PDA

View Full Version : GMD kích dục bằng tay liệu có lây HIV

Song trong so hai
14-09-2015, 08:35
Em chào các anh, chị. Anh chị tư vấn giúp em với ạ,em hoang mang và lo lắng gần tháng nay rồi.
Hôm 31/7 em có đi matxa và nhân viên matxa có kích dục bằng tay cho em,trong lúc kích dục bạn ấy có dùng tay vạch quần lót ra show hàng.
anh chị cho em hỏi liệu có nguy cơ có dịch âm đạo dính vào tay k,từ đó có lây HIV không ạ,em
lo quá
28/7 e đã làm test nhanh HIV và Giang mai âm tính
ngày 8/9 em làm xn lậu Clam,HPV và Herpes đều âm tính
ngày 13/9 em làm xn HIV combo ở Hồng Ngọc kết quả NEG S/Co 0,14
vậy có yên tâm được k anh chị
e cảm ơn anh chị

Tuanmecsedec
14-09-2015, 09:12
Em chào các anh, chị. Anh chị tư vấn giúp em với ạ,em hoang mang và lo lắng gần tháng nay rồi.
Hôm 31/7 em có đi matxa và nhân viên matxa có kích dục bằng tay cho em,trong lúc kích dục bạn ấy có dùng tay vạch quần lót ra show hàng.
anh chị cho em hỏi liệu có nguy cơ có dịch âm đạo dính vào tay k,từ đó có lây HIV không ạ,em
lo quá
28/7 e đã làm test nhanh HIV và Giang mai âm tính
ngày 8/9 em làm xn lậu Clam,HPV và Herpes đều âm tính
ngày 13/9 em làm xn HIV combo ở Hồng Ngọc kết quả NEG S/Co 0,14
vậy có yên tâm được k anh chị
e cảm ơn anh chị

Mát xa kích dục bằng tay,nôm na như thủ dâm nhờ đối tác.Đây là tình dục an toàn.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này được trả lời :

Chủ đề :kích dục bằng tay sợ nhiễm hiv ? (http://diendanhiv.vn/threads/5251-kich-duc-bang-tay-so-nhiem-hiv)
Chủ đề :Nguy cơ nhiễm hiv kích dục miệng và bằng tay? (http://diendanhiv.vn/threads/3393-Nguy-co-nhiem-hiv-kich-duc-mieng-va-bang-tay)
Chủ đề :em có đi tẩm quất em đó kích dục bằng tay nguy cơ hiv ?. (http://diendanhiv.vn/threads/3326-em-co-di-tam-quat-em-do-kich-duc-bang-tay-nguy-co-hiv)
Chủ đề :Sợ nhiễm hiv nhân viên mát xa kích dục bằng tay. (http://www.diendanhiv.vn/threads/2856-So-nhiem-hiv-nhan-vien-mat-xa-kich-duc-bang-tay)
Chủ đề :Mát xa kích dục bằng tay sợ nhiễm hiv.Mong mọi người giúp đỡ (http://www.diendanhiv.vn/threads/2826-Mat-xa-kich-duc-bang-tay-so-nhiem-hiv-Mong-moi-nguoi-giup-do)
Chủ đề :handjob kích dục bằng tay sợ nhiễm hiv,Stress quá luôn! Hãy giúp em (http://diendanhiv.com.vn/threads/2812-handjob-kich-duc-bang-tay-so-nhiem-hiv-Stress-qua-luon-Hay-giup-em)
Chủ đề :Lo nhiễm hiv sau khi đi massage Handjob (kích dục bằng tay) (http://diendanhiv.com.vn/threads/5143-Lo-nhiem-hiv-sau-khi-di-massage-Handjob-kich-duc-bang-tay)
Chủ đề :Anh Tuấn ơi tư vấn giúp e!Nguy cơ nhiễm hiv kích dục bằng tay. (http://diendanhiv.com.vn/threads/3121-Anh-Tuan-oi-tu-van-giup-e-Nguy-co-nhiem-hiv-kich-duc-bang-tay)

Song trong so hai
14-09-2015, 09:15
Em đang lo là khi bạn nhân viên sờ vào quần nhỡ dính dịch AD thì có sao không anh Tuấn:(

Song trong so hai
14-09-2015, 09:17
Anh Tuấn tư vấn cho em về mấy kết quả XN em đã làm với ạ

Nguyen Ha
14-09-2015, 09:17
Em đang lo là khi bạn nhân viên sờ vào quần nhỡ dính dịch AD thì có sao không anh Tuấn:(

Không sao, bạn yên tâm.

Tuanmecsedec
14-09-2015, 09:20

Tuanmecsedec khẳng định 100% không lây nhiễm như vậy.

Song trong so hai
14-09-2015, 09:21
Dịch dính trên dương vật thì khác gì với quan hệ xâm nhập ạ??

Tuanmecsedec
14-09-2015, 09:23

Khác xa hoàn toàn bạn,quan hệ là thời gian và trực tiếp,còn vấn đề của bạn nói cho dù có như vậy cũng là gián tiếp.Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa không có nguy cơ.

Bạn đừng kiểu hỏi ra vẻ am hiểu như vậy,nếu am hiểu thì đừng hỏi hoặc không tin thì đi xét nghiệm vậy nhé.

Nguyen Ha
14-09-2015, 09:25

Quan hệ xâm nhập là DV trong AD có cọ sát là có trầy xước và tiếp xúc với niêm mạc lỗ sáo ngâm trong dịch. Còn dính chỉ là dính da thôi.

Song trong so hai
14-09-2015, 09:28
Em xl anh Tuấn,em lo quá nên mới hỏi thôi anh,cho em hỏi thêm là trog quá trình kích thích bằng tay cũng có thể xước,trong trường hợp đó mà dính dịch thì sao ạ:(

Tuanmecsedec
14-09-2015, 09:31
Em xl anh Tuấn,em lo quá nên mới hỏi thôi anh,cho em hỏi thêm là trog quá trình kích thích bằng tay cũng có thể xước,trong trường hợp đó mà dính dịch thì sao ạ:(

Bạn đọc chữ Việt kém quá.Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa 100% bạn không có nguy cơ trong mọi tình huống như vậy.

Song trong so hai
14-09-2015, 09:36
Cho em hỏi thêm là có nguy cơ lây STD khác k ạ,em đã làm XN lậu,Clam, HPV, herpes rồi đều âm tính,còn Giang mai thì sao hả anh Tuấn chị Hà

Tuanmecsedec
14-09-2015, 09:39
Cho em hỏi thêm là có nguy cơ lây STD khác k ạ,em đã làm XN lậu,Clam, HPV, herpes rồi đều âm tính,còn Giang mai thì sao hả anh Tuấn chị Hà

Kích dục bằng tay hoàn toàn không có nguy cơ bệnh nào hết.Chứng minh là bạn nói xét nghiệm toàn bộ âm tính.

Song trong so hai
14-09-2015, 10:01
Giờ em phải xét nghiệm thêm ở tuần nào hả anh chị,em vẫn lo quá

tôi ơi đừng tuyệt vọng
14-09-2015, 10:05

không có nguy cơ
khỏi cần phải xét nghiệm nữa
như vậy nhé

Tuanmecsedec
14-09-2015, 10:07

Bạn xét nghiệm để tìm con gì? Khi ban quản trị đã tư vấn rồi.

Song trong so hai
14-09-2015, 11:47
Cho em hỏi thêm là trong tình huống của em thì có thể lây giang mai không ạ:(

Nguyen Ha
14-09-2015, 11:54
Cho em hỏi thêm là trong tình huống của em thì có thể lây giang mai không ạ:(

Không có nguy cơ.

Song trong so hai
14-09-2015, 12:22
Nếu trong quá trình kích dục bằng tay có xây xát thì có sao không anh chị,hiv va giang mai co lây qua chôx xước đấy

caocongbinhthuan
14-09-2015, 13:14
Nếu trong quá trình kích dục bằng tay có xây xát thì có sao không anh chị,hiv va giang mai co lây qua chôx xước đấy

Tấy cả các anh chị đã khẳng định là bàn hoàn toàn ko hết kể cả các bệnh lây nhiễm qua đường tình dục.. bạn yên tâm mà làm việc.. và đừng tìm hiểu thêm về các bệnh nữa.. bạn kiên thức mập mờ lại thêm lo lắng.. khẳng định 1 lân nữa bạn ko bị gì cả..

Song trong so hai
14-09-2015, 13:34
Em muốn kiểm tra lại cho chính xác thì XN vào tuần bao nhiêu hả anh chị, 6 hay 8 tuần ạ??

Tuanmecsedec
14-09-2015, 14:32
Em muốn kiểm tra lại cho chính xác thì XN vào tuần bao nhiêu hả anh chị, 6 hay 8 tuần ạ??

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Song trong so hai
14-09-2015, 15:13
Kết quả combo của em ngày 44 là 0.14 liệu đã yên tâm chưa ạ,em có cần làm thêm xét nghiệm combo 8 tuần và 12 tuần không anh chị??

Tuanmecsedec
14-09-2015, 15:16
Kết quả combo của em ngày 44 là 0.14 liệu đã yên tâm chưa ạ,em có cần làm thêm xét nghiệm combo 8 tuần và 12 tuần không anh chị??

Nếu sau 44 ngày bạn xét nghiệm phương pháp HIV Combo âm tính thì yên tâm mình không nhiễm là rất cao.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này :

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/5685-Xet-nghiem-combo-4-tuan-am-tinh)
Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ? (http://diendanhiv.vn/threads/6761-28-ngay-am-tinh-phuong-phap-hiv-combo)
Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày (http://diendanhiv.com.vn/threads/7870-em-xet-nghiem-Combo-dung-28-ngay)
Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)
Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/11302-Quan-he-khong-bcs-xet-nghiem-28-ngay-combo-am-tinh)
Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua (http://diendanhiv.vn/threads/15973-xet-nghiem-HIV-Combo-ben-nuoc-ngoai-4-tuan-am-tinh-bac-si-bao-ko-can-xet-nghiem-nua)

Song trong so hai
14-09-2015, 16:02
Cho em hỏi có trườn hợp nào hỏi giống trường hợp của em mà dương tính không anh chị??

Tuanmecsedec
14-09-2015, 16:04
Cho em hỏi có trườn hợp nào hỏi giống trường hợp của em mà dương tính không anh chị??

Bạn hỏi vớ vẩn quá,nếu có thì làm sao ban quản trị tư vấn không có nguy cơ.

Song trong so hai
14-09-2015, 18:07
Em xl đã làm phiền anh chị,cho em hỏi thêm một câu về HPV được không ạ, em đã xét nghiệm HPV bằng lấy dịch niệu đạo,kết quả âm tính với 24 tuýp của HPV,vậy có chắc chắn là k bị sùi mào gà không ạ

Nguyen Ha
14-09-2015, 18:30
Em xl đã làm phiền anh chị,cho em hỏi thêm một câu về HPV được không ạ, em đã xét nghiệm HPV bằng lấy dịch niệu đạo,kết quả âm tính với 24 tuýp của HPV,vậy có chắc chắn là k bị sùi mào gà không ạ

Vậy bạn yên tâm ko nhiễm

Tuanmecsedec
14-09-2015, 19:05

Vậy yên tâm rồi,còn lo gì nữa bạn.

Song trong so hai
14-09-2015, 19:24
Cho em hỏi XN combo ngày 28 và ngày 43 cái nào chắc chắn hơn,vì e thấy nói càng về sau thi vi rut cang it,kháng thể càng tăng,em băn khoăn quá

Tuanmecsedec
14-09-2015, 19:28
Cho em hỏi XN combo ngày 28 và ngày 43 cái nào chắc chắn hơn,vì e thấy nói càng về sau thi vi rut cang it,kháng thể càng tăng,em băn khoăn quá

HIV Combo là phương pháp kết hợp(Kháng nguyên + Kháng thể) xét nghiệmchính xác tư 4 tuần(28 ngày) trở đi.vì vậy dù 5 hay 6 hoặc 9 tuần v.v.v.v vẫn có giá trị.Nhưng có điều nếu đã 6 tuần trở đi thì xét nghiệm phương pháp tìm kháng thể đơn lẻ (Anti HIV ) là được rồi.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Song trong so hai
15-09-2015, 09:15
Sáng nay em đã đi làm XN combi PT ở Medlatec ngày thứ 46 sau nguy cơ,kết quả 0.274 âm tính,cho em hỏi phương pháp này như thế nào,làm vào thời điểm này có chính xác không ạ??

Tuanmecsedec
15-09-2015, 09:24
Sáng nay em đã đi làm XN combi PT ở Medlatec ngày thứ 46 sau nguy cơ,kết quả 0.274 âm tính,cho em hỏi phương pháp này như thế nào,làm vào thời điểm này có chính xác không ạ??

Phương pháp HIV Combi PT là phương pháp tìm kháng thể và kháng nguyên (Ag/Ab).Vấn đề bạn xét nghiệm chỉ giải tỏa tâm lý thôi,vì ban quản trị đã tư vấn cho bạn rồi.Bạn yên tâm kết quả này.

Song trong so hai
15-09-2015, 09:33
Cho e hỏi là combi PT và combo khác nhau không ạ,e thấy chi phí combi PT rẻ hơn 1/2 so với combo???kết quả của em là 0.274 có cao không ạ

Tuanmecsedec
15-09-2015, 09:36
Cho e hỏi là combi PT và combo khác nhau không ạ,e thấy chi phí combi PT rẻ hơn 1/2 so với combo???kết quả của em là 0.274 có cao không ạ

Thuật ngữ HIV Combo và HIV Combi PT là 1 đều tìm kháng nguyên và kháng thể.

Song trong so hai
15-09-2015, 09:46
Em cảm ơn anh Tuấn,cho e hỏi thêm là kết quả combi Pt của em là 0.274 có phải cao k ạ,13/9 em lam combo ở Hồng Ngọc kết quả là 0.14 ạ,có khác nhau k anh???

Tuanmecsedec
15-09-2015, 09:49
Em cảm ơn anh Tuấn,cho e hỏi thêm là kết quả combi Pt của em là 0.274 có phải cao k ạ,13/9 em lam combo ở Hồng Ngọc kết quả là 0.14 ạ,có khác nhau k anh???

Bạn không cần quan tâm chỉ số S/CO mà chỉ cần quan tâm chữ NEG viết tắt từ của tiếng Anh Negative tức là âm tính.Còn về chỉ số S/CO mà bạn thắc mắc thì Tuanmecsedec có giải thích rất rõ ràng trong chủ đề này :

Chủ đề: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://www.diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

Thắc mắc về kết quả : NEG,S/CO và chỉ số S/COmỗi lần khác nhau.

+ NEG (Viết tắt của từ tiếng Anh là Negative), nghĩa là kết quả âm tính. (http://www.diendanhiv.vn/)

+ S/Co là viết tắt của từ Sample/Cutoff Value. Trong đó S là giá trị kháng thể kháng HIV trong máu và CO là giá trị mẫu, hay còn gọi là ngưỡng. (http://www.diendanhiv.vn/)

Nếu bị nhiễm HIV, cơ thể sẽ sản xuất ra kháng thể chống lại virus làm cho nồng độ kháng thể tăng cao trong máu, tức S tăng. Khi lượng kháng thể kháng virus HIV (S) tăng quá ngưỡng (CO) thì tỉ lệ S/CO>1 và kết quả với HIV là dương tính. (http://www.diendanhiv.vn/)

Do đây là chỉ số đánh giá lượng kháng thể kháng virus HIV trong huyết thanh nên nó thường thay đổi và ảnh hưởng bởi các thành phần trong huyết thanh. Do đó chỉ khi giá trị S/CO>1 mới có ý nghĩa chẩn đoán HIV dương tính.

Trong trường hợp S/CO cho các kết quả đều nhỏ hơn 1, có nghĩa HIV âm tính.Mỗi lần xét nghiệm chỉ số có thể sẽ khác nhau Sự thay đổi chỉ là do các thành phần trong huyết thanh làm ảnh hưởng đến kết quả của xét nghiệm, chứ không phải bệnh nặng lên

Chỉ số S/CO là một thuật ngữ kỹ thuật. Nó là chỉ số cao nhất để phân biệt giữa âm tính và dương tính. Giả sử tất cả các xét nghiệm của bạn đều được thực hiện sau thời kỳ cửa sổ của nhiễm HIV (ngưỡng giới hạn để bộ xét nghiệm có thể phát hiện HIV), thì khi S/CO duới 1 ( <1) nghĩa là âm tính, tức là không bị nhiễm vi rút.Nhưng các loại xét nghiệm này chỉ số trên 1 (dương tính ) thì cần xét nghiệm lại các phương pháp khác,như bằng 3 phương pháp.

Nếu các loại xét nghiệm khác vẫn kết quả là dương tính thì các cơ sở y tế mới được phép khẳng định dương tín với HIV. Chỉ số S/CO rất khác nhau khi xét nghiệm được thực hiện bởi các máy xét nghiệm khác nhau. (http://www.diendanhiv.vn/)

+ Chữ Signal trong tiếng Anh có nghĩa là tín hiệu. Để dễ hình dung, bạn hãy nghĩ đến các tín hiệu xuất hiện trên màn hình ra-đa. Các sóng điện từ gây nhiễu, chim chóc bay trên trời, thời tiết xấu,... có thể làm màn hình ra-đa bị nhiễu. Tuy nhiên, các mục tiêu trên không cần phát hiện và nhận dạng của ra-đa là các khí tài bay, như máy bay chẳng hạn. Khi gặp mục tiêu này, ra-đa thường sẽ thực hiện một số giải pháp kỹ thuật để hiện rõ mục tiêu cần phát hiện, theo dõi. Tương tự như vậy, một số chất lẫn trong máu có thể làm nhiễu tín hiệu nhận biết của xét nghiệm, tuy nhiên các nhiễu này thường không ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm.

Hai hay ba .v.v.v ..lần xét nghiệm có hàm lượng chất gây nhiễu khác nhau nên sẽ khác nhau, đó cũng là điều bình thường. Hơn nữa, thường thì các chất gây nhiễu này không đủ làm thay đổi kết quả cuối cùng của xét nghiệm. (http://www.diendanhiv.vn/)

Song trong so hai
15-09-2015, 10:18
Anh Tuấn cho em hỏi thêm về combo với ạ,theo phần dẫn phía trên của anh thi S là kháng thể ạ,còn kháng nguyên em không thấy ghi ạ,a giải thích giúp em với,em hoang mang quá

Tuanmecsedec
15-09-2015, 10:42
Anh Tuấn cho em hỏi thêm về combo với ạ,theo phần dẫn phía trên của anh thi S là kháng thể ạ,còn kháng nguyên em không thấy ghi ạ,a giải thích giúp em với,em hoang mang quá

Bạn hoang mang cái gì? Khi đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ rồi và cũng đã đi xét nghiệm.Bạn xét nghiệm chỉ cần biết kết luận âm tính là được rồi.

Song trong so hai
15-09-2015, 15:15
Cho em hỏi XN combo làm sau 42 ngày liệu còn chính xác không ạ??em định 8 tuần làm thêm combo

Song trong so hai
15-09-2015, 15:17
Em vừa nhận kết quả Giang mai AT ngày thứ 46 liệu nguy cơ có không anh chị

Song trong so hai
15-09-2015, 15:19
E vừa nhận kết quả giang mai AT ngày thứ 46 liệu có yên tâm không anh Tuấn chị Hà

Charles
15-09-2015, 15:53
Em vừa nhận kết quả Giang mai AT ngày thứ 46 liệu nguy cơ có không anh chị

E vừa nhận kết quả giang mai AT ngày thứ 46 liệu có yên tâm không anh Tuấn chị Hà

Bạn yên tâm với kết quả này.

Nguyen Ha
15-09-2015, 15:55

Vậy là không nhiễm rồi. Bạn yên tâm.

Song trong so hai
15-09-2015, 16:34
Cho em hỏi XN combo sau 6 tuần liệu còn chính xác không ạ??
Em thấy bảo giang mai phải sau 90 ngày mới chính xác??lo quá anh chị ạ

Charles
15-09-2015, 16:39
Cho em hỏi XN combo sau 6 tuần liệu còn chính xác không ạ??
Em thấy bảo giang mai phải sau 90 ngày mới chính xác??lo quá anh chị ạ

Trường hợp bạn không có nguy cơ với bệnh nào cả, vì vậy không cần XN nữa.

Song trong so hai
15-09-2015, 18:00
Liệu có lật kèo 12 tuần không anh chị, mệt mỏi quá anh chị ạ,em mất ăn mất ngủ gần tháng rồi,người đau nhức mệt mỏi,liệu có phải do stress gây ra không ạ:(,em chừa đến già luôn k bao giờ matxa mát gần nữa:(

Nguyen Ha
15-09-2015, 19:23
Liệu có lật kèo 12 tuần không anh chị, mệt mỏi quá anh chị ạ,em mất ăn mất ngủ gần tháng rồi,người đau nhức mệt mỏi,liệu có phải do stress gây ra không ạ:(,em chừa đến già luôn k bao giờ matxa mát gần nữa:(

Không lật được đâu, yên tâm xả stress đi bạn.

Tuanmecsedec
15-09-2015, 20:06

Trường hợp của bạn đã được ban quản trị tư vấn rồi thì yên tâm đi bạn,bạn có nước lật Xuồng chứ lật kèo gì.

Charles
16-09-2015, 05:31

BQT đã tư vấn bạn không có nguy cơ rồi, do bạn không tin lại thích ôm lo lắng vào thân nên mới sinh ra lắm bệnh.

Song trong so hai
16-09-2015, 08:12
Vâng chẳng hiểu do bệnh hay em lo quá mà người đau ê ẩm, nhìn đâu cũng thấy bệnh anh chị ạ, mấy hôm rồi em bị ngứa họng đau khớp xương:(,người thì mọc mụn tùm lum,liệu có sao không anh chị:(

Song trong so hai
16-09-2015, 08:13
Mà em cứ thấy ngứa ngáy toàn thân ấy ạ:(

Buonqua
16-09-2015, 08:32
Mà em cứ thấy ngứa ngáy toàn thân ấy ạ:(
Do lo lắng, do Stress đấy.

Song trong so hai
16-09-2015, 08:39
Thề luôn người không làm gì nặng nhọc mà mỏi dã man,đau lưng,đau chân,đau bả vai:(
cho em hỏi XN 12 tuần xong có phải làm thêm sau 6 tháng k ạ???

Buonqua
16-09-2015, 08:48
Thề luôn người không làm gì nặng nhọc mà mỏi dã man,đau lưng,đau chân,đau bả vai:(
cho em hỏi XN 12 tuần xong có phải làm thêm sau 6 tháng k ạ???
có thể do buổi tối nằm ngủ không đúng tư thế kèm ít vận động, ống ít nước. Trường hợp bạn như các anh chị đã nói ở trên là không có nguy cơ, nên không cần thiết xn. Nếu lo lắng quá mức cần giải tỏa tâm lý chỉ cần chờ khoảng 6-8 tuần làm cái test để giải tỏa.

Song trong so hai
16-09-2015, 08:54
có thể do buổi tối nằm ngủ không đúng tư thế kèm ít vận động, ống ít nước. Trường hợp bạn như các anh chị đã nói ở trên là không có nguy cơ, nên không cần thiết xn. Nếu lo lắng quá mức cần giải tỏa tâm lý chỉ cần chờ khoảng 6-8 tuần làm cái test để giải tỏa.
6 tuần (42 ngày) mình đã làm combo ở Hồng Ngọc kết quả AT S/Co là 0.14,ngày 46 làm thêm combi PT ở medlatec kết quả AT 0.274, vậy 8 tuần mình nên làm pp nào hả bạn,mình vẫn lo lắm:(

Nguyen Ha
16-09-2015, 09:26
6 tuần (42 ngày) mình đã làm combo ở Hồng Ngọc kết quả AT S/Co là 0.14,ngày 46 làm thêm combi PT ở medlatec kết quả AT 0.274, vậy 8 tuần mình nên làm pp nào hả bạn,mình vẫn lo lắm:(

8 tuần Bạn XN bằng PP nào cũng được.

Tuanmecsedec
16-09-2015, 09:52

HIV Combo là phương pháp kết hợp(Kháng nguyên + Kháng thể) xét nghiệmchính xác tư 4 tuần(28 ngày) trở đi.vì vậy dù 5 hay 6 hoặc 9 tuần v.v.v.v vẫn có giá trị.Nhưng có điều nếu đã 6 tuần trở đi thì xét nghiệm phương pháp tìm kháng thể đơn lẻ (Anti HIV ) là được rồi.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Song trong so hai
16-09-2015, 09:58
Em xin lỗi vì hỏi nhiều quá anh chị ạ,nhưng thật sự em rất lo lắng,ai ở vào hoàn cảnh này chắc cũng vậy thôi phải không anh chị:(
cho em hỏi nếu combo 8 tuần vẫn âm tính thì yên tâm được không ạ??

Song trong so hai
16-09-2015, 10:03
Em xin lỗi anh Tuấn trước vì hỏi câu này ạ,hôm trước em có đi khám bác sỹ ở bệnh viện da liễu trung ương Hà Nội,bác sỹ nói ít nhất 2,5tháng mới có kháng thể ạ??thế nên em mới lo lắng??anh Tuấn chị Hà tư vấn giúp em với

Tuanmecsedec
16-09-2015, 10:04
Em xin lỗi vì hỏi nhiều quá anh chị ạ,nhưng thật sự em rất lo lắng,ai ở vào hoàn cảnh này chắc cũng vậy thôi phải không anh chị:(
cho em hỏi nếu combo 8 tuần vẫn âm tính thì yên tâm được không ạ??

Về phương pháp HIV Combo thì ban quản trị đã tư vấn cho bạn rồi,bạn nên đọc lại.

Song trong so hai
16-09-2015, 10:53
Cho em hỏi là em đã xét nghiệm HPV PCR dịch niệu đạo, kết quả AT,vậy em có cần làm thêm xeta nghiệm máu về HPV không ạ,em k hiểu lắm nếu chỉ lấy dịch niệu đạo thì liệu có xác định được trong người có HPV hay k???em thấy có cả xét nghiệm máu định lượng nữa ạ??cái nào đáng tin cậy hơn hả anh chị

Buonqua
16-09-2015, 10:54
Kết quả của bạn vậy là an toàn rồi. Không cần lo lắng về H nữa. Do bạn lo lắng quá thôi.

Tuanmecsedec
16-09-2015, 10:57
Cho em hỏi là em đã xét nghiệm HPV PCR dịch niệu đạo, kết quả AT,vậy em có cần làm thêm xeta nghiệm máu về HPV không ạ,em k hiểu lắm nếu chỉ lấy dịch niệu đạo thì liệu có xác định được trong người có HPV hay k???em thấy có cả xét nghiệm máu định lượng nữa ạ??cái nào đáng tin cậy hơn hả anh chị

Nếu vậy thì yên tâm đi bạn.

Song trong so hai
16-09-2015, 11:00
Kết quả của bạn vậy là an toàn rồi. Không cần lo lắng về H nữa. Do bạn lo lắng quá thôi.
Như em hỏi phía trên em có đi khám bác sỹ bệnh viện da liễu trung ương có nói là ít nhất là 2,5 tháng mới xuất hiện kháng thể,em thấy mâu thuẫn quá nên mới lo ạ,em xin lỗi nếu hỏi nhiều quá anh chị thông cảm,thực sự là e đang rất lo ạ:(

Song trong so hai
16-09-2015, 11:06
Nếu vậy thì yên tâm đi bạn.
Nghĩa là chỉ cần xét nghiệm dịch niệu đạo là có thể kết luận là không nhiễm HPV hả anh Tuấn???

Tuanmecsedec
16-09-2015, 11:17
Nghĩa là chỉ cần xét nghiệm dịch niệu đạo là có thể kết luận là không nhiễm HPV hả anh Tuấn???

Uhm ! đúng rồi bạn.

Song trong so hai
16-09-2015, 11:22
Uhm ! đúng rồi bạn.
Tại em thấy có người còn bị ở mồm, mặt nữa nên em băn khoăn là nếu chỉ XN dịch niệu đạo sao phát hiện được ở mồm ạ???

Tuanmecsedec
16-09-2015, 11:27
Tại em thấy có người còn bị ở mồm, mặt nữa nên em băn khoăn là nếu chỉ XN dịch niệu đạo sao phát hiện được ở mồm ạ???

Thường sùi mào gà Bác Sỹ chỉ khám khi có biểu hiện.

Song trong so hai
16-09-2015, 12:10
Dạ ý em hỏi là nếu xét nghiệm HPV PCR dịch niệu đạo mà giả sử bị ở miệng thì có phát hiện ra không ạ?

Song trong so hai
16-09-2015, 13:23
Vậy em có phải xét nghiệm máu để kiểm tra HPV không anh Tuấn, chị Hà,em muốn chắc chắn là không nhiễm vì nhà có trẻ con ạ:(,mong anh chị giúp em

Song trong so hai
16-09-2015, 14:36
Anh Tuấn chị Hà tư vấn giúp em với ạ:(

Tuanmecsedec
16-09-2015, 15:22
Vậy em có phải xét nghiệm máu để kiểm tra HPV không anh Tuấn, chị Hà,em muốn chắc chắn là không nhiễm vì nhà có trẻ con ạ:(,mong anh chị giúp em

Có hơn 100 loại HPV.Không có xét nghiệm sàng lọc để phát hiện HPV. Thậm chí khi bạn thực hiện xét nghiệm sàng lọc các bệnh lây truyền qua đường tình dục (STIs), bạn cũng không được xét nghiệm 2 bệnh phổ biến là vi rút HPV và vi rút Herpes simplex.

Human Papilloma Virus (HPV) là virus u nhú ở người, lây truyền qua đường tình dục (ngã âm đạo, hậu môn). Siêu vi này có khoảng 100 loại, trong đó 40 loại gây bệnh ở cơ quan sinh dục, có 15 loại “độc” ảnh hưởng xấu đến sức khỏe. Loại HPV “độc” cũng là nguyên nhân gây các bệnh ung thư: dương vật, hậu môn, âm đạo... Hai loại phổ biến nhất là HPV-16 và 18, có khả năng nhiễm sâu vào cổ tử cung (3%-10%), làm thay đổi mô tử cung và gây ung thư cổ tử cung. Loại “ít độc” hơn, HPV-6 và 11, có 90% gây chứng mụt cóc ở cơ quan sinh dục (sùi mào gà). Loại nhẹ gây chứng mụt cóc ở tay là HPV-2 và bàn chân là HPV-1.

Hiện nay chưa có xét nghiệm để có thể phát hiện HPV ở nam giới một cách đại trà. Các trường hợp nhiễm HPV chỉ được phát hiện khi bệnh nhân đã có biểu hiện bệnh lý như: sùi mào gà, mụt cóc sinh dục, dịch mủ niệu đạo… Nếu nam giới phát hiện mụt, vết loét hay dịch mủ ở các khu vực trên dương vật hoặc xung quanh, có thể sẽ được chỉ định xét nghiệm HPV Genotyping. Bằng kỹ thuật sinh học phân tử, xét nghiệm này giúp xác định có hay không có HPV ở nơi sang thương. Nếu bị nhiễm, kết quả sẽ xác định loại HPV bị nhiễm.

Song trong so hai
16-09-2015, 15:27
Như vậy trong trường hợp của em là chỉ xác định là không nhiễm HPV ở phần sinh dục thôi đúng không anh Tuấn:(
kết quả của em AT với 24 tuýp HPV ạ,vậy em có nên làm thêm XN máu không anh

Tuanmecsedec
16-09-2015, 15:29
Như vậy trong trường hợp của em là chỉ xác định là không nhiễm HPV ở phần sinh dục thôi đúng không anh Tuấn:(

Bạn đến Bác Sỹ kiểm tra chổ nào thì Bác Sỹ kiểm tra chổ đó.

Song trong so hai
16-09-2015, 16:33
Anh Tuấn ơi em hỏi một chút là coa trường hợp nào mà nguy cơ dính dịch mà âm tính sau 3tháng chưa anh,em đọc trên mấy topic anh gửi bên trên thấy có trường hợp kích dục bằng tay gây xước DV thì vẫn có nguy cơ???em không hiểu lắm ạ,anh cứu em

Nguyen Ha
16-09-2015, 17:39
Anh Tuấn ơi em hỏi một chút là coa trường hợp nào mà nguy cơ dính dịch mà âm tính sau 3tháng chưa anh,em đọc trên mấy topic anh gửi bên trên thấy có trường hợp kích dục bằng tay gây xước DV thì vẫn có nguy cơ???em không hiểu lắm ạ,anh cứu em
Bạn lảm nhảm rồi. BQT khẳng định kích dục bằng tay là tình dục an toàn. Bạn vui lòng đọc lại.

Song trong so hai
16-09-2015, 17:55
Em lo cái chuyện dính dịch âm đạo ý chị Nguyen Ha ạ:(

Nguyen Ha
16-09-2015, 18:07

Không có nguy cơ đâu, yên tâm đi.

Tuanmecsedec
16-09-2015, 20:36

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.

Song trong so hai
17-09-2015, 08:27
Cho em hỏi anh Tuấn, chị Hà ơi, cái SMG nó có lây qua dịch âm đạo không, em sợ bị nhiễm rồi lây cho thằng ku con nhà em thì em chết luôn:(, hôm qua em thấy hai bên mép của nó bị mẩn sần lên, em sợ quá :(, từ hôm nghi ngờ là em không dám hôn hít con luôn:(, em thề là từ giờ cho đến già không bao giờ làm điều gì tương tự nữa, em sợ và ân hận lắm rồi ạ:(

Tuanmecsedec
17-09-2015, 08:31
Cho em hỏi anh Tuấn, chị Hà ơi, cái SMG nó có lây qua dịch âm đạo không, em sợ bị nhiễm rồi lây cho thằng ku con nhà em thì em chết luôn:(, hôm qua em thấy hai bên mép của nó bị mẩn sần lên, em sợ quá :(, từ hôm nghi ngờ là em không dám hôn hít con luôn:(, em thề là từ giờ cho đến già không bao giờ làm điều gì tương tự nữa, em sợ và ân hận lắm rồi ạ:(

Bạn đừng có mà lo lắng quá mà xoắn cả lên,bạn có bị sùi mào gà đâu mà sợ lây cho con mình.

Song trong so hai
17-09-2015, 08:33
thì em đang sợ là nhỡ dính dịch thì có lây không ý ạ, mấy hôm rồi nhìn con mà ứa nước mắt, vì không dám gần gũi, hôn hít nó:(, em sợ lắm:(, như trường hợp của em thì 12 tuần XN lại toàn bộ mà AT thì yên tâm được đúng không anh Tuấn, chị Hà:(

Tuanmecsedec
17-09-2015, 08:39
thì em đang sợ là nhỡ dính dịch thì có lây không ý ạ, mấy hôm rồi nhìn con mà ứa nước mắt, vì không dám gần gũi, hôn hít nó:(, em sợ lắm:(, như trường hợp của em thì 12 tuần XN lại toàn bộ mà AT thì yên tâm được đúng không anh Tuấn, chị Hà:(

Nếu sau 12 tuần kiểm tra và xét nghiệm âm tính là an toàn toàn bộ rồi bạn.

Song trong so hai
17-09-2015, 08:42
Cầu mong cho kết quả tốt đẹp chứ em sợ và hối hận lắm rồi:(

Tuanmecsedec
17-09-2015, 08:44
Cầu mong cho kết quả tốt đẹp chứ em sợ và hối hận lắm rồi:(

Tuanmecsedec đảm bảo 100% bạn không sao.

Song trong so hai
17-09-2015, 10:16
Anh Tuấn, chị Hà cho em hỏi thêm một vấn đề nhỏ, từ cái đợt bắt đầu căng thẳng, lo lắng, em cứ thấy vùng da xung quanh viền môi và vùng da dưới cằm thỉnh thoảng bị rát, tuy nhiên không có mụn nước gì cả, chỉ là viền môi dưới có 2 chỗ hơi đỏ và thỉnh thoảng rát. Không biết có phải do stress quá nên da bị kich ứng không nữa ạ???

Song trong so hai
17-09-2015, 14:11
A Tuấn chị Hà ơi em đọc trên diễn đang có trường hợp 6tháng AT mà sau 1năm lại DT là sao ạ:(,hoang mang kinh khủng anh chị ạ:(

Charles
17-09-2015, 15:26
A Tuấn chị Hà ơi em đọc trên diễn đang có trường hợp 6tháng AT mà sau 1năm lại DT là sao ạ:(,hoang mang kinh khủng anh chị ạ:(

Bạn đọc thông tin chỗ nào copy ra đây, hay bạn chỉ phát biểu bừa????

Song trong so hai
17-09-2015, 15:45
Em xin lỗi anh chị trước ạ,e cũng đọc thêm bên ********.vn ạ,ngay mấy bài đầu tiên ạ,em k dám nói bừa:(

Song trong so hai
17-09-2015, 15:46
Trang ******** ah

Charles
17-09-2015, 15:49
Em xin lỗi anh chị trước ạ,e cũng đọc thêm bên ********.vn ạ,ngay mấy bài đầu tiên ạ,em k dám nói bừa:(

Trang ******** ah

Bạn đọc ở đâu chúng tôi không quan tâm. Bạn đến diễn đàn tư vấn nếu tin thì hỏi, không tin bạn có quyền không hỏi.

Hiện nay có mấy số tổng đài tư vấn của 1900... Tư vấn mục đích thu cước phí. Vì vậy khi gọi đến họ cố tình kéo thời gian và tư vấn gây hoang mang. Mục đích tư vấn làm cho mọi người hoang mang sẽ gọi họ tiếp, nên họ mặc sức mà thu lợi nhuận cước phí.

Và họ cố tình tạo ra những chủ đề để làm mọi người hoang mang, khi đã hoang mang là sẽ gọi diện thoại cho họ.

Bạn đến Diendanhiv.vn tư vấn hoàn toàn miễn phí và chính xác.

Song trong so hai
17-09-2015, 16:00
Vâng đúng rồi ạ,e thấy bên đấy mới tư vấn vài câu đã bảo muốn hỏi cụ thể thì phải gọi điện???và nạp thẻ cho bác sỹ???em cũng nghi ngờ anh Truong Xuan ạ,em xin lỗi nếu làm anh chị phật ý,là do em lo quá nên hay đọc thôi ạ:(,mong anh chị thông cảm tiếp tục chia sẻ cùng em,em cảm ơn

Charles
17-09-2015, 16:09
Vâng đúng rồi ạ,e thấy bên đấy mới tư vấn vài câu đã bảo muốn hỏi cụ thể thì phải gọi điện???và nạp thẻ cho bác sỹ???em cũng nghi ngờ anh Truong Xuan ạ,em xin lỗi nếu làm anh chị phật ý,là do em lo quá nên hay đọc thôi ạ:(,mong anh chị thông cảm tiếp tục chia sẻ cùng em,em cảm ơn

Bạn hãy yên tâm với những gì Ban quản trị Diendanhiv.vn đã tư vấn.

Song trong so hai
17-09-2015, 16:21
anh Truong Xuan cho em hỏi thêm 1 chút xíu được không ạ, em đi khám thì bác sỹ viện da liễu TW nói là phải sau nguy cơ 2,5 tháng thì mới bắt đầu có kháng thể và hẹn em là 15/10 đi XN lại bằng Test nhanh (nguy cơ của em ngày 31/07 ạ), vậy cho em hỏi XN Combo của em ngày 12/09 (tức là 42 ngày sau nguy cơ) có đáng tin cậy không với ạ, giả sử có kháng thể rồì thì pp Combo có phát hiện ra không ạ??
Em cảm ơn anh

Charles
17-09-2015, 16:41
anh Truong Xuan cho em hỏi thêm 1 chút xíu được không ạ, em đi khám thì bác sỹ viện da liễu TW nói là phải sau nguy cơ 2,5 tháng thì mới bắt đầu có kháng thể và hẹn em là 15/10 đi XN lại bằng Test nhanh (nguy cơ của em ngày 31/07 ạ), vậy cho em hỏi XN Combo của em ngày 12/09 (tức là 42 ngày sau nguy cơ) có đáng tin cậy không với ạ, giả sử có kháng thể rồì thì pp Combo có phát hiện ra không ạ??
Em cảm ơn anh

Combo HIV là phương pháp XN sớm, có thể phát hiện ra HIV sau nguy cơ từ 4 tuần trở đi. Bạn không có nguy cơ thì XN sẽ âm tính mọi thời điểm.

Song trong so hai
17-09-2015, 17:02
nghĩa là pp Combo có thể phát hiện kháng nguyên HIV từ 28 ngày trở đi hả anh, thế sao các bệnh viện lớn em không thấy có XN này anh Truong Xuan nhi, đi khám toàn bảo chờ 12 tuần XN nhanh hoặc Elisa, em thấy có một số bài trong diễn đàn bảo là ở Sing 4 tuần là kết luận luôn rồi???, chứ cứ chờ đợi thế này mệt mỏi kinh anh ạ:(

Charles
17-09-2015, 17:06
nghĩa là pp Combo có thể phát hiện kháng nguyên HIV từ 28 ngày trở đi hả anh, thế sao các bệnh viện lớn em không thấy có XN này anh Truong Xuan nhi, đi khám toàn bảo chờ 12 tuần XN nhanh hoặc Elisa, em thấy có một số bài trong diễn đàn bảo là ở Sing 4 tuần là kết luận luôn rồi???, chứ cứ chờ đợi thế này mệt mỏi kinh anh ạ:(

Bạn bấm vào đây đọc:

Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)
Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua (http://diendanhiv.vn/threads/15973-xet-nghiem-HIV-Combo-ben-nuoc-ngoai-4-tuan-am-tinh-bac-si-bao-ko-can-xet-nghiem-nua)

Song trong so hai
17-09-2015, 17:15
XN combo của em ngày 42 liệu có chính xác như ngày 28 không anh,nó tìm cả kháng nguyên và kháng thể nên nếu có kháng nguyên và kháng thể thì sẽ DT đúng không anh??

Charles
17-09-2015, 17:22
XN combo của em ngày 42 liệu có chính xác như ngày 28 không anh,nó tìm cả kháng nguyên và kháng thể nên nếu có kháng nguyên và kháng thể thì sẽ DT đúng không anh??

42 ngày giá trị cao hơn 28 ngày chứ bạn. BQT khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ, bạn không tin có thể XN bao lâu tùy ý bạn.

Tuanmecsedec
17-09-2015, 18:52
Em cảm ơn anh

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Song trong so hai
18-09-2015, 10:14
Hôm nay là gần 7 tuần, em định đi làm thêm Combo ạ, nhưng lo quá, liệu có lật kèo không anh chị:(

Nguyen Ha
18-09-2015, 10:20
Hôm nay là gần 7 tuần, em định đi làm thêm Combo ạ, nhưng lo quá, liệu có lật kèo không anh chị:(

6 trang tư vấn và đã có XN âm tính rồi mà bạn vẫn hỏi này thấy quá thừa rồi. Bạn rảnh không? Rảnh thì ngồi đọc lại những gì được tư vấn đi.

Song trong so hai
18-09-2015, 10:38
Em xin lỗi chị Nguyen Ha, là do em lo quá, làm việc không tập trung được, cho em hỏi thêm là em thấy bảo 21 ngày là dùng pp combo được rồi đúng không ạ??

Nguyen Ha
18-09-2015, 10:43
Em xin lỗi chị Nguyen Ha, là do em lo quá, làm việc không tập trung được, cho em hỏi thêm là em thấy bảo 21 ngày là dùng pp combo được rồi đúng không ạ??

21 ngày sau nguy cơ XN combo được rồi nhưng trên diễn đàn nhiều thành viên luôn lăn tăn về vấn đề chưa đủ ngày nên BQT luôn khuyên chờ đủ 28 ngày đi XN cho khỏi lăn tăn

Song trong so hai
18-09-2015, 10:48
anh Tuấn, chị Hà cho em hỏi thêm có trường hợp nào mà Combo phát hiện DT trong khoảng thời gian dưới 12 tuần chưa ạ??

Nguyen Ha
18-09-2015, 10:50
anh Tuấn, chị Hà cho em hỏi thêm có trường hợp nào mà Combo phát hiện DT trong khoảng thời gian dưới 12 tuần chưa ạ??

Nếu bị nhiễm chỉ cần sau nguy cơ 4 tuần XN combo cũng phát hiện ra

Song trong so hai
18-09-2015, 10:52
dạ ý em hỏi là đã có trường hợp nào phát hiện ra mà xin tư vấn anh chị ấy ạ???

Nguyen Ha
18-09-2015, 11:10
dạ ý em hỏi là đã có trường hợp nào phát hiện ra mà xin tư vấn anh chị ấy ạ???

Lạc chủ đề quá rồi đấy.

spy_baby007
18-09-2015, 11:37
Mình đã từng hoang mang giống bạn

vấn đề bạn hỏi thì:
1/ số lượng các trung tâm xn HIV trên VN = pp combo so với các pp còn lại quá ít, cho nên bộ phải theo số đông, 3 tháng là con số dài nhất trên TG vì nhiều nước mình đọc hoăc sau 28 ngày combo, hoặc 8 tuần = mọi pp
2/ do tất cả các cá nhân tổ chức trên lãnh thổ VN đều phải tuân thủ theo luật pháp VN, bộ YT kêu 3 tháng thì dù sau này có pp xet nghiệm 10 ngày chuẩn trên TG về VN bác sĩ cũng kêu bạn 3 tháng XN lại thôi

chất lượng XN combo thì VN máy móc y chang nước ngoài bạn, máy XN combo Ag/Ab hay compi PT là 2 trong 8 loại máy XN HIV Combo đc chứng nhận chuẩn trên TG, mình đọc trong tài liệu nươc ngoài là vậy

bạn cũng có thể theo dõi vụ 18 bác sĩ mổ cho 1 nữ bệnh nhân bị HIV tuy nhiên không kịp chuẩn bị các thiết bị phòng tránh kịp thời do ko biết chị này bị HIV, nên có nguy cơ cao với HIV
đầu tháng 7 mổ thì gần cuối tháng 8 sau khi thực hiện các XN ra AT thì họ đã tuyên bố không nhiễm rồi bạn à, bạn thấy có phải 3 tháng như khuyến cáo không ?

Tuanmecsedec
18-09-2015, 12:01

vấn đề bạn hỏi thì:
1/ số lượng các trung tâm xn HIV trên VN = pp combo so với các pp còn lại quá ít, cho nên bộ phải theo số đông, 3 tháng là con số dài nhất trên TG vì nhiều nước mình đọc hoăc sau 28 ngày combo, hoặc 8 tuần = mọi pp
2/ do tất cả các cá nhân tổ chức trên lãnh thổ VN đều phải tuân thủ theo luật pháp VN, bộ YT kêu 3 tháng thì dù sau này có pp xet nghiệm 10 ngày chuẩn trên TG về VN bác sĩ cũng kêu bạn 3 tháng XN lại thôi

chất lượng XN combo thì VN máy móc y chang nước ngoài bạn, máy XN combo Ag/Ab hay compi PT là 2 trong 8 loại máy XN HIV Combo đc chứng nhận chuẩn trên TG, mình đọc trong tài liệu nươc ngoài là vậy

bạn cũng có thể theo dõi vụ 18 bác sĩ mổ cho 1 nữ bệnh nhân bị HIV tuy nhiên không kịp chuẩn bị các thiết bị phòng tránh kịp thời do ko biết chị này bị HIV, nên có nguy cơ cao với HIV
đầu tháng 7 mổ thì gần cuối tháng 8 sau khi thực hiện các XN ra AT thì họ đã tuyên bố không nhiễm rồi bạn à, bạn thấy có phải 3 tháng như khuyến cáo không ?

Bài chia sẻ quá chuẩn.

Song trong so hai
18-09-2015, 13:09
Thanks bạn spy_baby007, có thể mình lo quá nên stress, trưa nay căng thẳng quá vừa phải chạy vào Hồng Ngọc làm XN Combo 7 tuần, kết quả NEG S/Co: 0.17
Kết qủa lại cao hơn hôm 42 ngày anh Tuấn, chị Hà ạ???

Tuanmecsedec
18-09-2015, 14:26
Thanks bạn spy_baby007, có thể mình lo quá nên stress, trưa nay căng thẳng quá vừa phải chạy vào Hồng Ngọc làm XN Combo 7 tuần, kết quả NEG S/Co: 0.17
Kết qủa lại cao hơn hôm 42 ngày anh Tuấn, chị Hà ạ???

Bạn không cần quan tâm chỉ số S/CO mà chỉ cần quan tâm chữ NEG viết tắt từ của tiếng Anh Negative tức là âm tính.Còn về chỉ số S/CO mà bạn thắc mắc thì Tuanmecsedec có giải thích rất rõ ràng trong chủ đề này :

Chủ đề: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://www.diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

Thắc mắc về kết quả : NEG,S/CO và chỉ số S/CO mỗi lần khác nhau.

+ NEG (Viết tắt của từ tiếng Anh là Negative), nghĩa là kết quả âm tính. (http://www.diendanhiv.vn/)

+ S/Co là viết tắt của từ Sample/Cutoff Value. Trong đó S là giá trị kháng thể kháng HIV trong máu và CO là giá trị mẫu, hay còn gọi là ngưỡng. (http://www.diendanhiv.vn/)

Nếu bị nhiễm HIV, cơ thể sẽ sản xuất ra kháng thể chống lại virus làm cho nồng độ kháng thể tăng cao trong máu, tức S tăng. Khi lượng kháng thể kháng virus HIV (S) tăng quá ngưỡng (CO) thì tỉ lệ S/CO>1 và kết quả với HIV là dương tính. (http://www.diendanhiv.vn/)

Do đây là chỉ số đánh giá lượng kháng thể kháng virus HIV trong huyết thanh nên nó thường thay đổi và ảnh hưởng bởi các thành phần trong huyết thanh. Do đó chỉ khi giá trị S/CO>1 mới có ý nghĩa chẩn đoán HIV dương tính.

Trong trường hợp S/CO cho các kết quả đều nhỏ hơn 1, có nghĩa HIV âm tính.Mỗi lần xét nghiệm chỉ số có thể sẽ khác nhau Sự thay đổi chỉ là do các thành phần trong huyết thanh làm ảnh hưởng đến kết quả của xét nghiệm, chứ không phải bệnh nặng lên
(http://www.diendanhiv.vn/)
Chỉ số S/CO (http://www.diendanhiv.vn/)là một thuật ngữ kỹ thuật. Nó là chỉ số cao nhất để phân biệt giữa âm tính và dương tính. Giả sử tất cả các xét nghiệm của bạn đều được thực hiện sau thời kỳ cửa sổ của nhiễm HIV (ngưỡng giới hạn để bộ xét nghiệm có thể phát hiện HIV), thì khi S/CO duới 1 ( <1) nghĩa là âm tính, tức là không bị nhiễm vi rút.Nhưng các loại xét nghiệm này chỉ số trên 1 (dương tính ) thì cần xét nghiệm lại các phương pháp khác,như bằng 3 phương pháp.

Nếu các loại xét nghiệm khác vẫn kết quả là dương tính thì các cơ sở y tế mới được phép khẳng định dương tín với HIV. Chỉ số S/CO rất khác nhau khi xét nghiệm được thực hiện bởi các máy xét nghiệm khác nhau. (http://www.diendanhiv.vn/) (http://www.diendanhiv.vn/)

+ Chữ Signal trong tiếng Anh có nghĩa là tín hiệu. Để dễ hình dung, bạn hãy nghĩ đến các tín hiệu xuất hiện trên màn hình ra-đa. Các sóng điện từ gây nhiễu, chim chóc bay trên trời, thời tiết xấu,... có thể làm màn hình ra-đa bị nhiễu. Tuy nhiên, các mục tiêu trên không cần phát hiện và nhận dạng của ra-đa là các khí tài bay, như máy bay chẳng hạn. Khi gặp mục tiêu này, ra-đa thường sẽ thực hiện một số giải pháp kỹ thuật để hiện rõ mục tiêu cần phát hiện, theo dõi. Tương tự như vậy, một số chất lẫn trong máu có thể làm nhiễu tín hiệu nhận biết của xét nghiệm, tuy nhiên các nhiễu này thường không ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm.

Hai hay ba .v.v.v ..lần xét nghiệm có hàm lượng chất gây nhiễu khác nhau nên sẽ khác nhau, đó cũng là điều bình thường. Hơn nữa, thường thì các chất gây nhiễu này không đủ làm thay đổi kết quả cuối cùng của xét nghiệm. (http://www.diendanhiv.vn/)

Song trong so hai
18-09-2015, 14:29

vấn đề bạn hỏi thì:

Bạn spy_baby007 có nguy cơ à, đã XN 12 tuần chưa, nói thật là các anh chị đã tư vấn là không có nguy cơ rồi nhưng mình vẫn lo lắm, trưa nay đội mưa ra Hồng Ngọc làm Combo 7 tuần kết quả AT NEG S/Co 0.17

Song trong so hai
18-09-2015, 14:31
anh Tuấn, chị Hà cho em hỏi, với trường hợp của em làm XN 12 tuần xong có cần làm sau 24 tuần không ạ???

Tuanmecsedec
18-09-2015, 14:39
anh Tuấn, chị Hà cho em hỏi, với trường hợp của em làm XN 12 tuần xong có cần làm sau 24 tuần không ạ???

Ngay lúc đầu bạn đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ rồi,vì vậy bạn xét nghiệm chỉ giải tỏa tâm lý thôi.

Về thời gian xét nghiệm,nếu 12 tuần âm tính là an toàn tuyệt đối rồi,cho dù thật sự có nguy cơ luôn.

Song trong so hai
18-09-2015, 14:48
Nói thật với anh Tuấn và chị Hà là em lo lắm, trưa nay không chịu nổi em phải phi ra Hồng Ngọc làm XN Combo 7 tuần, kết qủa AT, liệu bệnh viện tư làm XN kết quả có chính xác không anh???

Nguyen Ha
18-09-2015, 15:28
Nói thật với anh Tuấn và chị Hà là em lo lắm, trưa nay không chịu nổi em phải phi ra Hồng Ngọc làm XN Combo 7 tuần, kết qủa AT, liệu bệnh viện tư làm XN kết quả có chính xác không anh???

XN âm tính rồi thì xả stress đi thôi. Bệnh viện Hồng Ngọc cũng là nơi XN tin cậy,

Song trong so hai
18-09-2015, 15:45
Tại em thấy làm nhanh lắm, hôm 42 ngày em làm chỉ khoảng 25-30 phút là có kết qủa, hôm nay cũng thế, em băn khoăn liệu có nhầm lẫn???

Tuanmecsedec
18-09-2015, 15:48
Tại em thấy làm nhanh lắm, hôm 42 ngày em làm chỉ khoảng 25-30 phút là có kết qủa, hôm nay cũng thế, em băn khoăn liệu có nhầm lẫn???

Bạn suy diễn tào lao quá bạn.

Nguyen Ha
18-09-2015, 15:52

Sau 15 phút cũng có kết quả.

Song trong so hai
18-09-2015, 15:56
em định chiều hoặc sáng mai mới đi cơ, nhưng sợ quá nên trưa nay đội mưa đi XN ở Hồng Ngọc, không biết có khi nào họ làm nhanh, ẩu nên kết qủa bị sai lệch không ạ, đợt này em bị stress nặng nên thể trạng kém, sợ là nhỡ nó chưa có kháng thể:((, chị Nguyen Ha cứu em

Tuanmecsedec
18-09-2015, 16:02
em định chiều hoặc sáng mai mới đi cơ, nhưng sợ quá nên trưa nay đội mưa đi XN ở Hồng Ngọc, không biết có khi nào họ làm nhanh, ẩu nên kết qủa bị sai lệch không ạ, đợt này em bị stress nặng nên thể trạng kém, sợ là nhỡ nó chưa có kháng thể:((, chị Nguyen Ha cứu em

Bạn đừng suy diễn tào lao vớ vẩn nữa.

Song trong so hai
18-09-2015, 16:04
Anh Tuấn, chị Hà ơi, vậy với 3 kết qủa:
1. Combo ngày 42 AT ở Hồng Ngọc (s/Co 0.14)
2. Combi PT 46 ngày AT ở Medlatec
3. Combo 7 tuần AT ở Hồng Ngọc (S/Co: 0.17)
Liệu em có an toàn ở tuần 12 không ạ, em sợ lật kèo lắm anh chị ạ:(

Song trong so hai
18-09-2015, 16:17
Anh Tuấn, chị Hà cho em hỏi thêm một chút, dạo này em bị đau lưng, vai và thỉnh thoảng thấy đau chân, ở rìa xung quanh môi thỉnh thoảng thấy rát, ngứa (không nổi mụn nước), đặc biệt em bị ngứa họng gần 2 tuần rồi không đỡ (em không dám uống kháng sinh vì sợ ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm), liệu có phải triệu chứng không anh chị??

Tuanmecsedec
18-09-2015, 16:38
Anh Tuấn, chị Hà cho em hỏi thêm một chút, dạo này em bị đau lưng, vai và thỉnh thoảng thấy đau chân, ở rìa xung quanh môi thỉnh thoảng thấy rát, ngứa (không nổi mụn nước), đặc biệt em bị ngứa họng gần 2 tuần rồi không đỡ (em không dám uống kháng sinh vì sợ ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm), liệu có phải triệu chứng không anh chị??

Bạn bị Stress gây ra những hiện tượng đó thôi.

Song trong so hai
18-09-2015, 17:04
Anh Tuấn, chị Hà ơi, vậy với 3 kết qủa:
1. Combo ngày 42 AT ở Hồng Ngọc (s/Co 0.14)
2. Combi PT 46 ngày AT ở Medlatec
3. Combo 7 tuần AT ở Hồng Ngọc (S/Co: 0.17)
Liệu em có an toàn ở tuần 12 không ạ, em sợ lật kèo lắm anh chị ạ:(
Liệu em có an toàn ở tuần 12 không anh Tuấn, chị Hà ơi, mặt em dạo này nổi lắm mụn dã man, người thì đau ê ẩm, mà cứ thấy ngứa lung tung, ngứa không rõ nguyên nhân:(

Tuanmecsedec
18-09-2015, 17:07
Liệu em có an toàn ở tuần 12 không anh Tuấn, chị Hà ơi, mặt em dạo này nổi lắm mụn dã man, người thì đau ê ẩm, mà cứ thấy ngứa lung tung, ngứa không rõ nguyên nhân:(

Bạn hỏi lại câu này chứng tỏ bạn cố tình Spam bài rồi.Chủ đề bạn lên tới 7 trang là chứng minh ban quản trị tư vấn cho bạn rất nhiều.Bạn không được Spam lập lại không hỏi khi trả lời rồi.

Song trong so hai
18-09-2015, 17:13
Em xin lỗi anh Tuấn, tại em lo quá anh ạ, anh thông cảm cho em:(
Anh Tuấn cho em hỏi 1 câu là pp Combo hiện tại được công nhận AT sau 4 tuần được áp dụng ở các nước nào được không ạ, em cảm ơn anh

Tuanmecsedec
18-09-2015, 17:17
Em xin lỗi anh Tuấn, tại em lo quá anh ạ, anh thông cảm cho em:(
Anh Tuấn cho em hỏi 1 câu là pp Combo hiện tại được công nhận AT sau 4 tuần được áp dụng ở các nước nào được không ạ, em cảm ơn anh

Các nước trên thế giới.

Song trong so hai
19-11-2015, 08:12
Em chào anh Tuấn, chị Hà và các anh chị, lâu lắm em mới vào lại topic, kết quả HIV giang mai của em sau hơn 3 tháng là âm tính ạ, em đã làm Elisa ở BV Da liễu TW, bác sỹ nói nếu sau 3 tháng mà âm tính thì là kết luận chính xác ạ.
Anh chị có thể tư vấn thêm giúp em mấy vấn đề sau không ạ:
1. Từ khi có nguy cơ đến nay em không thấy tiểu buốt, rát, không thấy chảy mủ ở DV (đã làm XN PCR lậu và Chlamydia ở Medlatec ngày 4/9 âm tính), tuy nhiên có một lần tầm tháng 10 em đi đại tiện khi rặn thì thấy cuối bãi tiểu có một giọt màu trắng đục, em lo quá nên đã tới BV Da liễu TW xét nghiệm PCR lậu và Chlamydia (ngày 28/10) kết qủa âm tính (lần 2 - lấy dịch niệu đạo vào buổi chiều).
Sau đó em đọc thấy nói phải lấy dịch niệu đạo vào sáng sớm trước khi đi tiểu thì kết quả mới chính xác nên sáng 5/11 em đã làm lại PCR lậu và Chlamydia ở Da liễu, kết quả trả ngày 6/11 âm tính.
Tuy nhiên sau khi lấy dịch niệu đạo ngày 5/11 thì em đi tiểu hơi đau, không có mủ, nhưng từ đó đến nay em thỉnh thoảng bị nhói trong niệu đạo, đi tiểu cảm giác không hết (em chú ý thêm là tối 5/11 em có đi đá bóng giải cơ quan, không biết có phải do vận động mạnh sau khi lấy dịch nên dẫn tới bị đau khi tiểu không ạ)

2. Cho em hỏi thêm vấn đề về sùi mào gà, em thấy nói là SMG có thể mọc ở trong niệu đạo, vậy có khi nào nó chỉ mọc ở niệu đạo mà không mọc ở ngoài dương vật không ạ, em đang sợ là có SMG trong niệu đạo nên mới hay bị nhói và tiểu không hết. Dương vật em bên ngoài bình thường không có mụn gì ạ

Anh chị tư vấn giúp em, em đang căng thẳng quá, em cảm ơn anh chị

Charles
19-11-2015, 08:35
Em chào anh Tuấn, chị Hà và các anh chị, lâu lắm em mới vào lại topic, kết quả HIV giang mai của em sau hơn 3 tháng là âm tính ạ, em đã làm Elisa ở BV Da liễu TW, bác sỹ nói nếu sau 3 tháng mà âm tính thì là kết luận chính xác ạ.
1. Từ khi có nguy cơ đến nay em không thấy tiểu buốt, rát, không thấy chảy mủ ở DV (đã làm XN PCR lậu và Chlamydia ở Medlatec ngày 4/9 âm tính), tuy nhiên có một lần tầm tháng 10 em đi đại tiện khi rặn thì thấy cuối bãi tiểu có một giọt màu trắng đục, em lo quá nên đã tới BV Da liễu TW xét nghiệm PCR lậu và Chlamydia (ngày 28/10) kết qủa âm tính (lần 2 - lấy dịch niệu đạo vào buổi chiều).
Sau đó em đọc thấy nói phải lấy dịch niệu đạo vào sáng sớm trước khi đi tiểu thì kết quả mới chính xác nên sáng 5/11 em đã làm lại PCR lậu và Chlamydia ở Da liễu, kết quả trả ngày 6/11 âm tính.
Tuy nhiên sau khi lấy dịch niệu đạo ngày 5/11 thì em đi tiểu hơi đau, không có mủ, nhưng từ đó đến nay em thỉnh thoảng bị nhói trong niệu đạo, đi tiểu cảm giác không hết (em chú ý thêm là tối 5/11 em có đi đá bóng giải cơ quan, không biết có phải do vận động mạnh sau khi lấy dịch nên dẫn tới bị đau khi tiểu không ạ)

2. Cho em hỏi thêm vấn đề về sùi mào gà, em thấy nói là SMG có thể mọc ở trong niệu đạo, vậy có khi nào nó chỉ mọc ở niệu đạo mà không mọc ở ngoài dương vật không ạ, em đang sợ là có SMG trong niệu đạo nên mới hay bị nhói và tiểu không hết. Dương vật em bên ngoài bình thường không có mụn gì ạ

Bạn không phải bị lậu và SMG đâu. Vấn đề khi đi tiểu bạn thấy đau có thể do bạn tự xử nhiều nên khi đi tiểu có cảm giác đau như vậy.

Song trong so hai
19-11-2015, 08:40
Em chỉ bị tiểu hơi nhói sau khi lấy dịch niệu đạo XN PCR lậu và Chlamydia thôi anh ạ, chứ sau đấy thì em đi tiểu bình thường không buốt, không rát ạ.
Em dạo này không quan hệ với vợ, cũng hầu như không tự xử, em chỉ sợ là có SMG ở niệu đạo vì em thấy nói là SMG ở đấy rất khó phát hiện anh Trường Xuân ạ, DV em trộm vía không thấy có sùi gì cả, lỗ niệu đạo cũng không thấy, nhưng thi thoảng thấy nhói và đi tiểu k hết, nước tiểu vẫn còn trong niệu đạo:(
Liệu có khi nào nó chỉ sùi ở trong niệu đạo còn bên ngoài DV thì không bị không anh:((

Charles
19-11-2015, 08:51
Em chỉ bị tiểu hơi nhói sau khi lấy dịch niệu đạo XN PCR lậu và Chlamydia thôi anh ạ, chứ sau đấy thì em đi tiểu bình thường không buốt, không rát ạ.
Em dạo này không quan hệ với vợ, cũng hầu như không tự xử, em chỉ sợ là có SMG ở niệu đạo vì em thấy nói là SMG ở đấy rất khó phát hiện anh Trường Xuân ạ, DV em trộm vía không thấy có sùi gì cả, lỗ niệu đạo cũng không thấy, nhưng thi thoảng thấy nhói và đi tiểu k hết, nước tiểu vẫn còn trong niệu đạo:(
Liệu có khi nào nó chỉ sùi ở trong niệu đạo còn bên ngoài DV thì không bị không anh:((

SMG cũng có thể có trong niệu đạo, nhưng nếu bạn bị những nốt sùi, nhú gai ở lỗ niệu đạo có thể quan sát thấy, đụng chạm dễ gây chảy máu nhưng không gây đau. Người mắc bệnh sùi mào gà ở lỗ niệu đạo khi đi vệ sinh hay quan hệ tình dục sẽ cảm thấy vướng víu và chảy máu, đôi khi làm cho bạn cảm thấy ngứa ngáy, khó chịu ở vùng kín khi những nốt sùi này bị viêm loét.

Song trong so hai
19-11-2015, 09:11
Vậy với nguy cơ của em và biểu hiện ở DV như vậy liệu có yên tâm là không mắc không anh, lỗ niệu đạo em không thấy gì, trên DV cũng không thấy xuất hiện bất thường gì cả anh ạ.
ý em hỏi là liệu nếu bị SMG thì có khi nào nó chỉ xuất hiện ở trong niệu đạo mà không xuất hiện ở ngoài DV không ạ????
Về bệnh lậu thì em đã yên tâm được chưa ạ, em đã làm 3 lần xét nghiệm PCR lậu và Chlamydia rồi ạ, đều âm tính cả
Anh Tuấn và chị Hà, anh Trường Xuân tư vấn giúp em với

xuanxanh
19-11-2015, 09:26
Vậy với nguy cơ của em và biểu hiện ở DV như vậy liệu có yên tâm là không mắc không anh, lỗ niệu đạo em không thấy gì, trên DV cũng không thấy xuất hiện bất thường gì cả anh ạ.
ý em hỏi là liệu nếu bị SMG thì có khi nào nó chỉ xuất hiện ở trong niệu đạo mà không xuất hiện ở ngoài DV không ạ????
Về bệnh lậu thì em đã yên tâm được chưa ạ, em đã làm 3 lần xét nghiệm PCR lậu và Chlamydia rồi ạ, đều âm tính cả

Bạn đã có kết quả xét nghiệm thực tế rồi còn ko tin và lo lắng loạn xạ lên, thử hỏi bạn cần nghe điều gì nữa mới chịu tin?
Bạn yên tâm với kết quả xét nghiệm của mình đi và đừng tự lo lắng suy diễn về sùi mào gà nữa.

Charles
19-11-2015, 09:28

SMG tiếp xúc chỗ nào thì xuất hiện biểu hiện chỗ đó.
Ngay từ đầu bạn đã được tư vấn không có nguy cơ với bệnh nào cả rồi, bạn đọc lại 7 trang tư vấn này đi.

Song trong so hai
19-11-2015, 09:33
em xin lỗi đã làm phiền anh chị nhiều, do em lo lắng quá ạ
Tại tự nhiên cứ thấy thỉnh thoảng nhói nhói ở phần đầu niệu đạo mà không rõ nguyên nhân, do em không bị tiểu buốt, rát hay ra mủ gì, XN lậu và chlamydia đều âm tính, nên em mới lo là có gì đó trong đường niệu đạo ạ:((, em đọc thấy có trường hợp SMG mọc tận trong niệu đạo, rất khó quan sát nên em lại càng hoang mang:((

Charles
19-11-2015, 09:37
Tại tự nhiên cứ thấy thỉnh thoảng nhói nhói ở phần đầu niệu đạo mà không rõ nguyên nhân, do em không bị tiểu buốt, rát hay ra mủ gì, XN lậu và chlamydia đều âm tính, nên em mới lo là có gì đó trong đường niệu đạo ạ:((, em đọc thấy có trường hợp SMG mọc tận trong niệu đạo, rất khó quan sát nên em lại càng hoang mang:((

Nếu bạn lo lắng vấn đề gì có thể đi khám.

xuanxanh
19-11-2015, 09:39

Nếu vẫn cảm giác đau bạn nên đi khám tìm nguyên nhân để có hướng can thiệp chứ ko ở đó tự đổi cho sùi mào gà đâu. Đau nhói niệu đạo còn do nhièu nguyên nhân bệnh lý, bạn từ đầu được tư vấn ko có nguy cơ với bệnh tình dục nào rồi, ở đó lo sùi mào gà hoài mà ko chú ý đến nguyên nhân khác.

Song trong so hai
19-11-2015, 09:57
Còn về Lậu và Chlamydia nếu không thấy tiểu buốt, rát, không thấy mủ và với 3 lần XN PCR âm tính thì em yên tâm đươợc rồi đúng không ạ, vì thi thoảng vào buổi sáng em để ý thấy có ít chất nhờn trong không mùi, hoặc vuốt DV thì thấy có ít chất nhờn như vậy rỉ ra nhưng không thấy hiện tượng tiểu buốt, rát gì cả ạ???

Charles
19-11-2015, 10:05
Còn về Lậu và Chlamydia nếu không thấy tiểu buốt, rát, không thấy mủ và với 3 lần XN PCR âm tính thì em yên tâm đươợc rồi đúng không ạ, vì thi thoảng vào buổi sáng em để ý thấy có ít chất nhờn trong không mùi, hoặc vuốt DV thì thấy có ít chất nhờn như vậy rỉ ra nhưng không thấy hiện tượng tiểu buốt, rát gì cả ạ???

Bạn yên tâm không bị rồi.

songchungvoi_HIV
19-11-2015, 11:29

Bạn đã XN rồi thì hiển nhiên an toàn rồi, Mào gà sau 2 tuần đến 2 tháng nếu nhiễm HIV, thì đã mọc rồi, và mọc ở DV. Lậu thì an toàn

Song trong so hai
19-11-2015, 13:43
anh songchungvoi_hiv ơi, em không bị HIV ạ, và DV em cũng không thấy biểu hiện gì cả ạ, chỉ là thỉnh thoảng thấy hơi nhói đau ở niệu đạo, tuy nhiên không thấy tiểu buốt, rát nóng gì ạ, em cũng dùng đèn soi lỗ niệu đạo không thấy gì cả, nhưng em sợ sùi nó ở sâu trong niệu đạo mình không nhìn thấy ạ:(

Tuanmecsedec
19-11-2015, 19:39

Tuanmecsedec khẳng định bạn không phải bị sùi mào gà.