PDA

View Full Version : Lây hiv qua niêm mạc tổn thuơng

Hoangkhachung
11-09-2015, 23:25
Chào các bác, cho em hỏi hiv có lây qua đường niêm mạc miệng không ạ. Nếu như máu hoặc các dịch khác dính vào niêm mạc miệng bị tổng số thương có lây hiv không ạ. Các bác trả lời cho em nhé

thuongvo2014
11-09-2015, 23:53
Chào các bác, cho em hỏi hiv có lây qua đường niêm mạc miệng không ạ. Nếu như máu hoặc các dịch khác dính vào niêm mạc miệng bị tổng số thương có lây hiv không ạ. Các bác trả lời cho em nhé

Không có lây hiv bạn nhé.

Nguyen Ha
12-09-2015, 08:07

Máu ở đâu? Dịch ở đâu? Miệng có chảy máu như cắt tiết gà và vừa cắt đứt lưỡi không?

Hoangkhachung
12-09-2015, 09:16
Ý em nói là niêm mạc mà bị tổn thương khi bị dính máu hiv hay các dịch khác của người hiv vào vết tổn thương đó có bị lây không

Charles
12-09-2015, 09:28

Ý em nói là niêm mạc mà bị tổn thương khi bị dính máu hiv hay các dịch khác của người hiv vào vết tổn thương đó có bị lây không

Bạn muốn tư vấn gì thì trình bày tình huống cụ thể bạn đã gặp. Nếu muốn tìm hiểu kiến thức thì tại diễn đàn sẵn có rất nhiều, bạn tự tìm hiểu.

Nguyen Ha
12-09-2015, 09:42

Máu ở đâu? Dịch ở đâu?

Tuanmecsedec
12-09-2015, 14:02

Bạn muốn được tư vấn thì phải nói cụ thể trường hợp bạn bị mắc phải như thế nào rõ ràng.Bạn hỏi kiểu này thì kiến thức HIV có sẵn trên diễn đàn tự tìm hiểu đi bạn.