PDA

View Full Version : xin giải đáp thắc mắc

tunghn
18-09-2015, 19:40
chuyện là thế này mình và bạn gái mình có vào nhà nghỉ để nc sau khi xong xuôi mình với người yêu mình đi về lúc về mình và người yêu có rẽ vào quán chè để ăn lúc gọi chè xong mình nhìn lên tay mình có dinh vệt máu đỏ còn tươi chưa phải là máu khô không biết ở đâu ra mình sợ quá liền đi rửa tay ngay nhưng rửa tay k có xà phòng vậy cho mình hỏi trường hợp lúc tay mình dính máu chưa đi rửa nếu mình có dụi mắt hay làm gì thì khó khả năng lây nhiễm không ??????

Nguyen Ha
18-09-2015, 19:42
chuyện là thế này mình và bạn gái mình có vào nhà nghỉ để nc sau khi xong xuôi mình với người yêu mình đi về lúc về mình và người yêu có rẽ vào quán chè để ăn lúc gọi chè xong mình nhìn lên tay mình có dinh vệt máu đỏ còn tươi chưa phải là máu khô không biết ở đâu ra mình sợ quá liền đi rửa tay ngay nhưng rửa tay k có xà phòng vậy cho mình hỏi trường hợp lúc tay mình dính máu chưa đi rửa nếu mình có dụi mắt hay làm gì thì khó khả năng lây nhiễm không ??????

Không có nguy cơ bạn ạ

Charles
18-09-2015, 19:49

Chỉ hai người đi với nhau thì có thể va vào đâu đó bị chảy máu mà không biết thôi chứ máu lạ ở đâu ra. Dù như nào thì những gì bạn kể cũng không có nguy cơ.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
18-09-2015, 21:04
không có khả năng lây nhiễm đâu bạn

Tuanmecsedec
19-09-2015, 07:08

Có dụi vào mắt hay không thì phải biết chứ, mà hỏi NẾU.

Nói tóm lại những gì bạn kể chỉ là suy diễn,không có nguy cơ.

tunghn
19-09-2015, 19:42
mình thấy có thật mà nên mới lo lắng mình dụi k để ý làm sao biết bạn liệu có nguy cơ k lo lắng lắm :(

Charles
19-09-2015, 19:44
mình thấy có thật mà nên mới lo lắng mình dụi k để ý làm sao biết bạn liệu có nguy cơ k lo lắng lắm :(

Bạn yên tâm không có nguy cơ. Khi nào bị máu tươi văng trực tiếp vào mắt mới lo.

tunghn
19-09-2015, 20:10
thì máu lúc đấy vẫn còn tươi mà bạn liệu dụi mắt có sao k

Charles
19-09-2015, 20:15

Mắt là cơ quan nhạy cảm, khi có vật gì lại gần sẽ tự động khép lại để bảo vệ con ngươi. Như khi bạn dùng tay dụi thì cũng chỉ là dụi bên ngoài mắt thôi chứ không thể dụi trực tiếp vào con ngươi mắt được. Vì vậy bạn yên tâm không có nguy cơ.

Nguyen Ha
19-09-2015, 20:43

Tôi dám cá với bạn rằng nếu mắt bạn nhìn thấy máu ở tay thì không bao giờ bạn dụi lên mắt.

tunghn
25-09-2015, 09:45
tại mình sợ quá nên chắc k để ý vậy xin mọi người khẳng định lại hộ với có nguy cơ không vậy

Tuanmecsedec
25-09-2015, 10:55
tại mình sợ quá nên chắc k để ý vậy xin mọi người khẳng định lại hộ với có nguy cơ không vậy

Bạn không có nguy cơ.

tunghn
04-10-2015, 17:59
mình tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn thấy mọi người có ghi hiv không lây qua vật trung gian dù máu còn tươi dính trên đồ vật mình có sờ vào cũng không có khả năng lây nhiễm phải không mod

Charles
04-10-2015, 19:16
mình tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn thấy mọi người có ghi hiv không lây qua vật trung gian dù máu còn tươi dính trên đồ vật mình có sờ vào cũng không có khả năng lây nhiễm phải không mod

Đúng như thế bạn.

Tuanmecsedec
05-10-2015, 08:47

Đúng vậy bạn.

tunghn
15-11-2015, 19:35
nếu máu còn tươi dính ngoài đồ vật ngoài môi trường mà dính vào vết thương hở thì có nguy cơ không mod

Tuanmecsedec
16-11-2015, 06:21
nếu máu còn tươi dính ngoài đồ vật ngoài môi trường mà dính vào vết thương hở thì có nguy cơ không mod

Máu ra môi trường thì sẽ khô và bất hoạt liền bạn.

tunghn
25-11-2015, 14:12
Cho mình hỏi nếu mấy chú ông an vây bắt tội phạm hai bên vật lộn có xước sát người kia bị nhiễm H thì có nguy cơ lây nhiễm k bạn

songchungvoi_HIV
25-11-2015, 14:21
Cho mình hỏi nếu mấy chú ông an vây bắt tội phạm hai bên vật lộn có xước sát người kia bị nhiễm H thì có nguy cơ lây nhiễm k bạn

Cái đó liên quan đến chuyên ngành của Cơ quan cảnh sát, họ tự xử lý những việc của họ, ko cần đến diễn đàn HIV

tunghn
25-11-2015, 20:24
Ngưởi nhà mình cũng làm trong ngành mình hỏi để tư vấn

Charles
25-11-2015, 20:49

Vật lộn cũng chỉ là tiếp xúc thông thường, không có nguy cơ với HIV. Để có nguy cơ cần phải hội đủ các yếu tố sau: Diện tiếp xúc; Thời gian tiếp xúc; Tình trạng nơi tiếp xúc; Nồng độ HIV trong dịch tiết. Thiếu một trong các yếu tố này không tạo thành nguy cơ.

tunghn
27-11-2015, 21:54
Dạo này người mình nổi nhiều mụn nước mọc ở người mọc dài theo đường thẳng liệu đấy có phải triệu chứng của H k hix lo lắng quá

sinh viên năm 3
27-11-2015, 23:51
Theo e nghĩ thì nếu có vết xây xước đó thì các chú sẽ được cho uống thuốc chống phơi nhiễm . Cái này có trong kỹ năng nghề nghiệp rồi. Anh ko cần lo đâu . ^^
Còn về mụn nước chắc do a nóng trong cần làm mát gan thôi. A ko có nguy cơ rồi mà. Street sẽ gây nhiều bệnh lắm đấy :) e đọc các bài trong diễn đàn có người cũng hỏi như a xong đi xn ko sao cả.

thanhta
28-11-2015, 01:13
Dạo này người mình nổi nhiều mụn nước mọc ở người mọc dài theo đường thẳng liệu đấy có phải triệu chứng của H k hix lo lắng quá
Giai đoạn cửa sổ hiv không có TC. Bạn yên tâm khi đã được tư vấn,

tunghn
28-11-2015, 22:05
Xin mod háy khằng định lại lần nữa liệu trường hợp của mình có nguy cơ không :(

Charles
28-11-2015, 22:12
Xin mod háy khằng định lại lần nữa liệu trường hợp của mình có nguy cơ không :(

Bạn đọc lại từ đầu xem có chỗ nào nói bạn có nguy cơ không.

tunghn
19-12-2015, 18:55
Hix ở gần nhà mình có ông trông phạm nhân thằng đấy ngã đập đầu ông ấy đỡ bó tay ông ấy có vết xước mà vẫn phải đi uống thuốc phơi nhiễm trường hợp của mình lo quá

Charles
19-12-2015, 19:09
Hix ở gần nhà mình có ông trông phạm nhân thằng đấy ngã đập đầu ông ấy đỡ bó tay ông ấy có vết xước mà vẫn phải đi uống thuốc phơi nhiễm trường hợp của mình lo quá

Bạn nên đọc lại những gì mà Ban quản trị đã ta vấn.

songchungvoi_HIV
19-12-2015, 20:47

Bạn nên xưng hô cho lịch sự, dù họ là tội phạm nhưng ko có nghĩa họ ko được cái quyền làm người, tại sau lại xưng hô thằng này thằng nọ???
Trỡ lại câu hỏi của bạn => Hoàn toàn ko có nguy cơ vì HIV ko lây nhiễm theo kiểu này

tunghn
05-01-2016, 18:59
Thỉnh thoảng mình vẫn bị ám ảnh máu dính trên ngón tay hix liệu xét nghiệm có bao h bị dương tính không :(

Nguyen Ha
05-01-2016, 19:10
Thỉnh thoảng mình vẫn bị ám ảnh máu dính trên ngón tay hix liệu xét nghiệm có bao h bị dương tính không :(

Không có nguy cơ thì moi đâu ra dương tính hả bạn.

tunghn
13-01-2016, 17:51
Hix mình vẫn sợ Mình chỉ lo lúc đấy tay mình văng lung tung máu ở ngón tay văng vào mắt :(

songchungvoi_HIV
13-01-2016, 18:40
Hix mình vẫn sợ Mình chỉ lo lúc đấy tay mình văng lung tung máu ở ngón tay văng vào mắt :(

Đề nghị bạn đọc lại 2 trang chia sẻ của BQT

tunghn
19-01-2016, 18:08
Vậy là mình không bị nhiễm dưới mọi hùnh thức và không cần phải đi xét nghiệm đúng không các mod

Charles
19-01-2016, 18:12
Vậy là mình không bị nhiễm dưới mọi hùnh thức và không cần phải đi xét nghiệm đúng không các mod

Bạn được tư vấn rồi, XN hay không hỏi lại chính bản thân.

songchungvoi_HIV
19-01-2016, 18:29
Rữa tay thì gặp áp lực nước HIV nếu có trôi mịa xuống cống rùi, ko cần tới xà phòng hay dậu gọi, hoặc nước rữa chén, rữa xong bạn có dùng chính ngón tay đó móc nguyên hột nhãn của bạn ra chùi rùi ráp vô lại cùng ko có nguy cơ

tunghn
20-01-2016, 20:45
Mình chỉ sợ lúc tay mình dính máu không để ý dụi vào mắt hay văng linh tinh nó bắn vào mắt thôi hic :((

Nguyen Ha
20-01-2016, 20:51
Mình chỉ sợ lúc tay mình dính máu không để ý dụi vào mắt hay văng linh tinh nó bắn vào mắt thôi hic :((

Không có nguy cơ bạn ạ.

tunghn
25-01-2016, 18:47
Vậy trong trường hợp của mình ngón tay dính máu vậy có trường hợp nào bị lây nhiễm không :((

songchungvoi_HIV
25-01-2016, 18:53
Vậy trong trường hợp của mình ngón tay dính máu vậy có trường hợp nào bị lây nhiễm không :((

Nếu có chúng tôi đã không tư vấn cho bạn như vậy

tunghn
01-02-2016, 18:18
Cho mình hỏi nếu lượng máu ở tay nhiều như vậy virut chưa kịp bất hoạt thì sao ạ :(

Charles
01-02-2016, 19:22
Cho mình hỏi nếu lượng máu ở tay nhiều như vậy virut chưa kịp bất hoạt thì sao ạ :(

Đề nghị bạn đọc lại những gì đã trả lời. Nếu bạn cảm thấy không tin tưởng được thì đi XN vậy nhé.

tunghn
02-02-2016, 18:12
Hix mình chỉ hỏi để biết thêm và giải toả thôi mà :(

Tuanmecsedec
02-02-2016, 21:25
Hix mình chỉ hỏi để biết thêm và giải toả thôi mà :(

Ban quản trị chỉ tư vấn trường các bạn mắc phải,không tư vấn kiểu sát hạch kiến thức người tư vấn.Bạn muốn tìm hiểu thông tin thì trên diễn đàn có sẵn mà tự tìm đọc.

tunghn
13-02-2016, 19:12
Được mọi người tư vấn thỉnh thoảng em cứ nghĩ đến chuyện đấy hix biết là máu ở ngoài thì cũng chưa hẳn người nào cũng nhiễm H mà nó cứ sao sao ấy :(

Nguyen Ha
13-02-2016, 19:16
Được mọi người tư vấn thỉnh thoảng em cứ nghĩ đến chuyện đấy hix biết là máu ở ngoài thì cũng chưa hẳn người nào cũng nhiễm H mà nó cứ sao sao ấy :(

Sao sao lên trời đầy sao. Không có nguy cơ là không có nguy cơ chứ sao giăng gì hại não.

tunghn
25-05-2016, 11:19
Hix dạo này mặt mình với đầu lên nhiều mụn kiểu mụn mủ liti liệu đây có phải là dấu hiệu của H mình lo quá :(

Charles
25-05-2016, 11:22
Hix dạo này mặt mình với đầu lên nhiều mụn kiểu mụn mủ liti liệu đây có phải là dấu hiệu của H mình lo quá :(

Nóng trong người thì nổi mụn thôi, có gì đâu mà dấu hiệu của H.

Không Ngừng Bước
25-05-2016, 13:40
thoải con gà mái đi bạn ! đã tư vấn cho bạn rồi mà. Stress là nguyên nhân dẫn đến rất nhiều triệu chứng nên đừng để mình rơi vào Stress!

Lục Giang
25-05-2016, 15:44
Mặt nổi mụn mủ có nghĩa gan bạn đang mệt mỏi và suy yếu nên hạn chế uống rượu bia và dùng chất kích thích, bổ sung rau xanh và chất xơ, hạn chế thức ăn nhìu dầu mỡ và thức khuya. Hoàn toàn chả liên quan gì với hát hò ở đây cả

Nguyen Ha
25-05-2016, 15:59
Nóng trong người uống trà Dr.thanh.

Tuanmecsedec
25-05-2016, 20:04

Mụn là do nóng trong người thôi bạn,bạn nă uống đồ mát vào và nhớ uống nước nhiều.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.