PDA

View Full Version : Mọi người giúp em .

dauchamhet
09-07-2013, 14:15
Trường hợp của e là quan hệ với GMD nhưng bị rách bao và DV của e bị xước. E có uống thuốc lamziv sau 70h và đã uống hết một tháng 2 tuần. Trong thời gian e uống thuốc e sai uống mất 2 lần, mỗi lần chậm 7 phút. và 3 lần e uống thuốc xong nhưng do đặc thù công việc phải tiếp khách nên e không tránh được phải uống bia. Trong thời gian uống thuốc lamziv e có bị một số tác dụng phụ như người mệt mỏi, bị tiêu chảy, lúc nào cũng bị đầy bụng nhưng đến khi ngưng uống thuốc thì hết nhưng e lại bị phát ban rất ngứa và ngứa đến hôm nay là 2 tuần rồi nhưng vẫn không khỏi. có phải e bị H rồi phải không mọi người.Từ lúc nguy cơ tới giờ ngày nào e cũng nghĩ mình bị rồi. Em rất mệt mỏi và chán mọi thứ. Dấu chấm hết lại dành cho ngừoi một lần chót dại của e sao,Mọi người cho e lời khuyên đị. Em còn hy vọng không, Em phải XN khi nào đây.Em xin cảm ơn mọi người. mong mọi người sớm phản hồi.

Tuanmecsedec
09-07-2013, 14:36
Trường hợp của e là quan hệ với GMD nhưng bị rách bao và DV của e bị xước. E có uống thuốc lamziv sau 70h và đã uống hết một tháng 2 tuần. Trong thời gian e uống thuốc e sai uống mất 2 lần, mỗi lần chậm 7 phút. và 3 lần e uống thuốc xong nhưng do đặc thù công việc phải tiếp khách nên e không tránh được phải uống bia. Trong thời gian uống thuốc lamziv e có bị một số tác dụng phụ như người mệt mỏi, bị tiêu chảy, lúc nào cũng bị đầy bụng nhưng đến khi ngưng uống thuốc thì hết nhưng e lại bị phát ban rất ngứa và ngứa đến hôm nay là 2 tuần rồi nhưng vẫn không khỏi. có phải e bị H rồi phải không mọi người.Từ lúc nguy cơ tới giờ ngày nào e cũng nghĩ mình bị rồi. Em rất mệt mỏi và chán mọi thứ. Dấu chấm hết lại dành cho ngừoi một lần chót dại của e sao,Mọi người cho e lời khuyên đị. Em còn hy vọng không, Em phải XN khi nào đây.Em xin cảm ơn mọi người. mong mọi người sớm phản hồi.

Theo những gì bạn kể cho thấy bạn uống thuốc trễ chỉ như vậy không sao.Bây giờ bạn đã tuân thủ xong,cần xét nghiệm lại HIV theo khuyến cáo là 3 và tháng thứ 6.Bạn yên tâm nếu bạn tuân thủ đúng và đủ thì tỷ lệ thành công rất cao.

Nguyen Ha
09-07-2013, 15:10
Bạn đã uống xong thuốc chống phơi nhiễm và tuân thủ điều trị thành công rất cao. Còn tác dụng phụ thì ai cũng có. Bạn ngứa phát ban bạn có thể uống thêm thuốc bổ gan boganic chắc sẽ khỏi.

dauchamhet
10-07-2013, 14:13
E xin được cảm ơn các a. nhưng e xin nói rõ hơn về trường hợp của e đó là: e bị nguy cơ ngày 24.5 nhưng đến 11h30 phút ngày 27.5(sau 70h) e mới bắt đầu uống được một viên. e muốn được thay đổi lịch uống cho tiện nên đến tối ngày 27.5 lúc 19h30 e uống một viên nữa, sáng hôm sau 7h30 e uống và duy trì như vây. Trong thời gian e uống sai mất 2 lần mỗi lần chậm 7phút. và 3 lần e uống xong nhưng e lại uống bia ngay. e rất sợ e uống sai như vậy thì mất hết tác dụng của thuốc.Nhưng có điều e ko hiểu tại sao BS chỉ phát thuốc cho e uống 27 ngày thì hết thuốc.e sợ e tinh nhầm nhưng ko phải mọi người à.Đến nay được 7tuần rồi. E có nên đi XN ko?

Tuanmecsedec
10-07-2013, 14:21
E xin được cảm ơn các a. nhưng e xin nói rõ hơn về trường hợp của e đó là: e bị nguy cơ ngày 24.5 nhưng đến 11h30 phút ngày 27.5(sau 70h) e mới bắt đầu uống được một viên. e muốn được thay đổi lịch uống cho tiện nên đến tối ngày 27.5 lúc 19h30 e uống một viên nữa, sáng hôm sau 7h30 e uống và duy trì như vây. Trong thời gian e uống sai mất 2 lần mỗi lần chậm 7phút. và 3 lần e uống xong nhưng e lại uống bia ngay. e rất sợ e uống sai như vậy thì mất hết tác dụng của thuốc.Nhưng có điều e ko hiểu tại sao BS chỉ phát thuốc cho e uống 27 ngày thì hết thuốc.e sợ e tinh nhầm nhưng ko phải mọi người à.Đến nay được 7tuần rồi. E có nên đi XN ko?

Bạn uống sau 70 giờ là còn trong giờ vàng (trước 72 giờ),Bạn uống trễ vài phút không sao đâu.Nhưng phát đồ điều trị phải uống theo khuyến cáo 28 ngày,Bạn có tính nhầm ngày không?.

dauchamhet
10-07-2013, 14:39
Vâng. Nhưng e tính đi tính lại vẫn chỉ có 27 ngày anh Tuấn à. Mà e uống bia như vậy có làm mất tác dụng của thuốc không a? Nguy cơ là ngày 24.5 đến ngày 27.5 e bắt đầu uống và uống đến 22.6 thì hết thuốc.

Tuanmecsedec
10-07-2013, 14:42
Vâng. Nhưng e tính đi tính lại vẫn chỉ có 27 ngày anh Tuấn à. Mà e uống bia như vậy có làm mất tác dụng của thuốc không a? Nguy cơ là ngày 24.5 đến ngày 27.5 e bắt đầu uống và uống đến 22.6 thì hết thuốc.

Uống bia không sao..

dauchamhet
10-07-2013, 14:46
Vâng e cảm ơn a. Nếu được phép làm lại thì tốt quá a Tuấn nhi? E có nên đi làm cái test nhanh ko anh Tuấn.

Tuanmecsedec
10-07-2013, 14:56
Vâng e cảm ơn a. Nếu được phép làm lại thì tốt quá a Tuấn nhi? E có nên đi làm cái test nhanh ko anh Tuấn.

Dù bạn có nguy cơ,nếu bạn tuân thủ uống đúng và đủ thì thành công rất cao.Nhưng đã dùng thuốc (ức chế) thì không xét nghiệm sớm được,phải theo khuyến cáo là 3 và 6 tháng.

dauchamhet
10-07-2013, 22:55
E sẽ đợi 3 tháng XN vậy.e cảm ơn anh nhiều nhé.chúc anh và gđ mạnh khỏe, hp. chúc a cùng diễn đàn phát triển ngày càng lớn mạnh hơn.

Tuanmecsedec
10-07-2013, 23:37
E sẽ đợi 3 tháng XN vậy.e cảm ơn anh nhiều nhé.chúc anh và gđ mạnh khỏe, hp. chúc a cùng diễn đàn phát triển ngày càng lớn mạnh hơn.

Chúc bạn có kết quả như mong muốn.

mongconghien
12-07-2013, 03:52
Chán thật PEP mà đi tiếp khách với lại bia rượu hoài, sợ lúc xỉn lại đi "làm liều" để rồi uống PEP double hen.

dauchamhet
12-07-2013, 14:30
Chán thật PEP mà đi tiếp khách với lại bia rượu hoài, sợ lúc xỉn lại đi "làm liều" để rồi uống PEP double hen.

Nếu mình thoát khỏi đợt này thì sẽ không bao giờ như vậy nữa bạn ah. Hãy cố gắng ý thức bản thân mình hơn.

thuy19021988
12-07-2013, 14:52
Bạn còn may mắn hơn mình là b kịp dùng pep. T nghĩ b sẽ không sao đâu. Chúc b có kết quả tốt đẹp!

mongconghien
12-07-2013, 15:00
Nếu mình thoát khỏi đợt này thì sẽ không bao giờ như vậy nữa bạn ah. Hãy cố gắng ý thức bản thân mình hơn..

Biết vậy thì OK

dauchamhet
13-07-2013, 04:51
Biết vậy thì OK

Chỉ sợ không có cơ hội để làm lại thôi bạn à. Còn nếu có cơ hội thì chẳng có gì mà không thể sửa được cả.

dauchamhet
13-07-2013, 04:53
Bạn còn may mắn hơn mình là b kịp dùng pep. T nghĩ b sẽ không sao đâu. Chúc b có kết quả tốt đẹp! Cảm ơn bạn. nhưng mình hy vọng sẽ không ai gặp phải trường hợp như mình nữa. Giờ mình không biết còn nghị lực để vượt qua lỗi ám ảnh này không nữa

thuy19021988
13-07-2013, 14:32
B đã dùng thuốc rồi là không sao đâu, yên tâm đi bạn!!!

dauchamhet
13-07-2013, 15:05
B đã dùng thuốc rồi là không sao đâu, yên tâm đi bạn!!!

Mình cũng mong là như vậy. Nhưng đã có ai dám giả sử nếu không vượt qua được kiếp nạn này thì sẽ như thế nào chưa. Và có ai trong diễn đàn này gặp phải trường hợp như mình không?

dauchamhet
13-07-2013, 15:57
Sao lần đầu tôi có nguy cơ và đi XN BS nói 1 tiếng sau mới có kết quả. Đấy là loại XN gì vậy

Tuanmecsedec
13-07-2013, 20:57
Sao lần đầu tôi có nguy cơ và đi XN BS nói 1 tiếng sau mới có kết quả. Đấy là loại XN gì vậy

Là loại test nhanh tìm kháng thể.

dauchamhet
23-07-2013, 13:50

Các anh chị ơi. cho e một lời khuyên được không. từ lúc có nguy cơ tới giờ e đã được 2tháng rồi em có nên đi XN ko? e cũng muốn đi XN nhưng nghĩ kết quả XN e lại không dám đi nữa. Các anh chị giúp e với.

Tuanmecsedec
23-07-2013, 13:55
Các anh chị ơi. cho e một lời khuyên được không. từ lúc có nguy cơ tới giờ e đã được 2tháng rồi em có nên đi XN ko? e cũng muốn đi XN nhưng nghĩ kết quả XN e lại không dám đi nữa. Các anh chị giúp e với..

Bạn phải đi xét nghiệm mới biết được tình trạng của mình chứ.