PDA

View Full Version : Ac giải đáp giúp em

Lan2012
14-09-2015, 10:31
Mong mấy ac thông cảm cho người làm mẹ như em, vì mới làm mẹ nên chuyện gì em cũng lo sợ cho con em hết. Lần trước em đã được mấy ac tư vấn về việc đi bấm lỗ tai không lây nhiễm HIV được, em rất Cảm ơn mấy ac. Nhưng nay em có vấn đề này mong mấy ac giải đáp, chẳng là sau khi bấm về em có tháo bông tai và đeo cho con, nhưng bông tai không vừa nên có đổi bông tai với trẻ khác, lúc đó tại con em đang chảy máu, mà vừa tháo bông tai từ đứa bé kia thì e lại quên vệ sinh mà đeo thẳng vào tai con em luôn, bây giờ nghĩ lại thì em rất sợ bông tai của bé đó dính máu mà lại đeo vào tai con e, mấy ac tư vấn giúp em được ko?
Em thành thật cảm ơn mấy ac

Tuanmecsedec
14-09-2015, 10:33
Mong mấy ac thông cảm cho người làm mẹ như em, vì mới làm mẹ nên chuyện gì em cũng lo sợ cho con em hết. Lần trước em đã được mấy ac tư vấn về việc đi bấm lỗ tai không lây nhiễm HIV được, em rất Cảm ơn mấy ac. Nhưng nay em có vấn đề này mong mấy ac giải đáp, chẳng là sau khi bấm về em có tháo bông tai và đeo cho con, nhưng bông tai không vừa nên có đổi bông tai với trẻ khác, lúc đó tại con em đang chảy máu, mà vừa tháo bông tai từ đứa bé kia thì e lại quên vệ sinh mà đeo thẳng vào tai con em luôn, bây giờ nghĩ lại thì em rất sợ bông tai của bé đó dính máu mà lại đeo vào tai con e, mấy ac tư vấn giúp em được ko?

Bạn yên tâm không lây nhiễm như vậy.

Charles
14-09-2015, 10:33

Bạn yên tâm không có nguy cơ, HIV không lây gián tiếp như vậy.

Lan2012
14-09-2015, 10:49
Kể cả khi bông tai đó dính máu hả mấy a

Lan2012
14-09-2015, 10:50
Tại lúc đó tai con em do tháo vô tháo ra nên bị chảy máu nhiều, mà em thì sợ bông tai của đứa bé kia dính máu rồi đeo vào tai con e cũng đang chảy máu, tất cả là do em nên giờ mới phải lo lắng vầy

Charles
14-09-2015, 10:53
Kể cả khi bông tai đó dính máu hả mấy a

Tại lúc đó tai con em do tháo vô tháo ra nên bị chảy máu nhiều

Bạn yên tâm đi.

Lan2012
14-09-2015, 11:09
Dạ em cảm ơn mấy a, cho em hỏi thêm vấn đề cuối là lỗ tai khi đã thông rồi thì ít có nguy cơ bị xước lắm phải ko ạ

Charles
14-09-2015, 11:13
Dạ em cảm ơn mấy a, cho em hỏi thêm vấn đề cuối là lỗ tai khi đã thông rồi thì ít có nguy cơ bị xước lắm phải ko ạ

Đúng rồi, nếu còn xước xát xưng tấy thì đau làm sao mà đeo khuyên được.

Lan2012
14-09-2015, 11:25
Dạ vậy nếu lúc bấm về mình đeo có máu, sau 1 thời gian lỗ tai lành thì máu trên bông tai cũng khô luôn rồi phải không ạ? Hay là virus nó vẫn còn sống. Em hỏi để lấy thêm kiến thức, em rất Cảm ơn vì mấy ac đã tư vấn và cung cấp cho e thêm nhiều kinh nghiệm

Nguyen Ha
14-09-2015, 12:01
Dạ vậy nếu lúc bấm về mình đeo có máu, sau 1 thời gian lỗ tai lành thì máu trên bông tai cũng khô luôn rồi phải không ạ? Hay là virus nó vẫn còn sống. Em hỏi để lấy thêm kiến thức, em rất Cảm ơn vì mấy ac đã tư vấn và cung cấp cho e thêm nhiều kinh nghiệm

HIV đâu sống trên bông tai mà lo. Không có nguy cơ. Lỗ tai lành thì máu cũng khô lâu rồi

Tuanmecsedec
14-09-2015, 14:52

Sự lây nhiễm còn phụ thuộc vào số lượng virut có mặt trong các dịch thể của người HIV cũng như mức độ tiếp xúc với loại dịch thể đó. Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

Nếu vậy là vi rút toi mạng rồi bạn.