PDA

View Full Version : bị người khác phun nước bọt khi đang uống cafe

nguyenvinh1234
10-09-2015, 18:16
mình đang ngồi uống cafe lề đường thì có 1 ông đi ngang nói chuyện điện thoại văng cả nước bọt ( ít ko nhiều kiểu như nước bọt đang nói thì văng ra ) vào mặt ,tay và ly cafe đang uống , vì đang ở quán người quen lại vừa kêu cafe mình sợ bỏ ko uống thiì kì nên mình cũng uống hết , giờ nghĩ lại thay lo lo, ko biet như vậy mình có nguy bị lây H k? xin mọi người tư vấn

songchungvoi_HIV
10-09-2015, 20:04
mình đang ngồi uống cafe lề đường thì có 1 ông đi ngang nói chuyện điện thoại văng cả nước bọt ( ít ko nhiều kiểu như nước bọt đang nói thì văng ra ) vào mặt ,tay và ly cafe đang uống , vì đang ở quán người quen lại vừa kêu cafe mình sợ bỏ ko uống thiì kì nên mình cũng uống hết , giờ nghĩ lại thay lo lo, ko biet như vậy mình có nguy bị lây H k? xin mọi người tư vấn
Nước bọt ko có hiv. Ko có nguy cơ

nguyenvinh1234
10-09-2015, 20:33
tại nước bọt đó nó cũng có rơi vào miệng của mình nếu như vậy thì cũng ko có nguy cơ luôn đúng ko ạ?

Charles
10-09-2015, 20:48

tại nước bọt đó nó cũng có rơi vào miệng của mình nếu như vậy thì cũng ko có nguy cơ luôn đúng ko ạ?

Nước bọt hoàn toàn không làm lây nhiễm HIV. HIV có nhiều trong máu, tinh dịch, dịch âm đạo... Nồng độ HIV trong các dịch cơ thể của người có HIV được thể hiện trong bảng sau:

<tbody>
Loại dịch

Lượng HIV

Máu

Rất nhiều

Dịch tiết âm đạo

Nhiều

Tinh dịch

Nhiều

Sữa mẹ

Trung bình

Nước ối

Trung bình

Nước bọt

Hầu như không có

Mồ hôi

Hầu như không có

Nước mắt

Hầu như không có

Nước tiểu

Hầu như không có

</tbody>

Tuanmecsedec
10-09-2015, 21:15

Ngay cả người đó có phun nước bọt đầy 1 cái ly mà cầm lên uống cũng chả sao,huống chi là chỉ như vậy.