PDA

View Full Version : Niêm mạc bị thương

Hoangkhachung
13-09-2015, 09:35
Chào các bác, các bác giải thích giùm em với. Em nghe nói rằng hiv lây qua niêm mạc chẳng là em có vết thương ở niêm mạc em sợ bị máu hay dịch gì của hiv dính vào đó thì bị lây. Do em dạo này ăn mấy đồ nóng quá nên bị nhiệt và em có mấy viết thương ở khoang miệng nên cảm thấy hơi lo

Charles
13-09-2015, 09:44
Chào các bác, các bác giải thích giùm em với. Em nghe nói rằng hiv lây qua niêm mạc chẳng là em có vết thương ở niêm mạc em sợ bị máu hay dịch gì của hiv dính vào đó thì bị lây. Do em dạo này ăn mấy đồ nóng quá nên bị nhiệt và em có mấy viết thương ở khoang miệng nên cảm thấy hơi lo

Bạn lo lắng vấn đề gì thì trình bày cụ thể tình huống đã xảy ra với bạn. Nếu bạn muốn tìm hiểu kiến thức thì tại diễn đàn sẵn có rất nhiều, bạn tự tìm hiểu.

Tuanmecsedec
13-09-2015, 09:56

Bạn muốn được tư vấn thì phải nói cụ thể trường hợp bạn bị mắc phải như thế nào rõ ràng.Bạn hỏi kiểu này thì kiến thức HIV có sẵn trên diễn đàn tự tìm hiểu đi bạn.

Chủ đề: Lây hiv qua niêm mạc tổn thuơng (http://www.diendanhiv.vn/threads/34281-Lay-hiv-qua-niem-mac-ton-thuong)

Hoangkhachung
13-09-2015, 11:55
Căn bản là em sống với ngừơi hiv em sợ dính dịch hoặc máu của nó vào miệng. Lúc ăn chung mà miệng em có nhiều vết thương và nhiệt

Tuanmecsedec
13-09-2015, 11:56
Căn bản là em sống với ngừơi hiv em sợ dính dịch hoặc máu của nó vào miệng. Lúc ăn chung mà miệng em có nhiều vết thương và nhiệt

HIV không lây nhiễm như vậy bạn.

Hoangkhachung
13-09-2015, 14:33
là như thế nào ạ bác có thể giải thích giúp em dc ko

Charles
13-09-2015, 14:39

là như thế nào ạ bác có thể giải thích giúp em dc ko

HIV không lây qua đường ăn uống. Bạn bấm vào đây tìm hiểu về đường lây HIV:

Chủ đề: HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)

Hoangkhachung
13-09-2015, 15:04
Em thấy bảo là dịch hoặc máu của ngừơi hiv bắn vào niêm mạc miệng bị tổn thuơng là bị lây phải không bác

Charles
13-09-2015, 15:42
Em thấy bảo là dịch hoặc máu của ngừơi hiv bắn vào niêm mạc miệng bị tổn thuơng là bị lây phải không bác

Cũng tùy tình huống, trường hợp này BQT khẳng định không có nguy cơ.

Hoangkhachung
13-09-2015, 16:25
bqt là gì ạ mà cụ thể tình huống nào ạ

Charles
13-09-2015, 16:28

bqt là gì ạ mà cụ thể tình huống nào ạ

BQT là cụm từ viết tắt (Ban quản trị diễn đàn). Tình huống BQT khẳng định không có nguy cơ là "HIV không lây qua đường ăn uống chung".

Hoangkhachung
13-09-2015, 19:54
Các bác ơi, cho em hỏi mới câu này là em vừa lấy kiến thức và cần tư vấn. Nếu tinh dịch hay máu của người hiv bắt vào niêm mạc miệng của em. Mà miệng em có nốt nhiệt và vết thương bé tý. Các bác tư vấn giúp em với lý do của em là chỉ bị tinh dịch hoặc máu của người bắn vào thôi nhé

Nguyen Ha
13-09-2015, 20:08
Các bác ơi, cho em hỏi mới câu này là em vừa lấy kiến thức và cần tư vấn. Nếu tinh dịch hay máu của người hiv bắt vào niêm mạc miệng của em. Mà miệng em có nốt nhiệt và vết thương bé tý. Các bác tư vấn giúp em với lý do của em là chỉ bị tinh dịch hoặc máu của người bắn vào thôi nhé

Như vậy ko có nguy cơ bạn ạ.