PDA

View Full Version : (giúp em với) đang điều trị phơi nhiễm thì quan hệ với vợ bị rách BCS

quangtung_tn
19-09-2015, 09:05
mọi người tư vấn giúp em với, khoảng hơn 10 ngày trước em bị dẫm phải kim tiêm có dính máu, và em sau 24h đã lên trung tâm y tế dự phòng xét nghiệm âm tính và được bác sĩ đưa cho 2 hộp thuốc lamzidivir và em đã uống được hết 1 hộp rồi( uống đúng giờ đúng chỉ định) thì hôm qua em có QHTD với vợ em trong vòng 1-2 phút nhưng bị rách BCS nhưng ko biết ( có xuất tinh vào trong) sau đó vợ em vào rửa sạch luôn,
còn bản thân em thì từ hôm dẫm phải kim tiêm thì cho đến uống thuốc thì cơ thể bình thường có hơi buồn nôn lúc 1-2 ngày đầu uống thuốc bây giờ thì ko sao, liệu nguy cơ vợ em có sao không, mọi người giúp em với , cảm ơn nhiều....

Tuanmecsedec
19-09-2015, 09:53
mọi người tư vấn giúp em với, khoảng hơn 10 ngày trước em bị dẫm phải kim tiêm có dính máu, và em sau 24h đã lên trung tâm y tế dự phòng xét nghiệm âm tính và được bác sĩ đưa cho 2 hộp thuốc lamzidivir và em đã uống được hết 1 hộp rồi( uống đúng giờ đúng chỉ định) thì hôm qua em có QHTD với vợ em trong vòng 1-2 phút nhưng bị rách BCS nhưng ko biết ( có xuất tinh vào trong) sau đó vợ em vào rửa sạch luôn,
còn bản thân em thì từ hôm dẫm phải kim tiêm thì cho đến uống thuốc thì cơ thể bình thường có hơi buồn nôn lúc 1-2 ngày đầu uống thuốc bây giờ thì ko sao, liệu nguy cơ vợ em có sao không, mọi người giúp em với , cảm ơn nhiều....

Theo nguyên tắc,những trường hợp đang có nguy cơ dùng thuốc phơi nhiễm thì phải ngừa hco người thân,nhất là quan hệ tình dục phải an toàn.Đến khi nào có kết quả cuối cùng.

Về trường hợp của bạn không phải dẫm kim tiêm là có nguy cơ, tình trạng kim tiêm lúc đó như thế nào,nếu kim tiêm trong ống xi lanh máu đã khô hoặc không có máu thì yên tâm hoặc chỉ dẫm đầu kim tiêm thôi cũng không sao,không bị kiểu như đòn bẩy mà bơm máu từ xi lanh vào cơ thể thì không sao luôn.

Trong trường hợp này theo riêng Tuanmecsedec thì vơ bạn không sao.

quangtung_tn
19-09-2015, 10:15
cảm ơn anh tuấn, nhưng em dẫm phải cái xi lanh vẫn còn máu, em thấy vẫn mới nên em mới lo ( em cung biết nên ngừa cho người thân nhưng chẳng may bị vậy)

Tuanmecsedec
19-09-2015, 10:17
cảm ơn anh tuấn, nhưng em dẫm phải cái xi lanh vẫn còn máu, em thấy vẫn mới nên em mới lo ( em cung biết nên ngừa cho người thân nhưng chẳng may bị vậy)

Khi nào bạn dẫm mà kiểu như đòn bẩy bơm máu vào cơ thể mới lo.

quangtung_tn
19-09-2015, 10:20
lúc đấy em cũng chẳng rõ có giọt nào bơm vào ko nữa vì lo quá, dù sao cũng cảm ơn anh