PDA

View Full Version : nổi nốt nước ngứa, phát ban, sưng hạch

nguyenthimai
17-09-2015, 08:59
như bài trước mình post nên nhờ m.n tư vấn là mình đã sử dụng đồ tẩy lông chung với người nhiễm hiv. mọi người đã bảo rằng mình k có nguy cơ. nhưng hôm nay là ngày 31 từ lúc mình tẩy lông thì mình có mọc nốt ngứa ở bụng mấy hôm trước, mình có bôi thuốc nhưng k đỡ. đêm qua mình sờ vào cổ bỗng nhiên thấy sưng cục ở chỗ gần tai, dưới hàm. sau. mình lo lắng k ngủ được. người đổ mồ hôi, thi thoảng thấy ớn lạnh. gần sáng mình mới ngủ được. lúc dậy lại thấy phát ban gần rôrốn. mình sợ quá. k biết mình có làm sao không? muốn đi xn mà chưa dám.

Tuanmecsedec
17-09-2015, 09:02
như bài trước mình post nên nhờ m.n tư vấn là mình đã sử dụng đồ tẩy lông chung với người nhiễm hiv. mọi người đã bảo rằng mình k có nguy cơ. nhưng hôm nay là ngày 31 từ lúc mình tẩy lông thì mình có mọc nốt ngứa ở bụng mấy hôm trước, mình có bôi thuốc nhưng k đỡ. đêm qua mình sờ vào cổ bỗng nhiên thấy sưng cục ở chỗ gần tai, dưới hàm. sau. mình lo lắng k ngủ được. người đổ mồ hôi, thi thoảng thấy ớn lạnh. gần sáng mình mới ngủ được. lúc dậy lại thấy phát ban gần rôrốn. mình sợ quá. k biết mình có làm sao không? muốn đi xn mà chưa dám.

Bạn yên tâm những gì ban quản trị đã tư vấn cho bạn.Mỗi hai bên hàm ai cũng có cục này bạn,bạn đừng có tái mái tay chân mà sờ,nắn,bóp hoài thì ắt nó sẽ sưng lên.

nguyenthimai
17-09-2015, 09:06
mình cùng thấy bên kia cũng có cái cục nhưng nhỏ hơn. mình nổi ban có s không bạn

Tuanmecsedec
17-09-2015, 09:09
mình cùng thấy bên kia cũng có cái cục nhưng nhỏ hơn. mình nổi ban có s không bạn

Đó là bình thường bạn,ai cũng có.

nguyenthimai
17-09-2015, 09:13
bạn nghĩ bao lâu cục hạch kia sẽ lặn xuống?

nguyenthimai
17-09-2015, 09:53
à. 2 tuần trước thì mang tai mình có mọc cái j cứng cứng. đường kính 5mm màu đỏ hồng. 1tuần sau thì n lặn

Charles
17-09-2015, 11:25
à. 2 tuần trước thì mang tai mình có mọc cái j cứng cứng. đường kính 5mm màu đỏ hồng. 1tuần sau thì n lặn

Muốn biết mọc cái gì thì bạn đi khám Bác sĩ.

Tuanmecsedec
17-09-2015, 19:12
bạn nghĩ bao lâu cục hạch kia sẽ lặn xuống?

Bạn hỏi bạn nào? Tuanmecsedec không phải bạn đâu.

Bao nhiêu tuổi rồi mà xưng hô là bạn?