PDA

View Full Version : QHTD có sử dụng bao cao su có nguy cơ lây nhiễm các bệnh (HIV,giang mai, lậu, sùi....

tvqhtd
15-09-2015, 15:03
Em có QHTD với GMD được 16 ngày "có sử dụng bao cao su".không có OS
Em sử dụng BCS của GMD em không để ý kỹ nhưng lúc GMD tháo BCS cho em thì em nhìn qua thấy BCS có nhiều tinh dịch của em (ko biết có bị rách, thủng).
em bị strees, may mà đọc nhiều bài trên diễn dàn cũng đỡ lo.hiện nay em không có bất kỳ biểu hiện nào cả.
em muốn hỏi các anh:
- Em có nguy cơ lây nhiễm các bệnh ( HIV, giang mai, lậu, sùi mào gà.....) không ạ?
- và nếu có nguy cơ 1 trong các bệnh thì anh tư vấn giúp em nên đi xn vào thời gian nào và loại xn gì ạ
- cần thiết phải xn những loại nào ạ?
Sau 1 lần chót dại khi đi chơi với ae ở cơ quan và có QH với GMD khuyên các bạn nhưng ai đọc bài này nên tránh xa GMD để tránh nhưng sai lầm ko đang có ( cảm ơn diễn đàn nhiều )

tvqhtd
15-09-2015, 15:06
và nếu có QH với ny sử dụng BCS có được không ạ

Nguyen Ha
15-09-2015, 16:00
Em sử dụng BCS của GMD em không để ý kỹ nhưng lúc GMD tháo BCS cho em thì em nhìn qua thấy BCS có nhiều tinh dịch của em (ko biết có bị rách, thủng).
em bị strees, may mà đọc nhiều bài trên diễn dàn cũng đỡ lo.hiện nay em không có bất kỳ biểu hiện nào cả.
em muốn hỏi các anh:
- Em có nguy cơ lây nhiễm các bệnh ( HIV, giang mai, lậu, sùi mào gà.....) không ạ?
- và nếu có nguy cơ 1 trong các bệnh thì anh tư vấn giúp em nên đi xn vào thời gian nào và loại xn gì ạ
Sau 1 lần chót dại khi đi chơi với ae ở cơ quan và có QH với GMD khuyên các bạn nhưng ai đọc bài này nên tránh xa GMD để tránh nhưng sai lầm ko đang có ( cảm ơn diễn đàn nhiều )
Bạn tháo bao ra có nhiều tinh dịch ở trong tức BCS không thủng ko rách. Bạn yên tâm bạn quan hệ an toàn không có nguy cơ với beenhh nào cả.

Charles
15-09-2015, 16:03
em muốn hỏi các anh:

Theo lời bạn kể chứng tỏ BCS không sự cố gì. Bạn yên tâm không có nguy cơ, không cần XN.

tvqhtd
15-09-2015, 16:07
Theo lời bạn kể chứng tỏ BCS không sự cố gì. Bạn yên tâm không có nguy cơ, không cần XN.
không có nguy cơ với cả giang mai, lậu và các bệnh khác ạ?
em vẫn QH vs bạn gái bình thường chứ ạ?
Cám ơn các anh đã tư vấn

Charles
15-09-2015, 16:11
Cám ơn các anh đã tư vấn

Trường hợp bạn không có nguy cơ với HIV cũng như các bệnh tình dục khác.

Nguyen Ha
15-09-2015, 16:14
Cám ơn các anh đã tư vấn

Đúng vậy bạn.

tvqhtd
15-09-2015, 16:19
Cảm ơn các anh chị nhiều ạ, chúc diễn đàn ngày các phát triển

Tuanmecsedec
15-09-2015, 19:48
Cám ơn các anh đã tư vấn

Cảm ơn các anh chị nhiều ạ, chúc diễn đàn ngày các phát triển

Bạn yên tâm khi ban quản trị tư vấn không có nguy cơ.

tvqhtd
16-09-2015, 08:43
cám ơn anh Tuấn.Anh có thể cho em biết 1 số thông tin thời gian và dấu hiệu về bệnh QHTD như Giang mai, lậu, sùi mào gà không ạ.em đọc trên mạng nhiều thông tin quá

Tuanmecsedec
16-09-2015, 09:50
cám ơn anh Tuấn.Anh có thể cho em biết 1 số thông tin thời gian và dấu hiệu về bệnh QHTD như Giang mai, lậu, sùi mào gà không ạ.em đọc trên mạng nhiều thông tin quá

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.
Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

tvqhtd
16-09-2015, 11:16
Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.
Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.
xét nghiệm viêm gan B là HBsAg cobas hay HBsAg định lượng anh Tuấn à?

Tuanmecsedec
16-09-2015, 11:18
xét nghiệm viêm gan B là HBsAg cobas hay HBsAg định lượng anh Tuấn à?

Bạn chỉ cần đăng ký xét nghiệm viêm gan B thì Bác Sỹ sẽ biết mình làm gì.

tvqhtd
16-09-2015, 13:54
Bạn chỉ cần đăng ký xét nghiệm viêm gan B thì Bác Sỹ sẽ biết mình làm gì.
Anh Tuấn ơi từ sáng đến bây giờ em cứ có cảm giác đầu Dương vật nóng và hơi nhức anh ạ.hôm nay là được 18 ngày sau nguy cơ rồi.liệu có dấu hiệu bệnh gì không anh?

Tuanmecsedec
16-09-2015, 15:16
Anh Tuấn ơi từ sáng đến bây giờ em cứ có cảm giác đầu Dương vật nóng và hơi nhức anh ạ.hôm nay là được 18 ngày sau nguy cơ rồi.liệu có dấu hiệu bệnh gì không anh?

Đâu có gì đâu mà xoắn bạn.

tvqhtd
16-09-2015, 15:46
Tâm lý chung của những người yếu bóng vía :v :zk2017:

Nguyen Ha
16-09-2015, 16:08
Tâm lý chung của những người yếu bóng vía :v :zk2017:

Bạn yên tâm với những gì được tư vấn đi, trường hợp của bạn không có nguy cơ.

tvqhtd
16-09-2015, 17:04
Bạn yên tâm với những gì được tư vấn đi, trường hợp của bạn không có nguy cơ.
Cám ơn các anh chị nhiều. em giảm bớt strees nhiều rồi. hối hận với hành vi mình đã làm quá

Nguyen Ha
16-09-2015, 17:30
Cám ơn các anh chị nhiều. em giảm bớt strees nhiều rồi. hối hận với hành vi mình đã làm quá

Bạn không có nguy cơ, yên tâm xả stress đi.

tvqhtd
17-09-2015, 08:42
Cảm ơn chị Hà nhé. em cũng yên tâm hơn nhiều rồi

tvqhtd
18-09-2015, 19:30

Anh chị ơi. Hôm nay em thấy người mệt. Có bị nhiệt miệng nhẹ không biết đó có phải dấu hiệu bị giang mai không ạ? Anh chị tư vấn giúp e ạ

tvqhtd
18-09-2015, 19:32
em muốn hỏi các anh:

Nguy cơ nhiễm bệnh xã hội

Charles
18-09-2015, 19:39
Nguy cơ nhiễm bệnh xã hội

Trường hợp bạn không có nguy cơ với bệnh nào cả. Bạn nên đọc lại vì đã trả lời rồi.

Nguyen Ha
18-09-2015, 19:44
Anh chị ơi. Hôm nay em thấy người mệt. Có bị nhiệt miệng nhẹ không biết đó có phải dấu hiệu bị giang mai không ạ? Anh chị tư vấn giúp e ạ

Nóng trong người thì nhiệt miệng thôi, bình thường mà

tvqhtd
18-09-2015, 20:48
Trường hợp bạn không có nguy cơ với bệnh nào cả. Bạn nên đọc lại vì đã trả lời rồi.

Nóng trong người thì nhiệt miệng thôi, bình thường mà

Tâm lý chung của những người lo lắng mà ac.Theo dõi cơ thể và đề quy về bệnh do QHTD :v

tôi ơi đừng tuyệt vọng
18-09-2015, 21:05
Cảm ơn chị Hà nhé. em cũng yên tâm hơn nhiều rồi

bạn yên tâm là được rồi

tvqhtd
18-09-2015, 21:11
bạn yên tâm là được rồi

Cảm ơn tôi ơi đừng tuyệt vọng nhé

Tuanmecsedec
19-09-2015, 06:26

Bạn bị nhiệt miệng là do nóng cơ thể thôi.Bạn hạn chế uống nước đá và uống đồ mát vào.

tvqhtd
19-09-2015, 09:20
Bạn bị nhiệt miệng là do nóng cơ thể thôi.Bạn hạn chế uống nước đá và uống đồ mát vào.
A Tuấn ơi, trường hợp của em có cần thiết phải đi XN không ạ?

Tuanmecsedec
19-09-2015, 09:55
A Tuấn ơi, trường hợp của em có cần thiết phải đi XN không ạ?

Bạn xem lại có chổ nào mà ban quản trị tư vấn cho bạn có nguy cơ đâu mà hỏi có cần xét nghiệm không.

tvqhtd
22-09-2015, 11:14
Bạn xem lại có chổ nào mà ban quản trị tư vấn cho bạn có nguy cơ đâu mà hỏi có cần xét nghiệm không.
Anh Tuấn ơi.các tư vấn em yên tâm rồi, nhưng mà hôm nay tự nhiên quy đầu dương vật ( giáp lỗ sáo) bị ngứa và mẩn đỏ liệu có phải dấu hiệu của bệnh xã hội ( giang mai, lậu, chlamydia, ..........) lo lắng quá anh ạ. lây sang người yêu thì khổ anh ạ

Nguyen Ha
22-09-2015, 11:18
Anh Tuấn ơi.các tư vấn em yên tâm rồi, nhưng mà hôm nay tự nhiên quy đầu dương vật ( giáp lỗ sáo) bị ngứa và mẩn đỏ liệu có phải dấu hiệu của bệnh xã hội ( giang mai, lậu, chlamydia, ..........) lo lắng quá anh ạ. lây sang người yêu thì khổ anh ạ

Do vệ sinh ko cẩn thận.

Tuanmecsedec
22-09-2015, 11:40

Ngứa mẩn đỏ có thể cho hăm hoặc cấn quần thôi.

tvqhtd
22-09-2015, 12:17
Ngứa mẩn đỏ có thể cho hăm hoặc cấn quần thôi.

Do vệ sinh ko cẩn thận.
từ hôm đấy đến nay em vẫn vệ sinh đều sạch sẽ ạ,em vẫn dùng nước muối sinh lý 0,9% rửa ạ ( ngày 2 lần )

tôi ơi đừng tuyệt vọng
22-09-2015, 13:11
từ hôm đấy đến nay em vẫn vệ sinh đều sạch sẽ ạ,em vẫn dùng nước muối sinh lý 0,9% rửa ạ ( ngày 2 lần )

có thể còn do nguyên nhân khác nữa đó bạn

tvqhtd
22-09-2015, 22:25
có thể còn do nguyên nhân khác nữa đó bạn

Nguyên nhân nào được hả bạn ơi?

thientaicon
22-09-2015, 22:40
Do bị street đó bạn hiền, đừng nghĩ lung tung nữa là hết thôi.

tvqhtd
23-09-2015, 13:40
Do bị street đó bạn hiền, đừng nghĩ lung tung nữa là hết thôi.
Hi vọng là thế, hôm qua về mình có rửa nhiều lần nước muối sinh lý 0,9% cũng có đỡ không bị nặng hơn bạn à.

tvqhtd
01-10-2015, 14:27

Anh Tuấn ơi 2 hôm nay em có 1 nốt đỏ như thế này không biết có bị STDs gì không ạ? Em lo sợ lây qua cho người yêu quá.( em vẫn QH có BCS vs Ng iu ) Anh tư vấn giúp em vs ạ?166167

Charles
01-10-2015, 14:37
Anh Tuấn ơi 2 hôm nay em có 1 nốt đỏ như thế này không biết có bị STDs gì không ạ? Em lo sợ lây qua cho người yêu quá.( em vẫn QH có BCS vs Ng iu ) Anh tư vấn giúp em vs ạ?

Có thể do bạn bị nóng trong thôi. Và khi quan hệ với người yêu bạn có sử dụng BCS thì còn lo gì nữa.

Tuanmecsedec
01-10-2015, 14:45
Anh Tuấn ơi 2 hôm nay em có 1 nốt đỏ như thế này không biết có bị STDs gì không ạ? Em lo sợ lây qua cho người yêu quá.( em vẫn QH có BCS vs Ng iu ) Anh tư vấn giúp em vs ạ?166167

Không có gì đâu bạn.

tvqhtd
01-10-2015, 14:50
Không có gì đâu bạn.
Vâng ạ, trường hợp của em an toàn 100% với HIV và STDs chứ anh? sử dụng BCS có 100% an toàn với STDs. em đọc trên mạng người ta bảo chỉ 95% thôi ạ

Tuanmecsedec
01-10-2015, 14:54
Vâng ạ, trường hợp của em an toàn 100% với HIV và STDs chứ anh? sử dụng BCS có 100% an toàn với STDs. em đọc trên mạng người ta bảo chỉ 95% thôi ạ

Bạn yên tâm không có nguy cơ bệnh nào hết.

tvqhtd
01-10-2015, 14:56
Bạn yên tâm không có nguy cơ bệnh nào hết.
Vâng em cảm ơn anh.