PDA

View Full Version : nhờ các anh tư vấn giúp

so_hai
08-09-2015, 10:05
Em có trông người nhà nằm trong phòng cấp cứu. Có một bệnh nhân vào cấp cứu, máu chảy đầy người được đưa vào ngay cạnh giường người nhà em. Máu người đó còn bắn sang cả phía bên giường nhà em. Em sợ quá lấy khăn giấy lau những chỗ máu đó đi. Nhưng giờ em lại thấy lo lắng quá vì không biết người đó có bị HIV không, tay em lại đang bị trày sứt nhiều. Với cả một ít máu cũng bắn vào em.

Tuanmecsedec
08-09-2015, 11:12
Em có trông người nhà nằm trong phòng cấp cứu. Có một bệnh nhân vào cấp cứu, máu chảy đầy người được đưa vào ngay cạnh giường người nhà em. Máu người đó còn bắn sang cả phía bên giường nhà em. Em sợ quá lấy khăn giấy lau những chỗ máu đó đi. Nhưng giờ em lại thấy lo lắng quá vì không biết người đó có bị HIV không, tay em lại đang bị trày sứt nhiều. Với cả một ít máu cũng bắn vào em.

Bạn lo lắng thôi không có nguy cơ đâu.

so_hai
08-09-2015, 11:36
Anh ới, sao lại thế ạ, em thấy có vun mấy bác sĩ mổ cấp cứu bị máu bắn vào người đang phải điều trị phôi nhiễm đấy anh.

Tuanmecsedec
08-09-2015, 11:43
Anh ới, sao lại thế ạ, em thấy có vun mấy bác sĩ mổ cấp cứu bị máu bắn vào người đang phải điều trị phôi nhiễm đấy anh.

Đó là việc của họ và bạn thấy có ông nào mà bị nhiễm đâu.Vấn đề của bạn tư vấn không có nguy cơ.Bạn không tin thì đi xét nghiệm.

Chứ đừng kiểu đem vấn đề khác của người khác mà so sánh vấn đề mình.

so_hai
08-09-2015, 12:51
Em có dùng giấy ăn để lau vết máu, máu thấm vào giấy ăn thì còn khả năng lây nhiễm nữa không anh

songchungvoi_HIV
08-09-2015, 14:09
Em có dùng giấy ăn để lau vết máu, máu thấm vào giấy ăn thì còn khả năng lây nhiễm nữa không anh

No risk to Hiv. Đừng bao giờ có cái suy nghĩ éu trĩ về người. Và nhì ai cũng mang hiv. Đó là thái độ kỳ thị và thiếu hiểu biết. Diễn đàn luôn có kiến thức để bạn tham khảo. Hãy đọc kiến thức để có cái nhìn đúng về hiv

Tuanmecsedec
08-09-2015, 14:22

Làm gì có nguy cơ kiểu này bạn.

Charles
08-09-2015, 14:37

Với những gì bạn kể bạn yên tâm không có nguy cơ.