PDA

View Full Version : Có vật gì bay vào mắt nghi là máu

Latoi
15-09-2015, 07:18
Em chào anh chị. Hôm qua em đi đường có vật gì bay vào mắt em thấy có vật gì nó gây cộm cộm , không thấy rát như xà phồng bay vào mặt . E nhìn xung quanh thì không thấy ai đi gần hết , mà em đang đi đường thì nhìn thấy 3 người chạy trước em khoãng 10m , mà em lấy áo lau mắt thì không thấy áo thấm ướt gì cả , lấy tay dụi dụi quẹt thì không thấy nước mà chỉ thấy cộm cộm thôi , anh chị xem dùm em trường hợp này có khả năng là máu hay bụi ạ. Em cảm ơn anh chị. Mà máu thì em có nguy cơ không ạ. Em xin cảm ơn .

Tuanmecsedec
15-09-2015, 09:30
Em chào anh chị. Hôm qua em đi đường có vật gì bay vào mắt em thấy có vật gì nó gây cộm cộm , không thấy rát như xà phồng bay vào mặt . E nhìn xung quanh thì không thấy ai đi gần hết , mà em đang đi đường thì nhìn thấy 3 người chạy trước em khoãng 10m , mà em lấy áo lau mắt thì không thấy áo thấm ướt gì cả , lấy tay dụi dụi quẹt thì không thấy nước mà chỉ thấy cộm cộm thôi , anh chị xem dùm em trường hợp này có khả năng là máu hay bụi ạ. Em cảm ơn anh chị. Mà máu thì em có nguy cơ không ạ. Em xin cảm ơn .

Chủ đề bạn chỉ mang tính chất suy diễn hoang tưởng,không có nguy cơ.

Latoi
15-09-2015, 09:55
Em cảm ơn anh tuấn . Anh tư vấn vậy thì em mừng quá . Không có nguy cơ . Cảm ơn anh Tuấn nhiều. Em đỡ lo , tress quá là làm em thấy cái gì cũng có nguy cơ . Cảm ơn anh

Latoi
15-09-2015, 09:58
Theo em tìm hiểu trên diễn đàng mình thì khả năng lây nhiểm chỉ ở trong cơ thể thôi , chứ khi ra ngoài gặp môi trường làm bật hoạt đúng không anh

Tuanmecsedec
15-09-2015, 10:13
Theo em tìm hiểu trên diễn đàng mình thì khả năng lây nhiểm chỉ ở trong cơ thể thôi , chứ khi ra ngoài gặp môi trường làm bật hoạt đúng không anh

Bạn xem chủ đề này Tuanmecsedec có giải thích rất rõ ràng khi HIV ra môi trường ngoài.

Chủ đề: Thời gian tồn tại tối đa của HIV trong máu ngoài môi trường (http://diendanhiv.vn/threads/6065-Thoi-gian-ton-tai-toi-da-cua-HIV-trong-mau-ngoai-moi-truong)

Latoi
15-09-2015, 11:30
Bạn xem chủ đề này Tuanmecsedec có giải thích rất rõ ràng khi HIV ra môi trường ngoài.

Chủ đề: Thời gian tồn tại tối đa của HIV trong máu ngoài môi trường (http://diendanhiv.vn/threads/6065-Thoi-gian-ton-tai-toi-da-cua-HIV-trong-mau-ngoai-moi-truong)

Cảm ơn anh . Theo em hiểu như thế này, nếu có 1 giọt máu chảy ra tới da trên cơ thể đó( vết thương ) thì máu đã ra ngoài môi trường và thời gian bay vào mắt thì nó đã bị bật hoặt ( là không bung ra được vỏ bọc ARN ) nếu muốn sống được thì dựa vào tế bào sống , mà tế bào sống khi ra khỏi cơ thể đã bị chết nên virut hiv không có ký sinh được trên tế bào sống đó làm nó bật hoạt theo và và bay vào mắt , như vậy nó đã chết nên không có khả năng lây nhiểm nhưng khi vào mắt. Mà lượng máu 1 giọt khi ra ngoài môi trường thì tít tắt làm virut chết ngay . Anh Tuấn ơi theo em hiểu và nói như vậy có đúng không anh . Cảm ơn anh vì em cũng hơi lo lắng và theo em hiểu như vậy thì có chính xác không anh

Latoi
15-09-2015, 13:45
Anh Tuấn ơi giúp em với. Theo em suy nghĩ như vậy có đúng không anh . Hay em bị thần kinh hoang tưởng về trường hợp của em . Em cảm ơn

Latoi
15-09-2015, 13:50
Anh Tuấn ơi em không có nguy cơ đúng không anh. Sao em khổ quá cái gì cũng làm em lo sợ hết vậy.

Tuanmecsedec
15-09-2015, 14:19
Anh Tuấn ơi em không có nguy cơ đúng không anh. Sao em khổ quá cái gì cũng làm em lo sợ hết vậy.

Tuanmecsedec khẳng định hoàn toàn không có nguy cơ.