PDA

View Full Version : có phải em bị lừa (đa khoa Thiên Tâm) nói em bị sùi mào gà

gteamtn
08-09-2015, 14:39
Chào các anh chị. Câu truyện của em như sau ạ
Trước đây khoảng 8-9 tháng e có maxa kd nhân viên dùng miệng liếm bừu , phần trên e dùng BCS. Sợ HIV em mua thuốc uống, sau 3 tháng e có quan hệ với GMD và sử dụng BCS. Em cũng chờ 3 -5 6 tháng j đó xét nghiệm HIV nhưng ko sao. Em cũng sợ từ lần đó. Nhưng nhu cầu cao lại chưa có bạn gái. E có matxxa kick dục vài lần gần đây nhất là 21.8 nhưng chỉ xông hơi tắm và dùng hoàn toàn bằng tay, thỉnh thoảng e có hôn ngoài da nhưng ko hôn môi.
HIV thì e ko sợ dính lắm vì e nghĩ hành vi này an toàn với HIV. Đọc trên mạng lại sợ Lậu giang mai, Sùi mào gà....E lại đang ngứa bẹn vì cái vụ tắm bể bơi coonh cộng mãi không khỏi có mấy vết tròn tròn ngứa, hiệu thuốc người ta bảo hắc lào. Em sợ dính giang mai lẫn vào, và miệng thì dạo này lại loét lưỡi 2 bên và có mụn liti trên môi.p, đái đăt . Nên em xuống Đa Khoa Thiên Tâm khám,
Bác sĩ gì đó người Đài Loan hay china j đó cho xét nghiệm máu, nước tiểu, lấy dịch và kết luận em bị sùi mào gà. E thấy mấy cái nốt mụn trắng liti của em ở rãnh DV lâu lắm rồi. Từ lúc e chưa có quan hệ lung tung j cả xem trên mạng và ảnh của 1 số các bạn chia sẻ thì giống em và các ac diễn đàn bảo là Hạt ngọc sinh dục. Bác sĩ nói có khuẩn mào gà,,, còn, giang mai lậu hiv ko có. Em đòng ý điều trị đốt truyền kháng sinh. Cắt bao đầu quy. 2 ngày điều trị mà đã 10 triệu lận. Còn 5 ngày nữa. E đang điều trị mà chả biết có bệnh hay ko nữa. Hôm nay ngày 8-9.2015 e vừa đi truyền xong. Các ac cho e lời khuyen với, e chán lắm rôi. Chả biết nên làm j nữa, ((::

Tuanmecsedec
08-09-2015, 14:43
Trước đây khoảng 8-9 tháng e có maxa kd nhân viên dùng miệng liếm bừu , phần trên e dùng BCS. Sợ HIV em mua thuốc uống, sau 3 tháng e có quan hệ với GMD và sử dụng BCS. Em cũng chờ 3 -5 6 tháng j đó xét nghiệm HIV nhưng ko sao. Em cũng sợ từ lần đó. Nhưng nhu cầu cao lại chưa có bạn gái. E có matxxa kick dục vài lần gần đây nhất là 21.8 nhưng chỉ xông hơi tắm và dùng hoàn toàn bằng tay, thỉnh thoảng e có hôn ngoài da nhưng ko hôn môi.
HIV thì e ko sợ dính lắm vì e nghĩ hành vi này an toàn với HIV. Đọc trên mạng lại sợ Lậu giang mai, Sùi mào gà....E lại đang ngứa bẹn vì cái vụ tắm bể bơi coonh cộng mãi không khỏi có mấy vết tròn tròn ngứa, hiệu thuốc người ta bảo hắc lào. Em sợ dính giang mai lẫn vào, và miệng thì dạo này lại loét lưỡi 2 bên và có mụn liti trên môi.p, đái đăt . Nên em xuống Đa Khoa Thiên Tâm khám,
Bác sĩ gì đó người Đài Loan hay china j đó cho xét nghiệm máu, nước tiểu, lấy dịch và kết luận em bị sùi mào gà. E thấy mấy cái nốt mụn trắng liti của em ở rãnh DV lâu lắm rồi. Từ lúc e chưa có quan hệ lung tung j cả xem trên mạng và ảnh của 1 số các bạn chia sẻ thì giống em và các ac diễn đàn bảo là Hạt ngọc sinh dục. Bác sĩ nói có khuẩn mào gà,,, còn, giang mai lậu hiv ko có. Em đòng ý điều trị đốt truyền kháng sinh. Cắt bao đầu quy. 2 ngày điều trị mà đã 10 triệu lận. Còn 5 ngày nữa. E đang điều trị mà chả biết có bệnh hay ko nữa. Hôm nay ngày 8-9.2015 e vừa đi truyền xong. Các ac cho e lời khuyen với, e chán lắm rôi. Chả biết nên làm j nữa, ((::

Theo mô tả của bạn, bạn không phải dấu hiệu của bệnh nào cả, mà đó chính là “chuỗi hạt ngọc dương vật” và bạn không cần phải điều trị gì cả.

Một số bạn trai khi có “chuỗi hạt ngọc dương vật” đã quá lo lắng cho rằng mình bị bệnh mào gà và tự mua thuốc bôi lên dương vật dẫn đến những biến chứng đáng tiếc. Vậy bệnh mào gà và “chuỗi hạt ngọc dương vật” là gì và làm sao phân biệt?

Bệnh mồng gà còn gọi là mào gà, sùi mào gà (genital warts, condylomata acuminata) là một bệnh lây truyền qua đường sinh dục thường gặp. Bệnh do virus HPV (Human papilloma virus- hình 1) gây ra, thường gặp ở tuổi hoạt động tình dục 20-40 tuổi và gặp ở nữ nhiều hơn nam.

Triệu chứng của bệnh mồng gà chủ yếu là những sùi đặc trưng (một vài hoặc nhiều sùi) ở niêm mạc hậu môn, sinh dục, niêm mạc miệng hoặc da vùng cơ quan sinh dục. Những sùi này có đặc điểm là bề mặt sần sùi, mềm, không đau, đụng vào dễ chảy máu, da trên bề mặt mỏng, ẩm ướt, kích thước từ 1mm đến hàng trăm mm. Điều trị bệnh mồng gà có thể là bôi thuốc, đốt điện, laser hoặc phẫu thuật tùy vào đặc điểm thương tổn sùi.

Chuỗi hạt ngọc dương vật: Nam giới độ tuổi 20-30 tuổi thường xuất hiện ở vùng rãnh quy đầu những hạt nhỏ li ti đồng dạng, xếp thành 2 hoặc 3 hàng chạy xung quanh rãnh quy đầu, không gây ra triệu chứng gì. Chúng được gọi là “chuỗi hạt ngọc dương vật” (Pearly penile papules). Chúng hoàn toàn vô hại, không cần điều trị gì. Giữ vệ sinh tốt, thường xuyên rửa sạch vùng quy đầu sẽ giúp chúng sớm lặn đi.

Charles
08-09-2015, 14:46

Nếu đúng theo bạn mô tả (DV có mấy nốt mụn trắng li ti) thì đó không phải sùi mào gà đâu, đó chỉ là gai sinh dục thôi. Bạn nên đến Bệnh viện da liễu Trung ương khám lại.

gteamtn
08-09-2015, 15:07
Anh chị ơi. Em đốt ở Thien Tâm rồi. Eng đang truyền kháng sinh nữa. Nếu e ko bị mà tiếp tuch truyền có ảnh hưởng j ko ạ?

Tuanmecsedec
08-09-2015, 15:10
Anh chị ơi. Em đốt ở Thien Tâm rồi. Eng đang truyền kháng sinh nữa. Nếu e ko bị mà tiếp tuch truyền có ảnh hưởng j ko ạ?

Không có vấn đề gì hết,chỉ là bạn phải móc hầu bao đưa tiền cho họ thôi.

Charles
08-09-2015, 15:28

Trường hợp bạn chỉ bị họ bày cách móc tiền thôi.

gteamtn
08-09-2015, 15:43
Em nên làm thế nào tiếp theo các anh chị ơi. E biết quyết định là do em . Nhưng e mong ac cho e lời khuyên ,hixEm cắt bao đầu quy ở đấy. Sưng vu lên rồi :(. Tiền viện phí thì đắt, nhà nghỉ thì 400k 1 đêm :(. Chỉ sợ chữa lqmf SK xấu đi thôi ạ

Charles
08-09-2015, 15:48
Em nên làm thế nào tiếp theo các anh chị ơi. E biết quyết định là do em . Nhưng e mong ac cho e lời khuyên ,hixEm cắt bao đầu quy ở đấy. Sưng vu lên rồi :(. Tiền viện phí thì đắt, nhà nghỉ thì 400k 1 đêm :(. Chỉ sợ chữa lqmf SK xấu đi thôi ạ

Đã biết họ cố tình tìm cách móc tiền của mình rồi thì bỏ của chạy lấy người thôi. Bạn nên đến BV khác khám lại.