PDA

View Full Version : TEst nhanh hiv 36 ngày sau ngày ko an toàn

achillevip
06-09-2015, 16:14
Các bác ơi cho em hỏi . Em quan hệ ko an toàn đến nay là 36 ngày em test nhanh thì âm tính , theo các bác em an toàn đến bao nhiêu phần trăm , có sợ bị lật kèo ko! Cảm ơn các bác nhìu nhìu

Charles
06-09-2015, 16:20
Các bác ơi cho em hỏi . Em quan hệ ko an toàn đến nay là 36 ngày em test nhanh thì âm tính , theo các bác em an toàn đến bao nhiêu phần trăm , có sợ bị lật kèo ko! Cảm ơn các bác nhìu nhìu

Test nhanh tìm kháng thể có giá trị từ 6 tuần trở đi, chính xác nhất ở tuần 12. Vì vậy bạn Test nhanh 5 tuần kết quả chưa chính xác.

achillevip
06-09-2015, 16:25
Vậy là kết quả của e ko có giá tri à

achillevip
06-09-2015, 16:37
A ơi . E lo quá . Gái mại dâm cắn vào miệng em làm da trong miệng rách chảy nhiều máu có nguy cơ ko a

achillevip
06-09-2015, 16:47
Em có quan hệ vs gai mại dâm cách đây 6 tuần . Hôm nay e đi test nhanh thì âm tính , và cách đây 5 tuần . Em bị gái mại dâm cắn vào trong miệng chảy rất nhiều máu ( da dưới môi trong miệng ). Nhưng không quan hệ . Như vậy em có nguy cơ bị hiv không các bác ơi ....có nghĩa là từ ngày em quan hệ ko an toàn đến nay là 6 tuần , từ ngày bị gái mại dâm cắn vào miệng đến nay là 5 tuần . Đi xét nghiệm hôm nay thì âm tính các bác ạ !

Charles
06-09-2015, 17:07
A ơi . E lo quá . Gái mại dâm cắn vào miệng em làm da trong miệng rách chảy nhiều máu có nguy cơ ko a

Cắn không làm lây nhiễm HIV. Bạn cũng đã được tư vấn rồi, vui lòng đọc lại.

Chủ đề: bác ơi em bị gái mại dâm hôn rồi cắn làm rách da dưới môi trong miệng chảy máu (http://diendanhiv.vn/threads/32876-bac-oi-em-bi-gai-mai-dam-hon-roi-can-lam-rach-da-duoi-moi-trong-mieng-chay-mau)

Charles
06-09-2015, 17:10
Em có quan hệ vs gai mại dâm cách đây 6 tuần . Hôm nay e đi test nhanh thì âm tính , và cách đây 5 tuần . Em bị gái mại dâm cắn vào trong miệng chảy rất nhiều máu ( da dưới môi trong miệng ). Nhưng không quan hệ . Như vậy em có nguy cơ bị hiv không các bác ơi ....có nghĩa là từ ngày em quan hệ ko an toàn đến nay là 6 tuần , từ ngày bị gái mại dâm cắn vào miệng đến nay là 5 tuần . Đi xét nghiệm hôm nay thì âm tính các bác ạ !

Bạn không nói rõ quan hệ có sử dụng BCS hay không, nhưng dù thực sự có nguy cơ thì bạn XN 6 tuần âm tính cũng là một kết quả rất khả quan. Bạn tham khảo thêm chủ đề này:

Chủ đề: Thông tin về xét nghiệm sau 6 tuần có thể yên tâm (Dr. HHH, MD) (http://diendanhiv.vn/threads/779-Thong-tin-ve-xet-nghiem-sau-6-tuan-co-the-yen-tam-Dr-HHH-MD)
Còn vấn đề bị GMD cắn thì bạn được tư vấn không có nguy cơ rồi, bạn vào đọc lại.

Tuanmecsedec
07-09-2015, 09:33

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.