PDA

View Full Version : Quan hệ đồng giới kích dục bằng miệng,bằng tay và hôn sâu.

motminh92
17-09-2015, 13:40
em có quan hệ bằng miệng với bạn đồng giới.bạn đó oral sex với dương vật của em (không có bao cao su). em chỉ hôn miệng và làm bằng tay với dương vật bạn ấy thôi.khi xuất tinh xong em có vệ sinh dương vật bằng nước và kiểm tra xem dương vật không bị xây xát gì.bạn ấy nói miệng bạn ây không bị gì cả (thật sự là em không biết miệng bạn ấy có bị sao không nữa,và có chảy máu hay không).thật sự em lo lắng lắm.mấy ngày qua em lo lắng với ăn ngủ không được.bị stress chờ tới ngày xét nghiệm mà em run.em đọc trên mạng là oral sex sẽ có nguy cơ lây nhiễm hiv với một số bệnh khác.em sợ mình bị hiv.tương lai em còn dài không muốn mình bị bệnh hiv.các admin trả lời giúp em với.em có đọc trên diễn đàn này là các admin đều tư vấn OS sẽ không lây hiv nên yên tâm nhưng 1 số bác sĩ tư vấn qua tổng đài khác nói là có lây.em lo lắm

Charles
17-09-2015, 14:53
em có quan hệ bằng miệng với bạn đồng giới.bạn đó oral sex với dương vật của em (không có bao cao su). em chỉ hôn miệng và làm bằng tay với dương vật bạn ấy thôi.khi xuất tinh xong em có vệ sinh dương vật bằng nước và kiểm tra xem dương vật không bị xây xát gì.bạn ấy nói miệng bạn ây không bị gì cả (thật sự là em không biết miệng bạn ấy có bị sao không nữa,và có chảy máu hay không).thật sự em lo lắng lắm.mấy ngày qua em lo lắng với ăn ngủ không được.bị stress chờ tới ngày xét nghiệm mà em run.em đọc trên mạng là oral sex sẽ có nguy cơ lây nhiễm hiv với một số bệnh khác.em sợ mình bị hiv.tương lai em còn dài không muốn mình bị bệnh hiv.các admin trả lời giúp em với.em có đọc trên diễn đàn này là các admin đều tư vấn OS sẽ không lây hiv nên yên tâm nhưng 1 số bác sĩ tư vấn qua tổng đài khác nói là có lây.em lo lắm

Bạn yên tâm những gì bạn kể không có nguy cơ với HIV.

motminh92
17-09-2015, 18:23
có thật sự là em không bị hiv không vậy.em lo lắm

Tuanmecsedec
17-09-2015, 18:58

Hôn không làm lây nhiễm HIV.

Nụ hôn mang lại nhiều lợi ích cho sức khoẻ, hôn say đắm không chỉ đem lại cảm giác dễ chịu, ngọt ngào và cả sự thư giãn mà còn có thể tăng khả năng kháng bệnh, tăng bài tiết nước bọt giúp làm sạch các vi khuẩn

Mỗi người có cách riêng và chỉ có thể nói rằng hôn sâu là sự nhập cuộc say đắm của cả 2 người. Một phát hiện thú vị là nụ hôn sâu và đắm đuối sẽ giúp cho gương mặt trông trẻ hơn, rạng rỡ hơn vì não tiết ra hormon oxytocine đem lại cảm giác dễ chịu và gắn bó với nhau hơn.

Nụ hôn nồng cháy có thể đốt cháy 2 Kcalo/phút, kích hoạt quá trình trao đổi chất và chuyển hoá năng lượng lên gấp đôi và vì thế nhiều người nghĩ rằng hôn có tác dụng tương tự như khi tập thể dục hay đi bộ nhanh.

Đồng thời với hôn là một quá trình trao đổi chất. Khi hôn sâu, đôi bạn tình trao và nhận 9 mg nước, 0,7 mg albumin, 1,7 mg chất béo, 0,4 mg muối và 0,1 g chất hữu cơ. Do vậy, điều cần lưu ý là hôn có thể làm lây truyền một số bệnh như bệnh cúm, bệnh mononucleose (còn được gọi là bệnh của nụ hôn), bệnh mụn giộp và cả bệnh viêm gan virus B.

Tuy nhiên, với HIV thì có khác, kể cả hôn sâu cũng không có nguy cơ bị nhiễm HIV và cho đến nay, chưa có thông báo nào về nhiễm HIV qua đường hôn nhau.

Chủ đề: Mong anh Tuấn giúp đỡ sợ nhiệm hiv khi hôn nhau (http://diendanhiv.vn/threads/7257-Mong-anh-Tuan-giup-do-so-nhiem-hiv-khi-hon-nhau)
Chủ đề: Hôn có lây nhiễm hiv ? (http://diendanhiv.vn/threads/5829-Hon-co-lay-nhiem-hiv)
Chủ đề: Mong các anh chị tư vấn cho e sợ lây nhiễm hiv hôn nhau (http://diendanhiv.vn/threads/5863-Mong-cac-anh-chi-tu-van-cho-e-so-lay-nhiem-hiv-hon-nhau)
Chủ đề: Hôn sâu có làm lây nhiễm hiv không? (http://diendanhiv.vn/threads/161-Hon-sau-co-lam-lay-nhiem-hiv-khong)
Chủ đề: hôn bị cắn có làm lây nhiễm hiv? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8114-hon-bi-can-co-lam-lay-nhiem-hiv)
Chủ đề: Help!!! hôn sâu có bị nhiễm HIV hay giang mai ko ạ (http://diendanhiv.com.vn/threads/8061-Help-hon-sau-co-bi-nhie-m-HIV-hay-giang-mai-ko-a)
Chủ đề: Cho em hỏi về hôn nguy cơ lây nhiễm hiv?. (http://diendanhiv.com.vn/threads/6161-Cho-em-hoi-ve-hon-nguy-co-lay-nhiem-hiv)

Kích dục bằng miệng thì bạn tìm hiểu chính box này được trả lời không sao.

Không khuyến khích các quan hệ tình dục (trong đó có quan hệ tình dục bằng đường miệng - oral sex) với bạn tình mà mình không rõ về tình trạng nhiễm các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục của họ.

Các nghiên cứu cho thấy HIV rất ít có khả năng lây qua đường miệng. Tuy nhiên, quan hệ tình dục đường miệng có thể gây lây nhiễm một số bệnh lây qua đường tình dục khác như lậu, viêm gan siêu vi B,...

Chủ đề: Quan hệ đồng tính nam kích dục bằng miệng nguy cơ hiv ?. (http://diendanhiv.vn/threads/6795-Quan-he-dong-tinh-nam-kich-duc-bang-mieng-nguy-co-hiv)
Chủ đề: Oral sex với gay (http://www.diendanhiv.vn/threads/7648-Oral-sex-voi-gay)
Chủ đề: Quan hệ đồng giới bằng miệng sợ nhiễm hiv.anh tuấn và mọi người làm ơn giúp em với (http://diendanhiv.vn/threads/2775-Quan-he-dong-gioi-bang-mieng-so-nhiem-hiv-anh-tuan-va-moi-nguoi-lam-on-giup-em-voi)
Chủ đề: Quan hệ đồng tính nam kích dục bằng miệng nguy cơ hiv ?. (http://diendanhiv.com.vn/threads/6795-Quan-he-dong-tinh-nam-kich-duc-bang-mieng-nguy-co-hiv)

Chủ đề: MSM (Quan hệ đồng giới) và nguy cơ lây nhiễm HIV những điều cần biết (http://diendanhiv.com.vn/threads/5158-MSM-Quan-he-dong-gioi-va-nguy-co-lay-nhiem-HIV-nhung-dieu-can-biet)

Kích dục bằng tay,nôm na như thủ dâm nhờ đối tác.Đây là tình dục an toàn.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này được trả lời :
kích dục bằng tay sợ nhiễm hiv ? (http://diendanhiv.vn/threads/5251-kich-duc-bang-tay-so-nhiem-hiv)

Nguy cơ nhiễm hiv kích dục miệng và bằng tay? (http://diendanhiv.vn/threads/3393-Nguy-co-nhiem-hiv-kich-duc-mieng-va-bang-tay)

em có đi tẩm quất em đó kích dục bằng tay nguy cơ hiv ?. (http://diendanhiv.vn/threads/3326-em-co-di-tam-quat-em-do-kich-duc-bang-tay-nguy-co-hiv)

Sợ nhiễm hiv nhân viên mát xa kích dục bằng tay. (http://www.diendanhiv.vn/threads/2856-So-nhiem-hiv-nhan-vien-mat-xa-kich-duc-bang-tay)

Mát xa kích dục bằng tay sợ nhiễm hiv.Mong mọi người giúp đỡ (http://www.diendanhiv.vn/threads/2826-Mat-xa-kich-duc-bang-tay-so-nhiem-hiv-Mong-moi-nguoi-giup-do)

handjob kích dục bằng tay sợ nhiễm hiv,Stress quá luôn! Hãy giúp em (http://diendanhiv.com.vn/threads/2812-handjob-kich-duc-bang-tay-so-nhiem-hiv-Stress-qua-luon-Hay-giup-em)

Lo nhiễm hiv sau khi đi massage Handjob (kích dục bằng tay) (http://diendanhiv.com.vn/threads/5143-Lo-nhiem-hiv-sau-khi-di-massage-Handjob-kich-duc-bang-tay)

Anh Tuấn ơi tư vấn giúp e!Nguy cơ nhiễm hiv kích dục bằng tay. (http://diendanhiv.com.vn/threads/3121-Anh-Tuan-oi-tu-van-giup-e-Nguy-co-nhiem-hiv-kich-duc-bang-tay)

motminh92
17-09-2015, 19:50
em cảm ơn anh.vậy cho em hỏi em có nên đi xét nghiệm ko.ở tphcm ngoài pastuer.hòa hảo.bv nhiệt đới...em xét nghiệm tại Trung tâm y tế dự phòng quận 12 liệu có cho kết quả chính xác như 1 số nơi em mới kể không.bây giờ em vẫn rất lo lắng.vì em đọc trên 1 số tài liệu nói rằng oral sex vẫn sẽ có nguy cơ lây nhiễm hiv chứ ko phải là không có.

Charles
17-09-2015, 19:53
em cảm ơn anh.vậy cho em hỏi em có nên đi xét nghiệm ko.ở tphcm ngoài pastuer.hòa hảo.bv nhiệt đới...em xét nghiệm tại Trung tâm y tế dự phòng quận 12 liệu có cho kết quả chính xác như 1 số nơi em mới kể không.bây giờ em vẫn rất lo lắng.vì em đọc trên 1 số tài liệu nói rằng oral sex vẫn sẽ có nguy cơ lây nhiễm hiv chứ ko phải là không có.

Oralsex chỉ có nguy cơ trên lý thuyết thôi bạn. Trường hợp bạn có XN cũng chỉ để giải tỏa tâm lý thôi. Về nơi XN thì bạn XN ở đâu cũng được, miễn ở đó có XN HIV.

Tuanmecsedec
17-09-2015, 19:54

Trung tâm y tế dự phòng xét nghiệm rất chính xác bạn.Mà trường hợp bạn yên tâm những gì ban quản trị đã tư vấn.

motminh92
17-09-2015, 21:40
em cảm ơn anh Tuan voi anh Truong Xuan.em đã đọc rất kĩ những gì trên diễn đàn.anh Tuấn nói xác xuất nhiễm hiv qua OS là rất ít nhưng em vẫn lo sợ.anh khẳng định lại dùm em với.nguy cơ em không bị hiv từ OS là 100% không anh.em lo lắng.vì từ giờ tới 4 tuần rất lâu.em sợ mình bị hiv nên 3 hôm rồi cơ thể em mệt mỏi không muốn ăn uống gì cả.lúc nào cũng nghĩ mình nhiễm hiv.em tự nhốt mình trong phòng và sợ lây bệnh cho gia đình.em bây giờ lo lắng lắm.mong anh trả lời và khẳng định giúp em lần nữa là nguy cơ em KHÔNG bị hiv qua OS là bao nhiêu %.cảm ơn anh nhiều.bây giờ em rất hối hận cho việc làm nông nổi của mình.em sợ mình hiv vì tương lai em còn dài

Tuanmecsedec
17-09-2015, 21:41
em cảm ơn anh Tuan voi anh Truong Xuan.em đã đọc rất kĩ những gì trên diễn đàn.anh Tuấn nói xác xuất nhiễm hiv qua OS là rất ít nhưng em vẫn lo sợ.anh khẳng định lại dùm em với.nguy cơ em không bị hiv từ OS là 100% không anh.em lo lắng.vì từ giờ tới 4 tuần rất lâu.em sợ mình bị hiv nên 3 hôm rồi cơ thể em mệt mỏi không muốn ăn uống gì cả.lúc nào cũng nghĩ mình nhiễm hiv.em tự nhốt mình trong phòng và sợ lây bệnh cho gia đình.em bây giờ lo lắng lắm.mong anh trả lời và khẳng định giúp em lần nữa là nguy cơ em KHÔNG bị hiv qua OS là bao nhiêu %.cảm ơn anh nhiều

Với HIV thì bạn yên tâm đi,không có nguy cơ.

motminh92
18-09-2015, 09:45
em cảm ơn anh nhiều.mặc dù là được anh nói yên tâm nhưng em vẫn còn lo lắm.em nên đi Xét nghiệm ở tuần thứ 3 hay thứ 4 vậy.em muốn đi xn sau 3 tuần vì chờ 4 tuần hơi lâu

Nguyen Ha
18-09-2015, 10:11
em cảm ơn anh nhiều.mặc dù là được anh nói yên tâm nhưng em vẫn còn lo lắm.em nên đi Xét nghiệm ở tuần thứ 3 hay thứ 4 vậy.em muốn đi xn sau 3 tuần vì chờ 4 tuần hơi lâu

Chờ đủ 4 tuần sau nguy cơ XN combo giải tỏa tâm lý

motminh92
18-09-2015, 13:53
Chờ đủ 4 tuần sau nguy cơ XN combo giải tỏa tâm lý

chị Nguyen Ha ơi XN combo giải tỏa tâm lý là sao chị.nếu em xét nghiệm ở tuần thứ 3 với thứ 4 có giống nhau không.hay như anh chị tư vấn em không cần xét nghiệm cũng được ạ.mong anh chị đọc viết của em lần nữa với.

Tuanmecsedec
18-09-2015, 14:31
chị Nguyen Ha ơi XN combo giải tỏa tâm lý là sao chị.nếu em xét nghiệm ở tuần thứ 3 với thứ 4 có giống nhau không.hay như anh chị tư vấn em không cần xét nghiệm cũng được ạ.mong anh chị đọc viết của em lần nữa với.

Trường hợp của bạn thì ban quản trị đã tư vấn rồi.Vì vậy bạn xét nghiệm chỉ giải tỏa tâm lý thôi,cho nên bạn xét nghiệm lúc nào cũng được.

motminh92
18-09-2015, 19:10
Trường hợp của bạn thì ban quản trị đã tư vấn rồi.Vì vậy bạn xét nghiệm chỉ giải tỏa tâm lý thôi,cho nên bạn xét nghiệm lúc nào cũng được.

anh Tuấn mecsedec ơi cho em hỏi xíu nữa.là lúc bạn đó aral sex em có xuất tinh vào miệng bạn ấy.bạn ấy có nhổ ra rồi OS dương vật em tiếp.khoảng 1-2 phút là bạn ấy nhổ nước bọt ra khỏi miệng bạn ấy (3-4 lần ).em sợ miệng bạn không còn nước bọt mà khống chế virus hiv.rồi bạn đó xuất tinh có dính vào người em một ít.liệu em có bị lây bệnh hiv không vậy ? em cảm ơn anh nhiều.

Nguyen Ha
18-09-2015, 19:13
anh Tuấn mecsedec ơi cho em hỏi xíu nữa.là lúc bạn đó aral sex em có xuất tinh vào miệng bạn ấy.bạn ấy có nhổ ra rồi OS dương vật em tiếp.khoảng 1-2 phút là bạn ấy nhổ nước bọt ra khỏi miệng bạn ấy (3-4 lần ).em sợ miệng bạn không còn nước bọt mà khống chế virus hiv.rồi bạn đó xuất tinh có dính vào người em một ít.liệu em có bị lây bệnh hiv không vậy ? em cảm ơn anh nhiều.

Bạn yên tâm không có nguy cơ với HIV

Tuanmecsedec
19-09-2015, 06:18

Bạn yên tâm đi không có nguy cơ với HIV đâu.

motminh92
19-09-2015, 13:03

bây giờ em vẫn còn lo lắng lắm anh chị ạ.em luôn hoang mang và nghĩ mình sẽ bị hiv.tương lai còn dài em không muốn mình bị hiv.anh chị ơi bạn đó bị hiv và lúc oral sex cho em miệng bạn ấy có vết xước và chảy máu chân răng,em có xuất tinh trong miệng bạn ấy.bạn ấy xuất tinh có dính vào người em thì em có bị hiv hay không.dương vật em kiểm tra bằng mắt thường không có xây xát gì

motminh92
19-09-2015, 13:45
anh chị trả lời giúp em với

Charles
19-09-2015, 15:14
bây giờ em vẫn còn lo lắng lắm anh chị ạ.em luôn hoang mang và nghĩ mình sẽ bị hiv.tương lai còn dài em không muốn mình bị hiv.anh chị ơi bạn đó bị hiv và lúc oral sex cho em miệng bạn ấy có vết xước và chảy máu chân răng,em có xuất tinh trong miệng bạn ấy.bạn ấy xuất tinh có dính vào người em thì em có bị hiv hay không.dương vật em kiểm tra bằng mắt thường không có xây xát gì

BQT khẳng định một lần nữa không có nguy cơ với HIV. Bạn hãy yên tâm đi.

Tuanmecsedec
19-09-2015, 16:05

anh chị trả lời giúp em với

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.

motminh92
20-09-2015, 19:23
thật sự bây giờ em rất hối hận và lo lắng.em gọi điện lên tổng đài tư vấn nói trường hợp oral sex của em rất có khả năng lây hiv từ bạn cùng giới.em sợ lắm và chán nản lắm.bạn đó bị hiv thật thì oral sex dương vật của em liệu có sao không anh chị ơi :((((

xuanxanh
20-09-2015, 19:33
thật sự bây giờ em rất hối hận và lo lắng.em gọi điện lên tổng đài tư vấn nói trường hợp oral sex của em rất có khả năng lây hiv từ bạn cùng giới.em sợ lắm và chán nản lắm.bạn đó bị hiv thật thì oral sex dương vật của em liệu có sao không anh chị ơi :((((

Bạn đọc lại những gì đã được tư vấn. Đương nhiên mọi người tư vấn trường hợp bạn kia có hiv chứ ko thì còn nói làm gì. @@

Nguyen Ha
20-09-2015, 19:35

Bạn yên tâm đi, oral sex không có nguy cơ với HIV.

Tuanmecsedec
20-09-2015, 19:48

Hiện nay có mấy số tổng đài tư vấn của 1900... Tư vấn mục đích thu cước phí.Vì vậy khi gọi đến họ cố tình kéo thời gian và tư vấn gây hoang mang. Mục đích tư vấn làm cho mọi người hoang mang sẽ gọi họ tiếp.Nên họ mặc sức mà thu lợi nhuận cước phí.

Vì vậy,họ cố tình tạo ra những chủ đề để làm mọi người hoang mang,khi đã hoang mang là bắt buộc sẽ gọi điện thoại cho họ.

Bạn đến Diendanhiv.vn tư vấn hoàn toàn miễn phí và chính xác.

motminh92
24-09-2015, 13:18
10 ngày trôi qua rồi.được anh Tuấn,chị Hà,anh Hiếu,anh Trường Xuân...nói là trường hợp của em là ko có nguy cơ nhưng em vẫn lo lắng kinh khủng.không ngày nào em được giấc ngủ ngon.hiv cứ ám ảnh em mãi.em rất hối hận cho bản thân mình.đây là lần đầu và cũng là lần cuối em trót dại làm như vậy.em chuẩn bị làm thủ tục xét tốt nghiệp đại học mà trong lòng em cũng chả hứng thú nữa.ai học đại học cũng mong chờ ngày này biết bao nhiêu.nhưng giờ hiv cứ ám ảnh em mãi.tương lai phía trước như gần khép lại.nhìn ba mẹ anh chị và mấy đứa cháu mà em muốn khóc.em buồn lắm.mong tới ngày để được xét nghiệm hiv nhưng chắc cũng ko dám đi.sợ cầm tờ giấy dương tính hiv em sẽ chết mất...tương lai em ko thể như vậy khi 1 phút ko kiểm soát ham muốn của bản thân mình.giờ em như người vô hồn vậy.chả muốn ăn uống và bị stress...em lo lắng lắm.em mong anh Tuấn chị Hà anh Trường Xuân anh Hiếu bỏ chút ít thời gian của mình đọc lại bài viết của em và khẳng định giúp em với.em ngàn lần cảm ơn các anh chị trong diễn đàn nhiều lắm.

Tuanmecsedec
24-09-2015, 15:16
10 ngày trôi qua rồi.được anh Tuấn,chị Hà,anh Hiếu,anh Trường Xuân...nói là trường hợp của em là ko có nguy cơ nhưng em vẫn lo lắng kinh khủng.không ngày nào em được giấc ngủ ngon.hiv cứ ám ảnh em mãi.em rất hối hận cho bản thân mình.đây là lần đầu và cũng là lần cuối em trót dại làm như vậy.em chuẩn bị làm thủ tục xét tốt nghiệp đại học mà trong lòng em cũng chả hứng thú nữa.ai học đại học cũng mong chờ ngày này biết bao nhiêu.nhưng giờ hiv cứ ám ảnh em mãi.tương lai phía trước như gần khép lại.nhìn ba mẹ anh chị và mấy đứa cháu mà em muốn khóc.em buồn lắm.mong tới ngày để được xét nghiệm hiv nhưng chắc cũng ko dám đi.sợ cầm tờ giấy dương tính hiv em sẽ chết mất...tương lai em ko thể như vậy khi 1 phút ko kiểm soát ham muốn của bản thân mình.giờ em như người vô hồn vậy.chả muốn ăn uống và bị stress...em lo lắng lắm.em mong anh Tuấn chị Hà anh Trường Xuân anh Hiếu bỏ chút ít thời gian của mình đọc lại bài viết của em và khẳng định giúp em với.em ngàn lần cảm ơn các anh chị trong diễn đàn nhiều lắm.

Bạn yên tâm những gì ban quản trị đã tư vấn cho bạn.

xuanxanh
24-09-2015, 15:21

Mọi người tư vấn cho bạn là đã đọc và tư vấn rất có trách nhiệm rồi, bạn nói như vậy là ko tin tưởng những gì đã được tư vấn. Nếu vậy thì tùy bạn thôi. Chỉ nói bạn để lỡ nhiều thời gian tốt đẹp của cuộc đời.

motminh92
24-09-2015, 15:37
Mọi người tư vấn cho bạn là đã đọc và tư vấn rất có trách nhiệm rồi, bạn nói như vậy là ko tin tưởng những gì đã được tư vấn. Nếu vậy thì tùy bạn thôi. Chỉ nói bạn để lỡ nhiều thời gian tốt đẹp của cuộc đời.

ý mình là ko phải như chị xuânxanh nghĩ vậy đâu.em rất biết ơn anh chị trên dd đã tư vấn.vấn đề là ai trong trường hợp của em đều cảm thấy lo lắng và stress.mong anh chị admin hãy thông cảm cho em

motminh92
06-10-2015, 01:34
gần được 4 tuần rồi anh chị ơi.em sợ quá chắc em ko dám đi xét nghiệm đâu.cầm tờ giấy DT chắc em ko sống nổi quá.bạn đó chỉ OS cho em thôi mà được anh chị tư vấn ko nguy cơ mà em vẫn lo lắng.em thấy mệt mỏi tay chân,đau đầu nữa...:(((( cầu Trời thương con cho con được ÂT và làm lại cuộc đời và đi làm kiếm tiền phụ giúp gia đình.

motminh92
06-10-2015, 01:46
anh chị cho em hỏi 1 thắc mắc nữa anh chị admins đừng ghét bỏ hay xóa nick e nha.em ko có ý spam đâu.em đọc rất nhiều bài viết trên dd về hành động OS
anh chị tư vấn là os không có nguy cơ với hiv.có nguy cơ nhưng rất thấp (lở loét miệng,trong nước bọt có máu,hay lở loét dv..) tỉ lệ 1/10000. em có đọc bên ******** là có trường hợp os gmd sau 3 tháng xét nghiệm dt hiv.và trường hợp đầu tiên bác sĩ ghi nhận nhiễm hiv qua os (chỉ os ko quan hệ ad).em xin lỗi vì đem thông tin của dd khác qua dd mình để gây hoang mang đâu.vì đọc xong em bủn rủn tay chân với lo lắng và cầu trời ko mong mình là trường hợp thứ 2.
anh chị tư vấn là nước bọt là môi trường kiềm enzym nên làm bất hoạt virus hiv.em tìm trên mạng mãi mà ko có bài báo nào có nói về vấn đề này và ko thấy các nhà khoa học chắc chắn hay nghiên cứu nói gì cả.chỉ nói là trong nước bọt có it virus nên ko thể lây hiv được thôi.
Nếu nước bọt bất hoạt được hiv sao các tiến sĩ bác sĩ ko chế tạo ra thuốc diệt virus bằng nước bọt giá rẻ.lo lắng với hiv quá nên ngày nào chữ hiv cũng ở trong đầu em.nên em nghĩ vậy.em lo lắng với stress quá nên em suy nghĩ nhiều quá.

Tuanmecsedec
06-10-2015, 05:31
anh chị cho em hỏi 1 thắc mắc nữa anh chị admins đừng ghét bỏ hay xóa nick e nha.em ko có ý spam đâu.em đọc rất nhiều bài viết trên dd về hành động OS
anh chị tư vấn là os không có nguy cơ với hiv.có nguy cơ nhưng rất thấp (lở loét miệng,trong nước bọt có máu,hay lở loét dv..) tỉ lệ 1/10000. em có đọc bên ******** là có trường hợp os gmd sau 3 tháng xét nghiệm dt hiv.và trường hợp đầu tiên bác sĩ ghi nhận nhiễm hiv qua os (chỉ os ko quan hệ ad).em xin lỗi vì đem thông tin của dd khác qua dd mình để gây hoang mang đâu.vì đọc xong em bủn rủn tay chân với lo lắng và cầu trời ko mong mình là trường hợp thứ 2.
anh chị tư vấn là nước bọt là môi trường kiềm enzym nên làm bất hoạt virus hiv.em tìm trên mạng mãi mà ko có bài báo nào có nói về vấn đề này và ko thấy các nhà khoa học chắc chắn hay nghiên cứu nói gì cả.chỉ nói là trong nước bọt có it virus nên ko thể lây hiv được thôi.
Nếu nước bọt bất hoạt được hiv sao các tiến sĩ bác sĩ ko chế tạo ra thuốc diệt virus bằng nước bọt giá rẻ.lo lắng với hiv quá nên ngày nào chữ hiv cũng ở trong đầu em.nên em nghĩ vậy.em lo lắng với stress quá nên em suy nghĩ nhiều quá.

Bạn yên tâm khi đã được tư vấn,nếu bạn cảm thấy không tin thì đi xét nghiệm.

Hiện nay có mấy số tổng đài tư vấn của 1900... Tư vấn mục đích thu cước phí.Vì vậy khi gọi đến họ cố tình kéo thời gian và tư vấn gây hoang mang. Mục đích tư vấn làm cho mọi người hoang mang sẽ gọi họ tiếp.Nên họ mặc sức mà thu lợi nhuận cước phí.

Vì vậy,họ cố tình tạo ra những chủ đề để làm mọi người hoang mang,khi đã hoang mang là bắt buộc sẽ gọi điện thoại cho họ.

Đọc thêm những lời nhận xét ở chủ đề này ;

Chủ đề: Suy nghĩ về cách tư vấn cho hành động hớt tóc cạo mặt (http://www.diendanhiv.vn/threads/34980-Suy-nghi-ve-cach-tu-van-cho-hanh-dong-hot-toc-cao-mat)

Charles
06-10-2015, 07:38

Một số tổng đài tư vấn có thu cước phí nên họ cố tình gây hoang mang, thậm chí còn chủ động tạo ra những chủ đề làm bằng chứng cho lời nói của họ, từ đó các bạn sẽ gọi cho họ nhiều hơn, vì vậy nếu các bạn nên biết nhận định đâu đúng đâu sai để tránh rước họa vào thân. Bạn đến Diendanhiv.vn tư vấn hoàn toàn miễn phí và chính xác.

motminh92
09-10-2015, 21:13
gần được 4 tuần rồi.chắc em ko dám đi xét nghiệm hiv quá.sợ dương tính với hiv thì cuộc đời em sẽ khép lại...30 phút nông nỗi giờ thì lo lắng cả năm.ước gì em biết dd mình sớm hơn thì tâm trạng ko như thế này anh chị smods dd.em buồn quá.

motminh92
09-10-2015, 21:19
anh chị cho em hỏi thêm.thực sự em lo lắng quá chứ ko phải spam đâu.anh Tuấn đừng khóa bài em nha.em đang trong tình trạng lo sợ nhiễm hiv...ngày nào em cũng giặt đồ,rửa chén,rửa rau,cá,tôm...(để nấu ăn).lúc làm những công việc này em sợ mình sẽ lây nhiễm cho gia đình quá.có đứa cháu đi học về mà em sợ quá lây bệnh cho nó nên cũng ko dám ôm hay hôn cả.em buồn lắm anh chị ơi :(((

Tuanmecsedec
09-10-2015, 21:32
anh chị cho em hỏi thêm.thực sự em lo lắng quá chứ ko phải spam đâu.anh Tuấn đừng khóa bài em nha.em đang trong tình trạng lo sợ nhiễm hiv...ngày nào em cũng giặt đồ,rửa chén,rửa rau,cá,tôm...(để nấu ăn).lúc làm những công việc này em sợ mình sẽ lây nhiễm cho gia đình quá.có đứa cháu đi học về mà em sợ quá lây bệnh cho nó nên cũng ko dám ôm hay hôn cả.em buồn lắm anh chị ơi :(((

Bạn đã được ban quản trị tư vấn rồi thì yên tâm đi.Cho dù bạn là người có HIV luôn những gì bạn kể không lây nhiễm cho gia đình được.

motminh92
09-10-2015, 22:01
thanks anh Tuấn nhiều.thật sự em ko bị lây hiv chứ anh.anh khẳng định lại với.như vậy chắc là em ko đi xét nghiệm quá.mà cũng ko có dũng khí mà để đi thật

Tuanmecsedec
10-10-2015, 05:16
thanks anh Tuấn nhiều.thật sự em ko bị lây hiv chứ anh.anh khẳng định lại với.như vậy chắc là em ko đi xét nghiệm quá.mà cũng ko có dũng khí mà để đi thật

Tuanmecsedec khẳng định bạn không có nguy cơ về HIV.

Charles
10-10-2015, 06:38

Bạn yên tâm với những gì đã tư vấn. Không có nguy cơ không cần đi XN.

motminh92
10-10-2015, 17:27
anh chị ơi cho em hỏi vấn đề này với.trong oral sex ai là người nhận và ai là người cho vậy anh chị?
và 2 cục hạch ở bẹn (háng) là khi nào mình ấn vào thì nó mới cảm thấy đau phải ko vậy.có có phải triệu chứng nổi hạch ttong hiv ko mấy anh chị.em cảm ơn anh chị nhiều lắm.

xuanxanh
10-10-2015, 17:35
anh chị ơi cho em hỏi vấn đề này với.trong oral sex ai là người nhận và ai là người cho vậy anh chị?
và 2 cục hạch ở bẹn (háng) là khi nào mình ấn vào thì nó mới cảm thấy đau phải ko vậy.có có phải triệu chứng nổi hạch ttong hiv ko mấy anh chị.em cảm ơn anh chị nhiều lắm.

Bên nào được tạo khoái cảm từ os là bên nhận ngược lại bên nào tạo ra khoái cảm đó là bên cho.
Hạch có nhiêud nguyên nhân, ko thể chẩn đoán hiv qua hạch. Bạn đã được tư vấn ko có nguy cơ, ko phải xét nghiệm thì đừng soi cơ thể để quy chụp vào triệu chứng hiv nữa.

Tuanmecsedec
10-10-2015, 17:47

Người Nữ làm cho Nam là người nhận,người Nam làm cho Nữ là người nhận.

motminh92
10-10-2015, 21:26
cảm ơn anh chị.ngày nào em cũng nghĩ về hiv cả.chắc em điên quá.khổ nỗi em ko dám đi xét nghiệm.em thất vọng quá bản thân mình quá.os thực sự có nguy cơ nhưng thấp hơn đường hậu môn và âm đạo.có khi nào em bị hiv không :( chắc chết quá anh chị ơi.

Tuanmecsedec
10-10-2015, 21:30
cảm ơn anh chị.ngày nào em cũng nghĩ về hiv cả.chắc em điên quá.khổ nỗi em ko dám đi xét nghiệm.em thất vọng quá bản thân mình quá.os thực sự có nguy cơ nhưng thấp hơn đường hậu môn và âm đạo.có khi nào em bị hiv không :( chắc chết quá anh chị ơi.

Bạn yên tâm những gì ban quản trị đã tư vấn cho bạn.

Charles
11-10-2015, 10:52

Bạn nên đọc lại những gì đã tư vấn. Nếu vẫn không thể yên tâm thì chỉ còn cách đi XN thôi.

motminh92
12-10-2015, 19:38
ngày mai là 28 ngày em mạnh dạn đi hòa hảo xn combo.em sợ quá anh chị ak.ko phải em sợ chết nhưng e còn ba mẹ già nữa.em ko muốn mình chết lúc này và mang mang gánh nặng cho họ.em đau nửa đầu (lâu lâu em bị) dẫn đến mệt mỏi và tự nhiên hạch ở bẹn với sau tai ấn mạnh vào là đau mặc dù ko có sưng.em đọc hành vi OS trên dd mình chưa có trường hợp nào kết quả DT.hi vọng trường hợp của e là ÂT.cầu trời cho con mạnh khỏe ko bị nhiễm hiv.ngày mai là ngày 13 ko biết là ngày kết thúc hay là ngày cho em làm lại cuộc sống...

Nguyen Ha
12-10-2015, 19:50
ngày mai là 28 ngày em mạnh dạn đi hòa hảo xn combo.em sợ quá anh chị ak.ko phải em sợ chết nhưng e còn ba mẹ già nữa.em ko muốn mình chết lúc này và mang mang gánh nặng cho họ.em đau nửa đầu (lâu lâu em bị) dẫn đến mệt mỏi và tự nhiên hạch ở bẹn với sau tai ấn mạnh vào là đau mặc dù ko có sưng.em đọc hành vi OS trên dd mình chưa có trường hợp nào kết quả DT.hi vọng trường hợp của e là ÂT.cầu trời cho con mạnh khỏe ko bị nhiễm hiv.ngày mai là ngày 13 ko biết là ngày kết thúc hay là ngày cho em làm lại cuộc sống...
3 trang tư vấn rồi mà tâm trạng bạn vẫn thế này thì thật uổng công chúng tôi ngồi tư vấn cho bạn.

motminh92
12-10-2015, 19:56
chị Nguyen Ha thông cảm cho em.ai trong trường hợp của em cũng như đang ngồi trên đống lửa bậy.em được anh Tuấn,anh Truong Xuan ,chi Ha tư vấn ko nguy cơ.tự nhiên 2,3 bữa nay em lại có hạch đau nên lo lắng thêm.hồi chiều em đi xn tại TTYTDP quận 12 họ nói với em đủ 3 tháng mới được xn chính xác nên ko được xn

Nguyen Ha
12-10-2015, 19:58
chị Nguyen Ha thông cảm cho em.ai trong trường hợp của em cũng như đang ngồi trên đống lửa bậy.em được anh Tuấn,anh Truong Xuan ,chi Ha tư vấn ko nguy cơ.tự nhiên 2,3 bữa nay em lại có hạch đau nên lo lắng thêm.hồi chiều em đi xn tại TTYTDP quận 12 họ nói với em đủ 3 tháng mới được xn chính xác nên ko được xn

Hạch ai cũng có, bạn càng nắn càng sưng đau. Yên tâm với những gì được tư vấn đi bạn.

motminh92
13-10-2015, 12:00
em đang ngồi chờ kết quả xn tại hòa hảo.em run quá.còn hơn 1 tiếng nữa.mong Trời Phật phồ hộ cho cho con kết quả âm tính để làm lại cuộc đời.dương tính chắc em ko có động lực để mà sống tiếp nữa

Nguyen Ha
13-10-2015, 13:23
em đang ngồi chờ kết quả xn tại hòa hảo.em run quá.còn hơn 1 tiếng nữa.mong Trời Phật phồ hộ cho cho con kết quả âm tính để làm lại cuộc đời.dương tính chắc em ko có động lực để mà sống tiếp nữa

Kết quả XN như mong đợi thôi.

motminh92
13-10-2015, 13:52
dạ em thanks chị nhiều lắm.
Tên xét nghiệm: HIV Ag/Ab Combo
Kết quả:NEG S/CO là 0.690 (gần 0.7) hơi cao phải ko anh chị
Khoảng tham chiếu (S/Co nhỏ hơn 1)
nãy bác sĩ tư vấn về mất nên ko biết có nên đi xn lại tuần 12 hay khôn

motminh92
13-10-2015, 13:54
khi nào em xin được việc với có lương em sẽ ủng hôn quĩ dd mình.

Nguyen Ha
13-10-2015, 13:59
Cao thấp gì cũng nhỏ hơn 1 và được kết luận âm tính. Bạn yên tâm với kết quả XN này.

Tuanmecsedec
13-10-2015, 17:38

Bạn không cần quan tâm chỉ số,chỉ cần quan tâm kết luận NEG từ viết tắt chữ Negative tức là âm tính.Như vậy những gì ban quản trị tư vấn cho bạn là không sai.Bạn hoàn toàn yên tâm kết quả này.

motminh92
16-10-2015, 20:59
chị Nguyen Ha, anh Tuấn ơi em hỏi cái này với.em bị virus viêm gan B từ nhỏ (cái này là chắn chắn 100% rôi).không biết khi xét nghiễm HIV virus viêm gan B có ảnh hưởng gì tới Hiv không anh chị.có khi bác sĩ ko xác định được virus hiv với viêm gan B ko anh Tuấn chị Nguyên Ha ơi.tự nhiên bữa nay nghĩ tới nên lo lắng quá anh chị à.

Tuanmecsedec
16-10-2015, 21:39
chị Nguyen Ha, anh Tuấn ơi em hỏi cái này với.em bị virus viêm gan B từ nhỏ (cái này là chắn chắn 100% rôi).không biết khi xét nghiễm HIV virus viêm gan B có ảnh hưởng gì tới Hiv không anh chị.có khi bác sĩ ko xác định được virus hiv với viêm gan B ko anh Tuấn chị Nguyên Ha ơi.tự nhiên bữa nay nghĩ tới nên lo lắng quá anh chị à.

Bạn bị viêm gan B khi xét nghiệm HIV khi kết quả âm tính thì không ảnh hưởng gì hết bạn.

motminh92
27-10-2015, 08:47
em xét nghiệm combo 28 ngày tại medic hòa hảo Neg 0.69 vậy an toàn chưa anh chị.vì chỉ số hơi cao.có khi 12 tuần nó vượt qua mức 1 mất.từ đó tới 12 tuần chắc chắn là sẽ ko có nguy cơ mới.nhưng em lâu lâu thủ dâm cho mình.lâu nay em ko nghĩ tới hiv nữa tự dưng nay lại nghĩ tới và vào dd mà thấy hoảng quá.anh chị giúp em với.

Tuanmecsedec
27-10-2015, 08:48
em xét nghiệm combo 28 ngày tại medic hòa hảo Neg 0.69 vậy an toàn chưa anh chị.vì chỉ số hơi cao.có khi 12 tuần nó vượt qua mức 1 mất.từ đó tới 12 tuần chắc chắn là sẽ ko có nguy cơ mới.nhưng em lâu lâu thủ dâm cho mình.lâu nay em ko nghĩ tới hiv nữa tự dưng nay lại nghĩ tới và vào dd mà thấy hoảng quá.anh chị giúp em với.

Bạn đã được tư vấn không có nguy cơ ngay từ đầu rồi,vì vậy bạn xét nghiệm chỉ giải tỏa tâm lý thôi,bạn hoàn toàn yên tâm kết quả này.

motminh92
29-10-2015, 09:25
với hành vi được người ta OS hơn 30ph (dương vật em ko bị xây xước hay chảy máu) và đi xét nghiệm tại hòa hảo neg 0.69 vậy yên tâm được chứ anh Tuấn.vì chuẩn bị em về quê nên ko đi xét nghiệm ở sài gòn nữa.

Charles
29-10-2015, 09:36
với hành vi được người ta OS hơn 30ph (dương vật em ko bị xây xước hay chảy máu) và đi xét nghiệm tại hòa hảo neg 0.69 vậy yên tâm được chứ anh Tuấn.vì chuẩn bị em về quê nên ko đi xét nghiệm ở sài gòn nữa.

Về HIV thì bạn hoàn toàn yên tâm..

Tuanmecsedec
29-10-2015, 09:40

Ngay từ đầu bạn đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ rồi,vì vậy bạn hoàn toàn 100% yên tâm kết quả này.

songchungvoi_HIV
29-10-2015, 10:29
1.3. QHTD qua đường miệng(3)

Tìm hiểu XSLN của QHTD ?miệng-sinh dục? vẫn còn là một vấn đề phức tạp bởi vì rất khó xác định được một quần thể có nguy cơ nhiễm HIV chỉ do QHTD theo đường này. Tuy nhiên đã có 10 báo cáo trong số 17 người nghĩ rằng họ đã bị nhiễm do QHTD theo đường miệng-dương vật, trong đó có 4 người có vai trò "người cho" mặc dầu một người trong số này đã dùng miệng khi quan hệ với một phụ nữ bị nhiễm HIV. Tuy nhiên, một nghiên cứu ở Châu Âu theo dõi 50 cặp bạn tình có quan hệ miệng sinh dục, tuy không dùng các biện pháp bảo vệ nhưng đảm bảo an toàn khi QHTD qua các "đường dưới"? người ta không thấy có một trường hợp nào bị nhiễm HIV trong vòng 24 tháng.
Trích:
Chủ đề: Tôi không biết xác suất lây nhiễm HIV trong quan hệ tình dục là bao nhiêu phần trăm. (http://diendanhiv.vn/threads/7786-Toi-khong-biet-xac-suat-lay-nhiem-HIV-trong-quan-he-tinh-duc-la-bao-nhieu-phan-tram)

motminh92
31-10-2015, 21:30
em hỏi nữa sợ mấy anh la.hôm nay ngực em đỏ ửng lên với nổi những hạt đỏ như mụn.còn 2 cánh tay em thì có những nốt đỏ nổi lên trên 2 tay.không biết là phải phát ban hiv ko nữa

Nguyen Ha
31-10-2015, 21:41
em hỏi nữa sợ mấy anh la.hôm nay ngực em đỏ ửng lên với nổi những hạt đỏ như mụn.còn 2 cánh tay em thì có những nốt đỏ nổi lên trên 2 tay.không biết là phải phát ban hiv ko nữa

Bạn không có nguy cơ và đã XN âm tính rồi còn do gì nữa

motminh92
31-10-2015, 22:35
dạ vâng chị Hà.em mới xét nghiệm 28 ngày at bằng combo thoi chị.anh chị dd tu vấn em không nguy cơ nhưng ngày nào Hiv cũng ở trong đầu em cả...sáng dậy là em nhìn vào tay chân có nổi đỏ hay phát ban ko với nổi hạch ko nữa.em bị ám ảnh rồi.mong anh chị thông cảm..

Nguyen Ha
31-10-2015, 23:07
dạ vâng chị Hà.em mới xét nghiệm 28 ngày at bằng combo thoi chị.anh chị dd tu vấn em không nguy cơ nhưng ngày nào Hiv cũng ở trong đầu em cả...sáng dậy là em nhìn vào tay chân có nổi đỏ hay phát ban ko với nổi hạch ko nữa.em bị ám ảnh rồi.mong anh chị thông cảm..

XN combo sau nguy cơ 28 ngày cũng yên tâm xả stress được rồi.

motminh92
01-11-2015, 08:33
sáng hôm nay ngủ dậy tụ dưng 2 cánh tay em nổi đỏ 1 nhóm thật to như phát ban vậy.em mong sao đó ko phải là phát ban trong hiv

Nguyen Ha
01-11-2015, 08:42
sáng hôm nay ngủ dậy tụ dưng 2 cánh tay em nổi đỏ 1 nhóm thật to như phát ban vậy.em mong sao đó ko phải là phát ban trong hiv

Không phải do HIV đâu. Bạn mua tuýp thuốc GEFREDREM về bôi sẽ hết.

songchungvoi_HIV
01-11-2015, 10:12

XN giang mai và gan B sau 4 tuần

Tuanmecsedec
01-11-2015, 14:54

Nếu bạn bị Stress quá thì gây ra nhiều bệnh.

motminh92
01-11-2015, 18:34
em buồn quá.lúc xét nghiệm 28 ngày tại hòa hảo âm tính em đã quên hiv đi rồi.mấy bữa nay em đau đầu với 2 tay em có mấy hạt đỏ nổi lên.nhìn kĩ dưới trời nắng thì có những đám ban màu đỏ khắp hết 2 cánh tay.
ko biết sao nữa anh chị ơi

Nguyen Ha
01-11-2015, 18:38
em buồn quá.lúc xét nghiệm 28 ngày tại hòa hảo âm tính em đã quên hiv đi rồi.mấy bữa nay em đau đầu với 2 tay em có mấy hạt đỏ nổi lên.nhìn kĩ dưới trời nắng thì có những đám ban màu đỏ khắp hết 2 bàn tay.
ko biết sao nữa anh chị ơi

Chỉ có XN mới biết có bị HIV hay không, bạn đã XN âm tính rồi thì phải tin vào kết quả XN chứ lại đi tin vào mấy cái triệu chứng do thời tiết và stress gây nên. Yên tâm với kết quả XN đi bạn.

motminh92
01-11-2015, 20:18
vì em mới xét nghiệm combo 28 ngày thôi chị.mà chỉ số hơi cao gần bằng 1 nữa chứ chị Hà 0.69.mong sao em ko bị.

Tuanmecsedec
02-11-2015, 05:17
vì em mới xét nghiệm combo 28 ngày thôi chị.mà chỉ số hơi cao gần bằng 1 nữa chứ chị Hà 0.69.mong sao em ko bị.

Những gì ban quản trị đã tư vấn cho bạn thì yên tâm.Về xét nghiệm thì bạn không cần quan tâm chỉ số đó,bạn chỉ cần quan tâm kết luận của kết quả là NEG hay Negative hoặc âm tính là được rồi.

Về chỉ số này, bạn click vào chù đề này.Tuanmecsedec có giải thích rất rõ ràng.

Chủ đề: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://www.diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

motminh92
04-11-2015, 19:08
kết quả này chứng minh em an toàn ko hiv chứ anh Tuấn.liệu sau 12 tuần đi xét nghiệm lại có bị DT không anh.chắc chắn là em sẽ ko có nguy cơ mới.vì em lo lắng và stress với có nhiều triệu chứng quá nên em làm phiền anh chị nhiều.

Tuanmecsedec
04-11-2015, 19:11
kết quả này chứng minh em an toàn ko hiv chứ anh Tuấn.liệu sau 12 tuần đi xét nghiệm lại có bị DT không anh.chắc chắn là em sẽ ko có nguy cơ mới.vì em lo lắng và stress với có nhiều triệu chứng quá nên em làm phiền anh chị nhiều.

Ngay từ đầu bạn đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ rồi,vì vậy bạn hoàn toàn 100% yên tâm kết quả này.

Nguyen Ha
04-11-2015, 19:11

Bạn yên tâm với kết quả XN này, bạn XN nữa thì kết quả cũng ko đổi.

motminh92
11-11-2015, 12:53
anh chị ơi em lo lắng quá.2 cánh tay em cứ đỏ ửng từng mảng nhìn kĩ là thấy rõ.mà còn nổi hạt ban màu đỏ hồng nữa.khi đi dưới nắng hay rửa nước cho tay là thấy rõ luôn đó anh chị.em buồn quá.hay em bị hiv thật rồi.bữa nay em được 8 tuần rồi.chờ 12 tuần em đi xn chắc ra dương tính em không dám đối diện với nó quá.em thấy hối hận quá.nếu như em biết đến dd mình sớm thì tốt biết bao.buồn vì hiv

Charles
11-11-2015, 14:52
anh chị ơi em lo lắng quá.2 cánh tay em cứ đỏ ửng từng mảng nhìn kĩ là thấy rõ.mà còn nổi hạt ban màu đỏ hồng nữa.khi đi dưới nắng hay rửa nước cho tay là thấy rõ luôn đó anh chị.em buồn quá.hay em bị hiv thật rồi.bữa nay em được 8 tuần rồi.chờ 12 tuần em đi xn chắc ra dương tính em không dám đối diện với nó quá.em thấy hối hận quá.nếu như em biết đến dd mình sớm thì tốt biết bao.buồn vì hiv

Bạn không có nguy cơ thì lấy gì ra DT??? Quá phí mấy trang tư vấn này!

motminh92
11-11-2015, 15:05
em xin lỗi vì đã làm phiền anh chị.nhưng 2 cánh tay em nổi ửng đỏ với có nổi vài mụn đỏ hồng.em sợ lắm.do không biết cách gửi ảnh không thì em sẽ chụp cho anh chị xem.nguy cơ của em là được bạn tình OS hơn 30 phút mà em không biết tình trạng miệng bạn ấy như thế nào và chảy máu hay không nữa.

Tuanmecsedec
11-11-2015, 15:27
Bạn yên tâm những gì bạn kể không có nguy cơ với HIV.

Với HIV thì bạn yên tâm đi,không có nguy cơ.

Bạn yên tâm đi không có nguy cơ với HIV đâu.

BQT khẳng định một lần nữa không có nguy cơ với HIV. Bạn hãy yên tâm đi.

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.

Bạn đọc lại những gì đã được tư vấn. Đương nhiên mọi người tư vấn trường hợp bạn kia có hiv chứ ko thì còn nói làm gì. @@

Bạn yên tâm đi, oral sex không có nguy cơ với HIV.

Tuanmecsedec khẳng định bạn không có nguy cơ về HIV.

Bạn yên tâm với những gì đã tư vấn. Không có nguy cơ không cần đi XN.

Bên nào được tạo khoái cảm từ os là bên nhận ngược lại bên nào tạo ra khoái cảm đó là bên cho.
Hạch có nhiêud nguyên nhân, ko thể chẩn đoán hiv qua hạch. Bạn đã được tư vấn ko có nguy cơ, ko phải xét nghiệm thì đừng soi cơ thể để quy chụp vào triệu chứng hiv nữa.

1.3. QHTD qua đường miệng(3)

Tìm hiểu XSLN của QHTD ?miệng-sinh dục? vẫn còn là một vấn đề phức tạp bởi vì rất khó xác định được một quần thể có nguy cơ nhiễm HIV chỉ do QHTD theo đường này. Tuy nhiên đã có 10 báo cáo trong số 17 người nghĩ rằng họ đã bị nhiễm do QHTD theo đường miệng-dương vật, trong đó có 4 người có vai trò "người cho" mặc dầu một người trong số này đã dùng miệng khi quan hệ với một phụ nữ bị nhiễm HIV. Tuy nhiên, một nghiên cứu ở Châu Âu theo dõi 50 cặp bạn tình có quan hệ miệng sinh dục, tuy không dùng các biện pháp bảo vệ nhưng đảm bảo an toàn khi QHTD qua các "đường dưới"? người ta không thấy có một trường hợp nào bị nhiễm HIV trong vòng 24 tháng.
Trích:
Chủ đề: Tôi không biết xác suất lây nhiễm HIV trong quan hệ tình dục là bao nhiêu phần trăm. (http://diendanhiv.vn/threads/7786-Toi-khong-biet-xac-suat-lay-nhiem-HIV-trong-quan-he-tinh-duc-la-bao-nhieu-phan-tram)

Bạn không có nguy cơ và đã XN âm tính rồi còn do gì nữa

Bạn yên tâm với kết quả XN này, bạn XN nữa thì kết quả cũng ko đổi.

Bạn không có nguy cơ thì lấy gì ra DT??? Quá phí mấy trang tư vấn này!

em xin lỗi vì đã làm phiền anh chị.nhưng 2 cánh tay em nổi ửng đỏ với có nổi vài mụn đỏ hồng.em sợ lắm.do không biết cách gửi ảnh không thì em sẽ chụp cho anh chị xem.nguy cơ của em là được bạn tình OS hơn 30 phút mà em không biết tình trạng miệng bạn ấy như thế nào và chảy máu hay không nữa.

Bạn nên đọc lại từ đầu đến cuối các bài mà của ban quản trị đã tư vấn.Bạn đừng Spam bài lập lại chỉ 1 câu hỏi.

motminh92
20-11-2015, 11:12
em 63 ngày là 9 tuần tới trung tâm dự phòng quận 12 test nhanh âm tính (lấy kq sau 2 ngày).kết quả em đọc sơ qua ko được mang về là SD HIV 1/2 em ko biết là dùng phương pháp gì nữa.em có hỏi là dùng máy xét nghiệm thế hệ thứ mấy anh tư vấn nói là loại mới nhất.anh tư vấn nói em sau 3 tháng và 6 tháng tới làm xét nghiệm nữa...em cảm ơn anh chị bên diễn đàn mình nhiều lắm

songchungvoi_HIV
20-11-2015, 12:11
em 63 ngày là 9 tuần tới trung tâm dự phòng quận 12 test nhanh âm tính (lấy kq sau 2 ngày).kết quả em đọc sơ qua ko được mang về là SD HIV 1/2 em ko biết là dùng phương pháp gì nữa.em có hỏi là dùng máy xét nghiệm thế hệ thứ mấy anh tư vấn nói là loại mới nhất.anh tư vấn nói em sau 3 tháng và 6 tháng tới làm xét nghiệm nữa...em cảm ơn anh chị bên diễn đàn mình nhiều lắm ������

SD HIV 1/2 Ab tức test nhanh tìm kháng thể = sinh phẩm Serodia Thế hệ thứ 3 PP Elisa có độ nhạy 100% và độ đặc hiệu 99,98%

motminh92
20-11-2015, 12:35
9 tuần dùng phương pháp test nhanh SD HIV 1/2 ab là mình hoàn toàn yên tâm chứ anh Hiếu.cảm ơn anh

songchungvoi_HIV
20-11-2015, 12:36
9 tuần dùng phương pháp test nhanh SD HIV 1/2 ab là mình hoàn toàn yên tâm chứ anh Hiếu.cảm ơn anh

Bạn đọc lại 5 trang chia sẻ và tự kết luận cho bạn

Bắt đầu từ kết thúc
20-11-2015, 14:50
Bạn đọc lại 5 trang chia sẻ và tự kết luận cho bạn

Đọc chủ đề này mà bức xúc quá, có 1câu hỏi mà hỏi 5trang tư vấn, xét nghiệm âm tính r vẫn lo. Giờ bị cũng bị r, lo mà ổn định tinh thần mà đi tiếp, k lẽ DT r chết sao? Mình nghe nói hiv giờ chỉ là bệnh mãn tính tuân thủ phác đồ điều trị sẽ tốt thôi. Đừng lo lắng nữa, ad trên diễn đàn này nhiều kinh nghiệm lắm, bạn lo lắng quá đâm ra nghi ngờ

motminh92
20-11-2015, 15:41
mình có đọc bài viết của bạn rồi Bắt đầu từ kết thúc...mình cũng buồn và muốn chia sẻ cùng bạn.bạn cũng ngang tuổi mình.bạn biết đó khi ai lâm vào hoàn cảnh như vậy sẽ bị rối và stress vô cùng.mình vào diendanhiv và được anh chị chị chia sẻ không nguy cơ,ngày nào mình cũng vào để đọc và đọc phần tư vấn để lấy được bình tĩnh...nhưng tâm trạng mình hoảng loạn khi tham khảo quá nhiều trang mạng hiv...mình điện thoại cho 2 tổng đài tính phí 1900... với tổng đài CSTY...mình đã nói rõ hành vi là chỉ 100% OS nhưng bác sĩ họ bảo là phải nhất định uống Pep.lúc đó mình không biết pep là gì luôn mà cũng qua 72h.đó là lần đầu và cũng là lần cuối mình quan hệ kiểu này.và mình tới trung tâm tham vấn cộng đồng họ vẫn khuyên như vậy là uống pep và mình bỏ qua thuốc PEP vì quá 72h...ngày nào mình cũng lo sợ lỡ mình bị HIV thật mà làm lây sang người thân gia đình thì càng tội lỗi hơn...nếu nói sợ chết là không có thì là dối lòng nhưng mình sợ cảnh kì thị của mọi người và sự soi mói của những người xung quanh.và nghĩ tới cảnh gia đình nữa...bây giờ mình biết HIV ko là gì nữa nhưng mình sợ cảnh sống mà luôn giấu diếm bệnh và sợ sự kì thị của mọi người dành cho mình.mình bị viêm gan B từ khi mới đẻ nhưng mình không giấu diếm bệnh này vì mọi người mời mình uống rượu,bia là mình nói là mình bị viêm gan B nên hạn chế rượu bia.nhưng đối với HIV thì khác lúc đó mọi người biết mình bệnh thì sẽ xa lánh,kì thị...mọi người nghĩ hiv như gì đó là chết người và ko dám tiếp xúc.mình đọc mấy bài viết về sự kì thị hiv mà mình thấy chạnh lòng.lúc trước chưa biết về hiv mình cũng nghĩ hiv là gì đó ghê lắm.nhưng thông qua dd này mình hiểu thêm nhiều về hiv hơn...mình chia sẻ và đồng cảm cùng bạn Bắt đầu từ kết thúc.tuổi trẻ đầy nhuyệt huyết nhưng 1 phút lầm lỡ mà cuộc đời bước sang trang khác.bạn ơi cố lên...mình cũng gửi lời cảm ơn chân thành tới anh chị em smods bên diendanhiv và gửi lời xin lỗi tới anh chị khi mà em cứ lảm nhảm 1 vấn đề này hoài và biết là anh chị sẽ không thích lắm.em sẽ tạm quên hiv đi 1 thời gian...anh Tuấn giúp em khóa chốt topic này của em nha.

songchungvoi_HIV
20-11-2015, 15:43
mình có đọc bài viết của bạn rồi Bắt đầu từ kết thúc...mình cũng buồn và muốn chia sẻ cùng bạn.bạn cũng ngang tuổi mình.bạn biết đó khi ai lâm vào hoàn cảnh như vậy sẽ bị rối và stress vô cùng.mình vào diendanhiv và được anh chị chị chia sẻ không nguy cơ,ngày nào mình cũng vào để đọc và đọc phần tư vấn để lấy được bình tĩnh...nhưng tâm trạng mình hoảng loạn khi tham khảo quá nhiều trang mạng hiv...mình điện thoại cho 2 tổng đài tính phí 1900... với tổng đài CSTY...mình đã nói rõ hành vi là chỉ 100% OS nhưng bác sĩ họ bảo là phải nhất định uống Pep.lúc đó mình không biết pep là gì luôn mà cũng qua 72h.đó là lần đầu và cũng là lần cuối mình quan hệ kiểu này.và mình tới trung tâm tham vấn cộng đồng họ vẫn khuyên như vậy là uống pep và mình bỏ qua thuốc PEP vì quá 72h...ngày nào mình cũng lo sợ lỡ mình bị HIV thật mà làm lây sang người thân gia đình thì càng tội lỗi hơn...nếu nói sợ chết là không có thì là dối lòng nhưng mình sợ cảnh kì thị của mọi người và sự soi mói của những người xung quanh.và nghĩ tới cảnh gia đình nữa...bây giờ mình biết HIV ko là gì nữa nhưng mình sợ cảnh sống mà luôn giấu diếm bệnh và sợ sự kì thị của mọi người dành cho mình.mình bị viêm gan B từ khi mới đẻ nhưng mình không giấu diếm bệnh này vì mọi người mời mình uống rượu,bia là mình nói là mình bị viêm gan B nên hạn chế rượu bia.nhưng đối với HIV thì khác lúc đó mọi người biết mình bệnh thì sẽ xa lánh,kì thị...mọi người nghĩ hiv như gì đó là chết người và ko dám tiếp xúc.mình đọc mấy bài viết về sự kì thị hiv mà mình thấy chạnh lòng.lúc trước chưa biết về hiv mình cũng nghĩ hiv là gì đó ghê lắm.nhưng thông qua dd này mình hiểu thêm nhiều về hiv hơn...mình chia sẻ và đồng cảm cùng bạn Bắt đầu từ kết thúc.tuổi trẻ đầy nhuyệt huyết nhưng 1 phút lầm lỡ mà cuộc đời bước sang trang khác.bạn ơi cố lên...mình cũng gửi lời cảm ơn chân thành tới anh chị em smods bên diendanhiv và gửi lời xin lỗi tới anh chị khi mà em cứ lảm nhảm 1 vấn đề này hoài và biết là anh chị sẽ không thích lắm.em sẽ tạm quên hiv đi 1 thời gian...anh Tuấn giúp em khóa chốt topic này của em nha.

BQT Khóa theo yêu cầu của chủ topic