PDA

View Full Version : mụn nhọt tiếp xúc máu

tuvanh
12-09-2015, 17:34
anh chị trên diễn đàn tư vấn giúp em.ở trên canh tay em co 1 mụt nhọt co ít mô màu vàng khi nặn ra,không nặn thi không có,mụt không có máu.nêu mụn nhọt đó tiếp xúc với máu ngưòi nhiễm hiv thì em co nguy cơ không ah?

Tuanmecsedec
12-09-2015, 18:14
anh chị trên diễn đàn tư vấn giúp em.ở trên canh tay em co 1 mụt nhọt co ít mô màu vàng khi nặn ra,không nặn thi không có,mụt không có máu.nêu mụn nhọt đó tiếp xúc với máu ngưòi nhiễm hiv thì em co nguy cơ không ah?

Những gì bạn kể không có nguy cơ.

tuvanh
12-09-2015, 18:25
Những gì bạn kể không có nguy cơ.
em cảm ơn anh.vậy mụn đó như thế nào là có nguy cơ hã anh?

Tuanmecsedec
12-09-2015, 18:31
em cảm ơn anh.vậy mụn đó như thế nào là có nguy cơ hã anh?

Bạn phải nói cụ thể rõ ràng trường hợp bạn mắc phải như thế nào.

tuvanh
12-09-2015, 18:49
Bạn phải nói cụ thể rõ ràng trường hợp bạn mắc phải như thế nào.
dạ trường hơp của em là đi xét nghiệm máu cánh tay em co 1 mụn nhọt, em sợ dính máu khi đặt tay ở bàn khi lấy máu.mà truớc đó em không để ý cánh tay mình có 1 mụn nhọt như vây.nó không phải là 1 viết thuơng hở.khi nặn mới có mô vàng chảy ra ạ.anh tư vấn giúp em.em lo quá.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
12-09-2015, 18:58
dạ trường hơp của em là đi xét nghiệm máu cánh tay em co 1 mụn nhọt, em sợ dính máu khi đặt tay ở bàn khi lấy máu.mà truớc đó em không để ý cánh tay mình có 1 mụn nhọt như vây.nó không phải là 1 viết thuơng hở.khi nặn mới có mô vàng chảy ra ạ.anh tư vấn giúp em.em lo quá.

không có nguy cơ
không có gì phải lo cả bạn
yên tâm đi

Tuanmecsedec
12-09-2015, 19:02

Ối giời ơi,tưởng chuyện gì.Hoàn toàn 100% không có nguy cơ như vậy bạn.

tuvanh
12-09-2015, 19:41
Ối giời ơi,tưởng chuyện gì.Hoàn toàn 100% không có nguy cơ như vậy bạn.

sao anh ngạc nhiên quá vậy :). nếu như dính máu thì có nguy cơ không ạ?

Charles
12-09-2015, 19:54

Trong tình huống này cho dù mụn của bạn có vỡ chảy máu tè le hột me cũng không có nguy cơ từ cái bàn đó.

tuvanh
12-09-2015, 20:00
Trong tình huống này cho dù mụn của bạn có vỡ chảy máu tè le hột me cũng không có nguy cơ từ cái bàn đó.

sao không anh.nếu người trước bị dính máu ở bàn thì mình có nguy cơ chứ

Charles
12-09-2015, 20:03
sao không anh.nếu người trước bị dính máu ở bàn thì mình có nguy cơ chứ

HIV không sống được trên cái bàn đó, HIV cũng không lây gian tiếp qua đồ vật. HIV lây qua đường máu trong trường hợp máu nhiễm virus phải được đưa thẳng vào dòng máu của người lành.

tuvanh
12-09-2015, 20:08
HIV không sống được trên cái bàn đó, HIV cũng không lây gian tiếp qua đồ vật. HIV lây qua đường máu trong trường hợp máu nhiễm virus phải được đưa thẳng vào dòng máu của người lành.

em cảm ơn anh.tức là máu có dính váo cái mụn nhọt đó cũng không sao phải không anh?

Charles
12-09-2015, 20:10
em cảm ơn anh.tức là máu có dính váo cái mụn nhọt đó cũng không sao phải không anh?

Trong tình huống này BQT khẳng định 100% không có nguy cơ.

tuvanh
12-09-2015, 20:17
Trong tình huống này BQT khẳng định 100% không có nguy cơ.

nếu dính máu như vậy thực sự không có nguy cơ thì e yên tâm rồi.e cảm ơn các anh

tuvanh
15-09-2015, 10:39

anh Truong Xuan ơi.e đọc lại tư vấn của anh,em có cái cái thắc mắc là nếu như anh nói vậy thì 1 người nhiễm hiv dùng dao lam có dính máu hiv rồi cắt cứa vào tay người lành cũng không có nguy cơ à?
còn nữa,có ít "máu tươi" còn dính trên cái bàn đó cũng không thể lây qua được cái mụn có mũ đó hã anh?
a trả lời giúp e với.e cảm ơn anh !

Tuanmecsedec
15-09-2015, 10:42
anh Truong Xuan ơi.e đọc lại tư vấn của anh,em có cái cái thắc mắc là nếu như anh nói vậy thì 1 người nhiễm hiv dùng dao lam có dính máu hiv rồi cắt cứa vào tay người lành cũng không có nguy cơ à?
còn nữa,có ít "máu tươi" còn dính trên cái bàn đó cũng không thể lây qua được cái mụn có mũ đó hã anh?
a trả lời giúp e với.e cảm ơn anh !

HIV hoàn toàn không lây nhiễm như vậy bạn.

tuvanh
15-09-2015, 10:54
HIV hoàn toàn không lây nhiễm như vậy bạn.

anh có thể nói rõ từng vấn đề em hỏi được không anh?em cảm ơn anh nhiều ạ

Tuanmecsedec
15-09-2015, 11:00
anh có thể nói rõ từng vấn đề em hỏi được không anh?em cảm ơn anh nhiều ạ

Thường khi dao lam khi cứa vào da thịt,sau khi dao lam rời khỏi da thịt thì máu mới tuôn ra và dao lam bằng kim loại rất trơn chu nên khó có máu bám vào.

Nói tóm lại,Tuanmecsedec khẳng định những gì ban quản trị tư vấn cho bạn là không có nguy cơ.Nếu bạn cảm thấy không tin thì đi xét nghiệm bạn nhé.

tuvanh
15-09-2015, 11:45
Thường khi dao lam khi cứa vào da thịt,sau khi dao lam rời khỏi da thịt thì máu mới tuôn ra và dao lam bằng kim loại rất trơn chu nên khó có máu bám vào.

Nói tóm lại,Tuanmecsedec khẳng định những gì ban quản trị tư vấn cho bạn là không có nguy cơ.Nếu bạn cảm thấy không tin thì đi xét nghiệm bạn nhé.
còn vấn đề thứ 2 thì sao anh?có ít " máu tươi" trên bàn dính vào cái mụn có mũ đó thì cũng không sao hã anh?

Tuanmecsedec
15-09-2015, 14:15
còn vấn đề thứ 2 thì sao anh?có ít " máu tươi" trên bàn dính vào cái mụn có mũ đó thì cũng không sao hã anh?

Hoàn toàn cũng không sao bạn.

tuvanh
15-09-2015, 14:25
Hoàn toàn cũng không sao bạn.

tại sao lại không hã anh?e không hiễu lắm.anh giải thích giúp em.đễ em khỏi phải suy nghĩ đi ạ

Tuanmecsedec
15-09-2015, 14:26
tại sao lại không hã anh?e không hiễu lắm.anh giải thích giúp em.đễ em khỏi phải suy nghĩ đi ạ

Ban quản trị tư vấn cho bạn rồi,bạn nên đọc lại.Nếu bạn không tin thì đi xét nghiệm.

tuvanh
15-09-2015, 14:31
Ban quản trị tư vấn cho bạn rồi,bạn nên đọc lại.Nếu bạn không tin thì đi xét nghiệm.

tại em thắc mắc không hiểu đó anh.có ít máu tươi chạm vào mụn có mũ đó mà không sao.em không hiểu được.

Tuanmecsedec
15-09-2015, 14:38
tại em thắc mắc không hiểu đó anh.có ít máu tươi chạm vào mụn có mũ đó mà không sao.em không hiểu được.

Bạn chỉ cần biết khi dặt câu hỏi ban quản trị trả lời có nguy cơ hay không là được rồi.Nếu bạn cảm thấy không tin thì đừng mất thời gian của ban quản trị.Vì diễn đàn còn nhiều bạn bạn cần tư vấn nữa,chứ không phải 1 mình bạn.

tuvanh
15-09-2015, 15:05
tại em lo lắng quá nên e mới hỏi như vậy để yên tâm ạ .anh thông cảm :)

Nguyen Ha
15-09-2015, 16:01
tại em lo lắng quá nên e mới hỏi như vậy để yên tâm ạ .anh thông cảm :)

Bạn đọc lại những gì được tư vấn đi sẽ thấy yên tâm hơn.

tuvanh
15-09-2015, 16:41
Bạn đọc lại những gì được tư vấn đi sẽ thấy yên tâm hơn.

e đọc đi đọc lại nhiều lần nên có vấn đề thắc mắc nên hỏi đó chị à.
mụn nhọt của e có mũ ở trong,cái mụn có lỗ đó chị, nó không phải nhô ra mà nó có lỗ à.nhưng không có máu.

Nguyen Ha
15-09-2015, 16:47
e đọc đi đọc lại nhiều lần nên có vấn đề thắc mắc nên hỏi đó chị à.
mụn nhọt của e có mũ ở trong,cái mụn có lỗ đó chị, nó không phải nhô ra mà nó có lỗ à.nhưng không có máu.

Nhưng ko có máu tức niêm mạc da đã đóng cửa bảo vệ khi tiếp xúc với máu ko có nguy cơ.

tuvanh
15-09-2015, 16:57
Nhưng ko có máu tức niêm mạc da đã đóng cửa bảo vệ khi tiếp xúc với máu ko có nguy cơ.
vậy có dịch tiết có nguy cơ không chị.

Nguyen Ha
15-09-2015, 17:05
vậy có dịch tiết có nguy cơ không chị.

Không có nguy cơ.

tuvanh
15-09-2015, 17:27
Không có nguy cơ.
dạ.vậy e yên tâm rồi.e cảm ơn.mấy tháng này e suy nghĩ về hiv nhiều quá nên em bị ám ảnh rồi.trên cơ thể có vết xước gì điều lo nghĩ đến chuyện nguy cơ.chị cho e lời động viên đi :) em cảm ơn chị !

Nguyen Ha
15-09-2015, 17:31
dạ.vậy e yên tâm rồi.e cảm ơn.mấy tháng này e suy nghĩ về hiv nhiều quá nên em bị ám ảnh rồi.trên cơ thể có vết xước gì điều lo nghĩ đến chuyện nguy cơ.chị cho e lời động viên đi :) em cảm ơn chị !

HIV là bệnh truyền nhiễm nhưng không dễ lây như bạn nghĩ, không phải cứ dính, cứ chạm là lây ngay được. Bạn nên có cái nhìn đúng về HIV chứ đừng ám ảnh vậy hại thần kinh lắm. Và hãy yên tâm với những gì được tư vấn.

tuvanh
15-09-2015, 17:44
HIV là bệnh truyền nhiễm nhưng không dễ lây như bạn nghĩ, không phải cứ dính, cứ chạm là lây ngay được. Bạn nên có cái nhìn đúng về HIV chứ đừng ám ảnh vậy hại thần kinh lắm. Và hãy yên tâm với những gì được tư vấn.

vâng! e cảm ơn chị nhiều :)

Charles
15-09-2015, 18:36

HIV không dễ lây như bạn nghĩ đâu. Để tạo ra nguy cơ cần phụ thuộc nhiều yếu tố cộng lại: Diện tiếp xúc, tình trạng nơi tiếp xúc, thời gian tiếp xúc, nồng độ HIV trong dịch tiết... thiếu một trong các yếu tố này không tạo thành nguy cơ. Bạn nên dành thời gian tìm hiểu kiến thức có sẵn tại diễn đàn trang bị cho bản thân.

tuvanh
20-09-2015, 08:26
anh chị tư vấn cho em hỏi thêm 1 câu nữa nhé,em lo lắng quá. cái mụn đó dính ít máu mà khoảng hơn nữa tiếng sau em nặn xem nó chảy mũ ra không mà nó có chả ra vậy có bị sao không các anh chị?em cảm ơn nhiều ạ!

Charles
20-09-2015, 08:50
anh chị tư vấn cho em hỏi thêm 1 câu nữa nhé,em lo lắng quá. cái mụn đó dính ít máu mà khoảng hơn nữa tiếng sau em nặn xem nó chảy mũ ra không mà nó có chả ra vậy có bị sao không các anh chị?em cảm ơn nhiều ạ!

Không sao bạn.

tuvanh
20-09-2015, 08:56
tu
Không sao bạn.

tức là nó đã bất hoạt rồi phải không anh

Charles
20-09-2015, 09:56
tu

tức là nó đã bất hoạt rồi phải không anh

Đúng rồi bạn.