 tuần còn sùi gì nữa bạn. Lo thì đi khám bs nhé.

Nguyens
26-11-2015, 11:16
Sùi thì nó ủ bệnh như thế nào vậy a

songchungvoi_HIV
26-11-2015, 11:16
Bạn giỏi quá tự chuẩn đoán cho bạn vậy cần gì tới cái diễn đàn này?? Bạn buồn cười, trong khi bạn QHTD = DV và nhga4 AD mà sùi mọc ở miệng đúng là khùng chưa từng thấy

Nguyens
26-11-2015, 11:21
Xét nghiệm hpv là nó ra chứ gì đúng ko a.

songchungvoi_HIV
26-11-2015, 11:25
Xét nghiệm hpv là nó ra chứ gì đúng ko a.

Nam giới ko có XN HPV, nhiễm và mọc là đốt, đốt đên khi nào chết, có khi mất cả một phần thân thể

Nguyens
26-11-2015, 11:30
2 bên dây lưỡi có những sợi dài ra, e ko biết có phải sùi ko.

songchungvoi_HIV
26-11-2015, 11:37
2 bên dây lưỡi có những sợi dài ra, e ko biết có phải sùi ko.

Songchung nhắc lại bạn QHTD = bộ phận nào trên cơ thể??

Nguyens
26-11-2015, 11:49
Gần đây có quan hệ với vợ bằng miệng âm đạo ạ.

songchungvoi_HIV
26-11-2015, 11:53
Gần đây có quan hệ với vợ bằng miệng âm đạo ạ.
Bạn nói buồn cười, bạn QHTD = miệng với BX bạn mà bạn sợ HPV thì đúng là hết thuốc chữa. Nếu bạn sợ thì dẫn BX đi XN Pap, chích ngừa vắc xin ngừa HPV ung thư tử cung. còn việc bạn có bị sùi hay ko bạn sợ thì đi khám tại BV Da Liễu TpHCM, BX bạn thì khám và XN tại BV Hùng Vương, Từ Dũ
Chủ đề: Cách kiểm tra ung thư cổ tử cung (http://diendanhiv.vn/threads/13257-Cach-kiem-tra-ung-thu-co-tu-cung/page2)

Nguyens
26-11-2015, 11:53
Từ đầu năm tới nay chỉ quan hệ với vk thui.

Nguyens
26-11-2015, 11:54
Em cám ơn anh nhiều.

Tuanmecsedec
27-11-2015, 08:33

Những hình ảnh bị sùi mào gả ở lưỡi ;

http://s25.postimg.org/m4wfoqm2n/trieu_chung_cua_benh_sui_mao_ga_o_mieng.jpg